กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🌐วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ 24 กันยายน 2565 ศุกร์หรรษาจะได้ทุบไหม?🌐

• 2 replies
  • 971 views
*

CASE Forex

• 17,088
🌐วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ 23 กันยายน 2565 ศุกร์หรรษาจะได้ทุบไหม?🌐

Type Price SL TP
Signal Sell 1.140-1.1420 30-50 pip 180-200 pip

Signal Sell "หลังจากที่เมื่อวานขึ้นไปได้เพียง 60-70% ของเป้าหมายสุดท้ายก็โดนเทรนตบกลับมาเสียก่อน" ซึ่งวันนี้ก็มีสิทธิที่เขาจะทะลุมุดลงไปได้สูง แต่มองว่าในเมื่อสวิงคล้ายๆไซต์เวย์แบบนี้ควรรอที่จุดสำคัญดีกว่าไปเดาทิศทางเด่วจะเสีย Risk ไปฟรีๆได้ มาดูกันดีกว่าเราไปรอจุดไหน?

📌 แผนของการเทรดคือ 📌

จังหวะที่เรารอคือโซนทุบจากภาพเมื่อวานนั้นล่ะ!! จุดเดียวกันไปรอทุบตามเทรนขาลง แล้วโซนที่เราไปรอก็คือ Supply zone นั้นเองหากกราฟเขาขึ้นมาถึงได้ ก็หวังว่าจะสร้างกรอบราคาพักตัวให้เห็นการยืดระยะอ่อนแรงหรือมี Rejection ให้ได้ Bet วางSL **ส่วนจังหวะก่อนไปถึงอาจจะมีสวิงให้เห็นบ้างแถวๆ 1.333 ใครอยากเก็บสั้นก็มีโอกาสเพราะจุดนั้นอาจจะมุดลงก็ได้

*** พอเจอจุดเข้าจากแท่งเทียนที่ Rejection แล้วก็อย่าลืมวางความเสี่ยงที่รับได้ SL ไว้เสมอ ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 17,088
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ 23 กันยายน 2565 ใครจะสวนยกมือขึ้น 555⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Buy 1665-1667 30-40 pip 180-200 pip

Signal Buy "ต้องบอกเลยว่ามุมมองวันนี้ไม่ค่อยน่าทำตามเท่าไหร? เพราะเราสวนเทรน" ส่วนใครที่ทุบอยู่ก็ไม่ต้องสนใจมุมมองนี้หรอก เพราะความผิดพลาดมันมีสูง แต่ถ้าเกิดขึ้นจริงได้ก็คุ้ม RR ที่จะ Bet เข้าไป ทีนี้มาดูมุมมองดีกว่าว่าแอดมินมองยังไงถึงซ่าแบบนี้..

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

ที่มองแบบนี้มาจากแรงที่ผ่านมาของทองคำในระยะ 1-2 สัปดาห์ที่ผ่านมา เขาได้ยืดยื้อกินเวลามานานมาก อาจจะเพราะไม่อยากรีบลงต่อหรือเปล่าไม่รู้? แต่การสร้างกรอบแบบนี้ส่วนใหญ่ทองคำตามนิสัยคือ...อะไร... เหวี่ยงกินก่อนไปต่อมันก็เป็นมุมมองที่คาดเดาอะนะ หาหลักยึดจับอะไรไม่ได้ แต่ถ้าจะเอาเหตุมาประกอบการสวนเทรนครั้งนี้มาก็ต้องบอกว่ากรอบเทรนขาลงหากขึ้นไปด้านบนมันมีเทรนไลน์สำคัญดักรออยู่ที่ SPZ พอดีกันแปะๆ เพราะงั้นหากเขาจะขึ้นมาก็ไม่ได้แย่

ทีนี้ก็ต้องหาจุดที่จะเอาเป็นโซนเข้า ซึ่งแอดมินก็มองไว้โซนแรก 1665 เป็น Demand กรอบ m15 ที่ล่าสุดพุ่งขึ้นไปได้ ไม่รู้จะมีราคาเจ้าเหลือไหม? อีกโซนก็คือข้างล่างเลย 1655-1658 ก็เป็นแนวรับก่อนหน้าไปเลย ก็หวังว่าจุดเหล่านี้จะเป็นโซนที่ทำให้การ Bet ของเราคุ้มค่า

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

CASE Forex

• 17,088
หาแนวร่วม สวนเทรนจร้า  Hulk 2** Hulk 2**