กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

Squarelucky มาแนะนำตัวครับ

• 10 replies
  • 4,099 views
*

squarelucky

Squarelucky มาแนะนำตัวครับ
« เมื่อ: 11, สิงหาคม 2013, 09:07:49 PM »
ผมชื่อโซนะครับ ดีใจที่ได้มาเจอบอร์ดให้ความรู้เกี่ยวกับเทรด Forex ที่นี่
ยินดีที่ได้รู้จักแอดมินและสมาชิกทุกท่าน ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
จริงๆแล้วผมเป็นแอดมินที่เว็บ
(เว็บผมก็คล้ายๆเว็บนี้เลย)
ก็อยากจะมาหาเพื่อนร่วมอุดมการณ์เทรดไปด้วยครับ
ผมไม่ค่อยเก่งเรื่องเทคนิคการเทรดเท่าไหร่ครับ ส่วนใหญ่จะวิเคราะห์เอาจากต้นตอของข่าว
มีอะไรก็ตักเตือนและแนะนำกันได้นะครับ  :)

*

admin

• 80,415
Re: Squarelucky มาแนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2013, 01:22:35 AM »
ยินดี ต้อน รับ ครับ เดี๋ยว เพื่อนๆ จะแวะเข้าไปเยี่ยม บ่อยๆ นะครับ
อย่าลืม มาแบ่ง ปันเทคนิคการเทรด ดีๆ ที่นี่ได้นะครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

squarelucky

Re: Squarelucky มาแนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2013, 01:28:32 AM »
ขอบคุณแอดมินมากๆ ที่ต้อนรับอย่างอบอุ่นนะครับ สำหรับเรื่องเทคนิคการเทรด ผมไม่ค่อยมีเยอะเลยครับ
ส่วนใหญ่ผมจะเทรดโดยดูจากภาพรวมกราฟทั้งวัน แล้วอาศัยการทำกำไรในตอนช่วงหน้าข่าวครับ
ยังไงแล้ว ผมจะพยายามหาอะไรมาโพสต์เท่าที่ผมพอรู้นะครับ เรื่อง EA หรือ Indicator ผมก็ไม่ค่อยได้ศึกษามากครับ  :)

*

admin

• 80,415
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2013, 01:45:54 AM »
อ้างจาก: squarelucky ที่ 12, สิงหาคม  2013, 01:28:32 AM
ขอบคุณแอดมินมากๆ ที่ต้อนรับอย่างอบอุ่นนะครับ สำหรับเรื่องเทคนิคการเทรด ผมไม่ค่อยมีเยอะเลยครับ
ส่วนใหญ่ผมจะเทรดโดยดูจากภาพรวมกราฟทั้งวัน แล้วอาศัยการทำกำไรในตอนช่วงหน้าข่าวครับ
ยังไงแล้ว ผมจะพยายามหาอะไรมาโพสต์เท่าที่ผมพอรู้นะครับ เรื่อง EA หรือ Indicator ผมก็ไม่ค่อยได้ศึกษามากครับ  :)

ครับ ยินดีมากครับ ผมอยาก ปรึกษา ท่าเกี่ยวกับ การ ตกแต่ง เวปบอร์ดอยู่ ครับ รุ้สึกว่า Theme ผมกับ ท่าน จะ อันเดียวกัน แต่ ผม ตกแต่ง ไม่เป็นเลย ไม่ทราบว่า พอจะมีคู่มือ หรือ คำแนะนำอะไร บ้าง ใหมครับ เกี่ยวกับ การ แต่ง บอร์ดให่ สวยเหมือน ของท่าน ครับ
;D ;D ;D
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

squarelucky

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2013, 02:27:26 AM »
ผมแนะนำเบื้องต้นได้นะครับ แต่ก่อนผมใช้บอร์ดของ discuz  ปรับแต่งบอร์ดง่าย เพราะผมนั่งเขียนเว็บเอง
โดยใช้ภาษาพื้นฐานพวก php html javascript ajax อะไรประมาณนี้นะครับ ไม่ได้ใช้ของ smf ครับ
สำหรับบอร์ดของ smf แล้ว หลักๆก็ต้องโหลดพวก mod (modification) เสริมนะครับ
ผมคิดว่าสงสัยเรื่องนี้คงจะคุยกันยาวแน่ๆเลยครับ ยังไงแล้ว อีเมล์ผมคือ
[email protected] ครับ หรือว่าถ้าไม่อยากแอดก็เข้ามาพูดคุยที่ห้องแชทเว็บผมได้นะครับ
หรือแอดมินเห็นว่าจะคุยกันอย่างไร ก็ตามนั้นก็ได้นะครับ  :)

*

myforexCenter

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2013, 11:41:00 AM »
หากต้องการเพือนอุดมการณ์เดียวกับ  เรื่องเทรด  ก็ยินดีต้อนรับ  รวมถึงน้อง ๆ อีกหลายคน น่ารักทุกท่านครับ

*

squarelucky

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2013, 11:44:55 AM »
อ้างจาก: myforexCenter ที่ 12, สิงหาคม  2013, 11:41:00 AM
หากต้องการเพือนอุดมการณ์เดียวกับ  เรื่องเทรด  ก็ยินดีต้อนรับ  รวมถึงน้อง ๆ อีกหลายคน น่ารักทุกท่านครับ

ขอบคุณมากครับ ผมก็รู้สึกว่าที่นี่ อบอุ่นดีครับ พูดจาก็มีอัธยาศรัยกันดีนะครับ  :)
ว่างๆผมจะเข้าไปดูเว็บบล๊อคให้ความรู้ของคุณ myforexCenter ผมเห็นโพสต์ที่ลายเซ็นต์ครับ

*

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2013, 11:55:32 AM »
ยินดีต้อนรับเสมอครับครับ

*

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13, สิงหาคม 2013, 06:29:52 PM »
รบกวนแนะนำทำบอร์ด  หน่อยสิครับ  เห็นว่าคุณทำสวยดี  แนะนำหน่อยครับ

*

squarelucky

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18, มกราคม 2014, 10:42:45 PM »
ผมโทษทีครับ ที่มาตอบกลับช้า นึกว่ากระทู้ตกไปและไม่มีคนมาโพสต์ตอบแล้วครับ
ผมยินดีให้คำแนะนำนะครับ ผมเองก็ไม่มีความรู้เรื่องทำเว็บบอร์ดมากหรอกครับ
ให้คนอื่นเขาติดตั้งให้อีกที ส่วนเรื่องการจัดวางหมวดหมู่ โลโก้ แบนเนอร์ ไอคอน ผมก็ศึกษาทำเองครับ
ยังไงพูดคุยกันได้นะครับ ติดต่อผมได้ที่เมล์ [email protected] ครับ

*

Prapakorn

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07, กุมภาพันธ์ 2014, 03:06:51 PM »
อยากเจอเยอะๆครับ นักเทรด Forex โดยเฉพาะคนที่สามารถทำกำไรได้อย่างยั่งยืน
ผมมือใหม่ประสบการณ์แค่ปีเดียว อยากได้แนวคิดและหลักการจากท่านๆ
เข้ามาแชร์กันเยอะๆ นะครับ