กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจก EA การทำงานแบบ เส้น ema เรียงกัน แบบ Basic เทรดง่าย พร้อมคู่มือการใช้งาน

• 12 replies
  • 5,403 views
*

Rick123

Dear User

EA ตัวนี้ใช้สำหรับเทรด Follow trend เมื่อเข้าได้ตามระบบ จะได้กำไร มาก สามารถตั้ง SL,TP or ema, macd ได้ตามต้องการ หรือต้องการปิดมือก็ได้ตามแต่ user

*

Allder21

EA เข้า Sell ด้วยมั้ยครับ

*

Rick123

เข้าได้ทั้ง สอง

*

Allder21

ขอบคุณครับผม (TH)**

*

forum

*

tonandta

ขอบคุรมากมายครับ จะขอลองเอาไปใช้ดุครับ thank**

*

teelek

จะได้กราฟแบบนี้ผมต้องนั้งเซตค่าตามเอาเองหรอคับ
  xc7*ขอบคุณคับ

*

Rick123

เป็นคำถามที่ดีมาก  สำหรับ user ที่จะนำ ea ตัวนี้ไปใช้จะต้องมีความรู้ ความเข้าใจ เรื่องเส้น Moving Average ในเครื่องมือตัวนี้ได้ดี และ ชำนาญแล้ว (ทักษะ) เพื่อช่วยท่านไม่ต้องนั่งเฝ้าหน้าคอมพิวเตอร์ตลอด ถ้ากราฟมันเข้าเงื่อนไขมันจะเปิด order Automatic ส่วนกำไร นั้นขึ้นกับแต่ละ user เอง.  สำหรับค่า parameter set of ema นั้นก็ขึ้นแต่ละ คู่เงิน แต่ละ time frame ที่ user จะต้องทราบก่อนที่จะตั้งค่าใช้งาน..ที่นิยม น่าจะมี 5,8,9,12,14,20,26,50,70,100,200 ประมาณนี้.. ส่วน MACD 12,26,9 or 15,35,9 ประมาณนี้

สำหรับ user ที่ไม่ชำนาญด้าน ema ไม่แนะนำให้นำไปใช้งาน

*

forum

อ้างจาก: teelek ที่ 24, กรกฎาคม  2016, 01:35:41 AM
จะได้กราฟแบบนี้ผมต้องนั้งเซตค่าตามเอาเองหรอคับ
  xc7*ขอบคุณคับ

แน่นอนครับ ไม่เชตเอง แล้วใครจะเซตให้  ฮาๆๆๆ (แซวเล่นนะคับ)
EMA 5,20,50 ก็ต้ังง่ายๆ Macd ไม่ต้องตั้งอะไรเลย ค่าเดิมๆ วางลงที่กราฟเลยคับ

*

Rick123

สวยงาม มากครับ ถ้าเข้าได้ และใช้เป็น ตอนนี้ผมยังไม่ปิด order ครับ ผมจะปิดโดยมือของผมเอง

Date 2016-07-29
Time 21:00

*

Rick123

คุณ Teelek คงจะไม่ใช่สไตล์ แนวทาง ema หรืออาจจจะไม่มี ทักษะ ในเครื่องมือตัวนี้ เพราะว่าเขาเป็นนักล่าที่ต้องวิ่ง ต้องใช้แรง เยอะๆ ทำงานเป็นฝูง ทำกันเยอะๆ ถึงได้กินเหยือ ส่วนคนที่ใช้เครื่องมือตัวนี้ จะเหมือน จรเข้ ที่นอนรอเหยื่อ มาเข้าทาง

*

mai.jakkapan

จะใช้แค่สองเส้นได้มั้ยครับ
แล้วทำให้ เบิ่ล lot ได้มั้ยครับ