กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

Formax แจก 100 $ฟรี สมัครเสร็จ อัพเอกสารยืนยันตัวตน แล้วกดรับมาได้เลย ไม่ต้องตรวจสอบเอกสารครับ

• 37 replies
  • 13,363 views
*

Airada

โบรคนี้ผมลองเทรดมาแล้วซักพักนึง ถือว่าโอเคในระดับนึงเลยทีเดียวครับ โดยผมได้สมัครต่อจากท่าน darkillerz (ไม่แน่ใจว่าพิมท์ถูกรึปล่าวนะครับ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ)   เรื่องขั้นตอนการสมัครนั้นง่ายมากครับ ไม่ยุ่งยากเหมือนโบรคอื่นเลย ถึงขั้นที่ว่าง่ายจนไม่น่าเชื่อถือ (ก็เพราะมันง่ายเกินไปครับ)
สิ่งสำคัญที่ใช้ในการสมัครนะครับ
1.รูปถ่ายบัตรประชาชน
2.รูปถ่ายสมุดบัญชีหน้าแรกโดยมีบัตรประชาชนของเราวางคู่กับสมุดหรือบนสมุดก็ได้ครับ แต่ห้ามวางบังข้อมูลสำคัญบนสมุดบัญชีของเรา
3.เบอร์โทรของเรา
4.Emailของเรา

ขั้นตอนการสมัครเบื้องต้นนะครับ กดที่ลิงค์นี้เพื่อไปที่หน้าเว็ปก่อนเลย http://fx.jrq.com/ireferrer/3849177 (ถ้าคลิกไม่ได้ ให้ครอบลิงค์ แล้วcopyไปวางบนบราวเซอร์เอานะครับ) เมื่อเข้าไปแล้ว ให้กดRegister แล้วเริ่มกรอกข้อมูลเบื้องต้นเลยครับ โดยอันเเรกเลือกเป็นประเทศไทย (Thailand) แล้วกรอกเบอร์โทรของเราในอีกช่องโดยตัดเลข 0 ออกนะครับห้ามลืมนะ เพราะเราต้องรับรหัสในการสมัครผ่านข้อความมือถือ กรอกเสร็จแล้ว ก็กรอกรหัสที่เราจะใช้ในการล็อกอินในช่องอีก2ช่องที่เหลือเลยครับ(รหัสนี้ใช้ในการล็อกอิน และการเทรดบนMT4ด้วยนะครับห้ามลืมนะ) ต่อมาก็ใส่รหัสตามภาพแล้วกดยืนยันไปยังยังหน้าต่อไปเลยครับ
ในหน้านี้ให้เรานำรหัสที่ได้จากข้อความมือถือของเรากรอกลงไปนะครับ ส่วนช่องที่เหลือให้กรอกตามที่มันบอกเลยครับ ไม่มีอะไรยากแล้ว พอกรอกเสร็จ กดยืนยัน ก็จะมายังหน้าโปรไฟล์ของเราแล้วครับ ให้เราหาปุ่มสีเขียวๆที่เขียนว่า Activation กดคลิกเข้าไปครับ มันจะให้เรากรอกข้อมูล ให้เรากรอกตามที่มันบอกเลยครับ (เพราะข้อนี้ผมจำไม่ได้ว่ามันให้กรอกEmailของเราเพื่อรับรหัสยืนทางเมลมาใส่อีกช่องก่อนรึปล่าว ถึงจะเข้าไปยืนยันตนได้ ยังไงก็ลองดูหน่อยนะครับ) เมื่อกรอกครบหมดแล้วก็ยืนยันตนเองเลยครับ โดย2ช่องแรก ใช้บัตรประชาชนอย่างเดียวไปเลยครับ ส่วนช่องที่3ใช้บัตรประชาชนที่ถ่ายคู่กับหน้าแรกสมุดบัญชีครับ เมื่อกรอกเสร็จ อัพรูปเอกสารเสร็จ ให้กด ยืนยัน แล้วมันจะขึ้นหน้าต่างอีกอันขึ้นมา ให้เรากดยืนยันอีกที แล้วกลับไปที่หน้าแรก ที่เราเคยกดปุ่มสีเขียว Activation น่ะครับ พอกลับไปตอนนี้ ข้อความบนปุ่มสีเขียวจะเปลี่ยนไปครับ แต่เปลี่ยนเป็นอะไรนี้ผมจำไม่ได้ แต่ให้เรากดคลิกบนปุ่มสีเขียวอีกทีนึงครับ แล้วจะมีหน้าต่างเล็กๆขึ้นมา ให้เรากรอกEmailของเราในช่องแรกครับ แล้วกดข้อความเล็กที่เป็นตัวหนังสือสีฟ้านะครับ (รู้สึกจะเขียนว่า send อะไรซักอย่านี้แหละครับ ประมาณว่าส่งไปยัง Email นี้ คือเมลของเรานะครับ) เมื่อเรากดแล้ว มันจะเริ่มนับถอยหลังประมาณ 90 วินาที ข้อความก็จะเข้าไปที่Emailที่เรากรอกไว้ครับ ให้เปิดดู แล้วเอารหัสที่ได้นั้นกรอกในช่องที่2ครับ แล้วกดยืนยัน แค่นี้ก็ได้เงินโบนัส100$มาแล้ว เมื่อได้มาแล้ว เราก็ล็อกอินเข้า MT4เลยครับ โดยไอดีจริงของเราดูได้จากหน้าHome เลยครับ ตรงช่วงรูปโปรไฟล์ แถวด้านซ้ายของหน้าจอ ใต้รูปจะมีเขียนไว้อยู่ว่า LIVE ID กับ DEMO ID อ่านดูดีๆนะครับ โดยไอดีจริงนั้น จะขึ้นด้วย 22 เป็นส่วนใหญ่นะครับ แล้วเอาไปกรอกใส่หน้าแอป MT4 ของเราเลยครับ พร้อมกับกรอกรหัสล็อกอินที่เราใส่ไว้ในช่วงขั้นตอนแรกๆเลยครับ ส่วนเซิฟเวอให้เลือก Formax-live นะครับ ไม่ใช่ที่มีพวก UKตาอท้ายนะครับ เมื่อล็อกอินแล้วเริ่มเทรดได้เลยครับ

