กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔴🔔วิเคราะห์ ทองคำ 🔔🔴GOLD ศุกร์ 7 ตุลาคม 2565 Now Low แค่ปากซอยต้องสอยด้วย Non-Farm🔴

• 31 replies
  • 3,552 views
*

admin

• 80,415
🔴🔔วิเคราะห์ ทองคำ 🔔🔴GOLD  ศุกร์ 7 ตุลาคม 2565 Now Low แค่ปากซอยต้องสอยด้วย Non-Farm🔴

ราคาทองคำวันนี้ : Sell LimitPrice:1715   
TP1:1690RR:
TP2:1670RR:
TP3:RR:
SL:1730  

Signal Date: 07/10/2022 08:56

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

🔔🔔 ราคาทองคำวันนี้ยังคงยืนเหนือ ราคา 1700 ได้อย่างต่อเนื่อง นะครับ โดยเมื่อวานจะเห็นได้ชัดเจนเลย ว่าแนวรับ 1700 นั้นค่อนข้างที่จะแข็งแกร่ง จากการที่ กราฟ ลงไปจาก 1728 ไปเทส 1700 จาก 1-2 วันมา นี้คือ พุธ กับ พฤหัสบดี ครับ แต่วันศุกร์นี้ กราฟราคาทองคำ ยังคง อยู่ภายใต้แรงกดดัน จาก กระแสข่าวของ Fed ที่ จะประกาศอัตราดอกเบี้ย ซึ่งแน่นอน ครับ ถ้า วันนี้ ตัวเลข NFP ออกมาดี รับรองว่า USD ดีดเห็นๆ แน่ ดังนั้น ราคาทองคำจะถูกกดดันลง นะครับ แต่อย่างไรก็ตามก็ต้องรอ ประกาศตัวเลขคืนนี้ก่อน โดย ตอนนี้มองว่า ตัวเลข NFP จะออกมาดีและกดดันให้ ราคาทองคำพักตัวลงไปที่แนว Fibo 50 ของทั้งรอบการขึ้นจาก แนว 1614 Low ล่าสุด ของรอบนี้ ครับ โดย Fibo 50 จะอยู่ที่ประมาณ 1671 ครับดังนั้น วันนี้ จาก H1 และ M30 ที่กำลังปรับตัวเป็นขาลงรวมทั้ง Day ที่เป็นเทรนหลักของขาลง มีเพียง H4 เท่านั้น ที่เป็นขาขึ้นนะครับ จาก เทคนิค MACD ที่แอดมินใช้ ประกอบกับ ตอนนี้ M30 กำลัง ทำรูปแบบ สามเหลี่ยม ที่รอระเบิดวันนี้ น่าจะเห็น กราฟ เบรคแรง ครับ โดยวันนี้ มองว่า กราฟจะปรับตัวลงไปต่ำกว่า 1700 ได้ครับ

✅✅#SPDRไม่เปลี่ยนแปลง✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  7 ตุลาคม 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 946.34 ตัน

เดือนนี้  ตุลาคม 2565 เพิ่มขึ้น 🟢🟢 +5.91 ตัน

ปีนี้ 2565 🔴🔴ลดลง 🔻-29.32 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider #ราคาทองคำวันนี้,#SPDR

🎯🏆เทรดทองคำ รับค่าพาร์ทเนอร์คอมมิชชั่นสูงถึง  40 ดอลลาร์ ต่อ1ล็อต ลงทะเบียนที่ https://www.forex4you.link/nty

🏆สถิติกองทุน SPDR :https://bit.ly/2KE162k
🥇สถิติราคาทองคำไทย:http://bit.ly/383waCs
🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔

#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..
เสียดาย..เมื่อเช้าเกี่ยว sig มาแล้ว บวกมาหน่อยนึง ไปรดน้ำต้นไม้ ไม่อยากทิ้งไว้ ปิดไปซะแล้ว..แต่เดี๋ยวคงเกี่ยวอีกมังคะ..ใกล้แค่ปากซอย.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

2.Cent MT5

3.ECN

4.Micro

5.Standard

6.Standard MT5

7.Zero Spread

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

*********************************************************************************************
*********************************************************************************************

