กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

📌🔔วิเคราะห์ ทองคำ 🔔📌GOLD ศุกร์ 11 พฤศจิกายน 2565 สวนที่แนวต้านอีกสักทีจุดนี้มีแรงเทขาย📌

• 36 replies
  • 3,625 views
*

admin

• 80,646
📌🔔วิเคราะห์ ทองคำ 🔔📌GOLD  ศุกร์ 11 พฤศจิกายน 2565 สวนที่แนวต้านอีกสักทีจุดนี้มีแรงเทขาย📌

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1756   
TP1:1730RR:
TP2:1720RR:
TP3:RR:
SL:1790  

Signal Date: 11/11/2022 10:24

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

🔔🔔 ราคาทองคำวันนี้ ล่าสุดอยู่ที่แนว 1750-1755 สำหรับเช้านี้ หลังจากที่เมื่อวาน กราฟทะยานมากว่า 50$ จาก Swing low Daily จาก 1703 ขึ้นมาทำ high ที่แนว 1757 ก่อนที่จะเริ่มมีแรงเทขายทำกำไรออกมาอย่างที่ทราบกันครับตัวเลข CPI(ดัชนีย์บอกอัตรเงินเฟ้อ) ที่ออกมาเมื่อคืน ต่ำกว่าคาดการณ์ มากทำให้นักลงทุน มองกันว่า Fed จะไม่ปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยอีกแล้ว เนื่องจาก ตัวเลข CPI เมื่อคืนลดลง ทำให้ USD อ่อนค่าเมื่อเทียบกับทุกสกุลเงินอย่างที่เห็นครับ ทำให้กราฟราคาทองคำ บินขึ้นมาอย่างหนัก ตามที่เห็นแต่ ตอนนี้กราฟมาเจอ แนวต้าน จากแรงเทขายเดิมจาก แนว Day แล้ว ครับ โดยแนวต้าน รับแนวต้าน ที่น่าสนใจวันนี้เป็นดังนี้ครับ

Resistance : แนวต้านอยู่ที่ 1758/1770/1791

Daily pivot@1738

Support :แนวรับ ที่ 1730/1704และ 1684

🔔🔔 วิเคราะห์กราฟทางเทคนิควันนี้ กราฟ แม้ว่าจะขึ้นมาอย่างร้อนแรงต่อเนื่อง ในสัปดาห์นี้ นะครับ แต่ ตอนนี้ จากรูปที่แอดมินแนวมา กราฟมาเจอแนวต้านแล้วนะครับ วิเคราะห์ จาก MACD และ TFDay ครับ โดยกราฟตอนนี้ จะเห็นว่ามาเจอแนวของแรงเทขายเดิมจากจุดตัดของ MACD Day ที่เป็นจุดเริ่มต้นของเทรนขาลงล่าสุด ประกอบกับ จะเห็นว่าแนว ต้านที่แนวนี้ เป็นแนว ที่ มีการ Swing ก่อนที่ อีกทั้ง ช่วง ราคา 1785 ก็เป็นแนวต้าน เนืองจากตรงราคานี้เคยเป็นแนวรับมาก่อน ดังนั้น จาก การวิเคราะห์ของแอดมินตอนนี้มองว่ากราฟ น่าจะมีการย่อ เพื่อสะสมแรงก่อนนะครับหรือ อาจจะมีนักลงทุนที่อาจจะเทขายทำกำไรออกมาก่อน จากแนวต้านนี้ก็มีความเป็นไปได้เช่นกัน จริง อยู่ครับว่า ตอนนี้กราฟกำลังเริ่มเทรนขาขึ้นถ้าวิเคราะห์จาก MACD นะครับแต่ อย่างไรก็ตามยังมองว่าจะมีการย่อ ลงมาจากแนวต้านบ้าง และวันนี้ก็อาจจะมีการเทขายทำกำไร ออกมาจากแนวต้านช่วงนี้ครับ อีกเหตุผลหนึ่ง ที่ วิเคราะห์ เนื่องจาก ราคาตอนนี้ ได้มาชนแนว เส้น EMA200Day นะครับ ตรงนี้น่าจะทำให้ มีแรงเทขายออกมาได้เนื่องจากเป็นการมชนครั้งแรก ในรอบหลายเดือนจึงอาจจะมีแรงเทขายออกมาตรงนีได้ ครับ ด้านกองทุน SPDR เมื่อเช้าก็ ซื้อเข้าคลังแล้วนะครับ หลังจากก่อนหน้านีเทขายออกมาอย่างหนักต่อเนื่อง แต่ คิดว่าช่วงนี้กองทุน ยังไม่น่าจะมีผลเท่าไหร่ กับ ราคาทองคำ ครับ

