กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

*****เข้ามาอ่านกันครับ อย่าเสียเวลากับโบนัส 123 $ ของ FBS*****

• 21 replies
  • 39,058 views
*

mnet01

จากโปรโมชั่น ที่ผมลอง ก่อนเปิดบัญชีสอบถาม เจ้าหน้าที่ ของ FBS เรียบร้อยเพื่อความมันใจ 

หลักๆ ผมถามคำถาม

1.  เทรดได้แล้วหลังจาก 7 วัน สามารถเทรดต่อโดยใช้กำไรที่เหลือหลังจากหลัก Bonus 123 $ ได้ใช่ไหมครับ ยกตัวอย่าง ผมเทรดได้ 223 $ หลังจาก 7 วัน

ผมจะถูกดึงโบนัสคืน จำนวน 123 $ และ ที่เหลือ 100 $ ผมสามารถเทรดทำกำไรต่อได้ใช่ไหมครับ

จนท.   ตอบได้ครับ ลูกค้าสามารถเทรดต่อได้เลยจากโบนัสที่เหลือ

2.   ผมจะถอนเงินยังไงครับ   

จนท.ตอบ    ถอนได้ต้นเดือน  โดยจะคิดสูตรคำนวน  จาก   สมุติ กำไร  300 $ ที่เราได้ ก็เอา  300 หาร 3  เท่ากับ  จำนวนล็อตที่จะต้องเทรด นั่นก็คือ 100 lot 1 lot คือต้องเทรดไม้ละ 1 $ ถึงจะถอนกำไรออกไปได้ 300 $      ลองคิดกันดูนะครับ   สเปช 30     100 ล็อต x 30  เท่ากับ 3000 $   ซึ่งผมจะได้เงินแค่ 300 $ แต่ค่าสเปช FBS กินของผมไปแล้ว
3000 $ ผมถือว่าผมรับได้เนื่องจากไม่ต้องลงทุน คือว่าโอเคทำกำไรให้เขาเขาแบ่งให้นิดหน่อย ถือว่าแฟร์ๆ   แต่ไม่ใช่อย่างที่ผมคิด

สุดท้ายนี้คิดดีๆนะครับ   แต่ถ้าเทรด ขำๆไม่จริงจัง  เน้นเอาฮาก็ไม่ว่า กันส่วนตัวผม  7 วัน ผมทำกำไรไป เกือบ 2000 $ เสียเวลาเปล่าๆสเปชก็แพง  555++ 555++ 555++

*

admin

• 80,403
ขอบคุณมากครับ
ตอนแรก ก็เข้าใจ แบบนั้นครับ แต่ พอเจอ แบบนี้คือ เงิบ เลย ครับ อะไร ของเขา น่ะ
เหมือน หลอกให้เทรดเดโม
xz55** xz55**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

mnet01

อ้างจาก: admin ที่ 18, ธันวาคม  2015, 02:49:45 PM
ขอบคุณมากครับ
ตอนแรก ก็เข้าใจ แบบนั้นครับ แต่ พอเจอ แบบนี้คือ เงิบ เลย ครับ อะไร ของเขา น่ะ
เหมือน หลอกให้เทรดเดโม
xz55** xz55**

ผมกับเพื่อนๆเซ็งสุดๆครับแอดคิดดูกว่าผมจะถอนเงิน 2000 $ ออกมาได้เอาเงินจริงเข้าไป แล้วต้องเทรดให้ครบ 700 lot       

1 lot เท่ากับ 1 $         เท่ากับ 700 $  คูณค่า สเปช  30   เท่ากับ 21000 $ ที่โบกได้ฟรีๆ แต่ผมได้แค่  2000 $ ผมว่ามันไม่ยุติธรรมครับ หลอกกันชัดๆ

เพราะสเปชท่านมหาโหดมาก  ผมเอาเงินค่าสเปชที่เทรดกับ FBS ไปเทรดกับ exnees รวยกว่า

exnees ตีต่ำๆไปเลย 15      700 $ คูณค่าสเปช 15   เท่ากับ 10500 บาท  ผมยังได้กำไรตั้ง  10000 $ 555+   555++ 555++ 555++

