กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🎯🔔วิเคราะห์ กราฟ EUR/USD ศุกร์ 23 กันยายน 2565 หลุดได้แล้วลูกพี่ นาทีนี้ต้อง New Low ATL🎯🔔

• 14 replies
  • 3,579 views
*

admin

• 80,625
🎯🔔วิเคราะห์ กราฟ  EUR/USD ศุกร์ 23 กันยายน 2565 หลุดได้แล้วลูกพี่ นาทีนี้ต้อง New Low ATL🎯🔔

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 0.9850 0.0015 0.9750 0.9710

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=0.9823
Daily Pivot=0.9850
Fibo 50 Daily=0.9857

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 0.9835 S1 = 0.9800
R2 = 0.9873 S2 = 0.9770
R3 = 1.0035 S3 = 0.9735
R4 = 1.0075 S4 = 0.9710
R5 = 1.0110 S5 = 0.9660

🎯🎯สวัสดีเช้าวัน ศุกร์ ครับ จากกราฟเมื่อวาน ถือว่าได้ออเดอร์ Sell มาสวยๆ แล้ว นะครับแม้ว่ากราฟเมื่อวานค่อนข้างจะผันผวนหนักมากก็ตามแต่สุดท้ายกราฟลง มาตามเทรนหลักขาลง ครับ โดย แม้ว่าจะมีการโดนลากไปบ้างก็ตาม ครับ แต่ สุดท้ายกราฟกลับลงมา แม้ว่าจะปิด บวกในแท่ง Day ได้ก็คาม แต่ เนืองจากเทรนขาลงกดดันหนัก และ ปูตัน เสริมกำลังทหาร ยังมี Impact อย่างต่อเนื่องกับ สกุลเงิน EUR นะครับทำให้แนวโน้ม กราฟ EU จากทั้งฝั่ง Indicator หรือทางเทคนิค ที่ ส่งสัญญานขาลงชัดเจนต่อเนื่อง ครับ ดังนั้นวันนี้แผนการเทรดต่อเนื่องจากเมื่อวานมีจุดไหน น่าสนใจบ้างติดตามกันได้เลย ครับผม

🎯🎯แนวโน้มกราฟวันนี้เทรนหลักเป็นแนวโน้มขาลงทั้งหมดนะครับ โดยแม้ว่าแท่ง Day เมื่อวานจะปิดแท่ง บวกได้ก็ตาม แต่ก็ไม่ได้ช่วยให้ กลับตัวเป็นแนวโน้มขาขึ้นได้แต่อย่างใด แต่ ยังถูกแรงกดดันจาก แท่ง Day ก่อนหน้า รวมทั้งแท่ง Week Month ที่บ่งบอกเทรนขาลงอย่างหนัก ครับ เรียกได้ว่ากราฟมีแนวโน้มจะทำ Low ใหม่ ในเทรนเดิม ได้อย่างต่อเนื่อง เพราะนอกจากกราฟทางเทคนิคแล้วยังมีปัญหา ที่ส่งผล กระทบด้านลบ ต่อสกุลเงิน EUR ทั้ง Russia /Ukrain และ การปรับอัตาดอกเบี้ยขึ้นของ Fed เข้ามาด้วย ครับแน่นอนว่าตอนนี้ ต้องหาจังหวะทุก จาก สัญญานทางเทคนิค โดยการหาแนวต้านเป็นจุดเข้า Sell ครับ ด้าน เทรนไลน์ เป็นแนวโน้มขาลงชัดเจน ตัว MACD ที่แอดมินใช้ดูเทรนตอนนี้ก็้้ต้องบอกเลย ครับว่า กองจมดินหนักมาก ถ้า ยิ่ง กราฟ Swing ขึ้นได้เท่าไหร่ ยิ่งน่าทุบมากเท่านั้น สภาวะทางเทคนิคแบบนี้ คงต้องรอ Divergence รอบใหญ่ก่อนนะครับถึงจะสามารถทำให้กราฟ กลับตัวได้ แต่ตอนนี้หาจังหวะในการเข้า Sell ต่อเนื่อง ครับ โดยวันนี้ มี ข่าวแดง ในตารางที่น่าสนใจ นะครับ ทั้ง EUR และ USD แต่อยากให้ Focus ไปที่ USD ข่าว 20.45  Flash Service PMI กับ 01.00 Fed Powell จะออกมาแถลง นโยบาย ครับ ซึ่งอาจทำให้กราฟผันผวนหนักช่วงนี้ แต่อย่างไรก็ตาม อยากให้ เน้นไปที่ เทรนหลักครับตอนนี้ ต้องหาจังหวะ Sell ตามเทรน ครับ

