กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

ขอสอบถาม XM การฝาก , ถอนเงิน ครับ

• 17 replies
  • 20,774 views
*

economics

ขอสอบถาม XM การฝาก , ถอนเงิน ครับ
« เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2015, 10:20:15 AM »
ปกติผมฝากทาง เดบิต ของ ธนาคารกรุงเทพ  ต่อมาไม่สามารถฝากเงินได้แล้ว(ธนาคารบอกไม่สามารถฝากไปจำพวกเว็ปลงทุนได้)  ผมจึงหันไปใช้  Online Banking Thailand  (เหมือน Exness) เลยอยากถามว่า ฝากทางนี้ สามารถถอนเงินได้เหมือนฝากทางบัตรเดบิตหรือป่าวครับ  คือเงินทุนที่ฝากถอนทางที่เติมเข้ามา ส่วนผลกำไรผ่านทาง Bank อ่ะครับ

cheetah* cheetah*

*

admin

• 80,664
Re: ขอสอบถาม XM การฝาก , ถอนเงิน ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2015, 10:27:13 AM »
ได้ครับผม คือให้มองว่ามันคือเงินสดจาก ธนาคารครับ
ถ้าถอนก็ถอน เป็นเงินสดเข้า ธนาคารเช่นกันครับ
(TH)**

Review ถอนเงิน XM 1500$ ขั้นตอนการถอนเงินจาก XM ใช้เวลานานเท่าไหร่เร็วจริงใหม ถอนเงิน XM 2020

สวัสดีปี 2020 ครับ สำหรับสมาชิกทุกท่าน ทั้งที่ เทรด forex กับ XM หรือ เทรด กับ โบรกเกอร์ อื่นๆ วันนี้ หลังจากที่ แอดมินได้ Review การถอนเงินจาก Exness 1500$ กันมาแล้ว เมื่อวันเสาร์ที่ผ่าน มา วันนี้แอดมินมารีวิว ขั้นตอนการถอนเงิน จาก บัญชีเทรด XM และ ทดสอบความไวจากการถอนเงิน จาก บัญชีเทรด Forex XM ว่ามีความไวมากน้อยแค่ไหน เงินจะเข้าบัญชีธนาคาร ภายใน 24 ชั่วโมงหรือไม่หรืออาจจะไวกว่าที่คิดก็เป็นไปได้ตรงนี้ไม่ทราบจริงๆ นะครับ เพราะในขณะที่กำลังเขียนบทความนี้ แอดมิน ยังไม่ได้ทำการถอนเงินเลย ดังนั้น การทดสอบถอนเงินจาก XM ครั้งนี้เป็นการทดสอบที่ Real จริงๆ นะครับไม่มีการตกลงกับ โบรกเกอร์ XM ก่อนใดๆทั้งสิ้น หากช้าก็คือช้า หากไวก็คือไว โดยแอดมินจะใช้เวลา มาตรฐานตามเวลาในประเทศไทยเป็นบททดสอบนะครับ อาจจะเห็นการ Capture หน้าจอคอมพิวเตอร์ โดยดูที่เวลาถอน สำหรับขั้นตอนการถอนเงินจาก Personal Area ของ XM และ Capture หน้าจอเวลาเงินเข้าที่บัญชีธนาคาร ครับ เหตุที่ต้องทำการทดสอบนี้เนื่องจากว่า ปัจจุบันนี้ โบรกเกอร์ forex เข้ามาทำการตลาดในไทยกันเยอะครับ ทุกโบรกก็จะเคลมว่า เมื่อถอนจะได้เงินไวที่สุด และ XM ก็เป็นโบรกเกอร์ forex ยอดนิยม อันดับ 1 ที่คนไทยใช้กันครับดังนั้นจึงไม่พลาดที่ จะต้องรีวิวการถอนเงิน ให้ทุกท่าน ครับ ครับ แต่ ก่อนที่จะทำการถอนเงินจาก XM นั้นท่านต้องทราบข้อจำกัดของ การบริการจาก XM ในการถอนเงินก่อนนะครับ โดยมีข้อจำกัดดังนี้

