กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🎈🔔วิเคราะห์ ทองคำ 🔔🚨GOLD จันทร์ 21 พฤศจิกายน 2565 SPDR เททองต่อเนื่องเดินเครื่องสร้างโบสถ์🚨

• 42 replies
  • 3,437 views
*

admin

• 80,416
🎈🔔วิเคราะห์ ทองคำ 🔔🚨GOLD  จันทร์ 21 พฤศจิกายน 2565 SPDR เททองต่อเนื่องเดินเครื่องสร้างโบสถ์🚨

แผนเทรดทองคำ : Sell LimitPrice:1763   
TP1:1732RR:
TP2:1710RR:
TP3:RR:
SL:1785  

Signal Date: 21/11/2022 07:24

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

🔔🔔 สวัสดีเช้าวันจันทร์ ครับผม ราคาทองคำวันนี้ ถือว่ามาตามแผนการเทรดจากวันศุกร์ และ กราฟเปิด ตลาด เวลา 05.00 มาไม่มีการเปิด Gap แต่อย่างใด กราฟล่าสุด Swing low จาก Daily ลงมาทำให้ สัปดาห์ที่แล้ว กราฟ ราคาทองคำปิดลบ ได้ 3 วันติด คือ พุธ พฤหัสบดี และ ศุกร์ นะครับ ประกอบกับ กองทุน SPDR แม้ว่าจะเทขาย มาเท่ากับที่ซื้อก่อนหน้า แต่ก็ถือว่าเป็นการเทขายออกมานะครับ มีผลดีกับ นักทุบ ทองคำอย่างเราๆ ท่านๆ ครับแนวโน้มกราฟวันนี้ ยังคงเป็นไปในทิศทางเดิม ของขาลงในรูปแบบของการพักตัว นะครับแม้ว่าจะสวนเทรนหลักขาขึ้นตอนนี้ก็ตาม ครับ แนวรับแนวต้านที่น่าสนใจวันนี้เป็นดังนี้ครับ

Resistance : แนวต้านอยู่ที่ 1765/1785/1800

Daily pivot@1755

Support :แนวรับ ที่ 1742/1730และ 1710

🔔🔔 วิเคราะห์กราฟทางเทคนิควันนี้ หลังจากเมือวันศุกร์ กราฟเริ่มทำ Low แล้วทำให้ตอนนี้กราฟราคาทองคำมีแนวโน้มที่จะปรับตัวลงได้อีก โดยก่อนหน้านี้ ราคาทองคำ พยายามทดสอบแนวต้าน 1785 กว่า 4 ครั้งแต่ก็ไม่ผ่าน ก่อนทีจะโดนทุบ ร่วงลงมา ต่อเนืองจนถึงวันศุกร์ที่ผ่านมา แนวโน้มกราฟตอนนี้ ภาพใหญ่ ยังเป็นแนวโน้มขาขึ้น แต่ เริ่มมีสัญญานการกลับตัวหรือ Divergence ให้เห็น โดย จาก H4 ตอนนี้ RSI ได้ Breakout เทรนไลน์ลงมาแล้วนะครับ และ ใน TFDay ก็เช่นกัน ตอนนี้ RSI ได้ตัดเส้นเทรนไลน์ขาขึ้นลงมาแล้ว ครับ  และราคาทองคำก็ได้ brekaout ตามมาเรียบร้อยแล้วครับ แต่ก่อนที่จะลงนั้น กราฟมีโอกาสมากที่กราฟจะ Swing ขึ้นไปทดสอบแนวต้าน อีกรอบ ก่อนที่จะ เท จริง โดยวันนี้ ให้ระวัง กราฟผันผวน โดยกราฟอาจจะ Swing ไปทดสอบช่วงแนวต้านอีกรอบ ก่อนเทลงนะครับ โดยมองว่าตอนนี้ กราฟน่าจะยังไม่ สามารถ ขึ้นไปถึง ราคา 1800 ได้ในตอนนี้ครับ ดังนั้น วันนี้ มองกราฟ Swing ไป แนวต้าน ของวันที่ แนว 17ุ60-1765 ก่อนเทลง ครับวันนี้มองกราฟจะปรับตัวลงไปยืนต่ำกว่าแนว 1750 ได้ครับ โดยมี Stop loss คือ Swing high ครับผม ด้านกองทุนวันเสาร์ ได้เทขายทองคำ ออกมาเท่ากับที่ซื้อไปก่อนหน้านี้ครับ