🎯🏆  แผนการเข้า Sell EU วันนี้ 🎯🏆 เทรนหลักของกราฟเป็นแนวโน้มขาลงครับคงยังไม่หาเรืองไปเข้า Buy แต่อย่างใด แนวต้านที่น่าสนใจวันนี้แอดมินมองไปที่ แนว Daily Pivot ครับ รอเข้า Sell สำหรับท่านที่ถือไม้ Sell จากเมือวานมาก็แนะนำให้ ถือต่อไปครับ แบบ หลับตาถือกันไปเลย โดยมองว่า ไม่่ว่าข่าวจะออกมาทิศทางไหน สำหรับคืนนี้สุดท้ายกราฟจะกลับตัวไปทำ New Low ได้ ครับ โดย Stop loss วันนี้มองไปที่ High เมื่อวาน ครับ ส่วน TP นั้น ว่ากันที่ New Low ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 0.9850 0.0015 0.9750 0.9710

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

• สามารถเปิดบัญชี XM เทรดแล้วรับรีเบต 3usd/lot ได้ที่ Rebate XM หรือ http://fxmade.vip

• เปิดบัญชี Exness เทรดแล้วรับรีเบต 1.5usd/lot ได้ที่ http://bit.ly/2Hr8zz7

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,625

Tradingcentral ตอนนี้ ก็ มองลงอย่างเดียว นะครับ ทางเดียวกันไปด้วยกัน
xc4* xc4*
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,625
☀️YLG_Update : 23 ก.ย. ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: ทองปิดลบ $2.6‼️ระหว่างวันเหวี่ยงโหด‼️ดีดแรงหลังญี่ปุ่นเข้าแทรกแซงตลาดFX‼️หนุนเยนพุ่ง‼️ฉุด DXY ร่วงจาก High รอบ 20 ปีเทส Low ระหว่างวัน‼️ดันทองพุ่งจาก Low 1}655.68 แตะ High $1,684.84‼️แต่บอนด์ยีลด์พุ่งขานรับแบงก์ชาติทั่วโลกขึ้นดบ.สกัดเงินเฟ้อ‼️ดอลลาร์ลดช่วงติดลบ‼️ฉุดทองปิดตลาดแดนลบ‼️เช้านี้ทองร่วงต่อเทส Low $1,656.60‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองลดลง -2.03 ตัน
.
❌กองทุน SPDR ถือครองทองคำลดลง -2.03 ตัน สู่ระดับ 950.13 ตัน  ทำให้ปี 2022 กองทุน SPDR ถือครองทองลดลง -25.53 ตัน #กดดันทองคำ
.
❌ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 2 ปี ซึ่งมีความอ่อนไหวต่อนโยบายการเงินของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) พุ่งขึ้นเหนือระดับ 4.163% เป็นครั้งแรกนับตั้งแต่ปี 2008 #กดดันทองคำ
.
❌ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลอายุ 10 ปีเพิ่มขึ้นสู่ระดับ 3.942% ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่ก.พ.2011 จากการคาดการณ์ที่เพิ่มขึ้นว่าเฟดจะเดินหน้าคุมเข้มนโยบายการเงินต่อไปและคงอัตราดอกเบี้ยไว้ในระดับสูงให้นานขึ้นกว่าเดิม #กดดันทองคำ
.
❌ เงินปอนด์อ่อนค่าลงเมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐ ในการซื้อขายที่ตลาดปริวรรตเงินตรานิวยอร์กในวันพฤหัสบดี (22 ก.ย.) หลังธนาคารกลางอังกฤษ (BoE) มีมติไม่เป็นเอกฉันท์ในการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยเพียง 0.50% ซึ่งสร้างความผิดหวังต่อนักลงทุนบางส่วนที่คาดว่า BoE จะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.75% #กดดันทองคำ
.
❌ กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกเพิ่มขึ้น 5,000 ราย สู่ระดับ 213,000 รายในสัปดาห์ที่แล้ว แต่ต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 218,000 ราย #กดดันทองคำ
.
❌ อัตราผลตอบแทนผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐ 10 ปีเพิ่มขึ้น 10 bps สู่ระดับ 1.991% ซึ่งสูงที่สุดนับตั้งแต่มกราคม 2014 หลังจากเฟดร่วมกับธนาคารกลางในยุโรปอีก 3 แห่งขึ้นอัตราดอกเบี้ยในวันพฤหัสบดี  #กดดันทองคำ
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์ อ่อนค่าลง -0.05%  หลังจากดอลลาร์พุ่งแตะระดับสูงสุดในรอบ 20 ปีครั้งใหม่ที่ 111.84 โดยได้รับแรงกดดันจากการแข็งค่าของค่าเงินเยนหลังญี่ปุ่นเข้าแทรกแซงตลาดFX #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 107.10 จุด หรือ -0.35%, ดัชนี S&P500 ปิด-0.84% และดัชนี Nasdaq ปิด -1.37%เนื่องจากความวิตกกังวลเกี่ยวกับผลกระทบจากการเร่งปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยของเฟดเป็นปัจจัยกดดันให้นักลงทุนเทขายหุ้นออกมาอย่างต่อเนื่อง ซึ่งรวมถึงหุ้นกลุ่มเทคโนโลยี  #หนุนทอง
.
⭕️ Conference Board เปิดเผยว่า ดัชนีชี้นำเศรษฐกิจ Leading Economic Index (LEI) ของสหรัฐปรับตัวลง 0.3% ในเดือนส.ค. หลังจากร่วงลง 0.5% ในเดือนก.ค. โดยปรับตัวลงเป็นเดือนที่ 6 ติดต่อกัน  ตำ่กว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ว่าดัชนีปรับตัวลงเพียง 0.1% ในเดือนส.ค. ซึ่งเป็นการส่งสัญญาณเศรษฐกิจถดถอย #หนุนทอง
.
⭕️ สกุลเงินเยนของญี่ปุ่นเพิ่มขึ้นเกือบ 4% เป็น 140.31 ต่อดอลลาร์จาก 145.81 ในเวลาเพียง 40 นาที  ก่อนลดช่วงบวกมาที่ 142.36 จากการที่ญี่ปุ่นเข้าแทรกแซงตลาดปริวรรตเงินตราเป็นครั้งแรกในรอบ 24 ปี หรือนับตั้งแต่ปี 2541 เพื่อพยุงค่าเงินเยนที่ทรุดตัวลง  #หนุนทอง
.
⭕️ นายดมิทรี เพสคอฟ โฆษกทำเนียบเครมลิน ไม่ปฏิเสธต่อรายงานที่ว่า ชาวรัสเซียที่ออกมาชุมนุมต่อต้านการประกาศระดมพลของประธานาธิบดีวลาดิเมียร์ ปูติน ผู้นำรัสเซีย ได้ถูกตำรวจจับกุม พร้อมกับถูกหมายเรียกให้เข้ารับการเกณฑ์ทหาร #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

