กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

มีคนเคยใช้ไหมครับ allin5 Plus ts เป็นอย่างไรบ้าง ผมกำลังลองอยู่

• 36 replies
  • 8,967 views
*

mnet01

ผมเข้าไปดูมาแล้ว AI ติดดอย หนักมาก  xz55** xz55** xz55**

มาเฉลยนะครับ

จากที่ถามมาว่ารันที่ TF ไหน ขอตอบว่า M1 ครับ
ส่วนการตั้งค่า ขอบอกก่อนนะครับว่า การตั้งค่าเดียวกัน ไม่เหมาะกับทุกโบรกนะครับ
ของผมรันโบรก exness นะครับ

และเรื่องติดดอย ก่อนหน้านี้ ก็ติดแล้วครับ ใจร่มๆ รอไป ถ้าปิดไม่ได้ ก็ล้างครับ  xc8*
ส่วนนึง คือ ตั้งแต่เปิดรันมา ผมได้ฝาก และถอนคืนทั้งหมด และกำไรนิดหน่อยแล้ว
ที่เหลือทั้งหมด คือกำไร และการตั้งค่านี้ รองรับ การวิ่งผิดทาง ได้ประมาณ 1200-1300 (ทศนิยมตำแหน่งที่ 5) นะครับ
ดังนั้น ตอนนี้ ผิดไปประมาณ 1000 จุด ก็ไม่เป็นไรครับ และจากเงิน 200 เปิดที่ 0.02 ถ้าปรับ เป็น 0.01 จะรับการวิ่งผิดทางได้ถึง 1500 -1700 เลยครับ
ประเด็นนึงคือ ได้ทุนคืนแล้ว ที่เหลือ ชิวๆ ถ้าขยายต่อได้ก็ดี ถ้าไม่ได้ก็เอาใหม่

ขอบคุณครับ

*

sirawitsunya

ขอถามอีกนิดนะครับ ว่าทำไมท่านถึงเลือกใช้ tf1กับ อยากให้ท่านแชร์ setting หน่อยครับ ผมจะได้เอไป bt เทียบกับ setting อื่นๆ ที่ผม set ไว้ครับ  ขอบคุณมากๆครับ

อ้างจาก: sirawitsunya ที่ 18, พฤศจิกายน  2015, 04:35:35 PM
ขอถามอีกนิดนะครับ ว่าทำไมท่านถึงเลือกใช้ tf1กับ อยากให้ท่านแชร์ setting หน่อยครับ ผมจะได้เอไป bt เทียบกับ setting อื่นๆ ที่ผม set ไว้ครับ  ขอบคุณมากๆครับ

เหตุผลที่ใช้ TF1 คือ เวลา BT มันตอบสนองกับราคาได้ตรงกว่าครับ
ส่วน Setting ตอนนี้ ผมมีประมาณ 4 แบบ เพราะผม ทำการ BT เรื่อยๆ อย่างน้อยสัปดาห์ ละครั้งครับ
ถ้าอยากแลกกัน ส่งมาทาง อินบ๊อกซ์ได้ครับ
อีกอย่าง EA อย่างไร ต้องคอยดูด้วยนะครับ ปล่อยเลยเด๋วตายง่าย

สรุปสภาพล่าสุด

ตอนนี้ที่เคยติดดอยไว้ ก็ได้ หลุดแล้วนะครับ
โดยการตั้งค่าของเราทำให้ระหว่างลุ้น อีเอ ช่วยเพิ่มให้จนผม กล้าตัดขาดทุนไปนะครับ
เป้าผม ง่ายๆ ขอวันละ 1 เปอร์ก็พอใจแล้ว
ดังนั้น เริ่มต้นมีอยู่ 200 ณ วันที่ 13 พ.ย. 2558
ตอนนี้ เป็น 300 ณ 20 พ.ย. 2558
พอใจแล้วครับ จึงตัดๆ ไปจะได้ไม่ค้างออเดอร์ไว้
ผมตั้งค่าให้อีเอ ลากให้ผม รอดนานๆ และระหว่างนั้น ก็ยังปิดบางออเดอร์ทำกำไรมาทบได้บ้างครับ
ดีไม่ดี สิ้นเดือน ได้ถอนมาอีก 200 เหรียญนะครับ หวังไว้
ขอบคุณครับ

*

haze

ไม่ทราบว่าใช้กับคู่ไหนครับผม

thank**

อ้างจาก: haze ที่ 21, พฤศจิกายน  2015, 05:45:09 PM
ไม่ทราบว่าใช้กับคู่ไหนครับผม

thank**

ผมใช้ EU คู่เดียวครับ

ตอนนี้ ผมได้ทำการแตกบัญชีเพิ่มแล้วนะครับ และคงรัน EA ตัวเดิม แต่ได้ทำการเปลี่ยน SET FILE ใหม่
ใครสนใจดูผลได้ตามนี้ครับ
Exness Real 1
143234
Password1

