กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔴🔔วิเคราะห์ ทองคำ 🔔🔰GOLD อังคาร 29 พฤศจิกายน 2565 หมดแรงขึ้นไม่ไหวลงไปพักตัว Fibo 50 ก่อน🔴

• 35 replies
  • 2,920 views
*

bnet2001

• 1,427
ทรงแรงหมด อีกล่ะ ปล่อย 1741 ไปก่อน แล้ว รอดู ออกsell 1753 เล็กๆ ไปก่อน แต่พอมาดู H4 แนวโน้มขึ้นต่อนี่ เยอะนะนั่น

*

CASE Forex

• 17,135
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคาร 29 พฤศจิกายน 2565 หาจุดซ้ำกันหน่อยดีกว่า⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Buy 1744-1746 40-50 pip 140-160 pip

Signal Buy "แผนการเทรดเราจะไม่เปลี่ยนให้หลายๆคนได้อ่านซ้ำกันในมุมมองว่าทำไมถึงรอซื้อ 1740 แล้วปัจจุบันกราฟก็ได้พุ่งขึ้นมาจากโซนนั้นจริงๆ เรียกได้ว่าจบรอบกันไปแล้วล่ะ!! สำหรับทองวันนี้มันต่อเนื่องจากเมื่อวาน"
    แต่ในวันนี้ที่จะเสริมก็คือ หากใครอยากซ้ำหรืออยากเข้าจริงๆ ก็มีโซน 1744-1746 ช่วงนี้ถือว่าเป็น DMZ สำคัญที่หากเขาสามารถย่อลงมาจุดนี้ก็สวยที่จะหาจังหวะเข้าไปลุยได้ แต่ยังไงก็ต้องรอจังหวะกลับตัวในโซนอยู่ดีน่ะ

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

ก่อนอื่นไปทบทวนโซนแรกที่เราจะงัดออเดอร์ก่อนนั้นคือโซน 1742 โซนนี้ที่เราคาดหวังคือเขามี DMZ ที่เป็นแรงกระชากขึ้นแท่งใหญ่ครั้งก่อนสามารถดันราคาขึ้นไปได้ทำให้เรามองว่าหากลงมาสัมผัสอีกครั้งก็น่าจะมีแรงเดิม ผสมแรงใหม่ๆดันซ้ำขึ้นไปอีกก็เป็นได้ "ก็หากมาแล้วสามารถกลับตัว / Rejection ได้เราก็วางความเสี่ยงตามวินัยเช่นเคย"

ส่วนจังหวะที่ 2 ถือว่าไม่ห่างจากโซน Long แรกมากนักแต่มันคนละมุมมองและเหตุผลในการงัดเลย ก็เพราะโซนนี้เขามี Demand zone ใหม่เป็นของตัวเองเป็นจังหวะกระชากแรก ก่อนที่จะมีจังหวะกระชากที่ 2 ที่เป็นของ Demand zone ในซิกแรกนั้นไง จึงทำให้ทั้ง 2 โซนถึงจะใกล้กันแต่ก็มีจุดสังเกตุที่ต่างกัน ก็มาดูว่า Demand zone ไหนจะสามารถกำเนิดจุดกลับตัวชัดๆให้เราได้วางความเสี่ยงกัน #ขอให้โชคดี

*** ทำตามแผนและมองหาความเสี่ยงก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 17,135
อ้างจาก: bnet2001 ที่ 29, พฤศจิกายน  2022, 11:07:18 AM
วันนี้ ผม buy 1741 มาไว้แล้ว รอปล่อย แล้วรอเข้า 1760 เลยดีกว่า อิอิ
ไปด้วยคนครับผม  **Hip** **Hip**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

2.Cent MT5

3.ECN

4.Micro

5.Standard

6.Standard MT5

7.Zero Spread

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

*********************************************************************************************
*********************************************************************************************

