กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ฝากเงิน ถอนเงิน มีเงื่อนไขอย่างไรบ้างครับ

• 11 replies
  • 5,101 views
ฝากเงิน ถอนเงิน มีเงื่อนไขอย่างไรบ้างครับ
พอดีทดลองฝากแต่พอจะถอน ติดปัญหา มีเมล์มาขอเหตุผลในการถอนครับ

*

admin

• 80,404
Re: ฝากเงิน ถอนเงิน มีเงื่อนไขอย่างไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27, มกราคม 2016, 07:32:01 AM »
เดี่ยวผมให้ Support Octa มาตอบคำถามให้นะครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

OctaFX

Re: ฝากเงิน ถอนเงิน มีเงื่อนไขอย่างไรบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27, มกราคม 2016, 01:05:01 PM »
อ้างจาก: anuraka ที่ 27, มกราคม  2016, 12:35:23 AM
พอดีทดลองฝากแต่พอจะถอน ติดปัญหา มีเมล์มาขอเหตุผลในการถอนครับ

สวัสดี anuraka!

โปรดเเจ้งหมายเลขบัญชีเทรดของคุณสำหรับการเเก้ไขปัญหานี้ เเละโปรดส่ง email ไปที่ [email protected] สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติมในเรื่องนี้

ขอแสดงความนับถือ
เจ้าหน้าที่ OctaFX

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27, มกราคม 2016, 02:54:26 PM »
อ้างจาก: OctaFX ที่ 27, มกราคม  2016, 01:05:01 PM
อ้างจาก: anuraka ที่ 27, มกราคม  2016, 12:35:23 AM

โปรดเเจ้งหมายเลขบัญชีเทรดของคุณสำหรับการเเก้ไขปัญหานี้ เเละโปรดส่ง email ไปที่ [email protected] สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติมในเรื่องนี้

ขอบคุณครับ ผมลองอีกครั้งนึงแล้ววันนี้ เดี๋ยวรอดูอีกครั้งก่อนครับ ว่าจะติดปัญหาเดิมมั๊ย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28, มกราคม 2016, 05:11:58 PM »
วันนี้ถอนอีกครั้งครับ โดน declined เหมือนเดิม แต่เงื่อนไขคือเงินไม่พอถอน ผมถอน 700$ ก่อนหน้านี้อยู่ดีดี balance โดนลบไป -27.3$ เฉยๆ จาก neteller commission เงินเลยไม่พอถอน กำลังเมล์แจ้ง support ครับ
แต่เมื่อวานเงินพอถอนแน่ๆ ไม่ให้ถอน วันนี้พอดี neteller disable account ไปแป๊บนึงจาก รอ verify billing เพราะมีเงินมาจาก pepperstone เกินทำให้ต้อง verify billing เพิ่ม จากเดิม verify national id card อย่างเดียว

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28, มกราคม 2016, 06:27:48 PM »
อ้างจาก: anuraka ที่ 28, มกราคม  2016, 05:11:58 PM
วันนี้ถอนอีกครั้งครับ โดน declined เหมือนเดิม แต่เงื่อนไขคือเงินไม่พอถอน ผมถอน 700$ ก่อนหน้านี้อยู่ดีดี balance โดนลบไป -27.3$ เฉยๆ จาก neteller commission เงินเลยไม่พอถอน กำลังเมล์แจ้ง support ครับ
แต่เมื่อวานเงินพอถอนแน่ๆ ไม่ให้ถอน วันนี้พอดี neteller disable account ไปแป๊บนึงจาก รอ verify billing เพราะมีเงินมาจาก pepperstone เกินทำให้ต้อง verify billing เพิ่ม จากเดิม verify national id card อย่างเดียว
จ่าย 27.3$ เป็นค่าธรรมเนียมเฉยๆครับของ Octafx ผมกำลังรอเค้าตอบอยู่ว่าจะโอนเงินทั้งหมดออกได้เมื่อไร
ปกติผมจะเทสก่อนด้วยการฝากเงินเข้า และ เอาเงินออก ก่อน ทำมาหลายโบรกแระมีโบรกนี้แหละครับ โดนไป 27.3$

*

OctaFX

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01, กุมภาพันธ์ 2016, 04:25:53 PM »
อ้างจาก: anuraka ที่ 28, มกราคม  2016, 06:27:48 PM
อ้างจาก: anuraka ที่ 28, มกราคม  2016, 05:11:58 PM
จ่าย 27.3$ เป็นค่าธรรมเนียมเฉยๆครับของ Octafx ผมกำลังรอเค้าตอบอยู่ว่าจะโอนเงินทั้งหมดออกได้เมื่อไร
ปกติผมจะเทสก่อนด้วยการฝากเงินเข้า และ เอาเงินออก ก่อน ทำมาหลายโบรกแระมีโบรกนี้แหละครับ โดนไป 27.3$

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01, กุมภาพันธ์ 2016, 09:27:55 PM »
อ้างจาก: OctaFX ที่ 01, กุมภาพันธ์  2016, 04:25:53 PM
อ้างจาก: anuraka ที่ 28, มกราคม  2016, 06:27:48 PM

ผมโดนแก้ปัญหาแล้ว โดยการหักเงินในบัญชีไป 27.3$ ครับ

*

OctaFX

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02, กุมภาพันธ์ 2016, 02:59:09 PM »
เรียนคุณอนุรักษ์ anuraka,

