กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

เกี่ยวกับ Traderider.com

• 23 replies
  • 9,192 views
*

admin

• 80,404
เกี่ยวกับ Traderider.com
« เมื่อ: 23, มีนาคม 2013, 10:07:36 PM »
  ยินดีต้อนรับสู่ www.traderider.com

สวัสดีครับทุกท่าน Traderider.com เกิดขึ้นจากแรงบันดาลใจจากอยากแบ่งปันประสบการณ์ในการเทรด forex สำหรับผู้เริ่มต้นหรือ ผู้ที่กำลังเรียนรู้การเทรด forex ทางทีมงานตั้งใจอยากจะสร้่างบอร์ดแห่งนี้ให้เป็นแหล่งรวบรวมความรู้และการแบ่งปัน ความรู้และประสบการณ์ และฝึกฝนการพัฒนาตัวเองให้ประสบความสำเร็จในตลาดการเงินที่ใหญ่ที่สุดในโลกแห่งนี้ ทางทีมงานอยากให้นักเทรดทุกท่านเทรดอย่างมีระบบ และสิ่งที่สำคัญทีุ่สุดของระบบเทรดก็คือ Money Management การบริหารจัดการเงินทุน

บอร์ดแห่งนี้จะมีการแจกอินดิเคเตอร์ที่เคยใช้หรือ เคยดาวน์โหลดจากเวปอื่นๆ มาเพื่อให้นักเทรดนำไปใช้กันง่ายๆ ฟรีๆ หากทาง ทีมงานจำได้ก็จะให้เครดิต หาก นานมากแล้วก็อาจลืมให้เครดิต หากท่านใดพบเห็นก็สามารถบอกให้ ทีมงานให้เครดิตแก่ ท่านได้ หรือ อาจลบกระทู้แบ่งปันนั้น และ ทางทีมงานขออภัยล่วงหน้าด้วยครับเนื่องจาก เจตนาของทีมงานตั้งใจจะแบ่งปันเครื่องมือและระบบดีๆ เท่านั้น

ทางทีมงานไม่สนับสนุนการประกาศสอนเทรด forex โดยมีค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งนั้น เนื่องจาก ทีัมงานมองว่า คนที่สอนเทรด Forex แล้วมีค่าใช้จ่ายในการสอนคือคนที่ยังไม่ประสบความสำเร็จ และคนไม่ประสบความสำเร็จจะสอนใครที่ไหนได้ เพราะหากคนที่ประสบความสำเร็จ ในตลาด Forex แล้ว ค่าตอบแทนเล็กน้อยแทบไม่มีความหมายเพราะเขาจะมีใช้อย่างเหลือเฟือ และผู้ที่ประสบความสำเร็จนั้นเขาก็ยินดีที่จะแบ่งปัน ความสำเร็จให้ผู้อื่นเช่นกัน

แต่หากผู้ที่สนใจที่จะเริ่มต้นอยากให้ทาง Admin สอนการเทรดและเทคนิคพื้นฐานก็ปรึกษาได้ ฟรีครับ ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น

บอร์ดไม่สนับสนุนและไม่มีนโยบายระดมทุนเทรด ใดๆ ทั้งสิ้น หาก พบกระทู้เกี่ยวกับการระดมทุนหรือ โฆษณาเกินจริงทางบอร์ดจะดำเนินการลบกระทู้นั้นและลบ User นั้นทันทีโดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบล่วงหน้า และบอร์ดจะนำเสนอแต่สิ่งที่เป็นจริงและพิสูจน์ได้เท่านั้น ไม่ขายความฝันให้เกินความจริง

การลงทุน ไม่ว่าในตลาด forex หรือ การลงทุนในตลาดใดๆย่อมมีความเสี่ยงด้วยกันทั้งนั้น ผู้ลงทุนควรตัดสินใจ และ ศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนการลงทุนไม่สามารถรับผิดชอบการเทรดของท่านได้ โปรดพิจารณาด้วยความรอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

apple

Re: เกี่ยวกับ Traderider.com
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24, มีนาคม 2013, 06:29:51 PM »
รับทราบคะ ทาน  admin   ;D

