traderider forex ไทย

มีคนเคยใช้ไหมครับ allin5 Plus ts เป็นอย่างไรบ้าง ผมกำลังลองอยู่

• 36 replies
  • 4706 views

*

ออฟไลน์ เม่าน้อยหัดบิน(อยู่บนดอย)^_^

• 1,123
  • 46
  • "อยู่ให้รอดก่อน แล้วค่อยทำกำไร" --จอร์จ โซรอส--
ผมเข้าไปดูมาแล้ว AI ติดดอย หนักมาก  xz55** xz55** xz55**

*

ออฟไลน์ kusitnas

• **
  • 108
  • 1
มาเฉลยนะครับ

จากที่ถามมาว่ารันที่ TF ไหน ขอตอบว่า M1 ครับ
ส่วนการตั้งค่า ขอบอกก่อนนะครับว่า การตั้งค่าเดียวกัน ไม่เหมาะกับทุกโบรกนะครับ
ของผมรันโบรก exness นะครับ

และเรื่องติดดอย ก่อนหน้านี้ ก็ติดแล้วครับ ใจร่มๆ รอไป ถ้าปิดไม่ได้ ก็ล้างครับ  xc8*
ส่วนนึง คือ ตั้งแต่เปิดรันมา ผมได้ฝาก และถอนคืนทั้งหมด และกำไรนิดหน่อยแล้ว
ที่เหลือทั้งหมด คือกำไร และการตั้งค่านี้ รองรับ การวิ่งผิดทาง ได้ประมาณ 1200-1300 (ทศนิยมตำแหน่งที่ 5) นะครับ
ดังนั้น ตอนนี้ ผิดไปประมาณ 1000 จุด ก็ไม่เป็นไรครับ และจากเงิน 200 เปิดที่ 0.02 ถ้าปรับ เป็น 0.01 จะรับการวิ่งผิดทางได้ถึง 1500 -1700 เลยครับ
ประเด็นนึงคือ ได้ทุนคืนแล้ว ที่เหลือ ชิวๆ ถ้าขยายต่อได้ก็ดี ถ้าไม่ได้ก็เอาใหม่

ขอบคุณครับ

ขอถามอีกนิดนะครับ ว่าทำไมท่านถึงเลือกใช้ tf1กับ อยากให้ท่านแชร์ setting หน่อยครับ ผมจะได้เอไป bt เทียบกับ setting อื่นๆ ที่ผม set ไว้ครับ  ขอบคุณมากๆครับ

*

• **
  • 108
  • 1
ขอถามอีกนิดนะครับ ว่าทำไมท่านถึงเลือกใช้ tf1กับ อยากให้ท่านแชร์ setting หน่อยครับ ผมจะได้เอไป bt เทียบกับ setting อื่นๆ ที่ผม set ไว้ครับ  ขอบคุณมากๆครับ

เหตุผลที่ใช้ TF1 คือ เวลา BT มันตอบสนองกับราคาได้ตรงกว่าครับ
ส่วน Setting ตอนนี้ ผมมีประมาณ 4 แบบ เพราะผม ทำการ BT เรื่อยๆ อย่างน้อยสัปดาห์ ละครั้งครับ
ถ้าอยากแลกกัน ส่งมาทาง อินบ๊อกซ์ได้ครับ
อีกอย่าง EA อย่างไร ต้องคอยดูด้วยนะครับ ปล่อยเลยเด๋วตายง่าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18, พฤศจิกายน 2015, 04:53:39 PM โดย kusitnas »

*

• **
  • 108
  • 1
สรุปสภาพล่าสุด

ตอนนี้ที่เคยติดดอยไว้ ก็ได้ หลุดแล้วนะครับ
โดยการตั้งค่าของเราทำให้ระหว่างลุ้น อีเอ ช่วยเพิ่มให้จนผม กล้าตัดขาดทุนไปนะครับ
เป้าผม ง่ายๆ ขอวันละ 1 เปอร์ก็พอใจแล้ว
ดังนั้น เริ่มต้นมีอยู่ 200 ณ วันที่ 13 พ.ย. 2558
ตอนนี้ เป็น 300 ณ 20 พ.ย. 2558
พอใจแล้วครับ จึงตัดๆ ไปจะได้ไม่ค้างออเดอร์ไว้
ผมตั้งค่าให้อีเอ ลากให้ผม รอดนานๆ และระหว่างนั้น ก็ยังปิดบางออเดอร์ทำกำไรมาทบได้บ้างครับ
ดีไม่ดี สิ้นเดือน ได้ถอนมาอีก 200 เหรียญนะครับ หวังไว้
ขอบคุณครับ

*

ออฟไลน์ haze

• *
  • 36
  • 0
ไม่ทราบว่าใช้กับคู่ไหนครับผม

thank**

*

• **
  • 108
  • 1
ไม่ทราบว่าใช้กับคู่ไหนครับผม

thank**

ผมใช้ EU คู่เดียวครับ

*

• **
  • 108
  • 1
ตอนนี้ ผมได้ทำการแตกบัญชีเพิ่มแล้วนะครับ และคงรัน EA ตัวเดิม แต่ได้ทำการเปลี่ยน SET FILE ใหม่
ใครสนใจดูผลได้ตามนี้ครับ
Exness Real 1
143234
Password1

