กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🚨🔔วิเคราะห์ ทองคำ 🔔🚨GOLD พฤหัสบดี 17 พฤศจิกายน 2565 1800 น่ะเหรอ เธอต้องพักก่อนนะหนู🚨

• 40 replies
  • 4,483 views
*

admin

• 80,578
🚨🔔วิเคราะห์ ทองคำ 🔔🚨GOLD  พฤหัสบดี 17 พฤศจิกายน 2565 1800 น่ะเหรอ เธอต้องพักก่อนนะหนู🚨

แผนเทรดทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1782   
TP1:1750RR:
TP2:1730RR:
TP3:RR:
SL:1805  

Signal Date: 17/11/2565 10:04

🔔🔔 ราคาทองคำวันนี้ ยังไม่สามารถผ่านแนวต้าน 1785 ขึ้นไปได้นะครับพร้อมกับการ โดนตบลงมา จากแนว ต้านนี้ ถึง 4 รอบด้วยกันครับ บ่งบอกว่า แนวต้านนี้แข็งแรง แนะแน่นอนว่า คงต้องลงไปสะสมพละกำลัง มหาศาล ก่อนที่จะกลับมาได้อีกครั้ง ใน โอกาสต่อไปครับ แต่ ตอนไหน แค่นั้น ครับ เป็นอันว่า ราคา 1800 มีแนวโน้มที่จะได้เห็นค่อนข้างยากหน่อยล่ะครับ วันนี้ อาจจะต้องรอ ข่าว แดงหรือข่าว Fed มา ฉุดกระชากลากถู ให้ ไปถึง ราคานั้น ได้ล่ะครับ ถ้า กราฟทั่วไป ตอนนี้ยังไม่น่าจะมีแรง พอ ประกอบกับ วันนี้ เริ่มมีสัญาน Divergence ให้เห็นกันบ้างแล้ว ครับ แนวโน้มทางเทคนิควันนี้ มีความเปลี่ยนแปลงนะครับ โดยกราฟ วันนี้มีแนวรับแนวต้านที่ น่าสนใจ แนวไหนจัดกันไปเลย ครับสำหรับแผนการเทรดวันนี้

Resistance : แนวต้านอยู่ที่ 1780/1790/1800

Daily pivot@1776

Support :แนวรับ ที่ 1760/1750และ 1730

🔔🔔 วิเคราะห์กราฟทางเทคนิควันนี้ จากกราฟล่าสุด นะครับ ราคาทองคำ พยายามทดสอบแนวต้าน 1785 กว่า 4 ครั้งแต่ก็ไม่ผ่าน ก่อนทีจะโดนทุบ ร่วงลงมา แนว 1760 เช้านี้ แนวโน้มกราฟตอนนี้ ภาพใหญ่ ยังเป็นแนวโน้มขาขึ้น แต่ เริ่มมีสัญญานการกลับตัวหรือ Divergence ให้เห็น โดย จาก H4 ตอนนี้ RSI ได้ Breakout เทรนไลน์ลงมาแล้วนะครับ เพียงแต่ เทรนไลน์ของกราฟ H4 ยังไม่ได้ breakout ตามดังนั้น จึงมีโอกาสมากที่กราฟจะ Swing ขึ้นไปอีกรอบ ก่อนที่จะ เท จริง โดยวันนี้ ให้ระวัง กราฟผันผวน โดยกราฟอาจจะ Swing ไปทดสอบช่วงแนวต้านอีกรอบ ก่อนเทลงนะครับ โดยมองว่าตอนนี้ กราฟน่าจะยังไม่ สามารถ ขึ้นไปถึง ราคา 1800 ได้ในตอนนี้ครับ ดังนั้น วันนี้ มองกราฟ Swing ไป แนวต้าน ของวันที่ แนว 1782 ก่อนเทลง ครับวันนี้มองกราฟจะปรับตัวลงไปที่แนว 1750 ได้ครับ แต่ กราฟจะ Swing ขึ้นไปก่อนนะครับ ก่อนเท ด้านกองทุน SPDR เมื่อวาน ซื่อเข้ามเพิ่ม เล็กน้อย นะครับ