ลาก่อน FBS

*

economics

ขอโทษนะครับ อ่านแล้วยังไม่เข้าใจอยู่ดี
สมมุติผมสามารถแก้พอร์ตจนมีกำไรได้ (มียอดมากกว่า $123)
กำไรที่เกินมา หาร3   จะเท่ากับจำนวน Lot ต้องเทรดให้ครบ   ถึงสามารถถอนได้
โดยสามรถใช้กำไรที่เกินนั้นเทรดไปเรื่อยๆ ถูกไหมครับ
(TH)** (TH)**

*

mnet01

อ้างจาก: economics ที่ 18, ธันวาคม  2015, 03:36:16 PM
ขอโทษนะครับ อ่านแล้วยังไม่เข้าใจอยู่ดี
สมมุติผมสามารถแก้พอร์ตจนมีกำไรได้ (มียอดมากกว่า $123)
กำไรที่เกินมา หาร3   จะเท่ากับจำนวน Lot ต้องเทรดให้ครบ   ถึงสามารถถอนได้
โดยสามรถใช้กำไรที่เกินนั้นเทรดไปเรื่อยๆ ถูกไหมครับ
(TH)** (TH)**

แต่ก่อนผมก็คิดแบบท่านแต่ความเป็นจริงคือ

1. หลังจากครบ 7 วันแล้ว   สมมุติท่านได้กำไร   300 $ รวม โบนัสจากตอนแรก 123 $  เป็นทั้งหมด  423 $ ใช่ไหมครับ  FBS จะดึงเงินส่วนนี้จำนวน 423 $

ออกจากพ็อตทั้งหมดเลย ท่านจะไม่เหลือเงินติดพ็อตสักแดงเดียว (ท่านไม่สามารถเทรดพ็อตนั้นต่อได้เลย) ทาง FBS แจ้งว่าท่านจะต้องโอนเงินเข้าพ็อต หรือ โอนเงินมาจากบัญชีอื่นถึงจะเทรดพ็อตเดิมนี้แต่ แต่ แต่  ท่านจะไม่ได้โบนัสหรือกำไรในส่วนที่ถูกดึงไปเก็บไว้ 423 $ ในตอนแรกคืน

2. ผมถามไปทำไมไม่ดีงแค่ 123 $ เขาตอบมาว่า  กำไรทั้งหมดไม่ถือเป็นกรรมสิทธิ์ของลูกค้า  แสดงว่าเป็นกรรมสิทธิ์ของ FBS ตามความเขาใจผม

3. วิธีที่ท่านจะเอาโบนัสจากกำไรคือ 300 $ ที่เทรดเงินฟรีนั้นกลับมาได้คือ   ท่านต้องเทรดตามกติกาดังนี้ 

3.1 เติมเงินเข้าพ็อต 

3.2 คำนวนlot  สูตร  ท่านได้ 300 $ ให้นำมาหาร 3 จะเท่ากับจำนวนล็อตที่ท่านต้องเล่นให้ถึง    ก็   300 หาร 3  เท่ากับ  100 lot  (มูลค่าของล็อตคือ 1 ล็อตเท่ากับ 1 $ )  คือท่านต้องเข้าออเดอร์ด้วย 1 $ ต่อไม้ สมมุติ เข้า ออเดอร์  1 $ 2 ไม้  เท่ากับท่านสะสมไปแล้ว 2 lot อิอิ

4. ผมว่าไปเล่น exnees ดีกว่า เหมือนทำกำไรให้เขาฟรีๆ และไม่คุ้มเลยที่เดียวเพราะค่าสเปชกดไป มากกว่ากำไรที่จะได้

คิดดูุุถ้าท่าน เล่น ล็อต จนครบ 100 lot     เท่ากับ เวลา   เข้าlot  1 $ ท่านโดนค่าสเปช  30 $   กว่าจะครบ 100 lot  FBS ได้ค่าสเปชไป

