กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅👑วิเคราะห์ ทองคำ 👑✅GOLD จันทร์ 26 กันยายน 2565 BUY สวนเทรนบ้างสู้ความเวิ้งว้างอันไกลโพ้น✅

• 65 replies
  • 6,110 views
*

admin

• 80,624
✅👑วิเคราะห์ ทองคำ 👑✅GOLD  จันทร์ 26 กันยายน 2565 BUY สวนเทรนบ้างสู้ความเวิ้งว้างอันไกลโพ้น✅

ราคาทองคำวันนี้ : Buy LimitPrice:1635   
TP1:1653RR:
TP2:1665RR:
TP3:RR:
SL:1625  

Signal Date: 26/09/2565 13:09

🔔🔔  ราคาทองคำวันนี้ แทแต่เช้าแบบวุ่นวายกันเลยทีเดียว จากกราฟ USD spike จนทำให้ แข็งค่ากับทุกสกุลเงินแน่นอนครับว่ามันคือการลงตามเทรนหลักคือแนวโน้มขาลงหลังจากการที่ กราฟราคาทองคำนั้นหลุดแนวรับ 1680 ลงมา เช้านี้กราฟลงไป Low ที่ 1626 นะครับ เป็น Low ใหม่ ในรอบ 2 ปี ครับ แน่นอนว่า แผนการเทรด ก็ เข้าตามเทรนมาต่อเนื่องครับ ก็น่าจะได้กำไร กันบ้างแต่ ท่านใดที่สวนอยู่บางออเดอร์ ของแอด ก็ ตอนนี้ลุ้นให้กราฟกลับตัวขึ้น หรือขึ้นไปพักตัวบ้างนะครับ หลังจากคือลงมาหนักมากลุ้นแรงซือกลับหรือแรงเทขาย ทำกำไร จาก UsD แข็งค่าครับ ดังนั้นวันนี้แม้ว่าจะเข้าสวนเทรนนะครับ แต่เป็นการเข้าจาก แนวรับนะครับ โดยวันนี้มีแนวรับแนวต้านที่น่าสนใจดังนี้

Resistance : แนวต้านอยู่ที่ 1653 /1667 และ 1675 

Daily pivot@1653

Support :แนวรับ ที่ 1635 และ 1625

🔔🔔 วิเคราะหจากกราฟทางเทคนิค  ถือว่ากราฟลงมาจบรอบการเท รอบนี้ หลังจากหลุดแนวรับ 1680 มาแล้วนะครับ ว่ากันตามเทคนิคคือกราฟเป็นขาลงอย่างหนักระยะยาวกราฟจะลงต่อ ครับ แต่ วันนี้ มองไปที่การพักตัวหลังจากกราฟกลับมาทดสอบแนวรับ ช่วง 1625-1630 ครับมองว่ากราฟจะมีแรงซื้อกลับเข้ามาหรือ USD มีแรงเทขายจากการทำกำไร จาก คนที่ถือมาระยะยาว ครับ วันนี้มองกราฟกลับไปพักตัวทีแนว Daily pivot ช่วง 1653-1660 นะครับช่วงนี้ โดยเป็นการเข้า Buy จากแนวรับ 1635 และ Stop loss New Low มองว่ากราฟจะยังไม่ลงไปไกลกว่านี้ครับ กราฟเทรนหลักขาลงนะครับแต่ ยังมองว่ากราฟจะขึ้นไปพักตัวก่อนครับ

🔴🔴#SPDRเทขายทองคำ 🔻⬇️- 2.90 ตัน 🔴🔴

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  24  กันยายน 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 947.23 ตัน

เดือนนี้  กันยายน 2565  ลดลง 🔻🔻29.03   ตัน

ปีนี้ 2565 ลดลง 🔻🔻- 28.43  ตัน

🎯🏆เทรดทองคำ : https://www.forex4you.link/

🏆สถิติกองทุน SPDR : https://bit.ly/2KE162k
🥇สถิติราคาทองคำไทย: http://bit.ly/383waCs

