กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ใช้เทคนิคในการเทรดอย่างไร ให้ได้ค่า rebrate เยอะๆ โดยไม่เสี่ยงล้างพอร์ต?

• 1 replies
  • 1,474 views
*

forum

ถาม ท่านผู้มีประสบการณ์ เชี่ยวชาญ แบ่งบันเทคนิค วิธีการหน่อยครับ?

เห็นในเว็บ TRD ของเรา มีหลายท่าน โห้... "หนาว"   ได้ rebrate  คืน 500 - 800$ ต่อเดือน

ถ้าประมาณนี้ ต้องเทรดประมาณไหน ครับเนี้ย  พอร์ตขนาดไหน มีวิธีการอย่าไร   
ต้อง กะ MM อย่างไรให้อยู่รอด ด้วยการลงล๊อตใหญๆ   ต้องทุนหนาขนาดไหน ็Hea**

ผมเคยได้ค่า rebate สูงสุดแค่ 14$   xz55** 
ไม่ต้องพูดถึงเทรดให้ได้ 200-300 lot เพื่อถอน bonus ที่โบรกแจก  ผมคงต้องเทรดอยู่เป็นปีๆ   555+

*

admin

• 80,624
ส่วน มาก คนที่ได้เยอะนี่ จะเทรด พอร์ต ใหญ่ และ มือหนักครับ เข้าเร็วออกเร็ว ประมาณนั้นครับ
็Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"