🔴🔴#SPDRเทขายทองคำ 🔻⬇️- 1.73 ตัน 🔴🔴

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  19 พฤศจิกายน 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 904.62ตัน

เดือนนี้  พฤศจิกายน 2565  🔻🔻ลดลง - 17.97 ตัน

ปีนี้ 2565 ลดลง 🔻🔻- 71.04 ตัน

🏆สถิติกองทุน SPDR : https://bit.ly/2KE162k
🥇สถิติราคาทองคำไทย: http://bit.ly/383waCs

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,416
ถ้าทางเทคนิค MACD ที่แอดมินใช้นะครับ จุดนี้ถือเป็นจุดเริ่มต้นของเทรนขา ลงใน Time Frame H4 ตอนนี้ครับ แต่ในทางกลับกันถ้ากราฟ New high ได้กราฟก็จะขึ้นไปแรงต่อเนื่องได้เช่นกันครับ

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,416

และ ทางเทคนิค H4 ถ้าใส่ RSI เข้าไปนะครับ จะเห็นว่าก่อนหน้านี้ที่กราฟลงมาจาก High ก็คือ กราฟ ได้ breakout เทรนไลน์ลงมาพรัอมกับ การ Breskout เทรนไลน์ของ RSI ใน TF นี้

แต่ตรงนี้ให้ระวัง ตอนที่ RSI ลงมาชน เส้น Level 30 นะครับเพราะจะเกิด สัญญาน Oversold ได้ อาจจะทำให้กราฟดีดได้ครับ
**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

admin

• 80,416

ส่วน TFDay ตอนนี้ RSI เป็นสัญญาน Over bought และตัดเทรนไลน์ ขาขึ้น มาเป็นขาลงเช่นกันครับ
Tho*/ Tho*/

สวัสดีครับแอด วันนี้ให้ซิกแต่เช้าเลย ขอบคุณครับ

เช้านี้ราคาทอง TF - W1,D1,H4,H1,m30 เป้นสัณญาณขาลง ทั้งหมด ยกเว้น MN ที่ยังเป็น เขียว (ยังไม่ปิดแท่ง)

ผมมองแนวต้าน-รับ สำคัญที่ H4,H1 ได้ดังนี้

่ต้าน                        รับ
็H4         1765,1773,1783         1748
H1         1752,1758,1765         1748

เมื่อกาง  fibo จาก 1783 ไป 1748

50%    = 1765
38.2% =  1761
23.6%  = 1756.7

แผนผมวันนี้จะเล่นที่ tf ปัจจุบัน ที่ h4,h1 ตั้ง sell ไม้แรก 1757 แล้วรอแท่ง h4 ปัจจุบันปิดแท่งว่าจะ break ผ่านแนวรับ 1748 ไปหรือไม่ แล้วค่อยปรับแผนอีกที แต่ราคาอาจไม่วกขึ้นมาที่ราคาตามแผนก็ได้เพราะกราฟทางซ้ายมือทั้ง h4,h1 เป็น clean traffic แท่งใหญ่ ลากไปถึง 1711 เลยครับ
Trend is My Best Friend.