BDSwiss กลุ่มบริษัทที่ให้บริการด้านการเงิน เพิ่งเปิดตัวโปรแกรมแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ใหม่ ซึ่งช่วยให้ลูกค้าที่อยู่ภายใต้เขตอำนาจศาลเฉพาะได้รับประโยชน์จากรางวัลโบนัสสูงถึง €1,500 โดยการแนะนำเพื่อนและผู้ติดต่อให้กับแบรนด์ เครื่องมือแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ของ BDSwiss นั้นได้รับการออกแบบมาเพื่อเพิ่มคุณค่าแก่ประสบการณ์ของลูกค้ามากขึ้น ทำให้พวกเขามีโอกาสแบ่งปันความหลงใหลในการเทรดกับเพื่อนๆ และมีโอกาสได้รับรางวัลมากมาย

ลูกค้าที่มีสิทธิ์สามารถเริ่มต้นแนะนำเพื่อนของพวกเขาให้กับ BDSwiss และรับสิทธิประโยชน์จากโบนัสรางวัลสูงถึง €150 ต่อการแนะนำที่ประสบความสำเร็จ ลูกค้าสามารถรับรางวัลจากการแนะนำได้มากถึงสิบรางวัล ในขณะที่เพื่อนๆ ที่พวกเขาแนะนำนั้นจะได้รับสิทธิประโยชน์จากรางวัลโบนัส €20 และได้รับโอกาสในการเริ่มต้นเทรด CFD มากกว่า 1,000 รายการด้วยเงื่อนไขการเทรดที่ดีที่สุดในอุตสาหกรรม

โปรแกรมการแนะนำรูปแบบใหม่ของ BDSwiss นี้เป็นโปรแกรมที่ใช้งานได้ง่ายและใช้งานได้ฟรีสำหรับลูกค้าที่มีบัญชีที่ยืนยันแล้ว โดยที่ลูกค้าไม่จำเป็นจะต้องฝากเงินเข้าบัญชีเพื่อรับสิทธิประโยชน์จากโปรแกรม แต่จะต้องส่งเอกสารประจำตัวและกรอกแบบทดสอบความเหมาะสม

ปัจจุบันเครื่องมือแนะนำเพื่อนที่เพิ่งเปิดตัวนี้มีให้บริการเฉพาะลูกค้า BDSwiss ที่ลงทะเบียนภายใต้หน่วยงานกำกับดูแล FSC นอกสหภาพยุโรปเท่านั้นและลูกค้าสามารถเข้าถึงได้บนแดชบอร์ด ในการเริ่มต้นแนะนำ BDSwiss ลูกค้าจะต้องคัดลอกลิงก์การแนะนำเฉพาะที่พบในแดชบอร์ดของตนและเริ่มต้นแชร์ให้กับผู้ติดต่อของลูกค้า รายงานความคืบหน้าของของการแนะนำฉบับเต็มนั้นจะมีอยู่ในแดชบอร์ดของลูกค้า ทั้งนี้ลูกค้าจะสามารถโอนรางวัลที่ได้รับไปยังบัญชีการเทรดที่ต้องการได้

ด้วยโบนัสสูงสุด €1,500 โปรแกรมการแนะนำของ BDSwiss ไม่ได้เป็นเพียงหนึ่งในโปรแกรมแนะนำเพื่อนที่มีกำไรมากที่สุดในอุตสาหกรรมเท่านั้น หากแต่ยังมีความโปร่งใสอย่างมากอีกด้วย เนื่องจากรางวัลโบนัสทั้งหมดจะสามารถถอนออกได้เต็มจำนวนเมื่อลูกค้าดำเนินการเทรดขั้นต่ำหกครั้งหลังจากอ้างสิทธิ์แล้ว โปรแกรมการแนะนำใหม่ของ BDSwiss นี้ได้รับการออกแบบมาเพื่อตอบสนองความต้องการของเทรดเดอร์ที่มีความเชี่ยวชาญด้านเทคโนโลยีในปัจจุบัน ทั้งยังเป็นโปรแกรมอัตโนมัติเต็มรูปแบบและนำเสนอประสบการณ์ดิจิทัลที่เหนือระดับ

