กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🟢🔔วิเคราะห์ ทองคำ 🔔✅GOLD ศุกร์ 25 พฤศจิกายน 2565 ทองคำ เข้าที่ ระวัง FLY to Sky✅

• 45 replies
  • 3,862 views
*

admin

• 80,624
🟢🔔วิเคราะห์ ทองคำ 🔔✅GOLD  ศุกร์ 25 พฤศจิกายน 2565 ทองคำ เข้าที่ ระวัง FLY to Sky✅

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1746   
TP1:1770RR:
TP2:1790RR:
TP3:RR:
SL:1725  

Signal Date: 25/11/2022 10:19

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

🔔🔔 สวัสดีเช้าวัน ศุกร์ ครับผม เมื่อวาน กราฟ ราคาทองคำ ก็ยังแข็งค่าต่อเนื่อง มาจาก การที่ USD อ่อนค่านะครับโดยเป็นผลต่อเนื่องจาก การประชุม Fed FOMC ก็ ออกมาบอก ว่า ยังคุม ตัวเลข เงินเฟ้อ ได้ไม่ดี แต่ก็ เห็นพ้องต้องกัน ว่า ยังไม่ควรปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย มากในตอนนี้ครับ ทำให้ USD อ่อนค่าลงอย่างหนัก ตามที่เห็นครับ และ แนวโน้มกราฟวันนี้ก็ต้องบอกว่า ต่อเนื่องจากเมื่อวานนะครับ แต่เป็นการขยับจุดเข้า Buy ขึ้นมา ตาม Swing high ที่เพิ่มขึ้น ครับ วันนี้ ไม่มีข่าวแดงใน ตารางที่น่าสนใจ ครับ ว่ากันตามเทคนิคต่อเนื่องกันเลย ครับวันนี้

Resistance : แนวต้านอยู่ที่ 17ุ60/1775/1790

Daily pivot@1743

Support :แนวรับ ที่ 1735/1715และ 1700

🔔🔔 วิเคราะห์กราฟทางเทคนิค จากกราฟเมือวานที่กลับมาปิดบวกได้ในแบบ ปล่อย หาง จากการ Swing low ลงไป 1725 ก่อนที่จะ บิน มาเรื่อยๆ จนข่าว Fed กราฟก็ มาทำ High ล่าสุด ที่ 1760 เช้านี้นะครับ โดยภาพรวมแล้ว สัญญานทางเทคนิค Macd และ RSI ใน แต่ ละ TF ตอนนี้บอกเทรนขาขึ้นหมดแล้ว นะครับ แต่ วันนี้ แอดมิน อยากให้ รอเข้า Buy ในจุด ที่ ได้เปรียบมากกว่า ตามเทคนิค QM ครับ โดยจากรูป จะมี Swing ให้ เข้า Buy ที่แนว ช่วง 1740-1745 ดยมี Stop loss ที่ New Low 1725 ซึ่ง โดยภาพรวมแล้ว จะเห็นว่าตอนนี้กราฟวิ่ง เป็นแนวโน้มขาขึ้น อย่างร้อนแรงในทุกสกุลเงิน เนื่องจา เงินสกุลดอลล่าห์ นั้น อ่อนค่า นะครับ ดังนั้น รอ เข้า Buy จะเป็นแนวที่ค่อนข้างได้เปรียบมากกว่า ครับ มองว่ารอบนี้ ถ้ากราฟ ไม่ ลงไป Stop loss ก่อน แล้ว กราฟจะปรับตัวขึ้นไปได้ต่อเนื่องเป้าหมายที่แนว 1800 ครับผม ด้านกองทุน SPDR Gold Share ตอนนี้ก็ไม่ได้ ขยับ การซื่อขาย สำหรับเช้านี้นะครับ

✅✅#SPDRไม่เปลี่ยนแปลง ✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  25 พฤศจิกายน 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 906.93ตัน

เดือนนี้  พฤศจิกายน 2565  🔻🔻ลดลง - 15.66 ตัน

ปีนี้ 2565 ลดลง 🔻🔻- 68.73 ตัน

🏆สถิติกองทุน SPDR : https://bit.ly/2KE162k
🥇สถิติราคาทองคำไทย: http://bit.ly/383waCs

