กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔴🔔วิเคราะห์ ทองคำ 🔔🔴GOLD จันทร์ 3 ตุลาคม 2565 ขึ้นมาให้ทุบอีกครั้งกดตังไปเต็มกระเป๋า🔴

• 36 replies
  • 4,213 views
*

apakoaa

• 1,471
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

เริ่มแล้ว..ลูกพี่..SPDR..เริ่มซื้อ แล้ว.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 04, ตุลาคม  2022, 06:50:15 AM
เริ่มแล้ว..ลูกพี่..SPDR..เริ่มซื้อ แล้ว.. xc8* xc8*
ซื้อตาม ข่าว ครับ
cheetah* cheetah*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

Doji

• 52

XAUUSD, H1

ราคาทองคำปิดบวกกว่า 40 ดอลลาร์ หรือราวๆ 2.3% หลังจากรายงานข้อมูล ISM PMI ภาคการผลิตสหรัฐฯ ออกมาต่ำกว่าคาดทำดอลลาร์อ่อน รวมถึงผลตอบแทนพันธบัตรลดลง โดยข้อมูลที่ต่ำกว่าคาดกำลังส่งสัญญาณภาวะหดตัวทางเศรษฐกิจ จึงมีความหวังว่าเฟดจะชะลอท่าทีการปรับขึ้นดอกเบี้ยในอีกสองครั้งที่เหลือของปีนี้ อย่างไรก็ตามอีกหนึ่งข้อมูลสำคัญสำหรับเฟดคือ ตัวเลข Non-Farm ศุกร์นี้

ในมุมมองทางเทคนิค ราคาทองคำอยู่ระหว่างปรับฐานที่ตัวเลขจิตวิทยา 1,700 หลังจากขยับขึ้นแรงเข้าสู่โซน overbought สำหรับวันนี้มองไม่เห็นรูปแบบราคาที่น่าสนใจ (หลังจากเมื่อวานเกิดรูปแบบ flag หรือ pennant) โดยการปรับฐานลงต่อจะมีแนวรับที่โซน 1,688, 1,680 และแนวต้าน 1,700, 1,707
โบร๊กเกอร์แนะนำ: ใบอนุญาต FCA // Free Swaps ทุกบัญชี // Leverage 1:2000 // บัญชี ECN ไป-กลับแค่ $4

เปิดบัญชีกับ GMI https://bit.ly/FreeSwaps  [หากท่านใดสนใจรับรีเบท $7 ต่อล็อตทักข้อความได้ครับ]

*

.:KRACH:.

• 2,435
มีใครเป็นแบบผมบ้างไหม เมื่อเช้ามือถือแอนดรอย อัพเดต metatrader5 แล้วใช้งานโบรกเกอร์ XM ไม่ได้ ลองแอดใหม่มันแจ้งว่าไม่มี โบรกเกอร์ XM
แต่บน PC ยังใช้งานได้ปกติ  tiger18
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

*

Doji

• 52
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 04, ตุลาคม  2022, 11:10:15 AM
มีใครเป็นแบบผมบ้างไหม เมื่อเช้ามือถือแอนดรอย อัพเดต metatrader5 แล้วใช้งานโบรกเกอร์ XM ไม่ได้ ลองแอดใหม่มันแจ้งว่าไม่มี โบรกเกอร์ XM
แต่บน PC ยังใช้งานได้ปกติ  tiger18

หวังว่าแอนดรอยน์จะไม่มีปัญหาเหมือน iOS นะครับ

xz55**
โบร๊กเกอร์แนะนำ: ใบอนุญาต FCA // Free Swaps ทุกบัญชี // Leverage 1:2000 // บัญชี ECN ไป-กลับแค่ $4

เปิดบัญชีกับ GMI https://bit.ly/FreeSwaps  [หากท่านใดสนใจรับรีเบท $7 ต่อล็อตทักข้อความได้ครับ]

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 04, ตุลาคม  2022, 11:10:15 AM

ส่งเรื่องให้ XM ตรวจสอบแล้ว ครับ
(TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"