ข้อที่ต้องรู้ก่อนทำการถอนเงินจาก บัญชีเทรด forex XM

1.XM ทำการถอนเงินได้ทุกวันนะครับ 24 ชั่วโมง จันทร์-อาทิตย์
    2.การถอนเงินจาก XM วันจันทร์-ศุกร์ จะได้รับเงินเข้าบัญชีธนาคารในประเทศไทย ภายใน 24 ชั่วโมง
       ถ้าถอนเงินวันศุกร์ เงินอาจจะเข้าวันอาทิตย์
    3.การถอนเงินจาก XM เสาร-อาทิตย์ จะได้รับในวันจันทร์
    4.การถอนเงินจาก XM สามารถถอนจำนวนเท่าไหร่ก็ได้ในครั้งเดียวไม่จำกัด
    5.กฏการถอนเงินของ โบรกเกอร์ forex ทุกโบรก รวมทั้ง XM ก็คือเงินเข้าทางไหนก็ต้องถอนออกทางนั้นก่อนให้ครบตามจำนวนที่ฝากมานะครับ
       หลังจากนั้นในส่วนของ กำไร ก็สามารถเลือกถอนเข้าทางไหนก็ได้ที่เราสะดวกเลย ครับ เช่น ถ้าฝากเงินผ่านบัตรเครดิต 30000 บาทก็ต้องถอนเงิน
        เข้าไปคืนที่ บัตรเครดิตนั้น 30000 บาทให้ครบก่อน ส่วนของกำไร จึงจะถอนเข้าทางไหนก็ได้ ครับ
    6.การถอนเงินครั้งแรกเข้าบัญชีธนาคารต้อง ส่งหน้า Book Bank หรือหน้าสมุดบัญชีะนาคารให้เจ้าหน้าที่ XM ตรวจสอบเพื่อยืนยันตัวตนก่อน
       จึงจะสามารถถอนเงินเข้าได้ เมื่อยืนยันครั้งแรกแล้วไม่ต้องยืนยันในครั้งต่อไปนอกจากเปลี่ยน หมายเลขบัญชี ธนาคารการถอนเงิน
    7.จากข้อ 4 แต่ตอนเงินเข้าบัญชีธนาคารทางโบรกเกอร์ จะย่อย Transaction มาให้แต่จะเข้าครบตามจำนวนที่ถอน
        เช่น เรากด ถอนเงิน 10000$ 300000 บาท ทาง XM จะโอนให้เรา 50000 บาท 6 ครั้ง

เมื่อเราทราบข้อจำกัด การถอนเงินกับ XM แล้ว ก็เริ่มทำการถอนเงินจาก XM กันเลยสำหรับท่านที่เทรด กับ XM ไม่ว่ากำไรหรือขาดทุนก็วิธีการเดียวกันนะครับ นอกจากท่านล้างพอร์ตไม่มีให้ถอน นะครับ

ขั้นตอนการถอนเงินจากบัญชี XM

1.ก่อนอื่น Login เข้าพื้นที่ ส่วนบุคคล XM ของท่านเองก่อน โดยเข้าไปที่ : https://my.xm.com/th/member/login

2. เมื่อ Login เข้าพื้นที่ ส่วนบุคคล XM แล้วก็จะเห็นบัญชีเทรดหลายบัญชี โดยเราจะเลือกถอนเงินจากบัญชีไหนเราก็สามารถเลือก Login บัญชีนั้นได้เลย นะครับ
    จากนั้นกด "ถอนเงิน" 9ตามรูปครับปุ่มไหนก็ได้ครับ

3.จากนั้นระบบจะพาให้เราไปเลือก วิธีการถอนเงิน นะครับ โดยตรงนี้ โดยแนะนำให้เลือกการ ถอนเงินผ่าน "Online Bank Transfer"
    นะครับเนื่องจากเป็นการถอนเงิน ผ่าน ธนาคารออนไลน์ในประเทศไทยจากนั้นกด "ถอนเงิน"

4.เข้าสู่หน้าการกรอกข้อมูลการถอนเงินจาก XM เข้าสู่ธนาคารออนไลน์ในประเทศไทยแล้วนะครับ จากนั้นให้ทำการเลือก
  1."ชื่อธนาคาร"เลือกธนาคาร โดยมี ธนาคารในประเทศไทยให้เลือกดังนี้
    Bangkok Bank คือ ธนาคารกรุงเทพ
    Bank of Ayuthaya คือ ธนาคารกรุงศรีอยุธยา
    Kasikorn Bank คือ ธนาคารกสิกรไทย
    Krungthai Bank คือ ธนาคารกรุงไทย
    Siam Commercial Bank คือ ธนาคารไทยพานิชย์
    TMB Bank Public Company Limited คือ ธนาคารทหารไทย

