กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🌐วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธ 28 กันยายน 2565 ขาทุบเรามาซ้ำกันดีกว่า🌐

• 2 replies
  • 976 views
*

CASE Forex

• 17,202
🌐วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันพุธ 28 กันยายน 2565 ขาทุบเรามาซ้ำกันดีกว่า🌐

Type Price SL TP
Signal Sell 1.073-1.1075 50-60 pip 140-160 pip

Signal Sell "หลังจากที่เมื่อวานลงมา 200 pip แล้วก็หวังว่าจะปิดทำกำไรกันก่อนแล้วน่ะ!! "  ส่วนภาพรวมของวันนี้ก็ยังคงสถานของเทรนขาลงไว้อยู่ดี เพราะงั้น... หากใครที่กำลังหาโซนเข้าออเดอร์เพราะไม่ทันในเมื่อวาน มาลุ้นทุบกันวันนี้อีกรอบดีกว่า

📌 แผนของการเทรดคือ 📌

วันนี้ต้องบอกเราตามน้ำของแรงเมื่อวานอย่างเดียวเลย แต่ไม่ได้ตามน้ำแบบทุบๆตามลงไป แต่จะรอจังหวะย่อที่กราฟจะทำสวิงขึ้นมาก่อน ซึ่งจากภาพก็จะเห็นชัดเจนเลยว่าเรามีโซน SPZ สำหรับทุบไว้อยู่ก็ตามโซนที่ให้ไว้เลย  ซึ่งมันมี 2 Supply ที่ทับกันอยู่ตรงนั้นมีทั้ง DBD & RBD เพราะงั้นก็หาจังหวะกลับตัวใน LTF กันหน่อยนะ #แล้วก็อย่าลืมวางSL

*** พอเจอจุดเข้าจากแท่งเทียนที่ Rejection แล้วก็อย่าลืมวางความเสี่ยงที่รับได้ SL ไว้เสมอ ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 17,202
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธ 28 กันยายน 2565 ทุบวันล่ะนิด จิตแจ๋มใส⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Sell 1629-1630 20-40 pip 160-180 pip

Signal Sell "ยินดีกับคนที่ทุบเมื่อวานแถวๆโซน 1640 กันมาด้วยกราฟได้พุ่งลงมาให้สมใจในเช้าวันนี้แล้ว" แต่ก็ควรเก็บไปก่อนเพราะวันนี้อาจจะมีสิทธิย่อขึ้นให้ได้ทุบซ้ำ 555 แล้ววันนี้จะมีโซนไหนอีกบ้างที่จะเหมาะสมสำหรับการทุบในวันนี้มาดูกัน

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า ที่วันนี้ยัง Focus ทุบอยู่ก็เพราะเทรนขาลงของทองคำยังไม่หายไปไหนมีสิทธิกระชากลงได้ทุกเมื่อ แต่ถ้าเขายังไม่มุดรุนแรงก็หาจังหวะย่อที่น่าจะสามารถเป็นจุดทุบได้อยู่ ซึ่งที่ให้ไว้ก็คงจะเป็นโซนราคาเปิดของวันนี้เนี่ยล่ะ!! ที่เกิด SPZ RBD ลงมาได้ซึ่งถามว่าหากกราฟไปจุดนี้ควรทำอะไร? ทุบเลยไหม?

ตอบคือ... ควรดูว่าเขากลัวโซนนี้ไหม? LTF จะกลับตัวให้เห็นไหม? สุดท้ายมี Rejection ให้วางSL หรือเปล่าถ้ามีลุยได้เลย แต่หากกราฟมันดันทุรัง อยู่ๆพุ่งมาเข้าโซนเลย (ให้ระวังดีๆ) เพราะมีสิทธิที่มันจะเลยป้าย ยกตัวต่อขึ้นไปหา 1635 จุดนี้จะเป็นโซนสำรองสำหรับขาทุบนั้นเอง

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

CASE Forex

• 17,202
DXY ก็เข้าใกล้โซน Demand zone แล้ว

หวังว่า GBPUSD จะสร้างรูปกลับตัวแล้วมุดลงต่อได้น่ะ  // พี่ทองก็ไปด้วยกันเลย

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**