กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

Forum ตั้งกระทู้ใหม่>>>แจ้งปัญหาการใช้งาน Exness แจ้งแก้ไขปัญหาร้องเรียน แนะนำติชมได้ที่ ห้องน

• 25 replies
  • 9,453 views
*

admin

• 80,415
Forum ตั้งกระทู้ใหม่>>>แจ้งปัญหาการใช้งาน Exness แจ้งแก้ไขปัญหาร้องเรียน แนะนำติชมได้ที่ ห้องนี้

แจ้งให้ท่านสมาชิก และ ท่านที่ไม่ได้เป็นสมาชิก ได้ ทราบครับ สำหรับ ท่านที่ เปิดบัญชีเทรด กับ Exness ทุกท่าน วันนี้ ทาง Traderider.com ได้ร่วมมือกันในการอำนวยความสะดวก เพื่อนๆ ในการ แจ้งปัญหาการให้งาน คำแนะนำติ ชม หรือ แม้ แต่ Claim Order หากเกิดปัญหาได้ ที่ Forum นี้ เพื่อนๆ สามารถที่ จะ ตั้งกระทู้ใหม่ ที่นี่ และ จะมีเจ้าหน้าที่ ของ Exness มาตอบคำถาม และคอยช่วยเหลือ บริการต่างๆ ในเวลา 1-4 ชั่วโมง หรือ ภายใน 24 ชั่วโมง ครับ
ทั้งนี้ เพื่อนๆสามารถ ตั้งคำถามเป็นภาษาไทยได้ เพราะ จะมีเจ้าหน้าที่คนไทยคอยตอบคำถามให้ทุกท่าน

ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการเทรด Forex และการรับการบริหาร ระดับมืออาชีพจาก Exness ครับ

g*/- g*/- g*/-
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ท่านแอดมินวันนี้โบรกExness » มีปัญหาอะไรไหมโอนเงินตั้งแต่2ทุ่มเงินยังไม่เข้าเลยครับ

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: thakopa ที่ 08, เมษายน  2016, 11:47:21 PM
ท่านแอดมินวันนี้โบรกExness » มีปัญหาอะไรไหมโอนเงินตั้งแต่2ทุ่มเงินยังไม่เข้าเลยครับ

ช่วงนี้ Exness จะ ช้า หน่อย ครับ เพราะ เขาปรับปรุง ระบบ ของเขา อยู่ เพราะ ตั้ง แต่ Paysbuy ไม่ รับ ฝาก ให้ทุกโบรก
ก็มีปัญหา กันมาตลอด ครับ
แต่ ทาง Exness บอกว่า ไม่เกิน 1-24 ชม นะครับ คืนนี้ นอน ก่อน ครับ ไม่เกิน พรุ่งนี้ เช้า เงินน่าจะเข้า ครับ
เพราะ Admin ก็เคย เป็น บ่อย ครับ
เมื่อก่อน ถอน 5 นาที เข้า แล้ว แต่ ช่วงนี้ ช้าตามเหตุผลด้านบนครับ
ยังไงก็เข้าแน่นอนครับท่าน สบายใจได้ครับ
(TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

หลังจากที่ exness ได้ปรับปรุงระบบใหม่ วันนี้ว่างเกิดนึกขึ้นมาว่าโบนัทรวมที่ได้รับจากทางโบรกจะตรงเหมือนเดิมหรือเปล่าเพราะก่อนหน้านี้ก็จะจดทุกครั้งที่ได้รับโบนัทมา( ซึ่งตรงนี้ถ้าสมัครใช้บริการของ myfxbook ก็สามารถตรวจสอบได้เช่นกัน ) แต่วันนี้กลับพบว่าในพื้นที่ข้อมูลบัญชีส่วนตัวกลับแสดงยอดโบนัทที่ได้รับจากทางโบรกสูงเกินจริง $ 35.05 เหรียญ ( รับมาแค่ $193.88 แต่ที่แสดงไว้เท่ากับ $ 228.93) ซึ่งผมเองก็ได้สอบถามทางจดหมายไปแล้วเมื่อสักครู่กำลังรอคำตอบอยู่ครับ ....
เทรดด้วยกราฟเปล่า..