2."หมายเลขบัญชี"กรอกหมายเลขบัญชีธนาคาร ตรงนี้ต้องกรอกให้ครบถ้วนและถูกต้องนะครับ
    Remark :การถอนเงินครั้งแรกเข้าบัญชีธนาคารต้อง ส่งหน้า Book Bank หรือหน้าสมุดบัญชีะนาคารให้เจ้าหน้าที่ XM ตรวจสอบเพื่อยืนยันตัวตนก่อน
       จึงจะสามารถถอนเงินเข้าได้ เมื่อยืนยันครั้งแรกแล้วไม่ต้องยืนยันในครั้งต่อไปนอกจากเปลี่ยน หมายเลขบัญชี ธนาคารการถอนเงิน

3.จำนวนเงินที่ถอน (USD) คือจำนวนเงินที่ถอนที่เราต้องกรอก หน่วยเป็น ดอลล่าห์ โดยมี อัตราแลกเปลี่ยน ณ ขณะนั้นให้เราทราบว่าเราถอนไป ณ เวลานั้นเงินจะเข้าบัญชีเราเป็นเงินบาทมีมูลค่าเท่าใดตามอัตราแลกเปลี่ยน ณ เวลาที่ถอน

4. เมื่อกรอกข้อมูลและตรวจสอบข้อมูลการถอนเงินจาก XM ถูกต้องแล้วก็ ติ๊ก เครื่องหมายถูก เพื่อยืนยันการถอน

5.จากนั้นกด "ร้องขอ" เพื่อทำการถอนเงินจากบัญชีเทรด XMตามรูป

โดยจากอัตราแลกเปลี่ยนจะเห็นว่า 1 USD = 30.15 บาท ดังนั้นยอดเงินรวมที่จะเข้าต้องเป็น 1500x 30.15 = 45225 บาท

6.จากนั้นเงินจะถูกถอนออกจากบัญชีเทรดทันทีนะครับ จะสังเกตุเห็นว่ายอดเงินด้านบน ตรง Balance เหลือ เพียง 165.04$ จากเดิมที่ มี 1665.04$ นะครับ และเวลาที่ทำการกดถอนเงินจากบัญชีเทรด XM เรียบร้อยก็คือ เวลา 13.34 น.ตามเวลาประเทศไทย ครับ หรีอ บ่ายโมง สามสิบสี่ นาที

7.ระหว่างรอเราสามารถตรวจสอบ สถานะการถอนเงินจาก XM ว่า มีการอนุมัติ หรือ การ Cancle ได้ ที่ ถอนเงินและไปที่ ประวัตรการถอนเงิน ได้นะครับ

เป็นอันเสร็จสิ้นของการ Review ขั้นตอนถอนเงินจากบัญชีเทรด XM เรียบร้อยแล้วนะครับหลังจากนี้ก็รอ ทาง XM อนุมัติ และรอเงินเข้าบัญชีธนาคารของเรา นะครับ โดยหากระบบ XM อนุมัติ การถอนเงินแล้วจะมี E-mail แจ้งไปเตือนที่เมลล์เรา นะครับ เพื่อให้ทราบว่าเงินได้ อนุมัติ ถอนแล้ว จากนั้น เงินก็จะเข้าบัญชีธนาคาเราภายใน 24 ชั่วโมงนะครับ โดยส่วนมาก ระบบ จะนับเวลาการถอนเงินจากบัญชี XM จากเวลาที่เราทำรายการเสร็จสิ้นเลยนะครับ แล้วเงินก็จะเข้าบัญชีธนาคารเราตามจำนวน ตอนนี้เราก็รอครับ ว่าเงินจะเข้าตอนไหน แล้วจะมี Review การถอนเงินจาก XM กันต่อครับ

Update : ถอนเงินจากบัญชีเทรด XM เงินเข้าแล้วนะครับ

เมื่อ XM ได้อนุมติ การถอนเงินจะมี E-mail มาแจ้งตามด้านล่างนี้

โดย E-mail แจ้ง อนุมัติ เวลา 15.22 น.ตามเวลาประเทศไทย

เมื่อตรวจสอบไปที่ บัญชีธนาคาร TMB โดยตรวจสอบ ผ่าน Application TMB พบว่าเงินเข้าบัญชี ธนาคารเวลาา 15.23 น.