BDSwiss กลุ่มบริษัทที่ให้บริการด้านการเงิน เพิ่งเปิดตัวโปรแกรมแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ใหม่ ซึ่งช่วยให้ลูกค้าที่อยู่ภายใต้เขตอำนาจศาลเฉพาะได้รับประโยชน์จากรางวัลโบนัสสูงถึง €1,500 โดยการแนะนำเพื่อนและผู้ติดต่อให้กับแบรนด์ เครื่องมือแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ของ BDSwiss นั้นได้รับการออกแบบมาเพื่อเพิ่มคุณค่าแก่ประสบการณ์ของลูกค้ามากขึ้น ทำให้พวกเขามีโอกาสแบ่งปันความหลงใหลในการเทรดกับเพื่อนๆ และมีโอกาสได้รับรางวัลมากมาย

ลูกค้าที่มีสิทธิ์สามารถเริ่มต้นแนะนำเพื่อนของพวกเขาให้กับ BDSwiss และรับสิทธิประโยชน์จากโบนัสรางวัลสูงถึง €150 ต่อการแนะนำที่ประสบความสำเร็จ ลูกค้าสามารถรับรางวัลจากการแนะนำได้มากถึงสิบรางวัล ในขณะที่เพื่อนๆ ที่พวกเขาแนะนำนั้นจะได้รับสิทธิประโยชน์จากรางวัลโบนัส €20 และได้รับโอกาสในการเริ่มต้นเทรด CFD มากกว่า 1,000 รายการด้วยเงื่อนไขการเทรดที่ดีที่สุดในอุตสาหกรรม

โปรแกรมการแนะนำรูปแบบใหม่ของ BDSwiss นี้เป็นโปรแกรมที่ใช้งานได้ง่ายและใช้งานได้ฟรีสำหรับลูกค้าที่มีบัญชีที่ยืนยันแล้ว โดยที่ลูกค้าไม่จำเป็นจะต้องฝากเงินเข้าบัญชีเพื่อรับสิทธิประโยชน์จากโปรแกรม แต่จะต้องส่งเอกสารประจำตัวและกรอกแบบทดสอบความเหมาะสม

ปัจจุบันเครื่องมือแนะนำเพื่อนที่เพิ่งเปิดตัวนี้มีให้บริการเฉพาะลูกค้า BDSwiss ที่ลงทะเบียนภายใต้หน่วยงานกำกับดูแล FSC นอกสหภาพยุโรปเท่านั้นและลูกค้าสามารถเข้าถึงได้บนแดชบอร์ด ในการเริ่มต้นแนะนำ BDSwiss ลูกค้าจะต้องคัดลอกลิงก์การแนะนำเฉพาะที่พบในแดชบอร์ดของตนและเริ่มต้นแชร์ให้กับผู้ติดต่อของลูกค้า รายงานความคืบหน้าของของการแนะนำฉบับเต็มนั้นจะมีอยู่ในแดชบอร์ดของลูกค้า ทั้งนี้ลูกค้าจะสามารถโอนรางวัลที่ได้รับไปยังบัญชีการเทรดที่ต้องการได้

ด้วยโบนัสสูงสุด €1,500 โปรแกรมการแนะนำของ BDSwiss ไม่ได้เป็นเพียงหนึ่งในโปรแกรมแนะนำเพื่อนที่มีกำไรมากที่สุดในอุตสาหกรรมเท่านั้น หากแต่ยังมีความโปร่งใสอย่างมากอีกด้วย เนื่องจากรางวัลโบนัสทั้งหมดจะสามารถถอนออกได้เต็มจำนวนเมื่อลูกค้าดำเนินการเทรดขั้นต่ำหกครั้งหลังจากอ้างสิทธิ์แล้ว โปรแกรมการแนะนำใหม่ของ BDSwiss นี้ได้รับการออกแบบมาเพื่อตอบสนองความต้องการของเทรดเดอร์ที่มีความเชี่ยวชาญด้านเทคโนโลยีในปัจจุบัน ทั้งยังเป็นโปรแกรมอัตโนมัติเต็มรูปแบบและนำเสนอประสบการณ์ดิจิทัลที่เหนือระดับ

