กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

มาทำความรู้จัก Deposit Bonus ของ Forex Broker สุด HOT>>>XM.COM<<< มี Bonus อะไรบ้าง

• 14 replies
  • 9,840 views
*

admin

• 80,397
มาทำความรู้จัก Deposit Bonus ของ Forex Broker สุด HOT>>>XM.COM<<< มี Bonus อะไรบ้าง

ช่วงนี้เพื่อนๆ มาเปิด บัญชีเทรด Forex กับ XM.COM กันเยอะ นะครับ Admin ก็เลย อธิบาย Bonus ของ XM ให้เพื่อนๆ ได้ทราบกัน ครับผม

1.NO Deposit Bonus คือ โบนัสสำหรับเพื่อนๆที่เปิดบัญชีใหม่กับ XM.com นะครับ ครั้งแรก ครั้งเดียวเท่านั้น ใน 30$ ภายใน 30 วันหลังจากเปิดบัญชี ครับ ไม่เช่นนั้นโบนัสจะหายไปครับ
     Bonus จะเข้าไปที่ Credit 30$ สามารถใช้เปิด ออเดอร์ได้เลย ครับ กำไร จาก การเทรดจะเข้าตรง Balance นะครับ ตรง Balance นีี่แหละที่เราจะถอนได้ ครับ
     การถอน เทรดให้ได้กำไร 100$ ครับ ก็จะทำการถอนได้ เฉพาะกำไร นะครับ Credit ถอนไม่ได้ แต่ ใช้ เทรดทำกำไรได้
    ในกรณี ที่เทรด เสีย นะครับ Credit Bonus ก็จะติดลบจนหายไป ครับ

2. Loyalty Deposit Bonus 100%600$ คือ Deposit Bonus จากการที่เรานำ เงินทุนเรา ฝากเข้าไปเทรด เราจะได้ Bonus 100% สูงสุดถึง 600$ ครับ เช่น ถ้าเราฝาก เงินเข้าไป 600$ Bonus ก็จะขึ้นตรง Credit เป็น 600$ รวมเป็นเรามี ทุนใน พอร์ต 1200$  เราสามารถที่จะ ใช้ เป็น Margin และ ใช้เทรดได้ครับ
   2.1ในกรณีที่เราเทรดขาดทุน จนเงินที่ ฝากเข้าไป 600$ หมด เราสามารถที่จะใช้ Credit 600$ ของ XM เทรดต่อได้จน หมด Credit
   2.2 จากข้อ 2.1 หาก เราเทรด จาก Credit แล้ว กลับมาทำกำไร แล้วกำไร เข้าตรง Balance เราก็สามารถ ถอนกำไร ตรง Balance ได้ทั้งหมด
   2.3 Credit Bonus ใช้เทรด ทำกำไร ใช้ เป็น margin ได้แต่ ถอนไม่ได้
   2.4 จะมีให้ เฉพาะ Account ที่เปิดใหม่ และ คนที่ไม่เคยมีบัญชีเทรด กับ XM เท่านั้นนะครับ หากใช้ตรงนี้หมด จะ ไปใช้ Bonus ใน ข้อ 3 ครับ

3. Loyalty Deposit Bonus 20% 4500$ ก็คือ ทุกๆ การฝาก ของ ท่าน จะได้รับ Credit Bonus 20% สูงสุด รวมกันถึง 4500$ เช่น
      3.1ฝาก 1000$ ก็จะได้รับ Credit Bonus 200$ รวม Margin 1200$ เงื่อน ไขการเทรดก็เหมือนกับ ข้อ 2.1,2.2 และ 2.3

4. Bonus ตาม เทศกาลต่างๆ ทาง XM.com มักจะมี Deposit Bonus 100% มาให้เพื่อนๆ บ่อยๆ ครับ เช่น เทศกาล ดังนี้
     1. Deposit Bonus 100%สัมนา Forex สำหรับผู้เข้าร่วมสัมนา โดยมาก 600$
     2. Deposit Bonus 100% ฉลองความาสำเร็จ หลังงานสัมนาสำหรับผู้ที่ไม่ได้ไปร่วมสัมนา ประมาณ 300$ - 500 $
     3. Deposit ฺBonus 100% เทศกาลสงกรานต์ ของไทยทุกปี ล่าสุด 2559 500$

[/size]

Bonus ดีๆ อย่างนี้ แล้วจะ รออะไร Click เปิด บัญชี เทรด Forex กับ XM.COM ผ่าน Link ของบอร์ด กัน เลย ครับ >>>> Link การเปิดบัญชี XM.com : https://clicks.pipaffiliates.com/c?c=433574&l=th&p=1