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: xauusd ที่ 09, เมษายน  2016, 12:28:50 PM
หลังจากที่ exness ได้ปรับปรุงระบบใหม่ วันนี้ว่างเกิดนึกขึ้นมาว่าโบนัทรวมที่ได้รับจากทางโบรกจะตรงเหมือนเดิมหรือเปล่าเพราะก่อนหน้านี้ก็จะจดทุกครั้งที่ได้รับโบนัทมา( ซึ่งตรงนี้ถ้าสมัครใช้บริการของ myfxbook ก็สามารถตรวจสอบได้เช่นกัน ) แต่วันนี้กลับพบว่าในพื้นที่ข้อมูลบัญชีส่วนตัวกลับแสดงยอดโบนัทที่ได้รับจากทางโบรกสูงเกินจริง $ 35.05 เหรียญ ( รับมาแค่ $193.88 แต่ที่แสดงไว้เท่ากับ $ 228.93) ซึ่งผมเองก็ได้สอบถามทางจดหมายไปแล้วเมื่อสักครู่กำลังรอคำตอบอยู่ครับ ....

ติดตามครับ
(TH)**

คำตอบที่ได้รับ
*****************************************************************************************************************
เรียน ลูกค้า
จากที่ท่านมีข้อสงสัยเกี่ยวกับจำนวนโบนัสที่ได้รับบัญชี *******  เจ้าหน้าที่ได้ตรวจสอบและขอชี้แจ้งดังนี้ค่ะ
1. Current Bonus (โบนัสปัจจุบัน) = ขนาดโบนัส (bonus percentage) * เงินฝากสุทธิ (Net deposit)
                            =50%  * 484.71 = 242.35
                            = 242.35 -13.61 (compensation bonus)
                             =228.7
2. Net Bonus  (โบนัสสุทธิ) =  Deposit Bonus (จำนวนโบนัสที่ได้รับ) - Withdrawal Bonus (จำนวนโบนัสที่ถูกถอนออก)
                           = 224.78 - 30.9
                           = 193.88

***โบนัสปัจจุบันคือ โบนัสที่ลูกค้าจะได้รับจากเงินฝากสุทธิในปัจจุบัน
***โบนัสสุทธิ คือ จำนวนโบนัสที่ฝากในบัญชี หัก จำนวนโบนัสที่ถูกถอนออก
หากลูกค้ามีคำถามหรือมีคำแนะนำเพิ่มเติมสามารถติดต่อเราได้เสมอ
ขอบพระคุณที่วางใจและใช้บริการ Exness ค่ะ
***********************************************************************************************
ผมยังสงสัยว่าทำไมทางบริษัทถึงไม่นำเอาโบนัทที่รับจริง Net Bonus  (โบนัสสุทธิ) มาหักลบจึงถามต่อไปว่า

"สวัสดีีครับ
ขอบคุณมากครับที่ให้ความกระจ่างเกี่ยวกับโบนัท แต่ผมมีข้อสงสัยว่าทำไม ทางบริษัทไม่นำเอา Net Bonus  (โบนัสสุทธิ) จำนวน  193.88 ( ซึ่งเป็นจำนวนโบนัทที่รับจริง) ไปลบกับยอด Balance ในบัญชีเทรด แต่กลับนำเอา Current Bonus (โบนัสปัจจุบัน)  228.7 ไปหักลบแทน

*** ซึ่งณ.ปัจจุบันนี้ยอด Balance ในบัญชีเท่ากับ 636.82  ถ้าหักลบด้วย 193.88 จะต้องเหลือยอดรับสุทธิเท่ากับ 442.94 ( ปัจจุบันในบัญชีแจ้งไว้เท่ากับ 408.08 เท่านั้น) ขอความชัดเจนอีกครั้งครับ

ขอบคุณมากครับ"

ตอนนี้กำลังรอคำตอบอีกครั้งครับ

*

admin

• 80,415
ขอบคุณมากครับ จริงๆ ผมก็ งง มากๆ กับ โบนัส ครับ เอาไปอิง กับราคา ทองคำ ราคา เงิน ขึ้นลงอีก หักออกมากกว่าหัก เข้า ทำให้ งง ครับ
(TH)**

อ้างจาก: admin ที่ 12, เมษายน  2016, 10:41:33 AM
ขอบคุณมากครับ จริงๆ ผมก็ งง มากๆ กับ โบนัส ครับ เอาไปอิง กับราคา ทองคำ ราคา เงิน ขึ้นลงอีก หักออกมากกว่าหัก เข้า ทำให้ งง ครับ
(TH)**