เกี่ยวกับ BDSwiss Group: BDSwiss เป็นกลุ่มบริษัทด้านการเงินชั้นนำที่ให้บริการด้านการลงทุนฟอเร็กซ์และ CFD แก่ลูกค้ามากกว่าล้านรายทั่วโลก นับตั้งแต่ก่อตั้งขึ้นในปี 2012 BDSwiss ได้ให้บริการนำเสนอผลิตภัณฑ์ชั้นยอด, แพลตฟอร์มที่หลากหลาย, การคำนวณราคาที่เหนือกว่า และการดำเนินการที่รวดเร็วสำหรับตราสาร CFD อ้างอิงมากกว่า 1,000 รายการ BDSwiss Group ปฏิบัติตามกรอบการกำกับดูแลที่เข้มงวดและดำเนินการให้บริการระดับโลกภายใต้หน่วยงานที่แตกต่างกัน BDSwiss Group มีสำนักงานปฏิบัติการทั้งในยุโรปและเอเชีย ด้วยบุคลากรจำนวนกว่า 250 คน

สมัครเข้าร่วมโปรแกรม : https://dashboard.bdswiss.com

*

.:KRACH:.

• 2,376
เวลาเจ็บ ต้องเจ็บแบบแมวข่วน

*

Doji

• 52

XAUUSD, H1

ราคาทองคำยังคงอยู่ในกรอบเดิมเมื่อวาน ซึ่งเป็นลักษณะของการพักตัวสวิงในกรอบที่มีความเป็นได้ทั้งรูปแบบ triangle, pennant หรือแม้แต่ flag ซึ่งโดยรวมความเอนเอียงของราคายังคงเป็นบวก โดยมีโซนแนวต้านสำคัญที่ 1,725 - 1,728 ขณะที่แนวรับสำคัญจะอยู่ที่ตัวเลขกลมๆ 1,700 และเส้น MA 200 ที่โซน 1,690 .. โดยทั้งหมดนี้คำตอบน่าจะอยู่ที่ตัวเลข non-farm คืนนี้ครับ

ถ้าเป็น triangle หรือ pennant ระยะย่อน่าจะเหลือน้อย แต่ถ้าเป็น flag น่าจะย่อได้อีกเยอะสำหรับวันนี้ครับ

*PIg**
โบร๊กเกอร์แนะนำ: ใบอนุญาต FCA // Free Swaps ทุกบัญชี // Leverage 1:2000 // บัญชี ECN ไป-กลับแค่ $4

เปิดบัญชีกับ GMI https://bit.ly/FreeSwaps  [หากท่านใดสนใจรับรีเบท $7 ต่อล็อตทักข้อความได้ครับ]

*

CASE Forex

• 16,939
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ 07 ตุลาคม 2565 ขออยู่เป็นเพื่อนเทรดสู้ NFP⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Buy 1708-1710 40-60 pip 200-260 pip

Signal Buy "หลังจากเมื่อวานโซน DMZ ที่เราคาดหวังให้กลับตัวแต่ก็ไม่มีแท่งเทียนที่เป็นใจเลย สุดท้ายก็โอเคมุดต่อจริงๆจนปัจจุบัน" ลงมาถึง DMZ (ภาพเล็กที่ก่อนหน้าดันตัวได้) และยิ่งวันนี้ยิ่งเห็นภาพชัดเจนขึ้นว่ากราฟฟเหมือนจะเป็นสามเหลี่ยม แล้วเขาจะขึ้นต่อตามเทรดได้ไหม? มีองค์ประกอบอะไรอย่างอื่นอีก..

