กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แบ่งปัน Expert Advisor เปิด Order ไม่จำกัด ตั้ง TP SL ได้ด้วย

• 8 replies
  • 19,164 views
*

admin

• 80,606
     สวัสดี ครับวันนี้มี EA Free จาก forexfactory มาแจกครับ เป็น EA สำหรับ เปิด หลาย order สามารถตั้ง TP SL ได้ เลย และ สามารถตั้ง กี่ Order กี่ ได้ ตาม Margin ของ ท่าน หรือ ตามที่ท่านอยากเปิด เจ๋งใหมล่ะครับ  ;D
    ก่อนที่จะดาวน์โหลด มาดูความสามารถของมันก่อนดีกว่านะครับ

EA ตัวนี้ เปิดปิดตามคำสั่งเท่านั้น คือ สั่ง buy มันก็ Buy ส่ง Sell มันก็ Sell แค่นั้น ครับ มัน คิดไม่ได้
    มาดูวิธีการใช้งานมันก่อนครับ

หน้า common ก็ิติ๊ก ตามรูปเลย ครับ
   รูป 2 ตรง Inputs ก็ ตั้ง ถ้า จะให้ EA ฺีBuy หรือ Sell ก็ ตั้ง True ตรงนั้น ครั
          ตรง number of order หมายถึง จำนวน Order ที่จะให้ EA เปิด จะ ตั้ง 100 มันก็ เปิด 100 ครับ
          ตรง lot ก็ตั้ง ให้ EA  ครับ มันจะเปิด ตามที่เราตั้ง ทุก lot เท่ากัน
          ตรง Take profit กับ Stop loss ก็เลือก เอา ครับ จะเอาเท่าไหร่
          ที่เหลือ ก็ ไม่ต้อง ใส่ใจ ครับ
          โยน EA ลง Chart ที่ จะ trade จาก นั้น กด Expert Advisor ให้ EA ยิ้ม จากนั้น มันก็ จะยิง Order เป็น ตับล่ะ ครับ
          พอใกล้ ครบแล้วก็ให้ กด Expert Advisor ให้หยุด ทำงาน นะครับ ไม่งั้น มันจะวนคำสั่ง อีก
         รูป สามเขียวเยอะๆ นั่นคือ เข้า ถูกทาง ครับ TP น้อย แต่ ถ้า ผิดทางก็ แดงเถือก ล่ะครับ
         เอาล่ะ ครับ น่าจะ พอมีประโยชน์ สำหรับนักเทรดนะครับ

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,606
Re: แบ่งปัน Expert Advisor เปิด Order ไม่จำกัด ตั้ง TP SL ได้ด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24, มีนาคม 2013, 03:35:59 PM »
เอาไปใช้อย่างระมัดระวังด้วย นะ ครับ ใช้ แล้ว อย่าลืม ปิด มัน เปิด กระจายจริงๆ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

mischeuj

Re: แบ่งปัน Expert Advisor เปิด Order ไม่จำกัด ตั้ง TP SL ได้ด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23, เมษายน 2013, 08:31:19 PM »
ขอบคุณครับ
ใช้ได้ทั้ง 4 Digits Broker และ 5 Digits Broker
เปิด Order กระจายจริง ๆ  ;D

*

admin

• 80,606
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23, เมษายน 2013, 08:47:52 PM »
อ้างจาก: mischeuj ที่ 23, เมษายน  2013, 08:31:19 PM
ขอบคุณครับ
ใช้ได้ทั้ง 4 Digits Broker และ 5 Digits Broker
เปิด Order กระจายจริง ๆ  ;D

ยังไงก็อย่าลืม ปิด มัน นะ ครับ 555+

*

Ratthapon

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13, กันยายน 2014, 01:37:33 PM »
ขอบคุณครับ

*

SPP

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08, กรกฎาคม 2015, 04:00:23 PM »
อยากได้ ea ตัวนี้ครับ ใครมี รบกวนหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

*

fufu

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28, สิงหาคม 2017, 04:46:15 AM »
ผมลองทดสอบละ ดีเลย แต่อยาก
รบกวนช่วยทำแบบไม่ auto ได้ไหมคับ แบบกดมือช่วย กัน EA ซื้อขายผิดฝั่ง

ขอบคุณมากคับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28, สิงหาคม 2017, 11:53:27 AM »
เหมือนเทรดมือเลยครับ แต่กระหน่ำมากๆ สะดวกอีกแบบ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11, กุมภาพันธ์ 2023, 12:20:48 PM »
/**33