✅✅#SPDRซื้อทองคำเพิ่ม 🔰+3.19 ตัน ✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  11 พฤศจิกายน 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 911.57ตัน

เดือนนี้  พฤศจิกายน 2565  🔻🔻ลดลง - 11.02 ตัน

ปีนี้ 2565 ลดลง 🔻🔻- 64.09 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,646

กราฟ มาชน EMA200Day นะครับ ย่อให้หน่อยนะ
Tho*/ Tho*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,646
☀️YLG_Update : 11 พ.ย. ข่าวทองภาคเช้า📊
.
📣 Highlight:  ทองปิดทะยาน $48.3‼️หลังสหรัฐเผย CPI สะท้อนเงินเฟ้อผ่านจุดพีค‼️กระตุ้นคาดการณ์เฟดชะลอขึ้นดบ.‼️ฉุดดอลลาร์ดิ่ง‼️บอนด์ยีลด์ 10 ปีร่วง‼️หนุนทองทะยานพุ่งแตะ High รอบ 2 เดือนครึ่งที่ $1,757.06‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองเพิ่ม +3.19 ตัน
.
⭕️ กองทุน SPDR ถือครองทองคำเพิ่ม +3.19 ตัน สู่ระดับ 911.57 ตัน  ทำให้ปี 2022 กองทุน SPDR ถือครองทองลดลง -64.08 ตัน  #หนุนทอง
⭕️   ดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน ร่วงลง 2.12% แตะที่ระดับ 108.2040 หลังสหรัฐเปิดเผยตัวเลขเงินเฟ้อที่ต่ำกว่าคาดการณ์ ซึ่งอาจส่งผลให้ธนาคารกลางสหรัฐ(เฟด)ชะลอการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยในการประชุมนโยบายการเงินเดือนธ.ค. #หนุนทอง
.
⭕️  กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกเพิ่มขึ้น 7,000 ราย สู่ระดับ 225,000 รายในสัปดาห์ที่แล้ว สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 220,000 ราย #หนุนทอง
.
⭕️  กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยว่า ดัชนี CPI ทั่วไปซึ่งรวมหมวดอาหารและพลังงาน ปรับตัวขึ้น 7.7% ในเดือนต.ค. เมื่อเทียบรายปี ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 7.9% และชะลอตัวจากระดับ 8.2% ในเดือนก.ย. #หนุนทอง
.
⭕️  กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยว่า ดัชนี CPI พื้นฐาน ซึ่งไม่นับรวมหมวดอาหารและพลังงาน ปรับตัวขึ้น 6.3% ในเดือนต.ค. เมื่อเทียบรายปี ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 6.5% และชะลอตัวจากระดับ 6.6% ในเดือนก.ย. #หนุนทอง
.
⭕️ FedWatch Tool ของ CME Group บ่งชี้ว่า นักลงทุนให้น้ำหนักสูงถึง 80.6% ที่เฟดจะปรับขึ้นดอกเบี้ยเพียง 0.50% ในการประชุมวันที่ 13-14 ธ.ค. และให้น้ำหนัก 19.4% ที่เฟดจะปรับขึ้นดอกเบี้ย 0.75% #หนุนทอง
.
⭕️ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีร่วงลงแตะระดับต่ำสุดในรอบ 5 สัปดาห์ที่ 3.818% และเป็นการร่วงที่ใหญ่ที่สุดนับตั้งแต่วันที่ 20 มีนาคม  หลังการเปิดเผยตัวเลขดัชนีราคาผู้บริโภค (CPI) ที่ต่ำกว่าคาด ซึ่งบ่งชี้ว่าเงินเฟ้อของสหรัฐได้ผ่านจุดสูงสุดแล้ว และจะเป็นปัจจัยหนุนให้ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ชะลอการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย  #หนุนทอง
.
⭕️  อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ  2 ปีของสหรัฐ ซึ่งสะท้อนการคาดการณ์อัตราดอกเบี้ยร่วงลงสู่ระดับต่ำสุดในรอบกว่า 1 สัปดาห์ที่ 4.29% และเป็นการร่วงลงรายวันที่ใหญ่ที่สุดนับตั้งแต่เดือนกันยายน 2008 #หนุนทอง
.
⭕️ สำนักนายกรัฐมนตรีอังกฤษเปิดเผยว่า นายริชี ซูนัค นายกรัฐมนตรีอังกฤษ และประธานาธิบดีโวโลดิเมียร์ เซเลนสกี ผู้นำยูเครน ต่างก็เห็นพ้องกันว่า การที่รัสเซียถอนกำลังทหารออกจากเมืองเคอร์ชอนของยูเครนถือเป็นความคืบหน้าครั้งสำคัญสำหรับกองทัพยูเครน #หนุนทอง
.
⭕️ นายแพทริก ฮาร์เกอร์ ประธานเฟดฟิลาเดลเฟีย บอกว่า ธนาคารกลางสหรัฐกำลังเข้าใกล้จุดที่อาจจะสามารถลดอัตราการขึ้นอัตราดอกเบี้ยได้  #หนุนทอง
.
⭕️ นางลอรี โลแกน ประธานเฟดดัลลาส ที่บอกว่า  ข้อมูลดัชนีราคาผู้บริโภคที่เพิ่มขึ้นน้อยกว่าที่คาดการณ์ไว้ในเดือนตุลาคม คือ "การลดลงที่น่ายินดี" แต่เตือนว่า(การลดลงของเงินเฟ้อ)ยังมีหนทางยังอีกยาวไกล #หนุนทอง
.
⭕️ นางเอสเธอร์ จอร์จ ประธานเฟดแคนซัสซิตี้กล่าวย้ำถึงการสนับสนุนในการชะลอปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยของสหรัฐโดยเรียกร้องให้มีแนวทาง"วัดผลมากขึ้น"ซึ่งช่วยให้ธนาคารกลางมีเวลาตัดสินว่าต้นทุนการกู้ยืมที่สูงขึ้นส่งผลต่อเศรษฐกิจอย่างไร #หนุนทอง
.
❌ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดทะยานขึ้นกว่า 1 พันจุดในวันพฤหัสบดี (10 พ.ย.) ขณะที่ดัชนี S&P500 และดัชนี Nasdaq ปิดพุ่งขึ้นเป็นเปอร์เซ็นต์ในวันเดียวที่แข็งแกร่งที่สุดในรอบ 2 ปีครึ่ง ขานรับดัชนีราคาผู้บริโภค (CPI) ที่ต่ำกว่าคาด ซึ่งบ่งชี้ว่าเงินเฟ้อของสหรัฐได้ผ่านจุดสูงสุดแล้ว และจะเป็นปัจจัยหนุนให้ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ชะลอการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย  #กดดันทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing