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: joriahp ที่ 21, พฤศจิกายน  2022, 09:00:43 AM

สวัสดีครับแอด วันนี้ให้ซิกแต่เช้าเลย ขอบคุณครับ

เช้านี้ราคาทอง TF - W1,D1,H4,H1,m30 เป้นสัณญาณขาลง ทั้งหมด ยกเว้น MN ที่ยังเป็น เขียว (ยังไม่ปิดแท่ง)

ผมมองแนวต้าน-รับ สำคัญที่ H4,H1 ได้ดังนี้

่ต้าน                        รับ
็H4         1765,1773,1783         1748
H1         1752,1758,1765         1748

เมื่อกาง  fibo จาก 1783 ไป 1748

แผนผมวันนี้จะเล่นที่ tf ปัจจุบัน ที่ h4,h1 ตั้ง sell ไม้แรก 1757 แล้วรอแท่ง h4 ปัจจุบันปิดแท่งว่าจะ break ผ่านแนวรับ 1748 ไปหรือไม่ แล้วค่อยปรับแผนอีกที แต่ราคาอาจไม่วกขึ้นมาที่ราคาตามแผนก็ได้เพราะกราฟทางซ้ายมือทั้ง h4,h1 เป็น clean traffic แท่งใหญ่ ลากไปถึง 1711 เลยครับ

ครับผม แนวเดียว กันครับเป้าหมาย แต่ ผมยังดู OS H4 ครับ ถ้า ดีดไป OB แล้ว ไม่ไฮ ได้ ก็น่าจะเท ได้ครับ

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

2.Cent MT5

3.ECN

4.Micro

5.Standard

6.Standard MT5

7.Zero Spread

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

*********************************************************************************************
*********************************************************************************************

BDSwiss กลุ่มบริษัทที่ให้บริการด้านการเงิน เพิ่งเปิดตัวโปรแกรมแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ใหม่ ซึ่งช่วยให้ลูกค้าที่อยู่ภายใต้เขตอำนาจศาลเฉพาะได้รับประโยชน์จากรางวัลโบนัสสูงถึง €1,500 โดยการแนะนำเพื่อนและผู้ติดต่อให้กับแบรนด์ เครื่องมือแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ของ BDSwiss นั้นได้รับการออกแบบมาเพื่อเพิ่มคุณค่าแก่ประสบการณ์ของลูกค้ามากขึ้น ทำให้พวกเขามีโอกาสแบ่งปันความหลงใหลในการเทรดกับเพื่อนๆ และมีโอกาสได้รับรางวัลมากมาย

ลูกค้าที่มีสิทธิ์สามารถเริ่มต้นแนะนำเพื่อนของพวกเขาให้กับ BDSwiss และรับสิทธิประโยชน์จากโบนัสรางวัลสูงถึง €150 ต่อการแนะนำที่ประสบความสำเร็จ ลูกค้าสามารถรับรางวัลจากการแนะนำได้มากถึงสิบรางวัล ในขณะที่เพื่อนๆ ที่พวกเขาแนะนำนั้นจะได้รับสิทธิประโยชน์จากรางวัลโบนัส €20 และได้รับโอกาสในการเริ่มต้นเทรด CFD มากกว่า 1,000 รายการด้วยเงื่อนไขการเทรดที่ดีที่สุดในอุตสาหกรรม

โปรแกรมการแนะนำรูปแบบใหม่ของ BDSwiss นี้เป็นโปรแกรมที่ใช้งานได้ง่ายและใช้งานได้ฟรีสำหรับลูกค้าที่มีบัญชีที่ยืนยันแล้ว โดยที่ลูกค้าไม่จำเป็นจะต้องฝากเงินเข้าบัญชีเพื่อรับสิทธิประโยชน์จากโปรแกรม แต่จะต้องส่งเอกสารประจำตัวและกรอกแบบทดสอบความเหมาะสม

