กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ฺฺ+++ Day Trade @ TraderLism +++ ตามล่าหา $$$ รายวัน

• 74 replies
  • 13,503 views
*

Traderlism

Re: ฺฺ+++ Day Trade @ TraderLism +++ ตามล่าหา $$$ รายวัน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2016, 11:41:00 AM »
GBPAUD ยังไม่สามารถดันราคาทะลุผ่านแนวต้านได้ แล้วมีการย่อตัวลง ตอนนี้นั่งรอดูสถานการณ์ก่อน ความเห็นส่วนตัวคาดว่าน่าจะผ่านขึ้นไปได้น่ะครับ ตั้ง pending order ไว้ล่ะกัน  T*/- คาดว่าวันนี้น่าจะยังไม่มีแรงขึ้น  Z/*-

*

Traderlism

Re: ฺฺ+++ Day Trade @ TraderLism +++ ตามล่าหา $$$ รายวัน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2016, 11:49:08 AM »
ราคา น่าจะลงมาทดสอบเส้นสีน้ำเงินนี้น่ะครับ จะเห็นว่า ราคาวิ่งมาชนตรงนี้ แล้วมีอาการให้เห็นชัดเจน คือมีเด้ง มีย่อตลอด ถ้าจะรอซื้อ ควรมารอแถว ๆ นี้น่ะครับ  xc7*

*

Traderlism

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 17, พฤษภาคม 2016, 07:35:01 AM »
จบไปอีกพอร์ตแบบไม่สวยหรูเอาเสียเลย  x*/2 เนื่องจากการจัดการ MM ไม่ดีพอ แต่ยังเหลืออีกพอร์ตให้เดินหน้าต่อไปครับ ขอเอาคืนทบต้นทบดอกเลยล่ะกัน  *PIg** ยังไงขอให้เพื่อน ๆ บริหารจัดการหน้าตักของตัวเองให้ดีน่ะครับ เผื่อไว้แก้ทาง กรณีที่กราฟไม่เป็นใจด้วยครับ ยังไงกราฟก็ต้องมาเข้าทางเรา แค่บริหารหน้าตักให้ดีครับ  xc7*
ขอตบท้ายด้วยการส่องกราฟ GU จากกราฟ Day เหมือนกำลังทำรูปแบบ H&S ตามที่วิเคราะห์ไว้หลายวันก่อน ตอนนี้ราคาลงมาทดสอบเส้น neck line แล้วเด้งกลับขึ้นไป ซึ่งทำให้ผมมั่นใจมากว่าจะเป็นไปตามที่คาด จัดไปเบา ๆ ก่อนล่ะกัน  **hulk3**

*

Traderlism

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2016, 09:16:18 AM »
ห่างหายไปสักพัก เนื่องจากไปปรับแผนการเทรดใหม่ หลังจากที่ปั้นพอร์ตไม่สำเร็จ ยังเหลืออีกพอร์ตให้เดินหน้าต่อ ต้องมีการปรับแผน กลยุทธ์ใหม่ จะได้สู้กันยาว ๆ  xc7*
วันนี้มาดูค่าเงิน GBP/USD จากกราฟก่อนหน้านี้ที่คาดว่าจะทำรูปแบบ H&S ตอนนี้ราคาได้ขึ้นมาตามคาดแล้วครับ และก็ทำให้เกือบมั่นใจว่า มันจะยังคงไปตามแนวทางที่คาดไว้  **hulk3**

*

Traderlism

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2016, 09:27:15 AM »
GBP/JPY น่าจะไปทดสอบแนวต้านอีกรอบ รอบนี้คาดว่าน่าจะผ่านไปได้  **hulk4**

*

ํYoungfun

• 813
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2016, 09:41:12 AM »
อ้างจาก: Traderlism ที่ 13, พฤษภาคม  2016, 10:50:59 AM
EU ผมยังมองเป็นขาขึ้นอยู่ครับ นั่นคือถ้ากราฟไม่ใช่ขาขึ้น ต้องลงต่ำกว่า Low เก่า หรือที่ราคาประมาณ 1.1200 ทีนี้ผมก็จะรอเข้าออเดอร์ที่แนวรับที่ได้ลากไว้รอแล้ว ที่ราคาประมาณ 1.1300 ซึ่งถ้าไม่เป็นไปตามที่คาด ก็ยอม SL ไปครับ หาจังหวะใหม่  T*/-

เออเข้าท่าดีนิ  ภาพการวิเคราะห์ก็สวย...ดีครับ   **heart** **heart**

*

Traderlism

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2016, 09:46:00 AM »
GBP/AUD มองไปที่แนวต้านด้านบนโน่นครับ น่าจะไปทดสอบ ถ้าไม่อาทิตย์นี้ อาทิตย์หน้าคงไปถึง   T*/-