3000 $ แล้วท่านได้แค่  300 $ กำไรเศษเงินคืนมา แต่เขารวยไปแล้ว   

ทีแรกผมก็เข้าใจว่าพอครบ7 วัน แล้วจะดึงแค่ 123$ กลับ เหลือกำไรไว้ให้เราปั่น lot ได้ ถ้าเป็นงี้ FBS รวยเลย ไม่ต้องให้123$ หรอก ให้มาเป็น1000$เลย บัญชี demo ไม่ต้องมีมันแล้ว เอาเงินจริงไปเทรดเลย เพราะถ้าใครสามารถถอนเงินที่ FBS ได้ ก็แสดงว่า คนถอนต้องทำเงินให้ FBS มากกว่าจำนวนเงินที่ถอนอยู่แล้ว เยอะซะด้วย  %%22

แต่ FBS จะเจ๊งเพราะคนอย่างผม เพราะวันเดียวล้างเกลี้ยงเลย 123$
555 ไม่ได้กินหรอก FSB  )2:

*

mnet01

อ้างจาก: okthailand ที่ 18, ธันวาคม  2015, 06:17:46 PM
ทีแรกผมก็เข้าใจว่าพอครบ7 วัน แล้วจะดึงแค่ 123$ กลับ เหลือกำไรไว้ให้เราปั่น lot ได้ ถ้าเป็นงี้ FBS รวยเลย ไม่ต้องให้123$ หรอก ให้มาเป็น1000$เลย บัญชี demo ไม่ต้องมีมันแล้ว เอาเงินจริงไปเทรดเลย เพราะถ้าใครสามารถถอนเงินที่ FBS ได้ ก็แสดงว่า คนถอนต้องทำเงินให้ FBS มากกว่าจำนวนเงินที่ถอนอยู่แล้ว เยอะซะด้วย  %%22

แต่ FBS จะเจ๊งเพราะคนอย่างผม เพราะวันเดียวล้างเกลี้ยงเลย 123$

ผมจัดให้ครับไป 7-11 แลกซื้อ 1 บาทมา  20 เบอร์  เบอร์ละ 123 $  พี่จัดให้ 246 $ จะหายไปในคืนนี้

ปกติจะเทรดให้ได้กำไรนี่ผมจะเทรดให้ขาดทุน 55+

555++ 555++ 555++

อ้างจาก: เม่าน้อยหัดบิน(อยู่บนดอย)^_^ ที่ 18, ธันวาคม  2015, 06:49:18 PM
อ้างจาก: okthailand ที่ 18, ธันวาคม  2015, 06:17:46 PM

ผมจัดให้ครับไป 7-11 แลกซื้อ 1 บาทมา  20 เบอร์  เบอร์ละ 123 $  พี่จัดให้ 246 $ จะหายไปในคืนนี้

ปกติจะเทรดให้ได้กำไรนี่ผมจะเทรดให้ขาดทุน 55+

555++ 555++ 555++
555 เล่นไม่ซื่อก่อน เดี๋ยวจัดอีกซัก Acc

เงิบกันเป็นแถว ทีแรกนึกว่าจะเหลือกำไรไว้ให้เทรดต่อ
ที่ไหนได้เอาไปหมดเลย
xc8*

*

admin

• 80,403
อ้างจาก: dsakda ที่ 18, ธันวาคม  2015, 07:43:54 PM
เงิบกันเป็นแถว ทีแรกนึกว่าจะเหลือกำไรไว้ให้เทรดต่อ
ที่ไหนได้เอาไปหมดเลย
xc8*

อย่างแรง เลย ครับ
xc6* xc6* xc6*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

เราก็เป็นหนึ่งคนที่ได้กำมาก และยังเจ็บใจอยู่ คิดว่าเราคงมีเงินทุนในการเทรด ที่ไหนได้ต้องเติมเงินเข้าไปอีก สรุปเรามีแต่เสีย มันมีแต่ได้555++ 555++