สรุปผลการทดลองถอนเงินจากบัญชีเทรด Forex XM ผ่าน ช่องทาง Thai Online Banking โดยเลือกใช้ ธนาคาร ทหารไทย TMB จำนวนเงิน 1500$ หรือ 45225 บาท ในวันจันทร์ เวลาทำการทั่วไปจะใช้ระยะเวลาในการ ถอนเงิน จนได้รับเงิน ทั้งสิ้น 1 ชั่วโมง 51 นาที และ ยังพบว่าอีก หลังจาก ได้รับการอนุมัติ การถอนทาง E-mail เงินจะเข้าบัญชี ธนาคาร โดยใช้ระยะเวลา เพียง 1 นาที เท่านั้น
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

economics

Re: ขอสอบถาม XM การฝาก , ถอนเงิน ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2015, 04:27:20 PM »
อ้างจาก: admin ที่ 30, พฤศจิกายน  2015, 10:27:13 AM
ได้ครับผม คือให้มองว่ามันคือเงินสดจาก ธนาคารครับ
ถ้าถอนก็ถอน เป็นเงินสดเข้า ธนาคารเช่นกันครับ
(TH)**

ขอถามครับ  เรื่องถอนเงิน
Local Thai Banks  //  Bank Wire Transfer    2วิธีนี้ต่างกันอย่างไงครับ  เห็นในตารางใช้เวลาเท่ากัน

*

admin

• 80,664
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2015, 05:59:59 PM »
อ้างจาก: economics ที่ 31, ธันวาคม  2015, 04:27:20 PM
อ้างจาก: admin ที่ 30, พฤศจิกายน  2015, 10:27:13 AM
(TH)**

ขอถามครับ  เรื่องถอนเงิน
Local Thai Banks  //  Bank Wire Transfer    2วิธีนี้ต่างกันอย่างไงครับ  เห็นในตารางใช้เวลาเท่ากัน

แตกต่าง กันที่ วิธีการ ครับ
Local bank Thai คือการโอนเงินจาก บช ของบุคคลที่อยู่ ในประเทศไทย ไปให้กับลูกค้า ที่ถอนเงินโดยตรงเลย โดยเมื่อคำนวณ เป็นเงินบาทเท่าไหร่ ก็จะโอนให้เท่านั้น พูดง่าย คือ โอนจากบุคคุล ตัวแทนโบรกเกอร์ ไปบัญชี ลูกค้าที่ถอน ซึ่งสำหรับใครที่เคยถอนของ Xm จะเห็นว่า เงินได้โอนมาจากชื่อของบุคคลที่ไม่ซ้ำกัน โดยปกติ จะใช้เวลา 24-48 ชม เวลาทำการ หลังจากได้ รับการอนุมัติ จาก Head office

Bankwire คือ การโอน ข้ามประเทศเข้ามา โดย จะโอน มาเป็นหน่วย USD นะครับเมื่อ มาถึงธนาคาร จะทำการ เปรียบเทียบ กับ อัตราแลกเปลี่ยน ขณะนั้น แล้วหักค่าธรรมเนียมตาม อัตราของธนาคาร โดยหักจากเงินที่โอนเข้ามานี่แหละ ครับ ปกติจะใช้เวลานานกว่า นะครับ 5-7 วัน 
ความแตกต่างก็ตามนี้ ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

sorana

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10, มกราคม 2016, 10:56:18 AM »
ผม มี พอร์ต  A ฝาก-ถอน ผ่าน  IB  แล้ว  ถ้า ต่อมา เปิด พอร์ต ภายใต้  admin เพิ่ม พอร์ตใหม่ นี้ ฝาก -  ถอน ผ่าน  web  xm  ได้เลย ใช่ไหม ครับ  แยก ต่างหาก
จาก พอร์ต  A  ถูกต้องไหมครับ

*

admin

• 80,664
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10, มกราคม 2016, 12:54:54 PM »
อ้างจาก: sorana ที่ 10, มกราคม  2016, 10:56:18 AM
ผม มี พอร์ต  A ฝาก-ถอน ผ่าน  IB  แล้ว  ถ้า ต่อมา เปิด พอร์ต ภายใต้  admin เพิ่ม พอร์ตใหม่ นี้ ฝาก -  ถอน ผ่าน  web  xm  ได้เลย ใช่ไหม ครับ  แยก ต่างหาก
จาก พอร์ต  A  ถูกต้องไหมครับ