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,624
☀️YLG_Update : 26 ก.ย. ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: วันศุกร์  ทองปิดดิ่ง $27.3‼️เหตุดอลล์แข็ง‼️หลัง PMI ภาคการผลิตและบริการสหรัฐ "สูงเกินคาด"‼️➕ยูโรดิ่ง‼️➕ปอนด์ร่วงแตะ Low รอบ 37 ปี‼️หลังผลสำรวจชี้กิจกรรมทางธุรกิจในยูโรโซน/อังกฤษทรุดตัวลง และศก.จ่อถดถอย‼️➕บอนด์ยีลด์พุ่งขานรับดบ.ขาขึ้นทั่วโลก‼️ฉุดทองร่วงเทส Low นับตั้งแต่เม.ย.2020 ที่ $1,639‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองลดลง -2.03 ตัน
.
🚨เช้านี้‼️ทองร่วงต่อเทส Low $1,626.63‼️เหตุดอลลาร์พุ่ง‼️หลังปอนด์ดิ่งต่อ‼️แตะต่ำสุดเป็นประวัติการณ์‼️ท่ามกลางความกังวลเกี่ยวกับแผนกระตุ้นเศรษฐกิจของรัฐบาลชุดใหม่จะส่งผลให้การใช้จ่ายของรัฐบาลให้ถึงขีดจำกัด‼️
.
📌ล่าสุดค่าเงินปอนด์ร่วงลงต่ำสุดที่ 1.0327 ดอลลาร์ ซึ่งเป็นเป็นประวัติการณ์ในช่วงเช้าวันนี้ของตลาดเอเชีย  หลังปรับตัวลดลงรายสัปดาห์ครั้งใหญ่ที่สุดในรอบ 2 ปีในสัปดาห์ที่ผ่านมา  และปรับตัวลดลง 3.4% ในวันศุกร์ซึ่งถือเป็นการปรับตัวลงในรายวันที่มากที่สุดในรอบ 2 ปี #กดดันทองคำ
.
❌กองทุน SPDR ถือครองทองคำลดลง -2.90 ตัน สู่ระดับ 947.23 ตัน  ทำให้ปี 2022 กองทุน SPDR ถือครองทองลดลง -28.43 ตัน #กดดันทองคำ
.
❌ วันศุกร์  ดัชนีดอลลาร์ พุ่งขึ้นสู่ระดับ 113.23 ซึ่งสูงที่สุดนับตั้งแต่เดือนพ.ค. 2002 พร้อมปิดแข็งค่าขึ้นในรายสัปดาห์มากสุดนับตั้งแต่มีนาคม 2020 โดยได้แรงหนุนจากการที่ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ยืนยันว่า จะเดินหน้าปรับขึ้นดอกเบี้ยต่อไปเพื่อสกัดเงินเฟ้อ #กดดันทองคำ
.
❌ เอสแอนด์พี โกลบอลเปิดเผยว่า ดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ภาคการผลิตเบื้องต้นของสหรัฐ อยู่ที่ 51.8 ซึ่งเป็นระดับสูงสุดในรอบ 2 เดือน จากระดับ 51.5 ในเดือนส.ค. สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดว่าจะอยู่ที่ 51.0 #กดดันทองคำ
.
❌ เอสแอนด์พี โกลบอลเปิดเผยว่า ดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ภาคบริการเบื้องต้นของสหรัฐ อยู่ที่ 49.2 ซึ่งเป็นระดับสูงสุดในรอบ 3 เดือน จากระดับ 43.7 ในเดือนส.ค. สูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดว่าจะอยู่ที่ 45.5 #กดดันทองคำ
.
❌ วันศุกร์  เงินยูโรร่วงลง 1.50% มาอยู่ที่ 0.9689 ดอลลาร์ หลังจากข้อมูลแสดงให้เห็นว่าเศรษฐกิจเยอรมนีถดถอยในเดือนกันยายน #กดดันทองคำ
.
❌ เอสแอนด์พี โกลบอลเปิดเผยว่า ดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (PMI) รวมภาคการผลิตและภาคการบริการ  ซึ่งคิดเป็นสัดส่วนมากกว่า 2 ใน 3 ของเศรษฐกิจของเยอรมนี ร่วงลงสู่ระดับ 45.9 ในเดือนกันยายน จากระดับ 46.9 ในเดือนสิงหาคมเนื่องจากต้นทุนด้านพลังงานที่สูงขึ้นส่งผลกระทบต่อเศรษฐกิจเยอรมนี #กดดันยูโร #กดดันทองคำ
.
❌ ซิตี้กรุ๊ปออกรายงานระบุว่า อังกฤษมีความเสี่ยงที่จะเผชิญวิกฤตความเชื่อมั่นในสกุลเงินปอนด์ และปอนด์อาจดิ่งลงแตะระดับ 1:1 เทียบดอลลาร์
.