*

nata2323

FBS เงินโบนัส $123 เทรดได้เงินจริงไหม?
1. เปิดบัญชี แล้วขอเทรดแบบโบนัส $123 
2. มีเงินเข้าบัญชี $123 
3. แล้วทางโบรก FBS ส่งสัญญาณซื้อ-ขายไปที่ตลาดหรือไม่?  ถ้าไม่ได้ส่งไปก็คือ เดโม่ ดีๆนี่เอง
4. เมื่อเทรดเสียเวลา  ครบ 7 วัน  ถ้ามีกำไร  โบนัส $123  ก็จะถูกโอนกลับเข้า  บัญชีจะถูกดึงเงินกลับ  แล้วอย่างนี้จะเรียกว่าโบนัสได้อย่างไรกัน?  โบนัสคือเงินที่ให้ไปแล้วไม่เอากลับ  อะไรที่เอากลับคือ  ไม่ใช่ให้เป็นโบนัส  ความจริงแล้วคือ ให้ลงทุนร่วมกัน  ฝ่ายหนึ่งออกเงิน(อาจจะเป็นลมก็ได้)  อีกฝ่ายหนึ่งออกแรงกายและมันสมอง  ตามด้วยเงื่อนไขที่ไม่โปรงใส คือ ฝ่ายนายทุนเป็นผู้กำหนด
5. ถ้าหากเทรดแล้วมีเงินมากกว่า $123  คือส่วนต่างกำไร  กำไรทั้งหมดเมื่อเทรดครบ 7 วัน  จะถูกแช่แข็ง  ไม่สามารถถอนได้เพราะมีข้อจำกัดด้วยเงื่อนไข
6. หากจะถอด...สามารถถอนได้ทุกๆวันที่ 1 ของต้นเดือนถัดไป  แต่ยังมีเงื่อนไขอีกก่อนจะถอน...ไม่ให้คุณถอดได้ง่ายๆ
7. จะต้องเปิดบัญชีเพิ่มมีบัญชีที่เทรดด้วยเงินของตัวเองอีกต่างหาก  เมื่อบัญชีใหม่เทรดแล้วคิดเป็น LOT โดยคิดอัตราส่วน 1:3 คือ เทรดได้ 1 LOT ได้ $ 3  จากเงินที่ถูกแช่แข็งจากบัญชี โบนัส $123 
8. ถ้าคุณเทรด 7 วันจากเงินลงทุนของโบรกฯ สมมุติกำไรได้ $120  คุณจะต้องเทรดให้ได้ตามอัตราส่วน  1:3 คือ เทรดได้ 40 LOT ได้ $ 120  โดยสามารถรวมยอดในแต่ละเดือนที่เทรดใหม่ได้
9. ค่า spread ของ FBS ไม่ได้ต่ำ เป็นราคากลางถึงสูง  แค่ค่า spread ที่คุณเทรด 40 LOT โบรกฯนั่งยิ้มหวานหมูแล้วครับ  ลองเอาตัวเลขคูณดูนะครับ
10. จะหางานทำให้ยุ่งยากทำไม......เป็นเรื่องการตลาดของ FBS สร้างเงื่อนไขว่าแจกเงินโบนัส $123  ความจริงแล้ว คือ การลงทุนร่วมกัน ฝ่ายหนึ่งออกเงิน ฝ่ายหนึ่งออกแรงและมันสมอง  และมีเงื่อนไขที่ไม่โปรงใสแอบแฝง คือ ฝ่ายนายทุนเป็นผู้กำหนดทั้งหมด...
สรุป...
--- หากมีคนเข้าไปเล่นด้วยเงื่อนไข โบนัส $123  คนๆนั้น  ไม่เข้าใจเงื่อนไขที่แอบแฝง  เมื่อเทรดได้กำไร  จะไม่สามารถเอาเงินออกมาได้  เสียอารมณ์  เสียเวลา
--- คนที่ไปเทรดด้วยเงื่อนไขโบนัส $123  จะเป็นคนที่มีเงินน้อย และชอบของฟรี  เฉพาะคนที่สามารถเทรดแล้วกำไร  พอผิดหวัง...ในอนาคต  ก็จะตีจากโบรก FBS  และจะกล่าวถึงความไม่โปร่งใสของโบนัส $123  เป็นข้อมูลที่ทำให้คนในวงการทราบถึงความไม่ชอบมาพากล  และความเอาเปรียบ ที่สร้างเงื่อนไขให้...แต่ให้ไม่จริงของโบรกฯ เพียงเพื่อวางแผนให้คนมาเปิดบัญชีเทรดด้วยเงินของตนเอง  เพราะคนส่วนใหญ่ที่เทรดพอเข้าท่าเทรด 7 วันแรกมากกว่าครึ่งที่สามารถทำกำไรได้   แต่พอเทรดไปนานๆด้วยเงินบัญชีจริงของตัวเอง  มักจะขาดทุนเกือบทุกคน  โบรกฯ จึงนำจุดอ่อนตรงนี้เพื่อทำมาหากินกับคนที่ตามไม่ทัน
--- คนที่ไปเทรดด้วยเงื่อนไขโบนัส $123  ก้าวแรกที่ผิดพลาดและเสียเวลาของชีวิต