โดยตอนนี้เรามีเงินทุน 100$ ในบัญชีแล้วครับ กดคือเทรดให้ครบ 10 lot ภายในเวลาไม่เกิน 60 วันนะครับ โดยมีเลเวอเรจที่ 1:100 ถ้าทำได้ก็สามารถถอน โบนัส 100$ และกำไรออกไปได้เลยครับ โดยไม่จำเป็นว่าแต่ล่ะลอตจะเป็นกำไรหรือขาดทุนนะครับ สามารถเบิ้ลลอตได้ แต่ไม่อนุญาติให้เฮดจิ้นนะครับ แต่หากไม่สามารถเทรดครบ10lotในเวลา60วันได้ หรือทำการเฮดจิ้นเมื่อไหร่ โบนัสและกำไรที่เรามีทั้งหมด จะถูกระงับและลบออกจากบัญชีทันทีนะครับ ส่วนเรื่องการถอน ต้องถอนผ่านทางเว็ป Neteller , Skrill , Wire Transfer Details เท่านั้นนะครับ

เป็นไงครับอาจจะงงๆซักหน่อยนะครับแต่ไม่ยากอย่างที่คิดนะครับ ลองสมัครกันดูนะครับ 100$ ฟรีๆ ผมว่าเสียเวลาสมัครจริงๆแค่ไม่เกิน20นาที ก็เอามาเทรดได้เลยแบบนี้ ผมว่าคุ้มกว่าเลยนะครับ แถมไม่ต้องรอตรวจสอบเอกสารต่างเป็นวันๆอีกด้วย ลองดูนะครับ ไม่เข้าใจตรงไหน สอบถามได้นะครับ หรือหาข้อมูลใน Google ได้เลยครับ เพียงพิมท์คำว่า วิธีสมัคร Formax  ก็จะมีข้อมูลขึ้นมาให้ท่านได้อ่านได้ดูวิธีการสมัครแบบละเอียดๆกันเลยทีเดียวครับ 

สุดท้ายนี่ขอให้ทุกท่านทำกำไรได้มากมายมหาศาล จากเงินทุน 100$ จากFormaxด้วยกันทั้งหมดทุกคนนะครับ และหากผมผิดพลาดประการใด ต้องขอโทษ ขออภัยมานะที่นี้ด้วยนะครับ