*

ออฟไลน์ ํYoungfun

• 813
  • 380
ตอนนี้ ผมได้ทำการแตกบัญชีเพิ่มแล้วนะครับ และคงรัน EA ตัวเดิม แต่ได้ทำการเปลี่ยน SET FILE ใหม่
ใครสนใจดูผลได้ตามนี้ครับ
Exness Real 1
143234
Password1
thank**  เดียวจะไปดูครับ

ลองโหลดไป bt แล้วครับ
ยังงงๆกับคำสั่งของบอท/แต่โดยรวม ผล bt ออกมาดีครับ
ถ้ายังไง ไม่เป็นการรบกวน ช่วยอธิบายแต่ละคำสั่งด้วยได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

ตอนนี้ที่เคยติดดอยไว้ ก็ได้ หลุดแล้วนะครับ
โดยการตั้งค่าของเราทำให้ระหว่างลุ้น อีเอ ช่วยเพิ่มให้จนผม กล้าตัดขาดทุนไปนะครับ
เป้าผม ง่ายๆ ขอวันละ 1 เปอร์ก็พอใจแล้ว
ดังนั้น เริ่มต้นมีอยู่ 200 ณ วันที่ 13 พ.ย. 2558
ตอนนี้ เป็น 300 ณ 20 พ.ย. 2558
พอใจแล้วครับ จึงตัดๆ ไปจะได้ไม่ค้างออเดอร์ไว้
ผมตั้งค่าให้อีเอ ลากให้ผม รอดนานๆ และระหว่างนั้น ก็ยังปิดบางออเดอร์ทำกำไรมาทบได้บ้างครับ
ดีไม่ดี สิ้นเดือน ได้ถอนมาอีก 200 เหรียญนะครับ หวังไว้
ขอบคุณครับ

*

• **
  • 108
  • 1
ยังงงๆกับคำสั่งของบอท/แต่โดยรวม ผล bt ออกมาดีครับ
ถ้ายังไง ไม่เป็นการรบกวน ช่วยอธิบายแต่ละคำสั่งด้วยได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

EA ตัวนี้ ทำงานแบบเบิ้ลล๊อตนะครับ เราสามารถกำหนด ล๊อตเริ่มต้นได้ 2 แบบ คือคิดเป็นเปอร์เซ็นต์เงินทุน กับ ล๊อตตายตัว
และกำไร เราก็กำหนดได้เช่นกัน

*

ออฟไลน์ Within

• **
  • 88
  • 0
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

EA ตัวนี้ ทำงานแบบเบิ้ลล๊อตนะครับ เราสามารถกำหนด ล๊อตเริ่มต้นได้ 2 แบบ คือคิดเป็นเปอร์เซ็นต์เงินทุน กับ ล๊อตตายตัว
และกำไร เราก็กำหนดได้เช่นกัน

รอบกวนขอดู setting หน่อยครับ แล้วการตั้งค่าแบบ เบิ้ลล๊อตตามเงินทุนตั้งตรงไหนครับ  ขอบคุณครับ

xc7*
คำสั่งมันเยอะจนผมงง อะครับ ไม่รู็จะปรับอะไรดี  จขกท. หรือใครช่วยอธิบายได้ไหมครับ  thank**
 T*/-

*

ออฟไลน์ Rich

• *
  • 6
  • 0
ขอความกรุณา ช่วยปนะนำผมทีครับ ผมมือใหม่ ไม่รู้ว่าต้องทำอะไรบ้าง เกี่ยวกับ ea อ่ะครับ

*

• **
  • 108
  • 1
  xc7*
คำสั่งมันเยอะจนผมงง อะครับ ไม่รู็จะปรับอะไรดี  จขกท. หรือใครช่วยอธิบายได้ไหมครับ  thank**
 T*/-

AutoLots: ตั้งล๊อตแบบอัตโนมัติ [true, false]
RiskPercent: ถ้า AutoLots เป็น true ให้ตั้งล๊อตตามความเสี่ยงนี้ [1.0 คือ เสี่ยง 1 เปอร์เซ็นต์]
start_lot: ถ้า AutoLots เป็น false ให้ตั้งล๊อตตามนี้
range: คือระยะในการเบิ้ล
level: คือจำนวนไม้ในการเบิ้ล
..
...
....
hedge: คือการตั้ง hedge อันนี้แนะนำเลยให้ตั้งเป็น true
hedge_start: คือให้เริ่มเฮดจ์ที่ไม้ไหม อันนี้แนะนำเลยให้ตั้งเป็น 2

Tags:

เครื่องมือเทรด Forex

ข่าว Forex กราฟ Forex EURUSD GBPUSD GBPJPY ตารางข่าว Forex

เครื่องมือเทรดทองคำ

ราคาทอง วันนี้ ราคาทอง ย้อนหลัง SPDR ล่าสุด กราฟราคาทองคำ วิเคราะห์ ราคาทอง ข่าว ราคาทองคำ ข่าว ราคาน้ำมัน

โบรคเกอร์ Forex

XM Exness FBS Nordfx Pepperstone Land-FX Admiral Markets