*

kerb

ผมขอโทษนะครับที่เข้ามาเห็นต่าง เพราะตอนแรกผมก็เข้าใจแบบ จขกท. ครับ ผมก็นักล่าเงินฟรีเหมือนกัน  แต่ผมจะอ่านค่อนข้างละเอียด  ซึ่งทางเว็บ FBS ก็ค่อนข้างบอกกติกาไว้ชัดเจนนะครับ  ผมถอนกำไรออกมาได้เต็มๆเลยครับ   กลยุทธ์ของ FBS คือ เอากำไรที่ได้จาก $123  มาล่อให้เราฝากเงินจริงเข้าไปเทรดเพื่อเอาเงินกำไรที่เราเทรดได้ออกมาครับ   ถ้าคิดว่าไม่ลงเงินจริงกับ FBS ให้ไปเทรดโบรกอื่นดีกว่าครับมีฟรีเพียบ    ข้อดีคือ $123 มันเยอะกว่าโบรกอื่น  ถ้าจะบอกว่าเสียเวลาเทรดมันคงไม่ใช่ซะทีเดียวครับ  มันคือเงินฟรีครับ ความกดดันไม่มี  ผมเทรดพร้อมกับ port จริงเลย จบ 7 วัน รอครบเดือนถอนได้เลย  อีกอย่าง port จริง  ไม่จำเป็นต้องเป็น port เดิมที่เล่น demo นะครับ ผมเปิด port จริงคู่เลย แต่ port demo จะใจถึงกว่า
แต่ผมได้กำไรแค่ $43.72 เองครับ    ผมเทรดไม่เก่ง  ถ้าเป็นเงินจริงอาจจะได้น้อยกว่านี้เพราะกลัว   สรุปว่าโบนัสตัวนี้เหมาะกับคนที่คิดจะลงเงินจริงกับ FBS เท่านั้นครับ  ไม่เหมาะกับนักล่าโบนัสฟรี   ขอให้ทุกคนศึกษาการลงทุนทุกอย่างให้ละเอียดก่อนตัดสินใจนะครับ เวลาเป็นสิ่งที่มีค่าที่สุดครับ อย่าเสียมันไปง่ายๆ

ผม capture กติกาจากหน้าเว็บมาให้ดูครับ  ว่าเค้าบอกไว้จริงๆ 

โบนัสที่ผมได้มาจริงๆ

Transaction ที่ผมถอนโบนัสเข้า port แล้วถอนออกผ่าน Neteller

ปล. ผมไม่ได้มาโชว์เหนือนะครับ ไม่ได้มีเจตนาร้ายกับใครนะครับ ผมไม่ได้ฉลาดไปกว่าคนอื่นครับ โง่ด้วยซ้ำเลยศึกษาค่อนข้างละเอียดครับ  เพราะกลัว 555 xz55**

*

Mixmay

เพิ่งเล่นวันนี้วันแรก ได้มา 80$ งั้นคงต้องเล่นแค่นี้พอสินะ ถ้าต้องโอนเงินเข้าจะได้ไม่โดนlotเยอะ

*

f_forum

คือเป็นโปรโมช้นของโบรกครับ ถ้าคุณอยากเทรดเงินฟรี คุณต้องยอมรับเงื่อนไขของเขาให้ได้ครับ ส่วนตัวผม ได้เงินเเค่ใหน ถือเป็นกำไรเเล้วครับ
ขอบคุณครับ