ปล. Formaxมีแอพพลิเคชั่นของตัวเองด้วยนะครับ ใช้ในการถอนเงิน ดูข้อมูลต่างๆของเรา รวมถึงการCopy trade ด้วยนะครับ ลองไปหาโหลดกันได้ที่แอพPlaystoreเลยครับ เพียงพิมท์คำว่า JRQ ก็จะมีขึ้นมาให้ได้โหลดมาใช้กันเลยครับ ได้มาแล้วก็ลองล็อกอินเข้าไปดูกันได้เลยนะครับ โดยกรอกข้อมูลตามที่มันบอกแล้วเข้าไปเลยครับ แต่อย่าเผลอไปกดยกเลิกโบนัสนะครับ เพราะผมเคยพลาดไปกดแล้ว เจ็บใจสุดๆเลย อิอิ   รวยๆๆๆครับทุกท่าน

*

ํYoungfun

• 813
 thank** thank**
ขอบคุณครับ
เดียวผมจะลองสมัครแล้วเอามาปั่นดู
ว่าจะถอนออกมาได้จริงมั้ย.............

*

beakjozeph

*

Airada

ดันครับ ได้ชัวครับ นี้ผมสมัครบัญชีที่2แล้วครับ บัญชีแรกผมดันไปกดยกเลิกโบนัสตัวเองซะงั้นเลยมาสมัครใหม่เป็นบัญชีที่2นี้แหละครับ รีบสมัครกันเลยครับได้ชัวครับ พรุ่งนี้ได้เริ่มเทรด เริ่มรวยกันเลยครับ รวยๆๆๆๆ อิอิ

ปล.ไม่เข้าใจตรงไหนลองถามผมดูได้นะครับ เผื่อผมตอบได้นะครับ อิอิ แต่ถ้าไม่ได้ต้องขออภัยนะครับ เพราะผมก็สมัครไปเรื่อยๆไม่ได้จำขั้นตอนอะไรมากครับ ขอบคุณครับ

*

Airada

อ้างจาก: beakjozeph ที่ 08, พฤศจิกายน  2015, 01:41:49 PM
ถ้าได้เดี๋ยวตามครับ ^^
อ้างจาก: ํYoungfun ที่ 08, พฤศจิกายน  2015, 06:13:35 AM
ขอบคุณครับ
เดียวผมจะลองสมัครแล้วเอามาปั่นดู
ว่าจะถอนออกมาได้จริงมั้ย.............

ขอบคุณมากครับ ได้เรื่องยังไง หรือสมัครเสร็จแล้วได้โบนัสรึปล่าว เข้ามาบอกกันหน่อยนะครับ  ขอบคุณมากครับ

*

Ghost Rider

อ้างจาก: Airada ที่ 08, พฤศจิกายน  2015, 03:55:36 PM
อ้างจาก: beakjozeph ที่ 08, พฤศจิกายน  2015, 01:41:49 PM
อ้างจาก: ํYoungfun ที่ 08, พฤศจิกายน  2015, 06:13:35 AM
ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับ ได้เรื่องยังไง หรือสมัครเสร็จแล้วได้โบนัสรึปล่าว เข้ามาบอกกันหน่อยนะครับ  ขอบคุณมากครับ
เลือกโบนัสตรงไหนเหรอ

*

Airada

ตรงปุ่มสีเขียวๆ ที่เขียนว่า Activation น่ะครับ ลองกดแล้วยังครับ พอกดแล้วมันจะให้เรากรอกอีเมลเรารึปล่าว อันนี้ผมไม่แน่ใจ แต่ที่จำได้น่าจะเป็นอีเมลนะครับเพื่อรับรหัสจากอีเมลมายืนยันกรอกอีกที เมื่อกรอกรหัสแล้วกดยืนยัน มันก็จะให้เรากรอกข้อมูลเราทั้งหมดน่ะครับ กรอกเสร็จก็กดยืนยัน กลับมาหน้าHomeอีกที ดูที่ปุ่มสีเขียวๆของเราที่กดตอนแรกน่ะครับ ข้อความบนปุ่มจะเปลี่ยนไป ให้เรากดอีกที แล้วกรอกอีเมลเราอีกครั้ง เพื่อรับรหัสทางอีเมลอีกที เมื่อได้รหัสก็นำมากรอกใส่ แล้วกดยืนยันครับ ทีนี้ปุ่มสีเขียวของเราจะกลายเป็นสีฟ้า พร้อมทั้งข้อความบนปุ่มก็จะเปลี่ยนไปเป็นจำนวนลอตที่เราเทรดไปแล้วนะครับ เมื่อเปลี่ยนเป็นสีฟ้าแล้วให้เราเข้าไปในMT4ของเราเลยครับ เงินก็จะเข้าไปอยู่ในบัญชีเรา 100$ แล้วครับ และเราก็สามารถเทรดได้ทันทีที่ตลาดเปิดเลยครับ