*

Traderlism

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2016, 09:55:33 AM »
อ้างจาก: ํYoungfun ที่ 19, พฤษภาคม  2016, 09:41:12 AM
อ้างจาก: Traderlism ที่ 13, พฤษภาคม  2016, 10:50:59 AM
EU ผมยังมองเป็นขาขึ้นอยู่ครับ นั่นคือถ้ากราฟไม่ใช่ขาขึ้น ต้องลงต่ำกว่า Low เก่า หรือที่ราคาประมาณ 1.1200 ทีนี้ผมก็จะรอเข้าออเดอร์ที่แนวรับที่ได้ลากไว้รอแล้ว ที่ราคาประมาณ 1.1300 ซึ่งถ้าไม่เป็นไปตามที่คาด ก็ยอม SL ไปครับ หาจังหวะใหม่  T*/-

เออเข้าท่าดีนิ  ภาพการวิเคราะห์ก็สวย...ดีครับ   **heart** **heart**
กำลังหัดวิเคราะห์น่ะครับ ขอบคุณมากครับ  (TH)** (TH)**

*

ํYoungfun

• 813
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2016, 10:00:42 AM »

เอาภาพเข้า Web ฝากภาพแบบนี้ซิ  เพราะคนที่เขาเข้ามาดูบ้างคนที่ไม่ได้เป็นสมาชิก หรือไม่ได้ Login เขาจะได้มองเห็นภาพด้วยครับ
thank**

*

admin

• 80,663
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2016, 10:11:43 AM »
อ้างจาก: ํYoungfun ที่ 19, พฤษภาคม  2016, 10:00:42 AM

เอาภาพเข้า Web ฝากภาพแบบนี้ซิ  เพราะคนที่เขาเข้ามาดูบ้างคนที่ไม่ได้เป็นสมาชิก หรือไม่ได้ Login เขาจะได้มองเห็นภาพด้วยครับ
thank**

ใช่เลย ครับ ท่าน ใช้  uppic.org นะครับ ภาพ จะไม่หาย
ขอบคุณครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Traderlism

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2016, 10:15:24 AM »
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ  (TH)**
เว็บฝากรูป ส่วนใหญ่ชอบลบรูปเราทิ้ง หลัง ๆ ก็เลยไม่ได้ฝากครับ  จะอัพผ่านหน้าเว็บบอร์ดเลย

*

Traderlism

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2016, 10:37:46 AM »
อีกคู่เงินสำหรับเช้านี้ครับ  xc*
EUR/GBP ลองขีด ๆ เขียน ๆ ดูแล้ว จะใช่ H&S หรือเปล่า ถ้าเป็นไปตามนี้ คาดว่าน่าจะลงด้านล่างได้ ซึ่งก็ใกล้ ๆ แนวรับพอดี  xc7*

จัดไปเบา ๆ ถามทางดูก่อน   g*/-

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2016, 10:46:47 AM »
ผมมีอีกวิธีน่ะครับสำหรับการอัพรูป
ส่งรูปเข้าข้อความfacebookของตัวเอง
แล้วก็กดเปิดรูปดู แล้วทำการคลิกขวาเลือก
Copy link image ก็จะได้ลิงค์ของรูปมาแปะแล้วครับ
5555 ไม่ต้องไปอัพนี่นู้นนั่น หรือไม่ก็ทำfan pageไว้แล้วอัพรูปไปวาง
แล้วทำการก๊อปปี้ลิ้งค์ที่บอกไว้ข้างต้น รับรองว่าFacebook รูปไม่หายน่ะ
อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

*

Traderlism

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2016, 10:55:18 AM »
อ้างจาก: nongsamurai ที่ 19, พฤษภาคม  2016, 10:46:47 AM
ผมมีอีกวิธีน่ะครับสำหรับการอัพรูป
ส่งรูปเข้าข้อความfacebookของตัวเอง
แล้วก็กดเปิดรูปดู แล้วทำการคลิกขวาเลือก
Copy link image ก็จะได้ลิงค์ของรูปมาแปะแล้วครับ
5555 ไม่ต้องไปอัพนี่นู้นนั่น หรือไม่ก็ทำfan pageไว้แล้วอัพรูปไปวาง
แล้วทำการก๊อปปี้ลิ้งค์ที่บอกไว้ข้างต้น รับรองว่าFacebook รูปไม่หายน่ะ
ขอบคุณครับ

*

admin

• 80,663
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2016, 11:02:57 AM »
อ้างจาก: Traderlism ที่ 19, พฤษภาคม  2016, 10:37:46 AM
อีกคู่เงินสำหรับเช้านี้ครับ  xc*
EUR/GBP ลองขีด ๆ เขียน ๆ ดูแล้ว จะใช่ H&S หรือเปล่า ถ้าเป็นไปตามนี้ คาดว่าน่าจะลงด้านล่างได้ ซึ่งก็ใกล้ ๆ แนวรับพอดี  xc7*

จัดไปเบา ๆ ถามทางดูก่อน   g*/-

ตัวนี้น่าจัดมากเลย ท่าน
TKo*) TKo*) TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"