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,624
วันนี้ ตลาด จะไม่ค่อย วิ่งนะครับ เนื่อง ในวัน ขอบคุณ พระเจ้า
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: joriahp ที่ 25, พฤศจิกายน  2022, 10:28:20 AM
อ้างจาก: admin ที่ 25, พฤศจิกายน  2022, 10:10:24 AM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 25, พฤศจิกายน  2022, 08:58:19 AM
อ้างจาก: admin ที่ 25, พฤศจิกายน  2022, 08:24:27 AM
สวัสดี เช้า วันศุกร์ ครับ ผม
TKo*) TKo*)
**Hea** **Hea**..สวัสดีค่าาาา..แอดมินและทุกท่าน..

วันนี้ ก็ยังไม่ไปทางไหนเลย..เช้ามา ทำท่าจะย่อ แป๊บเดียวก็ ดีด แล้วคงจะติด 1757 - 58 อีกมั้ง..
แต่เวลาอีกตั้งวัน แถมเป็นศุกร์หรรษา คงไม่ต้องรออเมริกา ก็น่าจะมีการบิน หรือย่อบ้างละ.. xc8* xc8*

สวัสดีครับ บิน คือ คำตอบสุดท้าย
**Hip** **Hip**

จากกราฟ day ยังเป็นขาขึ้น แผนผมวันนี้จะเล่น buy เป็นหลัก ที่ H4 ตอนนี้รอแท่งล่าสุด ปิดแท่ง ถ้าเป็นเขียว บิน ขึ้น แต่ถ้าเป็นแดง ก็รอต่อไปครับ

ขอบคุณ ครับท่าน วันนี้ทางเดียวกัน ครับผม
แต่ วันขอบคุณพระเจ้า กราฟจะไม่ค่อยวิ่ง นะครับ

(TH)** (TH)** (TH)** ..ขอบคุณค่ะ..
อ้างจาก: admin ที่ 25, พฤศจิกายน  2022, 10:35:23 AM
ขอบคุณ ครับท่าน วันนี้ทางเดียวกัน ครับผม
แต่ วันขอบคุณพระเจ้า กราฟจะไม่ค่อยวิ่ง นะครับ
บินใส่หน้าเข้าแล้วไง.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

2.Cent MT5

3.ECN

4.Micro

5.Standard

6.Standard MT5

7.Zero Spread

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

*********************************************************************************************
*********************************************************************************************

BDSwiss กลุ่มบริษัทที่ให้บริการด้านการเงิน เพิ่งเปิดตัวโปรแกรมแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ใหม่ ซึ่งช่วยให้ลูกค้าที่อยู่ภายใต้เขตอำนาจศาลเฉพาะได้รับประโยชน์จากรางวัลโบนัสสูงถึง €1,500 โดยการแนะนำเพื่อนและผู้ติดต่อให้กับแบรนด์ เครื่องมือแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ของ BDSwiss นั้นได้รับการออกแบบมาเพื่อเพิ่มคุณค่าแก่ประสบการณ์ของลูกค้ามากขึ้น ทำให้พวกเขามีโอกาสแบ่งปันความหลงใหลในการเทรดกับเพื่อนๆ และมีโอกาสได้รับรางวัลมากมาย

ลูกค้าที่มีสิทธิ์สามารถเริ่มต้นแนะนำเพื่อนของพวกเขาให้กับ BDSwiss และรับสิทธิประโยชน์จากโบนัสรางวัลสูงถึง €150 ต่อการแนะนำที่ประสบความสำเร็จ ลูกค้าสามารถรับรางวัลจากการแนะนำได้มากถึงสิบรางวัล ในขณะที่เพื่อนๆ ที่พวกเขาแนะนำนั้นจะได้รับสิทธิประโยชน์จากรางวัลโบนัส €20 และได้รับโอกาสในการเริ่มต้นเทรด CFD มากกว่า 1,000 รายการด้วยเงื่อนไขการเทรดที่ดีที่สุดในอุตสาหกรรม

