กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แจกฟรี (สำหรับมือใหม่) ระบบเทรดกราฟ " Youngfun - Thunderbird "

• 135 replies
  • 138,225 views
*

kittil

Re: แจกฟรี (สำหรับมือใหม่) ระบบเทรดกราฟ " Youngfun - Thunderbird "
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2015, 09:14:37 AM »
ขอบคุณมากๆเลยะครับ มีกำลังเทรดขึ้นเยอะเลย จะเอามาสร้างกำไรให้เป็นรายได้เสริมครับ

ขอให้มีความสุข ความเจริญ ยิ่งๆขึ้นไป สุขภาพแข็งแรงครับท่าน

(TH)** (TH)** (TH)**

*

pitakllll

Re: แจกฟรี (สำหรับมือใหม่) ระบบเทรดกราฟ " Youngfun - Thunderbird "
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2015, 10:11:39 AM »
ขอบคุณมากเลยครับ Thor 1 thank**

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2015, 11:00:26 AM »
semafor
infocator
fractals

ทำงานเหมือนกันไหมครับ

*

so1978

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2015, 03:57:43 PM »
ขอบคุณค่ะ  ท่าน Youngfun  Thor 1    (TH)** (TH)**
็Hip**  thank**

*

ํYoungfun

• 813
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2015, 04:27:49 PM »
อ้างจาก: crazysnip ที่ 14, พฤศจิกายน  2015, 11:00:26 AM
semafor
infocator
fractals

ทำงานเหมือนกันไหมครับ

ลักษณะเดียวกันครับ เตือนหรือบงบอกให้เราระวังว่ากราฟใกลัจะกลับตัวไปในทิศทางตรงกันข้าม
ยิ่งถ้ามันเข้าใกล้แนวรับ แนวต้านสำคัญๆ

*

joninton

• 1,330
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2015, 06:03:51 PM »
ขอบคุณท่านYoungfun มากๆเลยครับ

*

mnet01

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2015, 07:05:27 PM »
สวัสดีครับพี่ๆ ขออนุญาตสอบถามครับ  ดังนี้

1.  SELL หรือ BUY  1stSELL TARGET   2nd TARGET  มันมีเส้นให้ไหมครับว่าถึงเส้นนี้เป็น 1st SELL TARGET แล้ว หรือถ้าไม่มี ก็เข้าเราตัดสินใจขายเองเลยใช่ไหมครับ

2. จากภาพเส้นเทนลาย ที่ชี้ขึ้นไปเราต้องขีดเองหรือว่าโปรแกรมขีดให้ครับ หรือว่าผมเอาสองอินดีเคเตอร์มารวมกันมันเลยหายไปครับ เมื่อวานดูไม่เป็น
ลองใช้มั่วไปมั่วมา โดนเลย  50 $  xz55** xz55** xz55** xz55** เดียวต้องถามให้ชัวๆก่อน ครับ

3. ยังงงๆกับเส้น TP  กับ Price Action ครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ จะทำความเข้าใจกับอินดี้ของพี่ให้เข้าใจมีเวลาทำการบ้าน อีก 1 วัน  xc7* xc7* xc7*

หวังว่าวันจันทร์จะปิด + สักวัน  xc6* xc6*

*

beakjozeph

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2015, 07:56:19 PM »
ตอบแทนละกันนะครับเผื่อ จขกท.ยังไม่ว่าง
1. มันไม่มีเส้นมาให้ครับ มีarea เป็น targrt แบบคร่าวๆมาให้ / ซึ่งทาน youngfun ใส่ indicator fibo มาให้เพื่อเป็นแนวในการเข้า ณ จุดนั้นๆครับ
2.เส้นดังกล่าว มันขีดมาเองครับ น่าจะเป็น indicator demark_trend line
   3.1เส้นเขียวที่ 1 ผมมองไม่ชัดครับ (รอจขกท.)
   3.2เส้นเขียวสอง เป็น trendline มาขีดกำกับให้ครับ  ถ้าทะลุไปด้านไหน โอกาศขึ้นต่อ หรือล่งต่อ ก็ยิ่งสูง
็Hip**

*

beakjozeph

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2015, 07:58:17 PM »
อ้างจาก: beakjozeph ที่ 14, พฤศจิกายน  2015, 07:56:19 PM
ตอบแทนละกันนะครับเผื่อ จขกท.ยังไม่ว่าง
1. มันไม่มีเส้นมาให้ครับ มีarea เป็น targrt แบบคร่าวๆมาให้ / ซึ่งทาน youngfun ใส่ indicator fibo มาให้เพื่อเป็นแนวในการเข้า ณ จุดนั้นๆครับ
2.เส้นดังกล่าว มันขีดมาเองครับ น่าจะเป็น indicator demark_trend line
   3.1เส้นเขียวที่ 1 ผมมองไม่ชัดครับ (รอจขกท.)
   3.2เส้นเขียวสอง เป็น trendline มาขีดกำกับให้ครับ  ถ้าทะลุไปด้านไหน โอกาศขึ้นต่อ หรือล่งต่อ ก็ยิ่งสูง

ลองดูรูป แล้วแยกเป็นส่วนๆ ที่มันซ้อนกัน คงประมานนี้ครับ
็Hip**

*

mnet01

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2015, 12:33:01 AM »
จากการมโนของเม่าน้อยอย่างผม ไม่รู้จะใช่รึป่าวนะครับ

