กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ระบบเทรด UltimaSecret V1! Free profitable forex trading strategy

• 2 replies
  • 6,429 views
*

admin

• 80,397
ระบบเทรด UltimaSecret V1! Free profitable forex trading strategy
« เมื่อ: 24, มีนาคม 2013, 04:57:49 PM »
   สวัสดี ครับ วันนี้ มี ระบบเทรด ดีๆมาแบ่งปันครับ ชื่อว่า ระบบเทรด UltimaSecret V1! Free profitable forex trading strategy จากเวป www.ultimaforex.com เห็นว่าเป็นระบบดีๆ ก็เลย นำมาแบ่งปันครับ

Buy Signal

1.เมื่อแท่งเทียนปิดเหนือเส้นสีขาว
2.เมื่อเส้น Parabolic sar เป็นสีเขียว
3.เมื่อ Stochastic เส้นสีเขียวตัดขึ้น แต่ไม่อยู่ ใน Zone overbought (80)
4.เมื่อ Haiken Ashi เป็นสีน้ำเงิน

SELL Signal:

1.เมื่อแท่นเทียนปิดใต้เส้่นสีขาว
2.เมื่อ Parabolic SAR เป็นสีแดง
3.เมื่อ Stochastic เส้นสีแดงตัดลง แต่ ไม่อยู่ใน Zone Oversold (20)
4.เมื่อ Haiken Ashi เป็นสีแดง

EXIT SIGNAL:

ออกทันที เมื่อ สัญญานเป็นตรงกันข้าม
ปิดทำกำไร หรือ SL เมื่ออยู่ใกล้เส้น support/resistance/pivot/trendline.
ปิด เมื่อ Stochastic อยู่ใน Over bought Zone หรือ Over Sell Zone

จากที่สังเกตุสัญญานของเจ้าตัวนี้ ถ้าจะให้ มีประสิทธิภาพ ผมแนะนำให้เทรดใน ช่วง เวลา 14.00-21.00 ของไทย นะครับ
เป็น ช่วง UK session เปิด ถึง ช่วง คาบเกี่ยว กับ NY session กราฟ จะไม่ค่อยมี สัญญานหลอกครับ

Credit : Paulus O (UltimaForex.com)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

apple

Re: ระบบเทรด UltimaSecret V1! Free profitable forex trading strategy
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24, มีนาคม 2013, 06:32:36 PM »
ขอทดสอบ นะคะ

*

admin

• 80,397
Re: ระบบเทรด UltimaSecret V1! Free profitable forex trading strategy
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25, มีนาคม 2013, 08:55:13 PM »
หลังจาก ลอง เทส ดู วันนี้ ก็ เข้า ทั้ง 2 เลย EU กับ GU อินดี้ สี 2 สี นั้น คือ I-Paramonworktime ของ ท่าน Kaponk เอามาดู ช่วง เวลา ในการเทรด ตั้ง แต่ บ่าย 2 ช่วง UK session เป็นต้นไป ก็ ช่วยได้เยอะ เลย ครับ  ;D
ดู รูปเอาละกัน ครับ จัง หวะ เข้า แม่นมาก
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"