❌ GfK ซึ่งเป็นสถาบันวิจัยตลาด เปิดเผยผลสำรวจระบุว่า ดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภคอังกฤษปรับตัวลง 5 จุด สู่ระดับ -49 ในเดือนก.ย. ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เริ่มมีการรวบรวมข้อมูลในปี 2517#กดดันทองคำ
.
❌ นายกวาซี กวาร์เทง รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการคลังของสหราชอาณาจักร ประกาศแผนตัดลดภาษีครั้งใหญ่ที่สุดในรอบ 50 ปี และมาตรการทางเศรษฐกิจหลายอย่างเพื่อกระตุ้นการเติบโต โดยจะกู้เงินเข้ามาทดแทนรายได้จากภาษีที่หายไป #หนุนบอนด์ยีลด์ #กดดันทองคำ
.
❌ วันศุกร์  อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลอังกฤษอายุ 5 ปีพุ่งขึ้น 51.4 bps สู่ระดับ 4.052% ซึ่งเป็นการเพิ่มขึ้นในภายในวันเดียวที่มากที่สุดนับตั้งแต่อย่างน้อยปลายปี 1991 ตามข้อมูลของ Refinitiv หลังจากที่รัฐบาลสหราชอาณาจักรเปิดเผยการลดภาษี #กดดันทองคำ
.
❌ วันศุกร์  อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 2 ปีแตะ 4.270% ซึ่งเป็นระดับสูงที่สุดนับตั้งแต่ต.ค. 2007 ส่วนอัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 5 ปีแตะ 4.084% ซึ่งเป็นระดับสูงสุดตั้งแต่พ.ย. 2007 และอัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ  10 ปีพุ่งขึ้นสู่ระดับ 3.829% ซึ่งสูงที่สุดนับตั้งแต่เม.ย. 2010 ท่ามกลางการคาดการณ์ว่าธนาคารกลางทั่วโลกจะคุมเข้มนโยบายการเงินเพื่อรับมือกับเงินเฟ้อที่พุ่งสูงขึ้น #กดดันทองคำ
.
⭕️ วันศุกร์  ดัชนีดาวโจนส์ปิดร่วงลง 486.27 จุด หรือ -1.62%, ดัชนี S&P500 ปิด -1.72% และดัชนี Nasdaq ปิด -1.80% เนื่องจากนักลงทุนยังคงเทขายหุ้นออกมาท่ามกลางความวิตกเกี่ยวกับภาวะเศรษฐกิจถดถอย #หนุนทอง
.
⭕️ นายเซอร์เก ลาฟรอฟ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการต่างประเทศรัสเซียกล่าวขณะเข้าร่วมการประชุมสมัชชาใหญ่แห่งสหประชาชาติ (UNGA) ที่นครนิวยอร์กเมื่อวันเสาร์ (24 ก.ย.) ว่า ทุกดินแดนที่ผนวกรวมเข้ากับรัสเซียจะได้รับการปกป้องอย่างเต็มที่ หลังจากรัสเซียเริ่มทำประชามติเพื่อผนวกบางพื้นที่ของยูเครนตั้งแต่ปลายสัปดาห์ที่ผ่านมา #หนุนทอง
.
⭕️ คณะเสนาธิการร่วมเกาหลีใต้ (JCS) เปิดเผยในวันนี้ (25 ก.ย.) ว่า เกาหลีเหนือยิงขีปนาวุธทิ้งตัวพิสัยใกล้ตกลงในน่านน้ำตะวันออกจากเมืองแทชอน จังหวัดพยองอันเหนือเมื่อเวลา 6.53 น.ของวันนี้ตามเวลาท้องถิ่น หรือ 4.53 น.ตามเวลาไทย ซึ่งเป็นการยิงขีปนาวุธครั้งแรกนับตั้งแต่เดือนมิ.ย. #หนุนทอง
.
⭕️ ฟินแลนด์เตรียมห้ามนักท่องเที่ยวชาวรัสเซียเข้าประเทศในเร็ว ๆ นี้ หลังคำสั่งระดมพลของประธานาธิบดีวลาดิเมียร์ ปูตินแห่งรัสเซียทำให้มีชาวรัสเซียจำนวนมากหลั่งไหลเข้าสู่ฟินแลนด์ เพื่อหลบหนีการเกณฑ์ทหาร #หนุนทอง
.
⭕️ ธนาคารกลางจีน (PBOC) เปิดเผยรายงานล่าสุดระบุว่า  ภายในสิ้นปี 2564 นักลงทุนต่างชาติถือครองสินทรัพย์สกุลหยวนมูลค่า 10.83 ล้านล้านหยวน (ประมาณ 1.55 ล้านล้านดอลลาร์) ซึ่งประกอบด้วยหุ้น พันธบัตร เงินกู้ และเงินฝาก โดยเพิ่มขึ้น 20.5% เมื่อเทียบเป็นรายปี #หนุนหยวน #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,624