เกี่ยวกับ BDSwiss Group: BDSwiss เป็นกลุ่มบริษัทด้านการเงินชั้นนำที่ให้บริการด้านการลงทุนฟอเร็กซ์และ CFD แก่ลูกค้ามากกว่าล้านรายทั่วโลก นับตั้งแต่ก่อตั้งขึ้นในปี 2012 BDSwiss ได้ให้บริการนำเสนอผลิตภัณฑ์ชั้นยอด, แพลตฟอร์มที่หลากหลาย, การคำนวณราคาที่เหนือกว่า และการดำเนินการที่รวดเร็วสำหรับตราสาร CFD อ้างอิงมากกว่า 1,000 รายการ BDSwiss Group ปฏิบัติตามกรอบการกำกับดูแลที่เข้มงวดและดำเนินการให้บริการระดับโลกภายใต้หน่วยงานที่แตกต่างกัน BDSwiss Group มีสำนักงานปฏิบัติการทั้งในยุโรปและเอเชีย ด้วยบุคลากรจำนวนกว่า 250 คน

สมัครเข้าร่วมโปรแกรม : https://dashboard.bdswiss.com

อ้างจาก: CASE Forex ที่ 29, พฤศจิกายน  2022, 01:53:08 PM
อ้างจาก: bnet2001 ที่ 29, พฤศจิกายน  2022, 11:07:18 AM
วันนี้ ผม buy 1741 มาไว้แล้ว รอปล่อย แล้วรอเข้า 1760 เลยดีกว่า อิอิ
ไปด้วยคนครับผม  **Hip** **Hip**
ถือมาแล้ว 1740 - 41 - 42 = 0.01x3  xc8* ..ไปๆๆๆ ไปด้วยกันค่ะ.. ))/*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

sanya

• 3,052
xc8* xc8* xc8*

*

admin

• 80,624
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

.:KRACH:.

• 2,435
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

เทรน day ผมมองว่าเป็นเทรนลง แต่ H4 ช่วงปัจจุบันผมมองว่าเป็น SW เลยจะตั้งตามแนว ต้าน-รับ H4

แผนคืนนี้ จะตั้ง sell ที่ 1760, 1765 1778
Trend is My Best Friend.

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: joriahp ที่ 29, พฤศจิกายน  2022, 05:57:31 PM
เทรน day ผมมองว่าเป็นเทรนลง แต่ H4 ช่วงปัจจุบันผมมองว่าเป็น SW เลยจะตั้งตามแนว ต้าน-รับ H4

แผนคืนนี้ จะตั้ง sell ที่ 1760, 1765 1778

มองว่าจะ ไม่แ ไฮ เหมือน กันครับ
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 29, พฤศจิกายน  2022, 06:28:16 PM
อ้างจาก: joriahp ที่ 29, พฤศจิกายน  2022, 05:57:31 PM

มองว่าจะ ไม่แ ไฮ เหมือน กันครับ

ผมว่าถ้าจะบินไปทำไฮ มันต้องไปเคลียร์แนวต้าน day 1778 ก่อน  Tho*/ Tho*/

อ้างจาก: joriahp ที่ 29, พฤศจิกายน  2022, 06:37:23 PM
อ้างจาก: admin ที่ 29, พฤศจิกายน  2022, 06:28:16 PM

ผมว่าถ้าจะบินไปทำไฮ มันต้องไปเคลียร์แนวต้าน day 1778 ก่อน ไม่ก็รอนอนฟาร์ม  Tho*/ Tho*/

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: joriahp ที่ 29, พฤศจิกายน  2022, 06:37:23 PM

ผมว่าถ้าจะบินไปทำไฮ มันต้องไปเคลียร์แนวต้าน day 1778 ก่อน  Tho*/ Tho*/

กำลังลงมาล่ะครับ

*

.:KRACH:.

• 2,435
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

*

CASE Forex

• 17,135
ลงมาอีกหนูขอบคุณสำหรับ 1740

มาต่อซ้ำด้วย 1745

Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2**