ก่อนที่คอมมิทชั่นจะถูกตัด เราได้พยายามติดต่อคุณเพื่อสอบถามเกี่ยวกับการถอน เเต่เราไม่สามารถติดต่อคุณได้ ซึ่งเป็นการปฎิบัติตามปกติ เพื่อความปลอดภัยเกี่ยวกับเงินทุนของลูกค้า ซึ่งหากคุณดูที่เว็บไซด์ของเรา คุณจะพบข้อกำหนด ดังนี้ (เกี่ยวกับ neteller, Skrill และ Fasapay)

OctaFX จะรับผิดชอบค่าธรรมเนียมทั้งหมดที่บุคคลที่สามกำหนดไว้ อย่างไรก็ตาม เมื่อมีการเทรดในบัญชีเพียงเล็กน้อยหรือไม่เทรดเลย เจ้าของบัญชีก็จะต้องชำระค่าคอมมิชชั่นเต็มจำนวน

ดังนั้น ค่าธรรมเนียมจำนวน $27.30 จึงถูกตัดจากบัญชีเทรดของคุณ เเละหลังจากนั้น คุณได้ทำการถอนยอด $676 ซึ่งการถอนได้เสร็จสิ้นสมบูรณ์เเล้ว

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02, กุมภาพันธ์ 2016, 05:32:06 PM »
อ้างจาก: OctaFX ที่ 02, กุมภาพันธ์  2016, 02:59:09 PM
เรียนคุณอนุรักษ์ anuraka,

ก่อนที่คอมมิทชั่นจะถูกตัด เราได้พยายามติดต่อคุณเพื่อสอบถามเกี่ยวกับการถอน เเต่เราไม่สามารถติดต่อคุณได้ ซึ่งเป็นการปฎิบัติตามปกติ เพื่อความปลอดภัยเกี่ยวกับเงินทุนของลูกค้า ซึ่งหากคุณดูที่เว็บไซด์ของเรา คุณจะพบข้อกำหนด ดังนี้ (เกี่ยวกับ neteller, Skrill และ Fasapay)

OctaFX จะรับผิดชอบค่าธรรมเนียมทั้งหมดที่บุคคลที่สามกำหนดไว้ อย่างไรก็ตาม เมื่อมีการเทรดในบัญชีเพียงเล็กน้อยหรือไม่เทรดเลย เจ้าของบัญชีก็จะต้องชำระค่าคอมมิชชั่นเต็มจำนวน

ดังนั้น ค่าธรรมเนียมจำนวน $27.30 จึงถูกตัดจากบัญชีเทรดของคุณ เเละหลังจากนั้น คุณได้ทำการถอนยอด $676 ซึ่งการถอนได้เสร็จสิ้นสมบูรณ์เเล้ว

ใช่ครับ พยายามติดต่อว่าทำไมถอนออก แต่ไม่ได้มีการแจ้งล่วงหน้านะครับ ว่าจะคิดค่าธรรมเนียม
ผมไม่ได้ว่าผมถูกนะครับ ผมจ่ายตามกฎ เพียงแต่ไม่ได้มีการแจ้งล่วงหน้าว่าต้องจ่ายเท่าไร แต่โดนหักออกไปเลย 27.3$ แล้วบอกว่าเงินที่จะถอนออกไม่พอถอน เพราะผม ถอน 703$ จากเดิม เมล์ครั้งแรกว่าไม่ได้เทรด ผมจึงทดลองเทรดได้กำไรมา 3$ จึงถอนอีกวันนึงก่อนจะโดน fee 27.3$ ผมจึงต้องเมล์ถาม ว่าทำไมโดนหัก 27.3$ จึงมีเมล์มาบอกว่าเป็นค่าธรรมเนียม ผมจึงได้ถอนออกได้สมบูรณ์
ผมจึงลงรูปให้ดูว่า มีหมายเหตุนะครับ รูปสุดท้ายว่ามีค่าธรรมเนียม เพียงแต่ไม่ได้ระบุว่า fee กี่ usd

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2016, 09:03:11 AM »
น่าจะเป็นเพราะ ทางโบรก เป็น คนจ่าย ค่า ธรรมเนียมการ ฝาก ของ Neteller 1.9%  ให้ ครับ พอ เทรด ได้ไม่ครบตามเงื่อน ไข เขาแล้วถอน ออกก่อน ทางโบรก เลย ต้อง หักส่วนนี้ ครับ
เหมือน เป็น Promotion ของโบรก แต่ แบบมีเงื่อนไข ครับ

แต่ อย่าง Pepperstone หรือ โบรก อื่น ที่ เขา ไม่มี โปรนี้ให้จะโดนหักทั้งฝาก ทั้ง ถอน ทันทีเลย ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03, กุมภาพันธ์ 2016, 04:57:13 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 03, กุมภาพันธ์  2016, 09:03:11 AM
น่าจะเป็นเพราะ ทางโบรก เป็น คนจ่าย ค่า ธรรมเนียมการ ฝาก ของ Neteller 1.9%  ให้ ครับ พอ เทรด ได้ไม่ครบตามเงื่อน ไข เขาแล้วถอน ออกก่อน ทางโบรก เลย ต้อง หักส่วนนี้ ครับ
เหมือน เป็น Promotion ของโบรก แต่ แบบมีเงื่อนไข ครับ

แต่ อย่าง Pepperstone หรือ โบรก อื่น ที่ เขา ไม่มี โปรนี้ให้จะโดนหักทั้งฝาก ทั้ง ถอน ทันทีเลย ครับ
ขอบคุณครับ admin เงินต้น 700$ เทรดได้มา 3$ เป็น 703$ โดน fee 27.3$ ครับ ร่วม 4% ครับ ผมยินดีจ่ายเพื่อจะถอนออกมาได้ทั้งหมดที่มีครับ