บทวิเคราะห์ราคาทองคำ 26-09-22 (ภาคบ่าย)
อ่านฉบับเต็มคลิก : https://bit.ly/3fkVKvt

ถึงเวลาต้องบินแล้วทองจ๋าไม่บินรอบนี้เม่าตายยกรัง 555+ **ธอร์ทุบ**

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...

ขอให้ใช่ ขอให้ได้ ขอให้โดน..เพิ่งเกี่ยวมาพอดีเลยค่ะ... xc4* /*CC
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,624

มองวันนี้กลับมา Daily pivot ก่อน ครับ

**hulk3** **hulk3**

*

bnet2001

• 1,427
ผมตั้งไว้ buy 1630 คับ มองสวนเทรนเช่นกันแต่ขอ ต่ำน่อย

*

bnet2001

• 1,427
แต่วันนี้ แอด ไม่มี tp สงสัย ให้พุ่งไป 1700 เลย อิอิ

*

Kaew Beer

• 1,169
ขอบคุณครับแอดฯ (TH)**
เมื่อเช้าโอน sl บายไปหลายออเดอร์เลย เอาใหม่ครับ ลุ้นไป 1655 - 1658 ก่อนครับ **hulk3**
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 26, กันยายน  2022, 01:01:44 PM
เมื่อเช้าโอน sl บายไปหลายออเดอร์เลย เอาใหม่ครับ ลุ้นไป 1655 - 1658 ก่อนครับ **hulk3**
เราตื่นมาดูแต่เช้า เขาดีดให้ปิดทัน..แต่เสียดายไม่ได้ช้อน 1625 - 28 ..ไม่เป็นไร เอาแค่ 1635 ก่อนก็ได้..  xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Kaew Beer

• 1,169
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 26, กันยายน  2022, 01:03:40 PM
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 26, กันยายน  2022, 01:01:44 PM
เราตื่นมาดูแต่เช้า เขาดีดให้ปิดทัน..แต่เสียดายไม่ได้ช้อน 1625 - 28 ..ไม่เป็นไร เอาแค่ 1635 ก่อนก็ได้..  xc8*
เข้าใหม่ตอนมันย่อครับ ไม่ได้ค้างมา แต่ใส่ sl สั้นไปหน่อยครับ ที่ 1630 ไม่คิดว่ามันจะดิ่งขนาดนั้นเซงเลย xc3*
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: bnet2001 ที่ 26, กันยายน  2022, 01:00:24 PM
แต่วันนี้ แอด ไม่มี tp สงสัย ให้พุ่งไป 1700 เลย อิอิ

โอ๊ย ขอบคุณทีทักครับแก้ไขแล้ว นะครับเอา Daily pivot ไปก่อนเลย
Ha)** Ha)**

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: bnet2001 ที่ 26, กันยายน  2022, 12:56:32 PM
ผมตั้งไว้ buy 1630 คับ มองสวนเทรนเช่นกันแต่ขอ ต่ำน่อย

มาติดแนวแอดก่อนแล้ว ดีดมาหน่อยจะยาวมั้ย
Hulk 1** Hulk 1**

*

CASE Forex

• 17,135
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,624