*

ํYoungfun

• 813
อ้างจาก: kusitnas ที่ 30, พฤศจิกายน  2015, 07:49:36 PM
ตอนนี้ ผมได้ทำการแตกบัญชีเพิ่มแล้วนะครับ และคงรัน EA ตัวเดิม แต่ได้ทำการเปลี่ยน SET FILE ใหม่
ใครสนใจดูผลได้ตามนี้ครับ
Exness Real 1
143234
Password1
thank**  เดียวจะไปดูครับ

*

beakjozeph

ลองโหลดไป bt แล้วครับ
ยังงงๆกับคำสั่งของบอท/แต่โดยรวม ผล bt ออกมาดีครับ
ถ้ายังไง ไม่เป็นการรบกวน ช่วยอธิบายแต่ละคำสั่งด้วยได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

อ้างจาก: kusitnas ที่ 20, พฤศจิกายน  2015, 04:23:41 PM

ตอนนี้ที่เคยติดดอยไว้ ก็ได้ หลุดแล้วนะครับ
โดยการตั้งค่าของเราทำให้ระหว่างลุ้น อีเอ ช่วยเพิ่มให้จนผม กล้าตัดขาดทุนไปนะครับ
เป้าผม ง่ายๆ ขอวันละ 1 เปอร์ก็พอใจแล้ว
ดังนั้น เริ่มต้นมีอยู่ 200 ณ วันที่ 13 พ.ย. 2558
ตอนนี้ เป็น 300 ณ 20 พ.ย. 2558
พอใจแล้วครับ จึงตัดๆ ไปจะได้ไม่ค้างออเดอร์ไว้
ผมตั้งค่าให้อีเอ ลากให้ผม รอดนานๆ และระหว่างนั้น ก็ยังปิดบางออเดอร์ทำกำไรมาทบได้บ้างครับ
ดีไม่ดี สิ้นเดือน ได้ถอนมาอีก 200 เหรียญนะครับ หวังไว้
ขอบคุณครับ

อ้างจาก: beakjozeph ที่ 01, ธันวาคม  2015, 01:20:19 AM
ยังงงๆกับคำสั่งของบอท/แต่โดยรวม ผล bt ออกมาดีครับ
ถ้ายังไง ไม่เป็นการรบกวน ช่วยอธิบายแต่ละคำสั่งด้วยได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

อ้างจาก: kusitnas ที่ 20, พฤศจิกายน  2015, 04:23:41 PM

ขอบคุณครับ

EA ตัวนี้ ทำงานแบบเบิ้ลล๊อตนะครับ เราสามารถกำหนด ล๊อตเริ่มต้นได้ 2 แบบ คือคิดเป็นเปอร์เซ็นต์เงินทุน กับ ล๊อตตายตัว
และกำไร เราก็กำหนดได้เช่นกัน

อ้างจาก: kusitnas ที่ 02, ธันวาคม  2015, 05:43:24 AM
อ้างจาก: beakjozeph ที่ 01, ธันวาคม  2015, 01:20:19 AM
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ

EA ตัวนี้ ทำงานแบบเบิ้ลล๊อตนะครับ เราสามารถกำหนด ล๊อตเริ่มต้นได้ 2 แบบ คือคิดเป็นเปอร์เซ็นต์เงินทุน กับ ล๊อตตายตัว
และกำไร เราก็กำหนดได้เช่นกัน

รอบกวนขอดู setting หน่อยครับ แล้วการตั้งค่าแบบ เบิ้ลล๊อตตามเงินทุนตั้งตรงไหนครับ  ขอบคุณครับ

*

beakjozeph

xc7*
คำสั่งมันเยอะจนผมงง อะครับ ไม่รู็จะปรับอะไรดี  จขกท. หรือใครช่วยอธิบายได้ไหมครับ  thank**
T*/-

*

Rich

ขอความกรุณา ช่วยปนะนำผมทีครับ ผมมือใหม่ ไม่รู้ว่าต้องทำอะไรบ้าง เกี่ยวกับ ea อ่ะครับ

อ้างจาก: beakjozeph ที่ 05, ธันวาคม  2015, 10:49:46 PM
  xc7*
คำสั่งมันเยอะจนผมงง อะครับ ไม่รู็จะปรับอะไรดี  จขกท. หรือใครช่วยอธิบายได้ไหมครับ  thank**
T*/-

AutoLots: ตั้งล๊อตแบบอัตโนมัติ [true, false]
RiskPercent: ถ้า AutoLots เป็น true ให้ตั้งล๊อตตามความเสี่ยงนี้ [1.0 คือ เสี่ยง 1 เปอร์เซ็นต์]
start_lot: ถ้า AutoLots เป็น false ให้ตั้งล๊อตตามนี้
range: คือระยะในการเบิ้ล
level: คือจำนวนไม้ในการเบิ้ล
..
...
....
hedge: คือการตั้ง hedge อันนี้แนะนำเลยให้ตั้งเป็น true
hedge_start: คือให้เริ่มเฮดจ์ที่ไม้ไหม อันนี้แนะนำเลยให้ตั้งเป็น 2