กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เปิดบัญชีกับ สำหรับสมาชิกที่เทรดforex กับ Pepperstone.com

• 51 replies
  • 41,906 views
*

admin

• 80,397
เปิดบัญชีกับ สำหรับสมาชิกที่เทรดforex กับ Pepperstone.com

สมาชิกท่านใดสนใจจะเปิดบัญชีเทรด กับ Pepperstone.com ก็สามารถเปิดบัญชี ผ่าน ทางบอร์ดได้ตาม Link นี้นะครับ  Click เปิดบัญชีกับ Pepperstone.comhttps://pepperstone.com/th/?a_aid=traderider

ขั้นตอนการเปิดบัญชี  Pepperstone.com

1. เมื่อเราเข้าสู่ลิงค์สมัครเทรดของทาง Traderider.com ข้างต้นก็จะเข้าสู่หน้านี้ จากนั้นให้เรากด เปิดบัญชีเทรดจริง ขวามือบนได้เลยครับ

2. ทำการกรอกรายละเอียดให้ครบถ้วนครับ โดยจากตัวอย่างให้กรอก E-mail ที่ใช้ได้จริงและไม่เคยใช้กับทางโบรค Pepperstone มาก่อนนะครับ และจากนั้นก็ใส่ รหัสผ่าน ของเราให้ครบถ้วนหลังจากนั้นก็กด ลงทะเบียน เพื่อไปยังหน้าถัดไปครับ

3. เมื่อเราเข้าสู่หน้านี้ ก็จะเห็นได้ว่าระบบให้เรากรอกข้อมูลส่วนตัวเพิ่มเติมนะครับ เราก็กรอกข้อมูลให้ครบถ้วนจากนั้นก็กด ถัดไป

4. หลังจากหน้าที่แล้วจะเห็นว่าระบบขึ้นว่า ข้อมูลส่วนบุคคล ยืนยันแล้ว ก็เป็นอันเสร็จสิ้นขั้นตอนนี้ถูกต้องสมบูรณ์ และหน้านี้เราก็ทำการกรอกรายละเอียดต่อเนื่องเลยครับ กรอกบัญชีและรูปแบบบัญชีเทรด ที่เราต้องการสมัครไปเลยครับ ส่วนเสริมขึ้นมาจากการกรอกหน้าต่างนี้ก็คือ แนะนำโดย ให้ท่านกรอก Email : [email protected] ลงไปนะครับเพื่อนจะได้เวลาเทรดได้ค่ารีเบตจากทางบอร์ด Traderider.com ของเราด้วยครับ จากนั้นก็กด ถัดไป เช่นเดิมครับ

5. พอมาถึงหน้านี้ระบบก็จะขึ้นเหมือนเดิมว่า การตั้งค่าการซื้อขาย ยืนยันแล้ว แล้วก็มีหน้าต่างให้เรากรอกข้อมูลอีกครั้งเป็นเรื่องของที่มาของรายได้ของเรานั้นเอง ติ๊กข้อมูลจบแล้วก็กด ถัดไป

6. เมื่อมาหน้านี้ระบบยืนยันในขั้นตอนที่แล้ว ในหน้าการจ้างงานและรายได้ ก็มาถึงหน้าให้เราผ่านบทเรียนบททดสอบ หากใครพร้อมก็กด เริ่มการทดสอบความเหมาะสมได้เลยครับ

7. เมื่อเราทำบททดสอบสำเร็จ เราก็กด ส่ง เพื่อดูว่าเราสามารถผ่าน บททดสอบนี้ได้หรือไม่ได้เลยครับ

8. ในหน้านี้ถ้าหากว่าใครทำบททดสอบผ่านได้ ก็จะมีข้อความแสดงความยินดีให้กับทางผู้สมัครว่าเป็นผู้มีความรู้ความสามารถสามารถผ่านบททดสอบของทางโบรคมาได้ ให้เราติ๊กยอมรับข้อเสนอ จากทางโบรคเกอร์ แล้วกด ถัดไป ได้เลยครับ

9. เมื่อผ่านทุกบททดสอบของการสมัครมาแล้ว ก็ถึงจะเข้าถึง ขั้นตอนการยืนยันตนเอง ด้วยการแนบ สำเนาต่างๆที่เป็นการยืนยันตนก็ให้เราทำตามขั้นตอนตามปกติเลยครับ เมื่อทำเสร็จแล้วก็ กดส่ง ตามสะดวกของท่านเลย

