กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจก ระบบเทรดสั้น DSS Scalping Trend with DSS and Pullbacks from Forex Factory

• 4 replies
  • 7,460 views
*

admin

• 80,415
แจก ระบบเทรดสั้น DSS Scalping Trend with DSS and Pullbacks from Forex Factory
« เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2016, 09:08:25 PM »
แจก ระบบเทรดสั้น  DSS Scalping Trend with DSS and Pullbacks from Forex Factory

สวัสดี ครับกราฟ วิ่งเอื่อยๆ มาลองหา ระบบ สำหรับเทรด ช่วง SideWay ครับ แบบ Scalping เข้าเร็วออกเร็ว ครับ ลองใช้ แล้วก็ เทรด มันดีเหมือนกันครับ ก็เลย เอามาแบ่ง ปันกันครับ สำหรับเพื่อนๆ ที่ใช้อยู่ก็ แสดงความคิดเห็นกันได้นะครับผม

Pip ในแต่ละ TF ที่แขาแนะนำ
M1 - 4 to 7 pips
M5 - 8 to 12pips
M15 - 12 to 20pips

เขาแนะนำให้เทรดช่วง UK Session จนถึง ช่วง US Session ประมาณ บ่าย 2 โมง-5 ทุ่มบ้านเรา ครับ

การ Buy :

การ เข้า Sell

สำหรับเพื่อนๆที่ อยาก เห็นภาพมากกว่านี้ก็เข้าไปอ่านต่อกันได้เลย ที่นี่ ครับ : http://www.forexfactory.com/showthread.php?t=555207

Credit : trikg  Forexfactory.com

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,415
Re: แจก ระบบเทรดสั้น DSS Scalping Trend with DSS and Pullbacks from Forex Factory
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2016, 09:17:42 PM »

จัดไป สดๆ ร้อนๆ กับ GU M15 ครับ ไม่ถึง 5 นาที ครับออเดอร์นี้
็Hip** ็Hip** ็Hip**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,415
Re: แจก ระบบเทรดสั้น DSS Scalping Trend with DSS and Pullbacks from Forex Factory
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2016, 09:14:23 AM »

เช้านี้ 1 ดอก ค่าขนม เล่นตามเทรนจะดีมากนะครับ เพราะมันมีจังหวะลากได้
และ เหมือน ใช้ ไปสักพักเขา่จะให้ไปซื้อใน Mql5 นะครับ
ถ้าท่านใดอยากลองก็รีบนะครับก่อนจะหมดโปร

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2016, 09:49:32 AM »
แอดครับ  ค่าขนมแพงจัง   ระวังอ้วน  พอเริ่มหลัก 3 ขึ้น มันไม่เผาผลาญเหมือนหนุ่มๆนะครับ
   xc8*   xc8*   xc8*

*

Channarongsds

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23, เมษายน 2016, 08:44:05 PM »
เสาร์ อาทิตย์ Indy ตัว Btessert ไม่ขึ้นเหรอครับ