กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔰🔔วิเคราะห์ ทองคำ 🔔✅GOLD พุธ 16 พฤศจิกายน 2565 ลากไปตบกลาง 4 แยก(1800)แล้วแหวกแนวรับลงมา✅

• 72 replies
  • 5,428 views
*

admin

• 80,418
รัสเซีย ยิง Ukrain อย่างหนัก ครับตอนนี้
Hulk 2** Hulk 2**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,418
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

bnet2001

• 1,406
ขอดูทรงมันก่อน ตอนนี้ มองไม่ออก อิอิ แต่ยังถือ 1781 ไว้อยู่ไม่ปล่อย

*

.:KRACH:.

• 2,376
สงสัยจะไม่มารับ ดีดหนีซะแล้ว  %%22 %%22
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 16, พฤศจิกายน  2022, 01:08:18 PM
สงสัยจะไม่มารับ ดีดหนีซะแล้ว  %%22 %%22

ดีดเลยก็ได้ ไม่ว่ากัน

*

bnet2001

• 1,406
อ้างจาก: admin ที่ 16, พฤศจิกายน  2022, 01:36:00 PM
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 16, พฤศจิกายน  2022, 01:08:18 PM

ดีดเลยก็ได้ ไม่ว่ากัน
จะดีดเลยไหมท่าน ทรงแบบนี้ ผมมองว่าจะลงมา 1760-1765 ก่อนนะ แล้วค่อยดูท่าที เหมือนแรงขึ้นไม่มี นี่ รอปล่อย 1765 รอดัก บาย 1763

*

CASE Forex

• 16,944
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธ 16 พฤศจิกายน 2565 ทุบเพราะแนวต้านล้วนๆเลย⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Sell 1778-1780 80-90 pip 300-400 pip

Signal Sell "หลังจากก่อนหน้านี้ที่พี่ทองได้ Sideway up ไต่ระดับขึ้นมาจนสุดท้ายก็เหวี่ยงขึ้นมาชนแนวต้านสำคัญ 1785 จนได้" ทำให้เมื่อวานก็มีการเหวี่ยงไปกระแทกแนวต้านนี้ถึง 3 รอบก็ยังไม่สามารถที่จะเบรคทะลุไปได้ ทั้งๆที่เจอข่าวถึง 2 รอบเลยทีเดียว นั้นก็เป็นจุดเฝ้าสังเกตุได้แล้วว่าหรือเจ้าจะไม่ให้ผ่านกันน่ะ... จะทำยังไงต่อไปมาดูมุมมองแอดกันดีกว่าว่าจะตรงกับมุมมองของท่านไหม?

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

ก่อนจะอ่านจุดนี้แอดอยากให้ทุกๆคนกลับไปที่กราฟตัวเองก่อน แล้วก็เปิดภาพ Day แล้วก็ขยายออกกว้างๆให้เห็นภาพใหญ่ + ตามด้วยภาพ Month ทำแบบเดียวกัน ทำก่อนน่ะที่จะอ่านบทวิเคราะห์ต่อไป....

ทำแล้วใช่ไหม? โอเคบางคนก็เข้าใจบางคนก็ยังไม่เข้าใจไม่เป็นไร จะบอกว่าท่านน่าจะได้เห็นแล้วว่าโซนนี้ 1785-1800 เขาคือโซน Horizontal ของตลาดทั้งภาพเล็ก Day + ภาพใหญ่ Month นั้นก็เป็นหนึ่งในเหตุผลที่ควรระวังการทุบจากเจ้าในโซนนี้นั้นเอง ซึ่งถ้าเราเลือกที่จะ Bet กับมุมมองที่เจ้าไม่ให้ผ่าน 1785 นี้ล่ะ!! เป็นไปได้ไหม? ว่าเราอาจจะได้ไม้ที่ดีที่สุดส่งท้ายปีนี้เลย..ก็เป็นไปได้

ทำให้โซนปัจจุบันที่เป็นแนวต้านนี้ อาจจะวางกรอบ SL กว้างหน่อยให้สมเหตุสมผล หรือใครอยากจะรอ Action LTF หรือรอจนกว่า Rejection h1 h4 จะชัดก็แล้วแต่ตามถนัด แค่ให้รู้ว่าเราจะทุบโซนนี้เพราะอะไร และเราจะยอมแพ้มันเพราะอะไรก่อนก็ดีพอแล้ว ^^ โชคดี