1.เส้น TP คือเส้น เขียวหนาๆใหญ่ๆ ใช่ไหมครับ และทำไมมันอยู่สูงจังมันมีหน้าที่ทำอะไรครับ  ถ้า TP แบบตั้งให้ขายอัตโนมัติแบบนั้นใช่รึป่าวครับ
ถ้าใช่ กว่าจะไปถึงแย่เลย

2. เส้นเขียวเล็กๆคือเส้นสัญญาน ไว้โดดเข้า หรือ โดดออกใช่ไหมครับ

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

ผมกลับไปนั่งอ่านละจด ทบทวนอีกรอบ น่าจะใช่ละ เส้นที่ผมชี้ด้านบน หนาๆคือ TP ไว้เป็นจุดเป้าหมาย แต่ถ้าจะตัดสินใจขาย ก็มีเส้นเล็กๆคือ price action ประกอบการตัดสินใจอีกที และมีการแบ่งการขายเป็น Taget 1 Taget 2 อีกทีใช่ไหมครับ โดยรวมเริ่มเข้าใจไปมากกว่า 70 % ละครับ
ใครยัง งงๆอยู่แบบผม เอาปากกากับกระดาษมาจดเลยครับ วันนี้ผมนั่งอ่านมา ตั้งกะเช้า อ่านไปทั้งหมด 9 รอบ มารอบนี้จด ถึงจะเข้าใจมากขึ้น
แต่ต้องรอพี่ แกมาตอบอีกครั้งเพื่อความชัว

*

ํYoungfun

• 813
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2015, 07:47:01 AM »
ก็เข้าใจถูกแล้วประมาณนั้นน่ะครับ สำหรับ Indy (DTT)
แต่เดียวผมจะไปทำอธิบายเพิ่มในหัวข้อกระทู้ให้ครับ

แต่ไอ้ตัวกราฟ ที่มี Dolly นี่ ผมแนะนำว่า ให้ใช้เข้าทำ Action ราคาที่  TF  M15  นะครับ
และเปิด Order อ้างอิงที่ราคา Open line  เป็นหลัก จะปลอดภัยครับ

*

admin

• 80,404
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2015, 09:46:03 AM »
วันนี้ ได้นั่ง อ่าน และ ลง Indicator ทั้งหมดเต็มๆ ใช้งาน ง่าย มากๆเลย ครับ
ขอบคุณ ท่าน Youngfun สำหรับ การแบ่งปัน ระบบดีๆ สำหรับการทำกำไร ครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

mnet01

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2015, 09:47:50 AM »
อ้างจาก: ํYoungfun ที่ 15, พฤศจิกายน  2015, 07:47:01 AM
ก็เข้าใจถูกแล้วประมาณนั้นน่ะครับ สำหรับ Indy (DTT)
แต่เดียวผมจะไปทำอธิบายเพิ่มในหัวข้อกระทู้ให้ครับ

แต่ไอ้ตัวกราฟ ที่มี Dolly นี่ ผมแนะนำว่า ให้ใช้เข้าทำ Action ราคาที่  TF  M15  นะครับ
และเปิด Order อ้างอิงที่ราคา Open line  เป็นหลัก จะปลอดภัยครับ

ให้ใช้แท่ง M15 เป็นหลักในการเข้าหรอครับ แต่ออกในราคาเปิดตลาด ใช้ตายตัวไหมครับพี่ หรือว่าแค่เฉพาะวันจันทร์ อย่าด่าผมนะผมโง่ไปหน่อย  x*/2 x*/2

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

*

ํYoungfun

• 813
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2015, 11:05:06 AM »
อ้างจาก: admin ที่ 15, พฤศจิกายน  2015, 09:46:03 AM
วันนี้ ได้นั่ง อ่าน และ ลง Indicator ทั้งหมดเต็มๆ ใช้งาน ง่าย มากๆเลย ครับ
ขอบคุณ ท่าน Youngfun สำหรับ การแบ่งปัน ระบบดีๆ สำหรับการทำกำไร ครับ

ท่าน Admin คงเห็นแล้วนะครับว่าที่วันศุกร์มันเด้งขึ้น
มันอยู่ใน  %Zone  Rebound สวิง High  ของ Indy Dolly Graphics 17  เขาทั้งนั้น  (ของคนอื่นง่ะผมแค่เอามา มิกให้มือใหม่เขาใช้กันง่ายๆ......อิอิ)

*

ํYoungfun

• 813
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 15, พฤศจิกายน 2015, 11:19:20 AM »
อ้างจาก: เม่าน้อยหัดบิน(อยู่บนดอย)^_^ ที่ 15, พฤศจิกายน  2015, 09:47:50 AM
อ้างจาก: ํYoungfun ที่ 15, พฤศจิกายน  2015, 07:47:01 AM

ให้ใช้แท่ง M15 เป็นหลักในการเข้าหรอครับ แต่ออกในราคาเปิดตลาด ใช้ตายตัวไหมครับพี่ หรือว่าแค่เฉพาะวันจันทร์ อย่าด่าผมนะผมโง่ไปหน่อย  x*/2 x*/2

(TH)** (TH)** (TH)** (TH)** (TH)**

ราคาเปิดประจำวัน Daily_Open_Line  เนี้ยะมันเป็น Indy ที่แสดงราคาเปิดตลาดในแต่ละวันครับ
อย่างเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาเนี้ยะ ที่ราคามันลงก็คือมันจะพยายามลงไปหาราคา Open  ของวันก่อน
เสร็จแล้วรอข่าวบ้างอะไรบ้าง  ราคาต่อมามันก็จะพยายามกลับขึ้นไปหา ราคาเปิดประจำวัน Daily_Open_Line 
คือราคาเปิดตลาดของมันเองในวันนั้นน่ะครับ....