*

Airada

อ้างจาก: Ghost Rider ที่ 08, พฤศจิกายน  2015, 04:14:29 PM
อ้างจาก: Airada ที่ 08, พฤศจิกายน  2015, 03:55:36 PM
ขอบคุณครับ

เลือกโบนัสตรงไหนเหรอ

ได้หรือไม่ ยังไงบอกด้วยนะครับ พอดีเครื่องผมส่งรูปไม่ได้ มือถือมีปัญหานิดหน่อยน่ะครับ ต้องขอโทษจริงๆนะครับ ติดขัดตรงไหนบอกนะครับ  อ่อแล้วอีกอย่างนึงอย่าลืมเช็คข้อมูลให้ถูกต้องนะครับ จะได้ไม่เสียเวลาแก้ไขข้อมูล หากมีอะไรติดขัดสามารถติดต่อซัพพอตร์ได้ตลอดเวลาเลยครับ โดยติดต่อผ่านทาง Live chat บนหน้าเว็บได้เลยครับ ถึงไม่ใช้คนไทยแต่ก็บริการได้ดีเยี่ยมเลยครับ ผมเคยลองแล้ว แต่ปัญหาของผมเขาช่วยอะไรไม่ได้ เพราะผิดที่ผมเองครับ  แหะๆๆ

*

Airada

รู้สึกแย่จังครับ ผมอัพรูปลงไม่เป็นน่ะครับ ขอโทษด้วยนะครับ แต่ถึงยังไงก็ลองทำตามที่ผมบอกไปเรื่อยๆดูนะครับ พอคลิกลิงค์ไป จะเจอหน้าเว็ป เจอหน้าเว็ป ให้คลิก Register แล้วจะขึ้นหน้าใหม่ ให้เลือกประเทศเป็นThailand กรอกเบอโทรของเรา โดยตัด0ออก กรอกพาสเวิดที่เราจะใช้ ยืนยันรหัสที่เราจะใช้ กรอกรหัสที่เห็นในภาพ กดยืนยัน พอกดยืนยันจะเข้ามาหน้าใหม่ ในหน้าใหม่ให้กรอกรหัสยืนยันที่ได้จากเบอมือถือ (มีช่องให้กรอกอะไร ก็กรอกตามที่มันบอกครับ แหะๆ) กดยืนยัน ก็จะเข้ามาหน้า Home ซึ่งมีโปรไฟล์ของเรา ตรงหน้าโปรไฟล์ของเราจะมีปุ่ม Activation เป็นปุ่มสีเขียวๆนะครับ คลิกแล้วกรอกตามที่มันบอกทำตามขั้นที่มันบอกเรื่อยๆ ก็จะมาถึงหน้าให้เรากรอกข้อมูลสำคัญของเรา และส่งเอกสารยืนยันตัวตนของเรา เมื่อกรอกเสร็จ อัพเอกสารเสร็จ กดยืนยันได้เลยครับ แล้วมันจะขึ้นเป็นรูปติ๊กถูกสีเขียวๆ นั้นคือเสร็จขั้นตอนแล้ว แล้วเราจะกลับมาหน้า Home อีกที ให้เราคลิกตรงปุ่มสีเขียวปุ่มเดิม แต่ข้อความมันจะเปลี่ยนไปเป็น Click to receive นะครับ กดคลิกไปเลย แล้วกรอกตามที่มันบอก รอรับรหัสยืนยัน กรอกรหัสยืนยัน กดตกลง แล้วล็อกอินเข้า MT4เลยครับ เงินเข้าแล้วครับถ้าเสร็จขั้นตอนนี้  ลองดูนะครับ ได้ยังไงบอกด้วย 

ผมเป็นห่วง  ถ้าไม่ได้ยังไงมาหาผมที่บึงสำราญ นะครับ เด๋วผมสมัครให้ แหะๆ พอดีมานั่งตกปลาเล่นครับ อิอิ