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,944
ขอมอบวิญญาณ ของข้าไว้กับ แนวต้าน 1785 นี้เลยแล้วกัน

cheetah* cheetah* cheetah*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

2.Cent MT5

3.ECN

4.Micro

5.Standard

6.Standard MT5

7.Zero Spread

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

*********************************************************************************************
*********************************************************************************************

BDSwiss กลุ่มบริษัทที่ให้บริการด้านการเงิน เพิ่งเปิดตัวโปรแกรมแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ใหม่ ซึ่งช่วยให้ลูกค้าที่อยู่ภายใต้เขตอำนาจศาลเฉพาะได้รับประโยชน์จากรางวัลโบนัสสูงถึง €1,500 โดยการแนะนำเพื่อนและผู้ติดต่อให้กับแบรนด์ เครื่องมือแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ของ BDSwiss นั้นได้รับการออกแบบมาเพื่อเพิ่มคุณค่าแก่ประสบการณ์ของลูกค้ามากขึ้น ทำให้พวกเขามีโอกาสแบ่งปันความหลงใหลในการเทรดกับเพื่อนๆ และมีโอกาสได้รับรางวัลมากมาย

ลูกค้าที่มีสิทธิ์สามารถเริ่มต้นแนะนำเพื่อนของพวกเขาให้กับ BDSwiss และรับสิทธิประโยชน์จากโบนัสรางวัลสูงถึง €150 ต่อการแนะนำที่ประสบความสำเร็จ ลูกค้าสามารถรับรางวัลจากการแนะนำได้มากถึงสิบรางวัล ในขณะที่เพื่อนๆ ที่พวกเขาแนะนำนั้นจะได้รับสิทธิประโยชน์จากรางวัลโบนัส €20 และได้รับโอกาสในการเริ่มต้นเทรด CFD มากกว่า 1,000 รายการด้วยเงื่อนไขการเทรดที่ดีที่สุดในอุตสาหกรรม

โปรแกรมการแนะนำรูปแบบใหม่ของ BDSwiss นี้เป็นโปรแกรมที่ใช้งานได้ง่ายและใช้งานได้ฟรีสำหรับลูกค้าที่มีบัญชีที่ยืนยันแล้ว โดยที่ลูกค้าไม่จำเป็นจะต้องฝากเงินเข้าบัญชีเพื่อรับสิทธิประโยชน์จากโปรแกรม แต่จะต้องส่งเอกสารประจำตัวและกรอกแบบทดสอบความเหมาะสม

ปัจจุบันเครื่องมือแนะนำเพื่อนที่เพิ่งเปิดตัวนี้มีให้บริการเฉพาะลูกค้า BDSwiss ที่ลงทะเบียนภายใต้หน่วยงานกำกับดูแล FSC นอกสหภาพยุโรปเท่านั้นและลูกค้าสามารถเข้าถึงได้บนแดชบอร์ด ในการเริ่มต้นแนะนำ BDSwiss ลูกค้าจะต้องคัดลอกลิงก์การแนะนำเฉพาะที่พบในแดชบอร์ดของตนและเริ่มต้นแชร์ให้กับผู้ติดต่อของลูกค้า รายงานความคืบหน้าของของการแนะนำฉบับเต็มนั้นจะมีอยู่ในแดชบอร์ดของลูกค้า ทั้งนี้ลูกค้าจะสามารถโอนรางวัลที่ได้รับไปยังบัญชีการเทรดที่ต้องการได้

ด้วยโบนัสสูงสุด €1,500 โปรแกรมการแนะนำของ BDSwiss ไม่ได้เป็นเพียงหนึ่งในโปรแกรมแนะนำเพื่อนที่มีกำไรมากที่สุดในอุตสาหกรรมเท่านั้น หากแต่ยังมีความโปร่งใสอย่างมากอีกด้วย เนื่องจากรางวัลโบนัสทั้งหมดจะสามารถถอนออกได้เต็มจำนวนเมื่อลูกค้าดำเนินการเทรดขั้นต่ำหกครั้งหลังจากอ้างสิทธิ์แล้ว โปรแกรมการแนะนำใหม่ของ BDSwiss นี้ได้รับการออกแบบมาเพื่อตอบสนองความต้องการของเทรดเดอร์ที่มีความเชี่ยวชาญด้านเทคโนโลยีในปัจจุบัน ทั้งยังเป็นโปรแกรมอัตโนมัติเต็มรูปแบบและนำเสนอประสบการณ์ดิจิทัลที่เหนือระดับ