ถูกต้อง ครับผม ผ่าน IBanking ครับ  (TH)**

*

sorana

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2016, 09:25:45 AM »
แล้ว ฝาก ถอน วัน เสาร์ อาทิตย์ ได้ หรือเปล่า ครับ  ที่  WEB ของ XM

*

admin

• 80,664
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2016, 11:37:03 AM »
อ้างจาก: sorana ที่ 20, กุมภาพันธ์  2016, 09:25:45 AM
แล้ว ฝาก ถอน วัน เสาร์ อาทิตย์ ได้ หรือเปล่า ครับ  ที่  WEB ของ XM

ทำรายการ. ฝากถอนได้ปกติครับ

ฝากจะเข้า บช เลย
ถอน. จะเข้าวันจันทร์ ครับ

*

sorana

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20, กุมภาพันธ์ 2016, 05:06:11 PM »
ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2018, 08:05:53 PM »
สอบถามครับ ทำเรื่องถอนเงินแล้ว
ทาง Xm แจ้งกลับมาว่าอนุมัติ แต่เงินไม่เข้า
จะติดตามได้ อย่างไรครับ
Add ช่วยตอบทีครับ เพราะปกติ ถ้า มีเมลย์ส่งมาเงินจะเข้าเลย

*

admin

• 80,664
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09, กุมภาพันธ์ 2018, 08:13:43 PM »
อ้างจาก: Chaiwat ที่ 09, กุมภาพันธ์  2018, 08:05:53 PM
สอบถามครับ ทำเรื่องถอนเงินแล้ว
ทาง Xm แจ้งกลับมาว่าอนุมัติ แต่เงินไม่เข้า
จะติดตามได้ อย่างไรครับ
Add ช่วยตอบทีครับ เพราะปกติ ถ้า มีเมลย์ส่งมาเงินจะเข้าเลย

ปกติ เมล ส่งมาแล้วเงินจะตามหลังมาภายใน 20 ชม ครับผม
คือ เนื่องจากวันศุกร์ คนถอนเยอะมากๆครับ ทุกคน วางแผนกันถอนตังไปเที่ยว เสาร์ อาทิตย์ ทำให้ หริมาณ การถอนเยอะมากครับ
ดังนั้น ถ้าถอน วันศุกร์ ต้องรอ หน่อย ครับ แต่ ยังไงเข้าแน่นอน ครับ
ถ้าเกิน 24 ชม ให้ แอดมินติดตามให้ได้ครับ
(TH)**

*

ศราวุธ-พิ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04, มีนาคม 2019, 09:32:24 AM »
ผมฝากเงินแล้วเงินไม่เข้าติดต่อใครได้ครับ
0806133080
ติดต่อกลับด้วยครับ

*

admin

• 80,664
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04, มีนาคม 2019, 09:47:52 AM »
อ้างจาก: ศราวุธ พิมพ์พล หลุยส์. ที่ 04, มีนาคม  2019, 09:32:24 AM
ผมฝากเงินแล้วเงินไม่เข้าติดต่อใครได้ครับ
0806133080
ติดต่อกลับด้วยครับ

ID บัญชีเทรด XM อะไร ครับผม
(TH)**

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2019, 01:12:20 PM »
ผมถอนเงินไปตั้งแต่วันศุกร์ ตอนนี้เงินยังไม่เข้าเลยครับ
ID: 24119440

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2019, 06:44:47 PM »
แอดครับ สอบสถิติหน่อยครับ ว่าถอนอะไรเร็วสุด ถอนอะไรไม่เคยมีปัญหาเลยครับ

ถอนทางใหนเร็วที่สุด (1-5 นาที)
ถอนทางใหนเร็วที่สุด (1 ชม-24ชม)
ถอนทางใหนช้าที่สุด (หลายวัน)

ถอนทางใหนไม่เคยมีปัญหาเลย
ถอนทางใหนปัญหาน้อยมาก
ถอนทางใหนมีปัญหาบ่อยมาก

พวกออนไลน์เข้าบัญชีเร็วใหมครับ netteller skrill webmoney

รับบจริงๆไม่ได้อัตโนมัติวิ่งโอนให้ทันทีใช่ใหมครับ ต้องมีคนมาคลิกอนุมัติก่อน