ปัจจุบันเครื่องมือแนะนำเพื่อนที่เพิ่งเปิดตัวนี้มีให้บริการเฉพาะลูกค้า BDSwiss ที่ลงทะเบียนภายใต้หน่วยงานกำกับดูแล FSC นอกสหภาพยุโรปเท่านั้นและลูกค้าสามารถเข้าถึงได้บนแดชบอร์ด ในการเริ่มต้นแนะนำ BDSwiss ลูกค้าจะต้องคัดลอกลิงก์การแนะนำเฉพาะที่พบในแดชบอร์ดของตนและเริ่มต้นแชร์ให้กับผู้ติดต่อของลูกค้า รายงานความคืบหน้าของของการแนะนำฉบับเต็มนั้นจะมีอยู่ในแดชบอร์ดของลูกค้า ทั้งนี้ลูกค้าจะสามารถโอนรางวัลที่ได้รับไปยังบัญชีการเทรดที่ต้องการได้

ด้วยโบนัสสูงสุด €1,500 โปรแกรมการแนะนำของ BDSwiss ไม่ได้เป็นเพียงหนึ่งในโปรแกรมแนะนำเพื่อนที่มีกำไรมากที่สุดในอุตสาหกรรมเท่านั้น หากแต่ยังมีความโปร่งใสอย่างมากอีกด้วย เนื่องจากรางวัลโบนัสทั้งหมดจะสามารถถอนออกได้เต็มจำนวนเมื่อลูกค้าดำเนินการเทรดขั้นต่ำหกครั้งหลังจากอ้างสิทธิ์แล้ว โปรแกรมการแนะนำใหม่ของ BDSwiss นี้ได้รับการออกแบบมาเพื่อตอบสนองความต้องการของเทรดเดอร์ที่มีความเชี่ยวชาญด้านเทคโนโลยีในปัจจุบัน ทั้งยังเป็นโปรแกรมอัตโนมัติเต็มรูปแบบและนำเสนอประสบการณ์ดิจิทัลที่เหนือระดับ

เกี่ยวกับ BDSwiss Group: BDSwiss เป็นกลุ่มบริษัทด้านการเงินชั้นนำที่ให้บริการด้านการลงทุนฟอเร็กซ์และ CFD แก่ลูกค้ามากกว่าล้านรายทั่วโลก นับตั้งแต่ก่อตั้งขึ้นในปี 2012 BDSwiss ได้ให้บริการนำเสนอผลิตภัณฑ์ชั้นยอด, แพลตฟอร์มที่หลากหลาย, การคำนวณราคาที่เหนือกว่า และการดำเนินการที่รวดเร็วสำหรับตราสาร CFD อ้างอิงมากกว่า 1,000 รายการ BDSwiss Group ปฏิบัติตามกรอบการกำกับดูแลที่เข้มงวดและดำเนินการให้บริการระดับโลกภายใต้หน่วยงานที่แตกต่างกัน BDSwiss Group มีสำนักงานปฏิบัติการทั้งในยุโรปและเอเชีย ด้วยบุคลากรจำนวนกว่า 250 คน

สมัครเข้าร่วมโปรแกรม : https://dashboard.bdswiss.com

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับแอด  (TH)** (TH)** (TH)**
วันนี้ขอให้กราฟเป็นไปตามแผนครับผม

อ้างจาก: admin ที่ 21, พฤศจิกายน  2022, 09:23:04 AM
อ้างจาก: joriahp ที่ 21, พฤศจิกายน  2022, 09:00:43 AM

ครับผม แนวเดียว กันครับเป้าหมาย แต่ ผมยังดู OS H4 ครับ ถ้า ดีดไป OB แล้ว ไม่ไฮ ได้ ก็น่าจะเท ได้ครับ

แท่ง h4 ปิดผ่าน 1748 ไปแล้ว รอแท่ง cf แท่งต่อไปถ้าปิดแดงได้ สงยาวเลยครับ

*

.:KRACH:.