ตอนนี้รอคำตอบที่ชัดเจนกับทางexness อีกครั้งครับ ถ้าเป็นการนำเอา Current Bonus (โบนัสปัจจุบัน) แทนที่จะเป็น Net Bonus  (โบนัสสุทธิ)มาหักลบกับเงิน balance แทน ถ้าเป็นอย่างนี้ผมว่าอย่ารับโบนัทดีกว่าครับ   xz55** xz55**

อ้างจาก: xauusd ที่ 12, เมษายน  2016, 11:06:44 AM
อ้างจาก: admin ที่ 12, เมษายน  2016, 10:41:33 AM
(TH)**

ตอนนี้รอคำตอบที่ชัดเจนกับทางexness อีกครั้งครับ ถ้าเป็นการนำเอา Current Bonus (โบนัสปัจจุบัน) แทนที่จะเป็น Net Bonus  (โบนัสสุทธิ)มาหักลบกับเงิน balance แทน ถ้าเป็นอย่างนี้ผมว่าอย่ารับโบนัทดีกว่าครับ   xz55** xz55**

มาแล้วครับ คำตอบที่แทงใจดำ

การดำเนินการดังกล่าว ถือเป็นสิทธิ์ที่ทางบริษัทเลือกใช้ดำเนินการค่ะ 

หากลูกค้ามีคำถามหรือมีคำแนะนำเพิ่มเติมสามารถติดต่อเราได้เสมอ
ขอบพระคุณที่วางใจและใช้บริการ Exness ค่ะ

สรุปว่า โบนัทไม่ได้เพิ่มแถมหักเงินในบัญชีอีก  ตอนนี้ต้องถอนเงินออกให้หมดแล้วเปิดบัญชีแบบไม่ต้องรับโบนัทแทน  **11 **11

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: xauusd ที่ 12, เมษายน  2016, 11:42:52 AM
อ้างจาก: xauusd ที่ 12, เมษายน  2016, 11:06:44 AM
(TH)**

มาแล้วครับ คำตอบที่แทงใจดำ

การดำเนินการดังกล่าว ถือเป็นสิทธิ์ที่ทางบริษัทเลือกใช้ดำเนินการค่ะ 

สรุปว่า โบนัทไม่ได้เพิ่มแถมหักเงินในบัญชีอีก  ตอนนี้ต้องถอนเงินออกให้หมดแล้วเปิดบัญชีแบบไม่ต้องรับโบนัทแทน  **11 **11

เปิดบัญชี ใหม่แล้วโอนระหว่าง บัญชีครับ
(TH)**

*

samaesri

สอบถามหน่อยค่ะ

Log in เข้า Exness - real 6 ไม่ได้เลยค่ะ
เป็นตั้งแต่ก่อนสงกรานต์ จนวันนี้ก็ยัง Log in ไม่ได้ ทั้งบนมือถือและบนเดสทอป
ไม่ทราบว่าเค้าปรับปรุงระบบอยู่หรือเปล่าคะ แล้วเราต้องทำอย่างไรบ้างคะ ขอบคุณค่ะ

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: samaesri ที่ 20, เมษายน  2016, 01:34:01 PM
สอบถามหน่อยค่ะ

Log in เข้า Exness - real 6 ไม่ได้เลยค่ะ
เป็นตั้งแต่ก่อนสงกรานต์ จนวันนี้ก็ยัง Log in ไม่ได้ ทั้งบนมือถือและบนเดสทอป
ไม่ทราบว่าเค้าปรับปรุงระบบอยู่หรือเปล่าคะ แล้วเราต้องทำอย่างไรบ้างคะ ขอบคุณค่ะ

ลอง install mt4 ใหม่หรือยังครับ

สอบถามหน่อยครับ ตอนนี้ไม่สามรถเข้าไอดีเทรดจากมือถือได้ แต่สามารถเทรดผ่านคอมได้ บัญชี เซริฟเวอร์ exness real6 เมื่อวันศุกร์ยังใช้งานได้ปกติ ลองลงโปรแกรมใหม่แล้วอาการยังเป็นเหมือนเดิม ขอทราบวิธีแก้ไขหน่อยครับ

*

Traderlism

สำหรับผมหมดใจกับ Exness แล้วครับ  An2