เกี่ยวกับ BDSwiss Group: BDSwiss เป็นกลุ่มบริษัทด้านการเงินชั้นนำที่ให้บริการด้านการลงทุนฟอเร็กซ์และ CFD แก่ลูกค้ามากกว่าล้านรายทั่วโลก นับตั้งแต่ก่อตั้งขึ้นในปี 2012 BDSwiss ได้ให้บริการนำเสนอผลิตภัณฑ์ชั้นยอด, แพลตฟอร์มที่หลากหลาย, การคำนวณราคาที่เหนือกว่า และการดำเนินการที่รวดเร็วสำหรับตราสาร CFD อ้างอิงมากกว่า 1,000 รายการ BDSwiss Group ปฏิบัติตามกรอบการกำกับดูแลที่เข้มงวดและดำเนินการให้บริการระดับโลกภายใต้หน่วยงานที่แตกต่างกัน BDSwiss Group มีสำนักงานปฏิบัติการทั้งในยุโรปและเอเชีย ด้วยบุคลากรจำนวนกว่า 250 คน

สมัครเข้าร่วมโปรแกรม : https://dashboard.bdswiss.com

*

bnet2001

• 1,406
อ้างจาก: CASE Forex ที่ 16, พฤศจิกายน  2022, 02:08:23 PM
ขอมอบวิญญาณ ของข้าไว้กับ แนวต้าน 1785 นี้เลยแล้วกัน

เห็นเหมือนกันท่าน วิ่งไป 1785 อย่างจรวด แล้ว โดนตบร่วงเหมือนแมลงวัน ทันตา แถม เจ้าพ่ออย่าง spdr เท โชว์ เทพ อีก วันนี้เลยขอ ดูเชิงมวย แย๊บฉากไปก่อน ล่ะกัน แต่ เกี่ยว sell 1781 ไว้ ติดปลายนวนแล้ว

*

admin

• 80,418
อ้างจาก: bnet2001 ที่ 16, พฤศจิกายน  2022, 02:16:55 PM
อ้างจาก: CASE Forex ที่ 16, พฤศจิกายน  2022, 02:08:23 PM

เห็นเหมือนกันท่าน วิ่งไป 1785 อย่างจรวด แล้ว โดนตบร่วงเหมือนแมลงวัน ทันตา แถม เจ้าพ่ออย่าง spdr เท โชว์ เทพ อีก วันนี้เลยขอ ดูเชิงมวย แย๊บฉากไปก่อน ล่ะกัน แต่ เกี่ยว sell 1781 ไว้ ติดปลายนวนแล้ว

ถือมาสวยเลย ครับ ท่าน
**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**

อ้างจาก: admin ที่ 16, พฤศจิกายน  2022, 02:19:53 PM
อ้างจาก: bnet2001 ที่ 16, พฤศจิกายน  2022, 02:16:55 PM

ผมขอรอดูหน้างานอีกทีครับ ยังมีความหวังว่าจะไปสู่ 1800 แต่ใส้เทียนริบหรี่เหลือเกินน
cheetah*
🍖🍗🥩🥩🍗🍖

*

CASE Forex

• 16,944
อ้างจาก: Brokenboy ที่ 16, พฤศจิกายน  2022, 02:53:45 PM
อ้างจาก: admin ที่ 16, พฤศจิกายน  2022, 02:19:53 PM

ผมขอรอดูหน้างานอีกทีครับ ยังมีความหวังว่าจะไปสู่ 1800 แต่ใส้เทียนริบหรี่เหลือเกินน
cheetah*
รอบนี้ใครเห็นก็ว่ารอด ...
.
.
.
.

รอดแต่ตัวพอร์ตไม่รอด  555+ 555+ 555+

*

.:KRACH:.

• 2,376
อ้างจาก: CASE Forex ที่ 16, พฤศจิกายน  2022, 03:20:21 PM
อ้างจาก: Brokenboy ที่ 16, พฤศจิกายน  2022, 02:53:45 PM

cheetah*
.
.
.
.

รอดแต่ตัวพอร์ตไม่รอด  555+ 555+ 555+

รอแนวนี้ด้วยคน  **Hip**
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

CASE Forex

• 16,944
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 16, พฤศจิกายน  2022, 03:42:29 PM
อ้างจาก: CASE Forex ที่ 16, พฤศจิกายน  2022, 03:20:21 PM

cheetah*
.
.
.
.

รอแนวนี้ด้วยคน  **Hip**
บวกสิท่าน แบบนี้ต้องวัด

g*/- g*/- g*/-