10. ถ้าการส่งเสร็จสมบูรณ์ระบบก็จะขึ้นข้อความแสดงความยินดีให้กับเรา และรอข้อความตอบกลับจากเจ้าหน้าที่ทาง E-mail ว่าคุณสมบัติของเราพร้อมไหม หรือขาด เสริมอะไรเจ้าหน้าที่ก็จะแจ้งอีกทีนั้นเอง พอเรากดปิด ก็จะขึ้นหน้าต่างระบบภายในของทาง Pepperston ให้เราได้เห็นภายในก่อนยืนยันตนสำเร็จได้เลยครับ ก็เป็นอันเสร็จสิ้นวิธีการสมัครโบรคเกอร์ Pepperston.com แต่เพียงเท่านี้

VDO แสดงขั้นตอนการเปิดบัญชีเทรด Forex กับ Pepperstone
[/youtube]

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,932
Re: Rebate Program สำหรับสมาชิกที่เทรดforex กับ Pepperstone.com
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03, เมษายน 2016, 10:35:31 AM »
ขอบคุณครับ  ็Hea** (TH)** **tk**
RAZOR สุดยอด
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

Re: Rebate Program สำหรับสมาชิกที่เทรดforex กับ Pepperstone.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06, เมษายน 2016, 03:13:02 PM »
สวัสดีครับ
กระทู้ Pepperstone เงียบจัง  ไม่มีเพื่อนๆ  เปิดบัญชีที่ Pepperstone เลยหราครับ

ผมขอแจ้งเปิดบัญชีครับ
1. ID : 405680
2.ประเภทบัญชี : Standard
3. ชื่อภาษาอังกฤษ : Apichart K

*หมายเหตุ: ผมเคยแจ้ง Admin ผ่าน facebook  แล้วครับ  (แจ้งเพิ่มที่กระทู้ เพื่อหาเพื่อนร่วม trade ที่ Pepperstone )

*

admin

• 80,397
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07, เมษายน 2016, 10:35:54 AM »
อ้างจาก: BigJune ที่ 06, เมษายน  2016, 03:13:02 PM
สวัสดีครับ
กระทู้ Pepperstone เงียบจัง  ไม่มีเพื่อนๆ  เปิดบัญชีที่ Pepperstone เลยหราครับ

ผมขอแจ้งเปิดบัญชีครับ
1. ID : 405680
3. ชื่อภาษาอังกฤษ : Apichart K

*หมายเหตุ: ผมเคยแจ้ง Admin ผ่าน facebook  แล้วครับ  (แจ้งเพิ่มที่กระทู้ เพื่อหาเพื่อนร่วม trade ที่ Pepperstone )

ผ่านครับขอบคุณครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19, เมษายน 2016, 02:37:41 AM »
 ็Hea** Arkhom P.
g*/-  406240
type Standard  (AUD)

*

admin

• 80,397
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19, เมษายน 2016, 09:06:14 AM »
อ้างจาก: zamurai ที่ 19, เมษายน  2016, 02:37:41 AM
็Hea** Arkhom P.
g*/-  406240
type Standard  (AUD)

สวัสดีครับ ท่าน Zamurai

ID นี้ ยังไม่ผ่าน Admin นะครับ แต่ทำการย้ายได้ง่ายๆ ครับดังนี้

รบกวนเขียน E-mail ไปที่ :  [email protected]

1. Your full name : ชื่อ นามสกุล ของท่าน เป้นภาษา อังกฤษ
2. Your account number :หมายเลข Account
3. ต้องการย้ายไป IB number :  852561/Username:[email protected]

หลังจากนั้นรอการยืนยัน ครับ ใช้เวลา ประมาณ 24 ชม ครับ
ขอบคุณครับ
(TH)**

*

siripong2520

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2016, 03:00:54 PM »
สอบถามคับ ผมเพิ่งลองใช้ pepper มาสองอาทิตย์ เป็น standard มีเรื่องอยากถามดังนนี้
- ปกติตอนนี้หลังจากเทรดไปสักระยะ จะมีคำว่า instant rebate พร้อมกับจำนวนเงินมาให้อยู่แล้ว ถ้ามาสมัครต่อหรือย้ายมาทาง admin จะดีขึ้นหรือต่างกันอย่างไร
- standard และ razor ต่างกันอย่างไร พอดีตอนสมัครไม่ได้ละเอียดมากนัก
ตอนนนี้ขอถามแค่นี้ก่อนนะคับ ขอบคุณคับ