• 2,376
 (TH)** (TH)** ลองเชิง สวนเมื่อเช้า ไม้เล็กๆ sl สั้นๆ เรียบร้อย
รอดูช่วงบ่ายต่อ  xc7* xc7*
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

Kaew Beer

• 1,169
 (TH)**
ผมมองลงต่อเนื่องครับสัปดานี้ โดยรับแรกมองที่ 1700 ต่อไปก็ 1660 โดยมองว่าแนว 1786-1787 น่าจะต้านอยู่แล้วครับสำหรับรอบขึ้นรอบนี้ xc7*
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

admin

• 80,416
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 21, พฤศจิกายน  2022, 11:24:54 AM
(TH)**
ผมมองลงต่อเนื่องครับสัปดานี้ โดยรับแรกมองที่ 1700 ต่อไปก็ 1660 โดยมองว่าแนว 1786-1787 น่าจะต้านอยู่แล้วครับสำหรับรอบขึ้นรอบนี้ xc7*

ขอบคุณครับผม ขอให้มาตามแผน ครับ
**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

*

admin

• 80,416
เดินหน้าเท ต่อเนื่อง ได้ดี จริงๆ
**Hip** **Hip**

อ้างจาก: joriahp ที่ 21, พฤศจิกายน  2022, 10:16:31 AM
อ้างจาก: admin ที่ 21, พฤศจิกายน  2022, 09:23:04 AM

แท่ง h4 ปิดผ่าน 1748 ไปแล้ว รอแท่ง cf แท่งต่อไปถ้าปิดแดงได้ สงยาวเลยครับ
7
แท่ง cf ปิดเป็นเขียว ยังไม่ยืนยันที่จะลงตอนนี้ h1 , m30 ราคาวิ่งในกรอบ 1744-1747 คงต้องรอตลาด us เปิด ่

*

CASE Forex

• 16,939
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ 21 พฤศจิกายน 2565 อยากทุบใจจะขาดแต่รอหน่อยดีกว่า⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Sell 1755-1757 40-60 pip 240-280 pip

Signal Sell "ใครที่เกี่ยวกันตามมาช่วง 1770 ก็คงอิ่มคุ้มกันเลยทีเดียวเชียว งั้นเรามารอจังหวะอิ่มซ้ำกันอีกรอบดีกว่า.." ก็ขอใช้แรงต่อเนื่องที่ตลาดทองคำได้มอบให้แล้วกัน นั้นก็คือแรงทุบนั้นเองแต่ก็มีสิทธิที่เขาจะลงต่อเนื่องไปได้เลยเช่นกัน ง่ายๆคือเรามีสิทธิตกรถสูง เพราะจุดเข้าสำคัญมันผ่านมาแล้ว 1770 โน่นล่ะ!! ในรอบวันนี้อาจจะเป็นแรงที่ทิ้งตัวไปสู่เป้าหมายมากกว่าจะย่อมาให้เม่าเก็บซ้ำก็เป็นไปได้สูง

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

มุมมองและเหตุผลเก่า แผนเก่าๆให้ย้อนไปอ่านดูน่ะจ๊ะ วันนี้ข้าพเจ้าขอโซโล่แผนย่อทุบของวันนี้อย่างเดียวเลย ก็ตามภาพเลยหลังจากทองคำย้อนไปทดสอบ 1770 เขาก็ลงมา 2500 จุดแล้วปัจจุบันก็ก่ำกึ่งๆจะมุดลงไปหรือย่อขึ้นมาดี (ไม่มีใครรู้)

แต่จุดที่เราจะเข้าทุบซ้ำเรารู้ได้ว่าจะ Action เตรียมความพร้อมเช่นไร? สิงทีเราจะเตรียมก็คือหากย้อนกลับมาในโซน 1755 แถวๆนี้เราจะรอรูปแบบกลับตัวชัดๆ หรือไม่ก็มี Rejection ทุบกลับลงไปต่อตามแรงแนวโน้มเดิมที่เขาทุบกันมาก่อนหน้านี้นั้นเอง #ขอให้โชคดีมีวินัยตามแผน

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."