*

admin

• 80,646

🔹 การที่รายงานตัวเลขอัตราเงินเฟ้อออกมาลดลงต่ำกว่าคาดที่ 7.7% ส่งผลให้นักลงทุนเพิ่มคาดการณ์ที่ว่า  Fed จะชะลอปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยอีกเพียง 0.50% ในการประชุมกำหนดนโยบายการเงินวันที่ 14 ธ.ค. นี้
.......................
🎊 ซื้อขายทองคำกับ RoboForex เสถียรที่สุด
🔵 คลิกสมัครที่ https://my.roboforex.com/th/?a=ocob
👉👉สอบถามเพิ่มเติมที่
https://lin.ee/YZHlS1r
.........
💥 พิเศษ ! สมาชิกใหม่ รับโบนัส 2 แบบ จากเรา
>> Welcome Bonus $30 และ
>> Profit Share Bonus โบนัสใจดีให้ยืมเทรด สูงสุด 60%*
👉👉สอบถามเงื่อนไขเพิ่มเติมที่
https://lin.ee/YZHlS1r

มองเหมือนแอดครับ ถ้าไม่ผ่าน 1760 มีโอกาสลงมาพักแถว 1730 วันนี้ศุกร์หรรษามารอดูกันครับ

*

admin

• 80,646
อ้างจาก: naiinon ที่ 11, พฤศจิกายน  2022, 11:14:47 AM
มองเหมือนแอดครับ ถ้าไม่ผ่าน 1760 มีโอกาสลงมาพักแถว 1730 วันนี้ศุกร์หรรษามารอดูกันครับ

ขอบคุณมากครับ ใจชื้นขึ้นมาบ้างเลย ครับ ต้องมีแรงเทขายออกมาบ้างสิ น่า แนว 1730 ผมเห็นด้วย ครับเพราะเมื่อวาน ราคามาพักจุดนี้ก่อนบินต่อครับ
(TH)** (TH)**

อ้างจาก: admin ที่ 11, พฤศจิกายน  2022, 11:18:45 AM
อ้างจาก: naiinon ที่ 11, พฤศจิกายน  2022, 11:14:47 AM

ขอบคุณมากครับ ใจชื้นขึ้นมาบ้างเลย ครับ ต้องมีแรงเทขายออกมาบ้างสิ น่า แนว 1730 ผมเห็นด้วย ครับเพราะเมื่อวาน ราคามาพักจุดนี้ก่อนบินต่อครับ

อย่าผ่าน 1760 ไปก็พอครับ ไม่งั้น 1780 ผมว่าน่าจะมาได้ไม่ยาก  xz55**

*

.:KRACH:.

