กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

แนะนำ Indicator สำหรับเทรดสั้น สำหรับมือใหม่ครับ

• 4 replies
  • 7,125 views
ออกตัวก่อนน่ะครับว่าผมก็มือใหม่ ด้วยความมือใหม่ก็เลยหาระบบเทรดที่มันง่ายๆมาใช้ เลยไปเจอของท่าน Yungfun ที่แจกมาพร้อม The Lack
Indicator ที่จะแนะนำคือ Infocator ครับ

วิธีใช้ง่ายๆเลยครับ   ใต้แท่งเทียนเป็นดาวแดงมันจะขึ้น   บนแท่งเทียนเป็นดาวเหลืองมันจะลง
ให้ซื้อตรงข้ามกัน
เก็บสั้นๆตาม Time frame ที่ใช้ครับ

ถ้าซื้อแล้วดาวหายไป    ให้ SL เลยครับ รอเข้าไหม่

ลองเล่นกับ Demo ดูก่อนน่ะครับ
cheetah3*

*

itthipong

Re: แนะนำ Indicator สำหรับเทรดสั้น สำหรับมือใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2015, 06:40:15 PM »
ลองกดโหลดไปใช้ ขึ้นแต่ MACD ครับ ไม่มีไอค่อนดาวขึ้นให้ครับ  "หนาว"

*

kunkai2013

Re: แนะนำ Indicator สำหรับเทรดสั้น สำหรับมือใหม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06, มกราคม 2016, 09:42:03 AM »
 thank** thank**

*

ThaiTrader

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06, มกราคม 2016, 10:14:07 AM »
ขอบคุณมากๆครับ
thank** thank** thank** *59*

*

tonzamoney

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30, มกราคม 2016, 10:55:56 AM »
ขอบคุณครับ