โปรแกรมการแนะนำรูปแบบใหม่ของ BDSwiss นี้เป็นโปรแกรมที่ใช้งานได้ง่ายและใช้งานได้ฟรีสำหรับลูกค้าที่มีบัญชีที่ยืนยันแล้ว โดยที่ลูกค้าไม่จำเป็นจะต้องฝากเงินเข้าบัญชีเพื่อรับสิทธิประโยชน์จากโปรแกรม แต่จะต้องส่งเอกสารประจำตัวและกรอกแบบทดสอบความเหมาะสม

ปัจจุบันเครื่องมือแนะนำเพื่อนที่เพิ่งเปิดตัวนี้มีให้บริการเฉพาะลูกค้า BDSwiss ที่ลงทะเบียนภายใต้หน่วยงานกำกับดูแล FSC นอกสหภาพยุโรปเท่านั้นและลูกค้าสามารถเข้าถึงได้บนแดชบอร์ด ในการเริ่มต้นแนะนำ BDSwiss ลูกค้าจะต้องคัดลอกลิงก์การแนะนำเฉพาะที่พบในแดชบอร์ดของตนและเริ่มต้นแชร์ให้กับผู้ติดต่อของลูกค้า รายงานความคืบหน้าของของการแนะนำฉบับเต็มนั้นจะมีอยู่ในแดชบอร์ดของลูกค้า ทั้งนี้ลูกค้าจะสามารถโอนรางวัลที่ได้รับไปยังบัญชีการเทรดที่ต้องการได้

ด้วยโบนัสสูงสุด €1,500 โปรแกรมการแนะนำของ BDSwiss ไม่ได้เป็นเพียงหนึ่งในโปรแกรมแนะนำเพื่อนที่มีกำไรมากที่สุดในอุตสาหกรรมเท่านั้น หากแต่ยังมีความโปร่งใสอย่างมากอีกด้วย เนื่องจากรางวัลโบนัสทั้งหมดจะสามารถถอนออกได้เต็มจำนวนเมื่อลูกค้าดำเนินการเทรดขั้นต่ำหกครั้งหลังจากอ้างสิทธิ์แล้ว โปรแกรมการแนะนำใหม่ของ BDSwiss นี้ได้รับการออกแบบมาเพื่อตอบสนองความต้องการของเทรดเดอร์ที่มีความเชี่ยวชาญด้านเทคโนโลยีในปัจจุบัน ทั้งยังเป็นโปรแกรมอัตโนมัติเต็มรูปแบบและนำเสนอประสบการณ์ดิจิทัลที่เหนือระดับ

เกี่ยวกับ BDSwiss Group: BDSwiss เป็นกลุ่มบริษัทด้านการเงินชั้นนำที่ให้บริการด้านการลงทุนฟอเร็กซ์และ CFD แก่ลูกค้ามากกว่าล้านรายทั่วโลก นับตั้งแต่ก่อตั้งขึ้นในปี 2012 BDSwiss ได้ให้บริการนำเสนอผลิตภัณฑ์ชั้นยอด, แพลตฟอร์มที่หลากหลาย, การคำนวณราคาที่เหนือกว่า และการดำเนินการที่รวดเร็วสำหรับตราสาร CFD อ้างอิงมากกว่า 1,000 รายการ BDSwiss Group ปฏิบัติตามกรอบการกำกับดูแลที่เข้มงวดและดำเนินการให้บริการระดับโลกภายใต้หน่วยงานที่แตกต่างกัน BDSwiss Group มีสำนักงานปฏิบัติการทั้งในยุโรปและเอเชีย ด้วยบุคลากรจำนวนกว่า 250 คน

สมัครเข้าร่วมโปรแกรม : https://dashboard.bdswiss.com

*

.:KRACH:.