*

jamespound

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25, มีนาคม 2013, 10:32:19 AM »
ขอบคุณครับ admin

ปล. โทดทีที่มาช้า ยังดีกว่าไม่มา

*

myforexCenter

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25, มีนาคม 2013, 11:22:49 AM »
 ;Dการลงทุนมีความเสี่ยง  โปรดพิจารณาและศึกษาให้รอบครอบ  ฝึกฝนให้ชำนาญก่อน  ก่อนตัดสินใจลงทุน ;D

ของผมมีเท่านี้ครับท่าน และยินดีแบ่งปันเสมอ  สำหรับท่านที่สนใจ forex ครับ

my forexCenter !

*

jahja

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28, มีนาคม 2013, 08:56:33 AM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ค่ะ เป็นประโยชน์มาก

*

luciferwow

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2013, 05:52:46 PM »
ขอบคุณมากครับที่จัดตั้งเว็บอร์ดเพื่อการศึกษาสำหรับผู้คิดเริ่มต้นครับผม :)

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2013, 09:50:39 PM »
อ้างจาก: luciferwow ที่ 06, พฤษภาคม  2013, 05:52:46 PM
ขอบคุณมากครับที่จัดตั้งเว็บอร์ดเพื่อการศึกษาสำหรับผู้คิดเริ่มต้นครับผม :)

ยินดี ต้อนรับ นะครับผม  ;D
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

apple

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2013, 11:42:29 PM »
อ้างจาก: luciferwow ที่ 06, พฤษภาคม  2013, 05:52:46 PM
welcome nakA!

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2013, 06:05:49 PM »
ขอบคุณมากครับ ที่ให้ความรู้ผม
:) :) มีวินัย รักษาระบบเทรด และจำกัดความโลภให้ได้ อย่าเล่นนอกแผนการเทรดเด็ดขาด กำไรน้อยกำไรมากไม่สำคัญ สำคัญที่รู้จักใจตัวเอง :) :)

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2013, 02:02:25 AM »
ขอบคุณมากกกค่ะ^^

*

squarelucky

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2013, 11:17:36 AM »
รับทราบครับ เป็นแนวคิดที่ดีมากเลยนะครับ ผมชอบตรงประโยคที่ว่า
คนเก่งและมีประสบการณ์จะไม่คิดค่าใช้จ่ายใดๆ แต่คนไม่เก่งจะคิดค่าใช้จ่าย บางทีอาจจะเป็นแบบนั้นจริงๆครับ
อ่านดูแล้วให้แง่คิดที่ดีมากครับ สำหรับคนที่เทรดจนร่ำรวยแล้ว ยังไงก็อย่าลืมทำสิ่งดีๆให้สังคมบ้างนะครับ  ;)
ยังมีเด็กน้อยตาดำๆ รอท่านอยู่ในบางเวลา  ;D

*

liora

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2014, 09:57:03 AM »

ชอบแนวคิดมาก  ขอบคุณ admin ที่สร้างบอร์ดดี ๆ นี้    ))/*

*

Thanajay

• 107
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19, มกราคม 2015, 07:00:14 PM »
ขอบคุณครับ
ได้น้อย แต่ขอบ่อยๆ ละกันนะครับ

*

pouis001

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29, มกราคม 2015, 12:43:31 PM »
" คนที่สอนเทรด Forex แล้วมีค่าใช้จ่ายในการสอนคือคนที่ยังไม่ประสบความสำเร็จ และคนไม่ประสบความสำเร็จจะสอนใครที่ไหนได้ เพราะหากคนที่ประสบความสำเร็จ ในตลาด Forex แล้ว ค่าตอบแทนเล็กน้อยแทบไม่มีความหมายเพราะเขาจะมีใช้อย่างเหลือเฟือ"
ผมชอบประโยคนี้มากเลยครับ (TH)**

*

Chaiyo Lucky

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10, มีนาคม 2015, 07:39:23 AM »
ขอศึกษา ด้วยคับ Re1