✅✅#SPDRซื้อทองคำเพิ่ม ⬆️⬆️+ 1.73 ตัน ✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  17 พฤศจิกายน 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 906.35 ตัน

เดือนนี้  พฤศจิกายน 2565  🔴🔴 ลดลง  -16.24 ตัน

ปีนี้ 2565 🔴🔴 ลดลง 🔻- 69.31 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider #ราคาทองคำวันนี้,#SPDR

🏆สถิติกองทุน SPDR :https://bit.ly/2KE162k
🥇สถิติราคาทองคำไทย:http://bit.ly/383waCs
🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔

#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,578

RSI H4 Brekaout เทรนไลน์ ลงมานำ ราคา แล้ว นะครับ ราคาก็เริ่ม ที่จะ Breakout เทรนไลน์เหมือนกัน แต่ให้ ระวัง การ Swing ไปทดสอบแนวต้าน แล้ว ลง ครับ กราฟจะชอบวิ่งแบบนั้น
Thor 3** Thor 3**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 17,079
ถวายชีวิต ให้ 1785 คุ้มจริงๆ

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

ขอบคุณครับแอด  (TH)** (TH)** (TH)**
ปกติแล้ว Breakout แล้วควรกลับมาแตะ trend line อีกที
น่ารอเข้าตามแนวต้านที่แอดชี้ไว้ครับ ขอภาวนาอย่าให้เจ้าแกล้งผมตกรถอีกครับ
xc4* xc4* xc4*

*

admin

• 80,578

👉 ล่าสุดรายงานตัวเลขยอดขายปลีกของสหรัฐ ออกมาเพิ่มขึ้นที่ 1.3% มากกว่าที่ขาดและครั้งก่อน

📌 ส่งผลกดดันราคาทองคำ ให้มีการปรับตัวย่อหลังจากที่วันก่อนมีการปรับตัวขึ้นสูงสุดบริเวณ 1786

🔹 โดยได้ปัจจัยจากนาง เบรนนาร์ด รองประธานธนาคารกลางสหรัฐ ที่ส่งสัญญาณว่า Fed อาจจะชะลอการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยในการประชุมเดือนธันวานี้
.......................
🎊 ซื้อขายทองคำกับ RoboForex เสถียรที่สุด
🔵 คลิกสมัครที่ https://my.roboforex.com/th/?a=ocob
👉👉สอบถามเพิ่มเติมที่
https://lin.ee/YZHlS1r
.........
💥 พิเศษ ! สมาชิกใหม่ รับโบนัส 2 แบบ จากเรา
>> Welcome Bonus $30 และ
>> Profit Share Bonus โบนัสใจดีให้ยืมเทรด สูงสุด 60%*
👉👉สอบถามเงื่อนไขเพิ่มเติมที่
https://lin.ee/YZHlS1r

*

admin

• 80,578
อ้างจาก: CASE Forex ที่ 17, พฤศจิกายน  2022, 10:39:21 AM
ถวายชีวิต ให้ 1785 คุ้มจริงๆ

คนแน่แน่ว เท่านั้น ผู้ชนะ ยินดี ด้วย
TKo*) TKo*)

*

admin

• 80,578
อ้างจาก: นพพร ที่ 17, พฤศจิกายน  2022, 10:42:28 AM
ขอบคุณครับแอด  (TH)** (TH)** (TH)**
ปกติแล้ว Breakout แล้วควรกลับมาแตะ trend line อีกที
น่ารอเข้าตามแนวต้านที่แอดชี้ไว้ครับ ขอภาวนาอย่าให้เจ้าแกล้งผมตกรถอีกครับ
xc4* xc4* xc4*

สวัสดี ครับผม ตามสูตร ก็ต้องมาแนวนั้น ครับ ขอให้มาเถอะ
Tho*/ Tho*/

*

.:KRACH:.

