กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

Offshore กับ Forex

• 1 replies
  • 1,095 views
*

economics

Offshore กับ Forex
« เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2016, 11:54:55 AM »
  วันนีไ้ด้ติดต่อกับทาง บล แห่งหนึ่งในไทย ผมจะโอนหุ้นที่อยู่กับโบรกต่างประเทศจะกลับเข้ามา แต่สิ่งที่ บล เรียกหาเอกสารคือ  เอกสารการโอนเงินออกครั้งแรก  ช่องทางการโอนเงินไปเทรดต่างประเทศ
ผมเลยกลับมาคิดแล้วถ้า เงินจาก Fx ล่ะ ถ้าถอนกลับไทย แล้วถ้าทาง แบงค์ขอดูรายการทางบัญชี นี้ไม่ต้องปริ้นให้ตั้งแต่เปิดบัญชีเทรดเลยหรอครับ  แล้วช่องทางการฝากอย่างเป็นทางการพวก โอนแบงค์ ibanking debit credit  พวกนี้ไม่น่าห่วงแต่ถ้าการฝาก ทาง IB นี้สิ   

เคยถามแม้แต่บริษัททำบัญชีเขายังเรียกหาเอกสารการฝากครั้งแรกเลยครับ.... 
ขอความคิดเห็นหน่อยครับ   

*

admin

• 80,401
Re: Offshore กับ Forex
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2016, 10:46:04 PM »
อะหืม ผมว่าถ้าไม่มั่นใจก็อย่าใช้บริการ IB ครับ ท่าน ใช้ พวก E currencies เช่น Neteller หรือ Skrill นะ จะ มี History ดีมากๆ ไว้่ เก็บข้อมูล เลย
็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"