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

ต้องบอกก่อนเลยว่าในภาพรวมวันนี้มีข่าวโดยปกติก็ควรระวังตลาดเก็บคืนที่สุด แต่ในเมื่อภาพปัจจุบันมันน่าสนใจ เพราะเป็นสามเหลี่ยมก็มี 2 แบบคือ ลากลงมาเลยกับพุ่งต่อตามเทรนก่อนหน้าซึ่งก็ยังมองแบบเดิมคือ Day มันก็ยืนเหนือเทรนไลน์ลงไปแล้ว แล้วยิ่งเจอสามเหลี่ยมแบบนี้หากมันมุดทะลุลงก็ง่ายเลยที่จะคัดออเดอร์ทิ้งไปง่ายๆ ยิ่งเป็นวันข่าว NFP แล้วด้วย แต่ถ้าหากมันพุ่งขึ้นแบบสามเหลี่ยมปกติที่เขาไปต่อตามเทรนกันล่ะ!! ส่วนตัวแอดมินก็คิดว่าโซนนี้ก็คุ้มที่จะ Bet นะ

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

โดยมิได้นัดหมาย..ที่กำลังถืออยู่นี่..ตรงกับ sig ท่าน CASE ..ทั้งน้านนนนน.. 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

CASE Forex

• 16,939
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 07, ตุลาคม  2022, 02:00:00 PM
โดยมิได้นัดหมาย..ที่กำลังถืออยู่นี่..ตรงกับ sig ท่าน CASE ..ทั้งน้านนนนน.. 555+
**hulk3** **hulk3** **hulk3** *PIg** *PIg** *PIg**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 07, ตุลาคม  2022, 02:00:00 PM

ต้อง ไปหา TP ผมแล้ววันนี้
**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 07, ตุลาคม  2022, 06:24:04 PM

บังเอิญว่า..พอปิดบวกกลับไป กลับมา รวมๆ ได้ $40 กว่าๆ ก็ปิดหนีหมดแล้วค่ะ..ไม่อยากเสี่ยงกับข่าว..เดี๋ยวรอดูจบข่าวแล้วชัดเจนทางไหนค่อยเข้าใหม่ค่ะ..จะน้อย หรือมาก จะพยายามรักษาสถานะ กำไร ให้เหนียวแน่น.. xc8* xc8*

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 07, ตุลาคม  2022, 06:44:13 PM
อ้างจาก: admin ที่ 07, ตุลาคม  2022, 06:24:04 PM

บังเอิญว่า..พอปิดบวกกลับไป กลับมา รวมๆ ได้ $40 กว่าๆ ก็ปิดหนีหมดแล้วค่ะ..ไม่อยากเสี่ยงกับข่าว..เดี๋ยวรอดูจบข่าวแล้วชัดเจนทางไหนค่อยเข้าใหม่ค่ะ..จะน้อย หรือมาก จะพยายามรักษาสถานะ กำไร ให้เหนียวแน่น.. xc8* xc8*

ต้องลง มา เบรค 1700 $ ให้ผม แล้ว วันนี้

*

Kaew Beer

• 1,169
🌍YLG_อัพเดทตัวเลขเศรษฐกิจ🌍
(-) การจ้างงานนอกภาคการเกษตรเดือนก.ย.ออกมาสูง‼️กว่าคาด ตัวเลขจริงเพิ่มขึ้น 263K ตำแหน่ง  คาดเพิ่มขึ้น 248K ตำแหน่ง ครั้งก่อนเพิ่มขึ้น 315K ตำแหน่ง #หนุนดอลลาร์สหรัฐ #กดดันทอง
.
(-) อัตราการว่างงานเดือนก.ย.ออกมาต่ำ‼️กว่าคาด ตัวเลขจริง 3.5% คาด 3.7% ครั้งก่อน 3.7% #หนุนดอลลาร์สหรัฐ #กดดันทอง
.
(+/-) รายได้เฉลี่ยต่อชั่วโมงแรงงานเดือนก.ย.ออกมาตามคาด  ตัวเลขจริง 0.3% คาด 0.3% ครั้งก่อน 0.3%

Source : Forexfactory
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

แปลก pending buy 1702 ทิ้งไว้ ไม่ยักกะติด Low ก็ไปตั้ง 1700.92  spread จะห่างมากไปไหมนี่...โบรคเอาเปรียบจัง... xc8* xc8*

*

admin

• 80,415
อ้างจาก: admin ที่ 07, ตุลาคม  2022, 07:12:25 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 07, ตุลาคม  2022, 06:44:13 PM

ต้องลง มา เบรค 1700 $ ให้ผม แล้ว วันนี้

อย่างสวย
**Hip** **Hip**

*

admin

• 80,415