• 2,423
ว่างตั้งแต่เมื่อวานรอน้องมารับ ไม่มาทั้งบนและล่าง  /**33
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

*

admin

• 80,578
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 17, พฤศจิกายน  2022, 11:18:42 AM
ว่างตั้งแต่เมื่อวานรอน้องมารับ ไม่มาทั้งบนและล่าง  /**33

น้อง ต้องมา นะวันนี้ ตั้ง ไม้หล่อๆ ไว้รอเลย ครับ

*

CASE Forex

• 17,079
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 17, พฤศจิกายน  2022, 11:18:42 AM
น่าจะมีจังหวะ Retest ละครับท่านได้แน่ๆ  **6105** **6105**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

bnet2001

• 1,425
อ้างจาก: CASE Forex ที่ 17, พฤศจิกายน  2022, 11:54:29 AM
น่าจะมีจังหวะ Retest ละครับท่านได้แน่ๆ  **6105** **6105**
ตอนนี้ กำลังรอจังหว่ะ สวน buy ตั้ง sell 1785 ไว้แล้ว แต่หาจังหว่ะสวน buy ยังไม่ได้ 1760 ไม่หลุด แต่น่าจะหลุด อาจจะเข้า 1755 ได้ ต้องดู rsi cci ก่อน แต่ที่แน่ๆ 3 วันกำไร 5600 ดอล ถอนไป ฝากเข้า อีก2 พอต ที่ แดงก่อน  555++ 555++ 555++ 555++

*

admin

• 80,578
อ้างจาก: bnet2001 ที่ 17, พฤศจิกายน  2022, 11:58:27 AM
อ้างจาก: CASE Forex ที่ 17, พฤศจิกายน  2022, 11:54:29 AM
ตอนนี้ กำลังรอจังหว่ะ สวน buy ตั้ง sell 1785 ไว้แล้ว แต่หาจังหว่ะสวน buy ยังไม่ได้ 1760 ไม่หลุด แต่น่าจะหลุด อาจจะเข้า 1755 ได้ ต้องดู rsi cci ก่อน แต่ที่แน่ๆ 3 วันกำไร 5600 ดอล ถอนไป ฝากเข้า อีก2 พอต ที่ แดงก่อน  555++ 555++ 555++ 555++

ผมรอท่านที่ ร้าน ส้มตำ หน้าปาก ซอย นะครับ สั่งลาบ น้ำตกรอแล้ว มาเลี้ยงด้วย
g*/- g*/- g*/-