*

ํYoungfun

• 813
http://formaxthailand.blogspot.com/2014/03/bonus-free-100-formaxmarket_16.html?m=1

ผมเข้าไปดูขั้นตอนที่นี้  ง่ายกว่าที่ท่านอธิบายเยอะเลย.....มีรูปด้วย
ยังไงก็ขอขอบพระคุณมากครับ..... thank** thank**

*

Airada

อ้างจาก: ํYoungfun ที่ 08, พฤศจิกายน  2015, 05:36:05 PM
http://formaxthailand.blogspot.com/2014/03/bonus-free-100-formaxmarket_16.html?m=1

ผมเข้าไปดูขั้นตอนที่นี้  ง่ายกว่าที่ท่านอธิบายเยอะเลย.....มีรูปด้วย
ยังไก็ขอบพระคุณมากครับ..... thank** thank**

ขอบพระคุณมากครับท่าน ผมเอาลิงค์มาลงไม่ได้เลยครับ พอดีอยู่ข้างนอกครับ  ทำตามขั้นตอนนี้เลยครับ เพราะผมก็ดูจากเว็ปนี้เหมือนกันครับ ขอโทษทุกๆท่านด้วยนะครับ และขอบคุณท่าน Yongfun  ด้วยนะครับที่ช่วยเอาลิงค์มาลงให้นะครับ ตอนนี้มือถือผมห่วยมากครับ แค่เปิดเว็ป อ่านข้อความ ส่งความได้ก็ นับว่าดีแล้วครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

*

dakillerz

ได้นะครับ ผมถอนออกมาแล้ว ง่ายดี แต่ leverage มันไม่สูงและแต่ละ order ต้องถือ  5 หรือ 10 นาทีนี่แหล่ะ จำไม่ได้
ตอนนั้นถอนมา 353$ แล้วไม่ได้ไปเทรดอีกเลย 555++ 555++

อ่อแต่ตอนถอนต้องยืนยันเอกสารนะครับ wink***

*

Airada

อ้างจาก: dakillerz ที่ 08, พฤศจิกายน  2015, 08:39:08 PM
ได้นะครับ ผมถอนออกมาแล้ว ง่ายดี แต่ leverage มันไม่สูงและแต่ละ order ต้องถือ  5 หรือ 10 นาทีนี่แหล่ะ จำไม่ได้
ตอนนั้นถอนมา 353$ แล้วไม่ได้ไปเทรดอีกเลย 555++ 555++

อ่อแต่ตอนถอนต้องยืนยันเอกสารนะครับ wink***

ขอบคุณมากครับท่าน dakillerz ผมก็ได้รู้จักโบรคนี้เพราะท่านเลยครับ
ศิษย์ขอคาราวะท่านอาจารย์ สาธุๆๆ

(TH)** (TH)** (TH)**

*

Airada

สกุลเงินบางอย่างจะไม่รวมอยู่ในโครงการโบนัสนี้นะครับ
: เงินดอลลาร์สหรัฐเมื่อเทียบกับดอลลาร์สิงคโปร์ (USD / SGD), สกุลเงินดอลลาร์สหรัฐเมื่อเทียบกับแรนด์แอฟริกาใต้ (USD / ZAR) ดัชนี (ดัชนี) ก๊าซธรรมชาติ (NGAS)

*

Airada

ดันครับ ดันๆๆๆ  ขออนุญาติดันนะครับ ท่าน Admin และท่านสมาชิกทุกๆท่านนะครับ  เผื่อใครยังไม่เห็น ใครยังไม่ได้สมัคร หรือสำหรับมือใหม่ที่จะเอาไปใช้ในการเริ่มต้นนะครับ ไม่ต้องเสียเงินในกระเป๋าเราอยู่ครับ 100$ เอาไปลองเริ่มต้นเลยครับ ลิงค์สมัครด้านบนสุดนะครับ วิธีสมัครที่ดีที่สุด ทำตามที่ท่าน  " Youngfun " นำลิงค์มาให้ดูเลยครับ เลเวอเรจ 1:100 เทรดได้อยู่แล้วครับ ถ้าเทรด 1:100 ได้ เทรดเลเวอเรจเยอะๆก็กลายเป็นเรื่องสบายแล้วครับ (อันนี้ผมคิดไปเองนะครับ ผิดถูกช่วยชี้แนะด้วยครับ)

ขอให้ทุกๆท่าน รวยๆๆ นะครับสาธุ