admin

• 80,625

👉 วันนี้หลายภูมิภาคมีรายงานตัวเลขจัดซื้อจัดจ้างโดยเริ่มตั้งแต่
🔺 14:30 ฝั่ง German
🔺 15:00 ของยูโรโซน
🔺 16:00 ของอังกฤษ
🔺 20:45 ของทางฝั่งสหรัฐ

โดย ฝั่งยุโรปและอังกฤษ คาดว่าจะออกมาลดลง ฝั่งสหรัฐคาดการณ์ว่าน่าจะออกมาเพิ่มขึ้นเล็กน้อย...

🔹 โดยรายงานตัวเลขกลุ่ม จัดซื้อจัดจ้าง เป็นอีกตัวเลขที่สะท้อนให้เห็นภาพรวมทางเศรษฐกิจ....ติดตามกันครับ

🔺🔺🔺🔺🔺🔺
🎊 ซื้อขายทองคำกับเรา Spread ที่ต่ำ
🔵 คลิกสมัครที่ https://my.roboforex.com/th/?a=ocob
👉👉สอบถามเพิ่มเติมที่
https://lin.ee/YZHlS1r
.........
💥 พิเศษ ! สำหรับ Trader ที่ทำกองทุน
$8,000 Up
เงื่อนไขพิเศษ ! เทรดทอง Free Swap
👉👉สอบถามเพิ่มเติมที่
https://lin.ee/YZHlS1r

*

admin

• 80,625
🎯👑วิเคราะห์ ทองคำ 👑🎯GOLD  ศุกร์ 23 กันยายน 2565 จะเอาอะไรมาขึ้นไหว New Low ต่อไปเลยครับพี่น้อง🎯