*

admin

• 80,578
☀️YLG_Update : 17 พ.ย. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight:  ทองปิดลบ $5.80‼️จากแรงขายสินทรัพย์ปลอดภัยหลังเลขา NATO ยันขีปนาวุธที่ตกในโปแลนด์ไม่ใช่ฝีมือรัสเซีย‼️➕ยอดค้าปลีกสหรัฐ "สูงเกินคาด"‼️เจ้าหน้าที่เฟดยันชะลอขึ้นดบ.แต่ยังไม่เร่งรีบยุติการขึ้นดบ.‼️➕แรงขายทกำไร‼️กดทองร่วงจาก High  $1,786.16‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองเพิ่ม +1.73  ตัน
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6สกุลในตะกร้าเงิน ลดลง 0.28% แตะที่ 106.2810 จากแรงขายดอลลาร์ในฐานะสกุลเงินปลอดภัยหลังคลายกังวลต่อข่าวมีการยิงขีปนาวุธตกใส่ชายแดนโปแลนด์  ขณะที่ปอนด์แข็งค่ากดดันดอลลาร์เพิ่ม  #หนุนทอง
.
⭕️ เงินปอนด์แข็งค่าเมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐ ที่ระดับ 1.1913 ดอลลาร์ จากระดับ 1.1873 ดอลลาร์ หลังมีรายงานว่าตัวเลขเงินเฟ้อของอังกฤษพุ่งขึ้นแตะระดับสูงสุดในรอบ  41 ปี ซึ่งอาจทำให้ธนาคารกลางอังกฤษ (BoE)เดินหน้าปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย  #หนุนทอง
.
⭕️ หลังจากสำนักงานสถิติแห่งชาติอังกฤษ (ONS)เปิดเผยว่า ดัชนีราคาผู้บริโภค (CPI) ซึ่งเป็นอัตราเงินเฟ้อของอังกฤษพุ่งสู่ระดับสูงสุดในรอบ 41 ปีที่ 11.1%ในเดือนต.ค. เมื่อเทียบเป็นรายปี โดยสูงกว่าที่นักเศรษฐศาสตร์คาดการณ์ไว้เนื่องจากราคาอาหาร การขนส่ง และพลังงานยังคงกดดันภาคครัวเรือนและธุรกิจอย่างต่อเนื่อง  #หนุนทอง
.
⭕️  สมาคมผู้สร้างบ้านแห่งชาติ (NAHB) ของสหรัฐเปิดเผยว่าดัชนีความเชื่อมั่นผู้สร้างบ้านลดลง 5 จุด สู่ระดับ 33ในเดือนพ.ย. ซึ่งเป็นการปรับตัวลงติดต่อกันเป็นเดือนที่ 11  และต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 36  #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 39.09 จุด หรือ -0.12%, ดัชนี S&P500 ปิด -0.83% และดัชนี Nasdaq ปิด-1.54%  หลังจากบริษัทาร์เก็ต ซึ่งเป็นบริษัทค้าปลีกรายใหญ่ของสหรัฐเปิดเผยกำไรทรุดตัวลงในไตรมาส  3 #หนุนทอง
.
⭕️ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) รายงานว่าการผลิตภาคอุตสาหกรรมโดยรวมของสหรัฐลดลง 0.1% ในเดือนต.ค. สวนทางกับที่นักวิเคราะห์ว่าจะเพิ่มขึ้น 0.1% หลังจากปรับตัวขึ้น 0.1% ในเดือนก.ย.  #หนุนทอง
.
⭕️ กองทุน SPDR ถือครองทองคำเพิ่ม +1.73 ตัน สู่ระดับ 906.35 ตัน  ทำให้ปี 2022 กองทุน SPDR ถือครองทองลดลง -69.31 ตัน  #กดดันทองคำ
.
❌นายเยนส์ สโตลเทนเบิร์กเลขาธิการองค์การสนธิสัญญาป้องกันแอตแลนติกเหนือ (นาโต) กล่าวว่า  มีความเป็นไปได้ที่ขีปนาวุธซึ่งถูกยิงตกในโปแลนด์นั้น
จะเป็นขีปนาวุธของระบบป้องกันภัยทางอากาศของยูเครนที่ยิงสกัดขีปนาวุธของรัสเซียและทำให้ขีปนาวุธพลาดตกในดินแดนของโปแลนด์  #กดดันทองคำ
.
❌  กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยว่า ยอดค้าปลีกเพิ่มขึ้น 1.3% ในเดือนต.ค. สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 1.0% หลังจากทรงตัวในเดือนก.ย. #กดดันทองคำ
.
❌   กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยว่าสต็อกสินค้าคงคลังภาคธุรกิจเพิ่มขึ้น 0.4% ในเดือนก.ย. เมื่อเทียบรายเดือนแต่ต่ำกว่าตัวเลขคาดการณ์ของนักวิเคราะห์ที่ระดับ 0.5% หลังจากดีดตัวขึ้น 0.9% ในเดือนส.ค. #กดดันทองคำ
.
❌   นางเอสเธอร์ จอร์จ ประธานเฟดแคนซัสซิตี  กล่าวกับหนังสือพิมพ์วอลล์สตรีทเจอร์นัลว่า  ผู้กำหนดนโยบายจะต้อง "ระมัดระวังที่จะไม่หยุดการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยเร็วเกินไป"  และการหลีกเลี่ยงภาวะเศรษฐกิจถดถอยอาจเป็นเรื่องยาก #กดดันทองคำ
.
❌ นางแมรี เดลี ประธานธนาคารกลางซานฟรานซิสโก กล่าวเมื่อวันพุธที่ผ่านมาว่า อัตราดอกเบี้ยนโยบายของเฟดอาจจบลงที่ช่วง 4.75%-5.25% ซึ่งสูงพอที่จะลดอัตราเงินเฟ้อ แต่ไม่สูงจนทำให้เกิดภาวะถดถอยอย่างรุนแรง #กดดันทองคำ
.
❌ นายคริสโตเฟอร์ วอลเลอร์ ผู้ว่าการเฟดสาย "เหยี่ยว" กล่าวเมื่อวันพุธว่า ตอนนี้เขา "สบายใจมากขึ้น" สำหรับการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยที่ชะลอตัวในอนาคต  แต่ระบุว่าในที่สุดแล้วอัตราดอกเบี้ยสูงสุดจะไปถึงจุดใดขึ้นอยู่กับว่าอัตราเงินเฟ้อชะลอตัวลงอย่างเด็ดขาดหรือไม่อย่างไร #กดดันทองคำ
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

