กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

สร้าง EA ด้วยตนเองง่ายๆ กับ FxPro Quant

• 7 replies
  • 13,279 views
*

fxprothailand

สร้าง EA ด้วยตนเองง่ายๆ กับ FxPro Quant
« เมื่อ: 06, มิถุนายน 2016, 04:55:53 PM »
FxPro Quant คือโปรแกรมช่วยให้คุณสามารถเขียนกลยุทธ์การซื้อขายแบบอัลกอริทึม EA ด้วยตนเอง

คุณสามารถเชื่อมต่อตัวชี้วัดทางเทคนิค ฟังก์ชันทางคณิตศาสตร์และ ตัวดำเนินการทางตรรกะในแบบที่ใช้งานง่ายโดยไม่จำเป็นต้องมีความรู้เกี่ยวกับการเขียนโปรแกรม

1. ลากและวางอินเตอร์เฟซ
2. เทมเพลตที่สามารถปรับแต่งได้สำหรับผู้เริ่มต้น
3. สร้างกลยุทธ์ทั้งแบบสำหรับ MT4 และ cTrader
4. หนังสืออิเล็กทรอนิกส์และวิดีโอแนะนำเพื่อช่วยในการเริ่มต้นของคุณ

ลองเขียน EA ของคุณ ที่นี่

Ha)** Ha)** Ha)** Ha)**

*

admin

• 80,397
Re: สร้าง EA ด้วยตนเองง่ายๆ กับ FxPro Quant
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2016, 05:02:07 PM »
น่าสนมากเลย ครับเดี๋ยวไปลอง
ขอบคุณครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Re: สร้าง EA ด้วยตนเองง่ายๆ กับ FxPro Quant
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2016, 05:19:34 PM »
ขอบคุณครับแอดโอ๋

Thor 1

หากมีข้อสงสัยสอบถามเข้ามาได้ตลอดนะครับผม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2016, 03:11:46 PM »
กระทู้ดีๆแบบนี้ ปล่อยให้ตกมาได้ไงครับ  ใครอยากมี EA เป็นของตัวเองหรืออยากลองฝึกเขียนไว้ใช้เองแบบง่ายๆรีบๆจัดเลยครับ

ก่อนอื่นต้องมีบัญชีของ FXPRO ก่อนนะครับ เปิดได้ที่นี่เลยครับ https://direct.fxpro.com/ib/th/usd/192091   เปิดแล้วอย่าลืมไปแจ้งเลขไอดีรับรีเบตจากทางแอดมินด้วยนะครับ 

ส่วนใครอยากลองหัดเขียนเองแบบเริ่มต้นง่ายๆแล้วทำไม่เป็น แจ้งผมได้ครับจะเปิดออนไลน์แนะนำการเขียนเบื้องต้นให้ฟรีๆเลยครับ  xc4*

*

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2016, 09:14:40 PM »
ถ้าได้ลองแล้วจะติดใจครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2016, 09:35:30 PM »
อ้างจาก: FxProThailand ที่ 25, กรกฎาคม  2016, 09:14:40 PM
ถ้าได้ลองแล้วจะติดใจครับ

ส่งมาหาเทรดเดอร์สายเขียวได้เลยคร้าบบแบบนี้ ็Hip**

*

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2016, 05:55:40 PM »
ส่งลิ้งค์หรือเปล่าครับ

ลิ้งนี้เลยครับ http://www.fxpro-thailand.com/trading/tools/quant

็Hea** ็Hea** ็Hea**

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2017, 06:33:44 PM »
รบกวนสอบถามครับ

ผมเปิดบีญชี และฝากเงินแล้ว 200$ แต่เครื่องมือใน FX Quant ไม่มีเพิ่มขึ้นมาเลยคับ

ทำไมเหรอคับ

(TH)** (TH)** (TH)**