• 2,446
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

*

admin

• 80,646
อ้างจาก: naiinon ที่ 11, พฤศจิกายน  2022, 11:21:49 AM
อ้างจาก: admin ที่ 11, พฤศจิกายน  2022, 11:18:45 AM

อย่าผ่าน 1760 ไปก็พอครับ ไม่งั้น 1780 ผมว่าน่าจะมาได้ไม่ยาก  xz55**

ยากอยู่นะผมว่า ต้องโดนสอยบ้างล่ะ
Thor 3** Thor 3**

อ้างจาก: admin ที่ 11, พฤศจิกายน  2022, 12:03:40 PM
อ้างจาก: naiinon ที่ 11, พฤศจิกายน  2022, 11:21:49 AM

ยากอยู่นะผมว่า ต้องโดนสอยบ้างล่ะ
Thor 3** Thor 3**

ขึ้นมากจากโพลเลือกตั้งกลางเทอมกับเงินเฟ้อเมื่อคืน หลังจากนี้ผมว่าก็น่าจะโดนเทกันบ้างละ รอ 1600 เลยละกันครับแอด  g*/-

ขอบคุณครับแอด  (TH)** (TH)** (TH)**
Support :แนวรับ ที่ 1730/1704 และ 1784
น่าจะเป็น 1684 ใช้มั้ยครับ?

*

CASE Forex

• 17,170
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ 11 พฤศจิกายน 2565 เน้นซื้อแต่ขอทุบก่อนได้ไหม⭐⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1760-1763 40-60 pip 280-300 pip

Type Price SL TP
Signal 2 Buy 1725-1730 40-60 pip 340-440 pip

Signal Buy "ทองคำเมื่อวานได้จุดพลุครั้งใหญ่ ใครเกี่ยวตามมาได้บอกเลยคุ้มสุดๆ ซึ่งทำให้แนวโน้มในวันนี้มีโอกาสทั้งย่อแล้วงัดขึ้นต่อกับพุ่งต่อเลยยาวๆ ก็เป็นได้" ซึ่งสุดท้ายแล้วแรงที่เห็นได้ชัดๆยังไงก็เป็นขา Buy ที่น่าสนใจที่สุดในตอนนี้อยู่ดี แต่เราจะทุบไปหาจุด Buy หรือ Buy เลยมาดูมุมมองกันจร้า..

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

โดยส่วนตัวแอดมินชอบวิเคราะห์ในแบบกราฟต้องย่อมาหา DMZ/SPZ เสมอๆ เพราะมันคือแผนที่ส่วนตัวทำจนเข้าเส้นไปแล้ว นั้นหมายถึงจุดที่สำคัญเริ่มต้นของวันนี้ไม่ใช่หาจังหวะทุบลงไป แต่คือการดักรอซื้องั้นเราจะมาพูดถึงจุดนี้กันก่อน "จุดเข้าซื้อ" ซึ่งจุดเข้าซื้อวันนี้มีมุมมองมาจากโซนที่ทองคำเบรคเอ้ามานั้นเอง ก็เป็นเหมือนกับการกลับตัวไป Retest เบรคเอ้าแล้วเราก็รอเข้าซื้อนั้นเอง เมื่อกราฟมีทรงอ่อนแรง+กลับตัว

"จุดสวนเทรน ทุบไปหาจุดเข้าซื้อ" ในจุดนี้ต้องบอกว่าก็เป็นการกระทำที่เสี่ยงอยู่น่ะ แต่โซนนี้มันเป็น SPZ ของอดีตที่ทำให้ทองคำมุดแรงได้เช่นเดียวกัน หากใครจะทุบโซนนี้ก็อยากให้ Focus HTF Rejection อาจจะปลอดภัยกว่าการไปเน้นรีด RR ที่ LTF #ขอให้โชคดีจร้า

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 17,170

1730 เลขที่ทองคำเขาชอบ มาแน่เลยครับ

**Hip** **Hip**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

อ้างจาก: CASE Forex ที่ 11, พฤศจิกายน  2022, 12:41:51 PM

1730 เลขที่ทองคำเขาชอบ มาแน่เลยครับ

**Hip** **Hip**

ขอให้มาครับ ทรงจะไปอย่างเดียวเลย  xz55**

*

admin

• 80,646
อ้างจาก: นพพร ที่ 11, พฤศจิกายน  2022, 12:16:40 PM
ขอบคุณครับแอด  (TH)** (TH)** (TH)**
Support :แนวรับ ที่ 1730/1704 และ 1784
น่าจะเป็น 1684 ใช้มั้ยครับ?

แก้ไขแล้ว ครับ ท่าน ขอบคุณครับ