• 2,435
 (TH)** (TH)** กางซิกรอ
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

*

CASE Forex

• 17,135
ขอให้จบงานสวยๆเถอะสัปดาห์นี้ ตั้งแต่ขึ้นมายังไม่ได้ Buy เลย

**11 **11
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 17,135
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ 25 พฤศจิกายน 2565 ศุกร์หรรษาอยากพุ่งก็ย่อมาก่อน⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Buy 1740-1742 40-50 pip 180-220 pip

Signal Buy "เมื่อวานเราก็รอกันที่โซนนี้แต่ทองคำก็ยังคงมีแรงมวลชนดันกราฟขึ้นไปต่อ ซึ่งนี้ไม่ใช้จังหวะที่สายย่อแบบเราจะเล่นแน่นอน" เพราะฉะนั้นในวันนี้เราก็จะยังคงรอเขาย่อมาเก็บ Supply zone 1740 แถวๆนี้เช่นเคยมันไม่ได้ไกลมากหรอกถ้าหากเขาต้องการจะวิ่งทะลุ EMA 200 day อะน่ะ ย่อลากลงมาเพื่อเก็บSL เหล่าคนที่ Buy ตามน้ำก่อนแล้วก็กระโดดขึ้นทีเดียว

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

จากกระชาก Rejection Day ขึ้นมาขนาดนี้ก็ทำให้ทรงของทองคำมีโอกาสงัดขึ้นต่อสูงมาก ซึ่งเราก็ย่อยกราฟลงมาที่ H1 สิ่งที่เห็นชัดๆเลยคือโซน 1740 เป็นโซน SPZ เก่าที่กระชากทะลุไป New Low ก่อนหน้าและก็ยังเป็น DMZ ที่เกิดขึ้นใหม่ที่พุ่งทะลุนิวไฮ ด้วยเช่นกัน เพียงแค่รอให้มีการย้อนกลับไป Retest เท่านั้นเอง ก็นี้ละแผน รอให้ตลาดส่งกราฟกลับไปทดสอบ #รอจังหวะกลับตัว #มองหาความเสี่ยงให้เจอก่อน

*** ทำตามแผนและมองหาความเสี่ยงก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

bnet2001

• 1,427
น่าจะลงหา 1745-1747 อยู่นะคับ เพราะ ขึ้นไปเท่าไร ก่ เจอ เท มาเท่านั้น คงต้องลงมาแรงน่อยเพื่อ ขึ้นอีกที

*

bnet2001

• 1,427
ช่วงนี้ขอสั้นๆ sell 1761 มาปล่อย 1755 พอล่ะ ออกที 10 lot พอ อิอิ

อ้างจาก: bnet2001 ที่ 25, พฤศจิกายน  2022, 01:37:07 PM
ช่วงนี้ขอสั้นๆ sell 1761 มาปล่อย 1755 พอล่ะ ออกที 10 lot พอ อิอิ
ออเดอร์และการปิดออเดอร์มีความคล้าย..แต่ lot ต่างกันสุดขั้ว..เพิ่งปิดไปสักพักเหมือนกัน 0.01x3 .. 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

bnet2001

• 1,427
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 25, พฤศจิกายน  2022, 01:53:42 PM
อ้างจาก: bnet2001 ที่ 25, พฤศจิกายน  2022, 01:37:07 PM
ออเดอร์และการปิดออเดอร์มีความคล้าย..แต่ lot ต่างกันสุดขั้ว..เพิ่งปิดไปสักพักเหมือนกัน 0.01x3 .. 555+

แล้วเราก่มานั่งดูรอจังหว่ะเข้าอีกที

อ้างจาก: bnet2001 ที่ 25, พฤศจิกายน  2022, 01:58:11 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 25, พฤศจิกายน  2022, 01:53:42 PM

แล้วเราก่มานั่งดูรอจังหว่ะเข้าอีกที
ถ้าดีดไปแถวๆ 1760 -61 อีก ก็จะ sell อีก..ถ้าไม่ดีด ก็รอ buy.. xc8* xc8*

*

bnet2001

• 1,427
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 25, พฤศจิกายน  2022, 02:05:51 PM
อ้างจาก: bnet2001 ที่ 25, พฤศจิกายน  2022, 01:58:11 PM

ถ้าดีดไปแถวๆ 1760 -61 อีก ก็จะ sell อีก..ถ้าไม่ดีด ก็รอ buy.. xc8* xc8*
buy 1753.5 4 lot ขำๆไปก่อน มันลงมาทดสอบ 1750 ถ้าไม่หลุด น่าจะไป 1765 ได้อยู่

*

CASE Forex

• 17,135
ลงมาแล้ว อย่างไว รอเลย  Hulk 1** Hulk 1**