*

admin

• 80,397
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2016, 07:12:58 PM »
อ้างจาก: siripong2520 ที่ 08, พฤษภาคม  2016, 03:00:54 PM
สอบถามคับ ผมเพิ่งลองใช้ pepper มาสองอาทิตย์ เป็น standard มีเรื่องอยากถามดังนนี้
- ปกติตอนนี้หลังจากเทรดไปสักระยะ จะมีคำว่า instant rebate พร้อมกับจำนวนเงินมาให้อยู่แล้ว ถ้ามาสมัครต่อหรือย้ายมาทาง admin จะดีขึ้นหรือต่างกันอย่างไร
   จะได้จาก Admin ด้วยและได้จาก pepperstone ด้วย ครับ 2 ทางเลย

- standard และ razor ต่างกันอย่างไร พอดีตอนสมัครไม่ได้ละเอียดมากนัก
   Standard จะ Spread มากกว่า แต่ ไม่มีค่าคอม
   Razor Spread 0-0.4 pips มีค่าคอม

ตอนนนี้ขอถามแค่นี้ก่อนนะคับ ขอบคุณคับ

ตาม Highlight สีแดง ครับ
(TH)**

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2016, 01:32:49 PM »
แจ้งเปิดบัญชี
1. ID : 405825
3. ชื่อภาษาอังกฤษ : Sarocha D

ตรวจสอบด้วยค่ะ
(TH)**

*

admin

• 80,397
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2016, 11:33:59 PM »
อ้างจาก: ROCHARY ที่ 16, มิถุนายน  2016, 01:32:49 PM
1. ID : 405825
3. ชื่อภาษาอังกฤษ : Sarocha D

ตรวจสอบด้วยค่ะ
(TH)**

ผ่านครับ
ขอบคุณครับผม
(TH)**

*

Allder21

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30, มิถุนายน 2016, 10:37:29 AM »
1. ID : 520197
3. ชื่อภาษาอังกฤษ : Nitiwat P

ขอบคุณคร้าบบ

*

admin

• 80,397
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30, มิถุนายน 2016, 10:41:51 AM »
อ้างจาก: Allder21 ที่ 30, มิถุนายน  2016, 10:37:29 AM

ID นี้ ยังไม่ผ่าน Admin นะครับ แต่ทำการย้ายได้ง่ายๆ ครับดังนี้

รบกวนเขียน E-mail ไปที่ :  [email protected]

1. Your full name : ชื่อ นามสกุล ของท่าน เป้นภาษา อังกฤษ
2. Your account number :หมายเลข Account
3. ต้องการย้ายไป IB number :  852561/Username:[email protected]

หลังจากนั้นรอการยืนยัน ครับ ใช้เวลา ประมาณ 24 ชม ครับ
ขอบคุณครับ
(TH)**

*

Allder21

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30, มิถุนายน 2016, 10:53:22 AM »
อ้างจาก: admin ที่ 30, มิถุนายน  2016, 10:41:51 AM
อ้างจาก: Allder21 ที่ 30, มิถุนายน  2016, 10:37:29 AM

ขอบคุณครับ
(TH)**

ผมส่งไปเมื่อวานแล้วครับ

ทาง pepperstone เพิ่งส่งเมลให้ผมกลับมาเมื่อ 1 ชม. ที่แล้ว ว่าย้าย IB ไปที่ 852561 ให้แล้วครับท่านแอดมิน  xc6*

*

admin

• 80,397
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30, มิถุนายน 2016, 10:59:49 AM »
อ้างจาก: Allder21 ที่ 30, มิถุนายน  2016, 10:53:22 AM
อ้างจาก: admin ที่ 30, มิถุนายน  2016, 10:41:51 AM

ขอบคุณครับ
(TH)**

ผมส่งไปเมื่อวานแล้วครับ

ทาง pepperstone เพิ่งส่งเมลให้ผมกลับมาเมื่อ 1 ชม. ที่แล้ว ว่าย้าย IB ไปที่ 852561 ให้แล้วครับท่านแอดมิน  xc6*

โอเค ครับ งั้น ผมอาจจะต้องรอ 24 ชั่วโมงให้ ID ขึ้นครับ
ตอนนี้ก็เทรดได้เลย ครับ เดี๋ยวผมจะแจ้งให้ ทราบ ครับ
ขอบคุณครับ
(TH)**

*

Kng6134

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2016, 12:09:09 AM »
1. ID : 523219
3. ชื่อภาษาอังกฤษ : Somchai K

ตรวจสอบด้วยครับ

ขอบคุณครับ
(TH)**