นอกจาก Bonus จาก XM.COM แล้ว เพื่อนๆ ยังมี Bonus พิเศษ จาก Admin เป็น Rebate Program ตามจำนวน Lot สูงสุดถึง 3$/ 1 Std lot ที่เทรด โดยมีรายละเอียดดังนี้ครับ 
  Click รายละเอียด >>>> http://traderider.com/index.php/topic,1433.0.html
Rebate กันยังไง รับ Bonus กันยังไง ติดตามจาก นี้เลยครับ  Click >>>>  http://traderider.com/index.php/board,37.0.html

หากเพื่อนๆมีข้อสงสัยประการใดเกี่ยวกับ XM.COM ก็สามารถสอบถาม Admin ได้เลย  นะครับ
(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Pacharapong

แอดครับ  ผมเปิดบัญชีใหม่กับ XM
แต่ผมขอ 30ดอล ไม่ได้ครับ
ทั้งๆที่ผมก็อัพโหลดหลักฐานไปแล้วหรือว่าต้องรอกี่วันครับ

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: Pacharapong ที่ 28, มิถุนายน  2016, 08:40:16 AM
แอดครับ  ผมเปิดบัญชีใหม่กับ XM
แต่ผมขอ 30ดอล ไม่ได้ครับ
ทั้งๆที่ผมก็อัพโหลดหลักฐานไปแล้วหรือว่าต้องรอกี่วันครับ

ต้องให้การ ยืนยันตัวตนผ่านก่อน ครับ สามารถ Love chat ติดตาม ได้เลย ครับ เขา จะอนุมัติให้ไว มาก ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

แมวดำ

หวัดดีคับ  คือ ผมได้โบนัส จากเอกเอม มา 25 ยูโล

ตอนนี้ ผมทำเงิน เข้าบานล้าน 51 ยูโล ไม่เกียวกับ โบนัส ผมสามารถ ถอน 51 ยูโล ได้ไหมครับ
เห็นบางเวบบอกว่าต้องต้องทำเงิน 2เท่าของโบนัส

อยากถามว่า ถอนได้ไหมครับ ถ้าได้ ถอนได้เท่าไหล่ครับ แล้วเขาหักค่า อะไรไหม เวลาถอน ผมจะถอนเอาเงินเข้า neteller ครับ   ขอบคุณ คนตอบมากๆๆ คับ

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: แมวดำ ที่ 23, มกราคม  2017, 09:58:30 PM
หวัดดีคับ  คือ ผมได้โบนัส จากเอกเอม มา 25 ยูโล

ตอนนี้ ผมทำเงิน เข้าบานล้าน 51 ยูโล ไม่เกียวกับ โบนัส ผมสามารถ ถอน 51 ยูโล ได้ไหมครับ
เห็นบางเวบบอกว่าต้องต้องทำเงิน 2เท่าของโบนัส

อยากถามว่า ถอนได้ไหมครับ ถ้าได้ ถอนได้เท่าไหล่ครับ แล้วเขาหักค่า อะไรไหม เวลาถอน ผมจะถอนเอาเงินเข้า neteller ครับ   ขอบคุณ คนตอบมากๆๆ คับ

ทำให้ ครบ 100 Euro จะได้ไม่มีปัญหาครับ
(TH)**

แอดครับ สงกรานปีนี้ XM จะมี Promotion ฝากเงิน 100% หรือป่าวครับ

**tk** **tk** **tk** **tk**

*

wezaa

รอฝากเงิน่วงสงกรานต์เลยแบบนี้

*

admin

• 80,397
อ้างจาก: chanin41 ที่ 08, เมษายน  2017, 03:24:54 PM
แอดครับ สงกรานปีนี้ XM จะมี Promotion ฝากเงิน 100% หรือป่าวครับ

**tk** **tk** **tk** **tk**

พรุ่งนี้ Admin จะประกาศ อย่างเป็นทางการอีกทีนะครับ
(TH)**

Promotion xm มีปะครับ ช่วงสงกราน

*

atpost

สอบถามเกี่ยวกับ Bonus XM หน่อยครับ
สมมุติผมมี Balance:1000$  Credit:800$  Equity:1800$ Margin:120
ผมจะโดน Stop out (ล้างพอร์ต)
1. Balance เหลือ 20% ของ Margin
หรือ
2. Equity เหลือ 20% ของ Margin

