กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจก MT4 SCRIPT Quickdeal เปิด Order ตั้ง TP /SL ให้อัตโนมัติ และ กด Close All order ได้

• 18 replies
  • 15,959 views
*

admin

• 80,398
แจก SCRIPT Quickdeal เปิด Order ตั้ง TP /SL ให้อัตโนมัติ และ กด Close All order ได้

เป็น Script นะครับ

ความสามารถ ของตัวนี้ : 1.เปิดออเดอร์ แล้วตั้ง TP/SL ได้ใน Click เดียว
                                                  2.สามารถกด Close ALL Order ได้ในปุ่มเดียว

การติดตั้ง : :ต้อง Install ลงไปในเครื่อง คอมของเรานะครับ เหมือนการ install โปรแกรมทั่วไป
                                                                                                            กด Accept จากนั้นก็จะมีให้เลือกว่าเราจะลง ใน MT4 ของโบรกไหนในเครื่องเราบ้างครับ

เมื่อติดตั้ง แล้ว ตัว Script จะอยู่ตรงนี้

ต้องทำการเข้าไป Set up ตรง Tool>>> Option>>>Expert Advisor แล้วคลิกตามภาพนะครับถึงจะใช้งานได้

Credit: ของ traderways.com นะครับ แต่สามารถใช้ได้กับ ทุกโบรก แต่ก็จะเห็นมี โฆษณาของ โบรกขึ้นมาบ้างนะครับ

ลองเอาไปใช้กันดู ครับ
(TH)** (TH)** (TH)**

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

forum

ว้าา.ๆ...... มารับแจกของดี *PIg**   ขอบคุณมากครับ  thank**

*

Thanagron2711

*

mnet01

*

forum

ทำไงดีคับ มังขึ้นมายังงี้... ไม่ยอมทำงานเย้ย..
x*/2

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: forum ที่ 28, ธันวาคม  2015, 03:32:42 PM
ทำไงดีคับ มังขึ้นมายังงี้... ไม่ยอมทำงานเย้ย..
x*/2

ทำตามรูปที่ 3 หรือยัง ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

forum

อ้างจาก: admin ที่ 28, ธันวาคม  2015, 03:35:35 PM

คับ ติ๊กหมดแล้วคับ

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: forum ที่ 28, ธันวาคม  2015, 03:38:00 PM
อ้างจาก: admin ที่ 28, ธันวาคม  2015, 03:35:35 PM

คับ ติ๊กหมดแล้วคับ

เดี๋ยวตอนเย็นผม ตรวจสอบให้อีกที พอดีอยู่นอกบ้านครับ
ครับน่าจะเป็นที่ การตั้ง ค่า
ตอน double click ที่ script ครั้ง แรกหน้า setting ติ๊ก ถูกหมดหรือเปล่า ครับ อาจจะเป็นที่ตรงนั้นด้วย ครับ

*

forum

อ้างจาก: admin ที่ 28, ธันวาคม  2015, 04:09:09 PM

เดี๋ยวตอนเย็นผม ตรวจสอบให้อีกที พอดีอยู่นอกบ้านครับ
ครับน่าจะเป็นที่ การตั้ง ค่า
ตอน double click ที่ script ครั้ง แรกหน้า setting ติ๊ก ถูกหมดหรือเปล่า ครับ อาจจะเป็นที่ตรงนั้นด้วย ครับ

ได้แล้วครับ  ระบบมันเรียกให้ลง netframwork 4 ด้วย   ลงแล้ว ได้แล้วครับ ขอบคุณคับ

็Hip**

*

B0M0D0

ผมหาลิงค์ MT4 SCRIPT  Quickdeal  ไม่เจอ
ช่วยชี้ทางด้วยครับ

*

AlanDkael

อ้างจาก: B0M0D0 ที่ 30, มีนาคม  2016, 01:12:40 PM
ผมหาลิงค์ MT4 SCRIPT  Quickdeal  ไม่เจอ
ช่วยชี้ทางด้วยครับ

อันนี้เลยครับ มีคนบอกผมมาอีกที อิอิ

*

toombt-50

*

nm9646

Add คะ รบกวนค่ะ ตอนนี้ โหลดมาแล้ว แตก file แล้ว ค่ะ และมีคำถามค่ะ
1. แตก file แล้ว ได้ 2 file ต้องเอาตัว file ไหนไปค่ะ
2. พอเข้า MQL4 แล้ว ใส่ใน Spripts ถูกไหมค่ะ ไม่ใช่ใส่ใน Indicator น่ะค่ะ
3. เอา spriptes นี้ ไปใส่ใน EA ปิดรั่วๆ ได้ไหมค่ะ เพื่อให้ไม้แรกขึ้น TP เลยค่ะ

ขอบคุณ add สุดหล่อ มากน่ะค่ะ

*

admin

• 80,398
อ้างจาก: Aree_nuy ที่ 21, กรกฎาคม  2016, 01:39:37 AM
Add คะ รบกวนค่ะ ตอนนี้ โหลดมาแล้ว แตก file แล้ว ค่ะ และมีคำถามค่ะ
1. แตก file แล้ว ได้ 2 file ต้องเอาตัว file ไหนไปค่ะ
2. พอเข้า MQL4 แล้ว ใส่ใน Spripts ถูกไหมค่ะ ไม่ใช่ใส่ใน Indicator น่ะค่ะ
3. เอา spriptes นี้ ไปใส่ใน EA ปิดรั่วๆ ได้ไหมค่ะ เพื่อให้ไม้แรกขึ้น TP เลยค่ะ

ขอบคุณ add สุดหล่อ มากน่ะค่ะ

แตก ไฟล์แล้ว ก็ Double Click ที่ ไฟล์ เลย ครับ แล้วก็ Install มันจะ ขึ้นมาให้เลือกว่าจะติดตั้ง MT4 ตัว ไหน โบรกไหน บ้าง
เสร็จแล้ว มันก็จะไปขึ้นที่ Script เอง ครับ
(TH)**