กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

วิธีการดู demand & supply zone by karabee

• 8 replies
  • 11,841 views
วิธีการดู demand & supply zone by karabee
« เมื่อ: 09, มีนาคม 2016, 11:40:35 AM »
ผมเห็นบางท่านถามๆมากันน่ะครับ
เลยเก็บรวบรวมที่ท่าน karabee โพสต์ไว้มาให้ชมกัน
เพื่อเป็นแนวทางในการศึกษาครับ
ผมจัดเก็บไว้ในไฟล์ PDF ให้แล้วน่ะครับ
อาจจะมีน้อยนิด แต่ก็เป็นทฤษฎีที่เพียงพอครับ

ทุกท่านสามารถนำ การวิเคราะห์ มาวางแปะไว้ในหัวข้อนี้ได้น่ะครับ
เพื่อเอาไว้เป็นกรณีศึกษา

หลักการโพสต์ ควรจะโพสต์
1. รูปจากการวิเคราะห์ก่อน
2. ให้มาทำการแก้ไขโพสต์ แล้วเอาผลลัพธ์ที่เกิดขึ้นมาอัพเดจให้เพื่อน ๆ ในบอร์ดได้ดูน่ะครับ
*** ผลลัพธ์ท่านสามารถโพสต์ได้ทั้งที่มันทำงานสำเร็จ หรือ ไม่สำเร็จน่ะครับ
เพื่อจะได้เป็นองค์ประกอบความรู้ ว่าสำเร็จต้องแบบนี้ ถ้าไม่สำเร็จเพราะแบบนี้

***ทั้งนี้ในบอร์ดของเรามีเครื่องมือ"ค้นหา" อยู่
ทุกท่านสามารถใช้มันให้เป็นประโยชน์ได้น่ะครับ

อย่าพึ่งกด ถ้ายังไม่หมดโอกาศ

Re: วิธีการดู demand & supply zone by karabee
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09, มีนาคม 2016, 11:48:19 AM »

Re: วิธีการดู demand & supply zone by karabee
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09, มีนาคม 2016, 11:58:32 AM »
เป็นการเทรดที่ง่าย ไม่ต้องใช้อินดิเคเตอร์เลย ใช้ได้ดีใน TF ใหญ่ๆ H4 ขึ้นไป (เท่าที่สังเกตุจากท่าน karabee นะครับ) xc4*

เพราะเทรด TF ใหญ่ เลยต้องใช้เวลาหน่อยกว่าจะถึงจุดเข้าเทรด ดังนั้นเลยต้องมองหลายๆ คู่พร้อมกันไปครับ
ผมดูแค่ USDCAD, EURUSD, GBPUSD และ USDJPY  ท่านใดมีแนะนำคู่อื่นอีกบ้างไหมครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

*

admin

• 80,397
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09, มีนาคม 2016, 01:25:06 PM »
ขอบคุณท่าน nongsamurai ที่รวบรวมมาให้ ครับ
ขอบคุณท่าน karabee ที่มาแบ่งปันคงามรู้ ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09, มีนาคม 2016, 01:37:21 PM »

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09, มีนาคม 2016, 01:41:14 PM »
 thank** thank**

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09, มีนาคม 2016, 04:14:54 PM »
ขอบคุณครับท่าน nongsamurai และท่าน karabee

*

Arnont_J

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09, มีนาคม 2016, 07:40:05 PM »
 (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2016, 05:54:29 PM »
เป็นอีกเกร็ดความรู้หนึ่งที่นำมาใช้ควบคู่กับ แนวรับแนวต้านเลยครับ

ขอบคุณมากๆครับ
(TH)**  (TH)**  (TH)**