ขอบคุณครับ  (TH)**

*

XM.COM

• 2,533
Stop out เกิดขึ้นเมื่อเงินทุนของลูกค้าลดลงถึงระดับ หรือต่ำกว่า 20% ของมาร์จิ้นที่ใช้ไป ณ จุดนั้น ระบบจะทำการเริ่มที่จะปิดการซื้อขายของคุณทีละอัน เริ่มต้นจากตัวที่ขาดทุนมากที่สุดเพื่อที่จะลดมาร์จิ้นที่ใช้ไปและเพิ่มระดับมาร์จิ้น พยายามที่จะทำให้มากกว่า 20%
**Margin Call เกิดขึ้นเมื่อเงินทุนของคุณเท่ากับ 50% ของมาร์จิ้นที่ใช้ไป โดยมาร์จิ้นที่ใช้ไปนี้ไม่ได้ถูกหักออกจากบาลานซ์หรือจำนวนเงินทุนแต่มันจะถูกแสดงไว้ที่หน้าต่าง Terminal ซึ่งจุดประสงค์ของการแสดงมาร์จิ้นคือการคำนวนระดับของมาร์จิ้น: Margin Level = (Equity / Used Margin )  100% margin call เป็นการแจ้งเตือน (ได้รับผ่านทางอีเมล์บนหน้าต่าง Mt4 Terminal) ว่าบัญชีของคุณได้เข้าสู่ระดับอันตรายแล้วครับลูกค้า

*

natthaphat.santicharoenph

Re: มาทำความรู้จัก Deposit Bonus ของ Forex Broker สุด HOT>>>XM.COM<<< มี Bonus อะไรบ้าง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2017, 10:59:51 PM »
ในกรณีที่ผมฝากเงินเข้าบัญชีโดยบัตรเครดิตไปจำนวน 600 ดอลลาร์ แล้วได้รับโบนัสอีก 400 ดอลลาร์ ผมสามารถทำกำไรได้ 800 ดอลลาร์ แล้วยังไม่ปิดออร์เดอร์ ติดลบอยู่ที่ประมาณ 1000 ดอลลาร์ ผมสามารถถอนเฉพาะกำไรเข้าบัญชีธนาคารได้หรือไม่ครับ

*

admin

• 80,397
Re: มาทำความรู้จัก Deposit Bonus ของ Forex Broker สุด HOT>>>XM.COM<<< มี Bonus อะไรบ้าง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2017, 11:13:20 PM »
อ้างจาก: Natthaphat Santicharoenphon ที่ 14, มิถุนายน  2017, 10:59:51 PM
ในกรณีที่ผมฝากเงินเข้าบัญชีโดยบัตรเครดิตไปจำนวน 600 ดอลลาร์ แล้วได้รับโบนัสอีก 400 ดอลลาร์ ผมสามารถทำกำไรได้ 800 ดอลลาร์ แล้วยังไม่ปิดออร์เดอร์ ติดลบอยู่ที่ประมาณ 1000 ดอลลาร์ ผมสามารถถอนเฉพาะกำไรเข้าบัญชีธนาคารได้หรือไม่ครับ

ต้องดู Equity ครับ ว่าเหลือ เท่าไหร่อันนั้นแหละครับ คือส่วนที่ถอนได้ เพราะ ถ้าปิดส่วนที่ติดลบ ก็จะเอา Balance + Profitt /- Loss ก็จะเหลือ equity  ครับ
แต่ถ้าถอนแล้ว โบนัส จะถูกดึง ออกหมดไปด้วย ครับ

สรุปแล้วน่าจะถอนไม่ได้ ครับ
**6105** **6105**

*

natthaphat.santicharoenph

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2017, 03:12:58 AM »
ถ้าเป็นแบบนี้ผมจะสามารถถอนเฉพาะกำไรได้เท่าไรครับ
หรือโอนเข้าอีกบัญชีหนึ่งแล้วถอนจะได้เท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

มือใหม่มาก ๆ

*

Knock59

• 1,034
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2017, 06:16:53 AM »
อ้างจาก: Natthaphat Santicharoenphon ที่ 16, มิถุนายน  2017, 03:12:58 AM
ถ้าเป็นแบบนี้ผมจะสามารถถอนเฉพาะกำไรได้เท่าไรครับ
หรือโอนเข้าอีกบัญชีหนึ่งแล้วถอนจะได้เท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

มือใหม่มาก ๆ
คล้ายของผมเลย น่าจะถอนไม่ได้