admin

• 80,578

ร้านทองเขาว่างี้นะ :
บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 17-11-22 (ภาคบ่าย)
อ่านฉบับเต็มคลิก : http://bit.ly/3V1oNUq

**Hea** **Hea**

*

CASE Forex

• 17,079
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสบดี 17 พฤศจิกายน 2565 โซนเดิมเพิ่มเติมคือรอย่อหน่อย⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Sell 1770-1772 40-60 pip 300-400 pip

Signal Sell "หลังจากที่เมื่อวานในที่สุดทองคำก็ย้อนกลับไปทดสอบโซน 1785 อีกเช่นเคยแล้วก็เป็นไปตามคาดเจ้าถือครองสัญญาทุบอยู่บริเวณนั้นหนามากสุดท้ายก็โดนทุบกลับมา 200 pip จนปัจจุบัน" นั้นก็เลยเป็นสาเหตุที่วันนี้เราไม่ได้เปลี่ยนแปลงแผนอะไรมาก มุมมองภาพใหญ่ก็ยังคงมองเช่นเดิม

หากเพิ่มเติมตรงที่ ใครเก็บCash Flow ไปก่อนหน้านี้แล้วหรือใครยังไม่ได้เข้าออเดอร์ก็จะมีจุดที่น่าสนใจนั้นคือ Supply zone 1770 นัยยะสำคัญที่เบรคเอ้าลงมาเมื่อคืนนี้ล่ะ ที่เป็นโซนสำคัญให้รอจังหวะกลับตัวในการเข้าออเดอร์ของวันนี้ #ส่วนแผนการเทรดหลักก็อ่านได้เลยมันคือแผนระยะกลางในปัจจุบันเลย

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

ก่อนจะอ่านจุดนี้แอดอยากให้ทุกๆคนกลับไปที่กราฟตัวเองก่อน แล้วก็เปิดภาพ Day แล้วก็ขยายออกกว้างๆให้เห็นภาพใหญ่ + ตามด้วยภาพ Month ทำแบบเดียวกัน ทำก่อนน่ะที่จะอ่านบทวิเคราะห์ต่อไป....

ทำแล้วใช่ไหม? โอเคบางคนก็เข้าใจบางคนก็ยังไม่เข้าใจไม่เป็นไร จะบอกว่าท่านน่าจะได้เห็นแล้วว่าโซนนี้ 1785-1800 เขาคือโซน Horizontal ของตลาดทั้งภาพเล็ก Day + ภาพใหญ่ Month นั้นก็เป็นหนึ่งในเหตุผลที่ควรระวังการทุบจากเจ้าในโซนนี้นั้นเอง ซึ่งถ้าเราเลือกที่จะ Bet กับมุมมองที่เจ้าไม่ให้ผ่าน 1785 นี้ล่ะ!! เป็นไปได้ไหม? ว่าเราอาจจะได้ไม้ที่ดีที่สุดส่งท้ายปีนี้เลย..ก็เป็นไปได้

ทำให้โซนปัจจุบันที่เป็นแนวต้านนี้ อาจจะวางกรอบ SL กว้างหน่อยให้สมเหตุสมผล หรือใครอยากจะรอ Action LTF หรือรอจนกว่า Rejection h1 h4 จะชัดก็แล้วแต่ตามถนัด แค่ให้รู้ว่าเราจะทุบโซนนี้เพราะอะไร และเราจะยอมแพ้มันเพราะอะไรก่อนก็ดีพอแล้ว ^^ โชคดี

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