< td> 
ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1675   
TP1:1652RR:
TP2:1641RR:
TP3:RR:
SL:1705 

Signal Date: 23/09/2022 11:50

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

🔔🔔  ราคาทองคำวันนี้ ล่าสุด มา sideway ที่แนว 1670 หลังจาก เมือวาน ยัง Sideway หนักในแบบที่ยังไม่ breakout ไปไหน นะครับเนืองจากตอนนี้ มีทั้ง ข่าว ของ Russia ukrain ที่เป็นทิศทางบวกให้ ทองคำ และ ข่าว Fed ปรับลด อัตราดอกเบี้ย ในแบบที่ยังมีโอกาสปรับลดได้อีก ทำให้ข่าวนี้กดดัน ทองคำ นะครับ จะเห็นว่าตอนนี้ กราฟ จะ Swing .ในกรอบที่ต่ำกว่า 1700 หลังจากที่ก่อนหน้านี้กราฟหลุดแนวรับ 1680 ซึ่งเป็นแนวรับ ที่กราฟมาเทส 3 รอบ นะครับ โดยแนวรับแนวต้านวันนี้ มีจุดที่น่าสนใจ ตรงไหนบ้างติดตามกันได้เลย ครับ

Resistance : แนวต้านอยู่ที่ 1680 และ 1700 

Daily pivot@1671

Support :แนวรับ ที่ 1648 และ 1640

🔔🔔 วิเคราะหจากกราฟทางเทคนิค  จากกราฟเมื่อวานแม้ว่ากราฟจะ Swing high ได้  ที่ประมาณ 1685 แต่ก็ไม่สามารถทำ High ใหม่ที่สูงกว่าตอนประกาศ ข่าว Fed คืนวันพุธ ได้นะครับ และแน่นอนจะเห็นจากรูปที่แนบมาได้ว่า กราฟได้มาชนเทรนไลน์ขาลงและแม้ว่า กราฟ จะ Swing high หนีไปได้แต่ สุดท้ายกราฟก็ก็กลับมาอยู่ในเส้นเทรนไลน์ได้ ตลอด ทำให้แนวโน้มกราฟวันนี้ยังคงเป็นแนวโน้มหลักขาลง นะครับ โดยกราฟ ราคาทองคำตอนนี้ถือว่าทำ low ต่อเนื่องได้ตลอด บ่งบอกเทรนขาลงยังคงเป็นแนวโน้มที่ แข็งแรง ด้าน เทรนจาก MACD ตอนนี้ในทุก Time Frame เป็นขาลงทั้งหมดนะครับ โดยวันนี้แอดมินมองจุดในการเข้า Sell จากเส้นเทรนไลน์นะครับ โดยมองไปที่ แนวค้าน ตรง 1670-1675 ช่วงนี้นะครับแต่ ถ้ากราฟดื้อขึ้นไปอีกก็ทุบได้ที่1700 นะครับ โดยมองหลังจากนี้กราฟจะปรับตัวลงได้ต่อเนื่องและมองไปที่เป้าหมาย ประมาณ 1600 ครับด้านกองทุน SPDR ยังเทขายไม่หยุดนะครับ

🔴🔴#SPDRเทขายทองคำ 🔻⬇️- 2.03 ตัน 🔴🔴

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  23  กันยายน 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 952.16 ตัน

เดือนนี้  กันยายน 2565  ลดลง 🔻🔻26.13   ตัน

ปีนี้ 2565 ลดลง 🔻🔻- 25.53  ตัน

🎯🏆เทรดทองคำ : https://www.forex4you.link/

🏆สถิติกองทุน SPDR : https://bit.ly/2KE162k
🥇สถิติราคาทองคำไทย: http://bit.ly/383waCs

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com

*

Doji

• 52

EURUSD, H1

ขอแสดงอีกหนึ่งมุมมองนึงนะครับ การที่คู่นี้ลดลงอย่างมากในสัปดาห์นี้กว่า 170 pips หรือราวๆ 1.7% ซึ่งได้รับผลกระทบจากการขึ้นดอกเบี้ยของ Fed รวมถึงการเคลื่อนไหวของรัสเซีย แต่หากดูในมุมมองทางเทคนิคแล้ว แม้โดยรวมคู่นี้จะยังอยู่ในเทรนด์ขาลง (RSI และ MACD อยู่ในแดนลบ) แต่เริ่มมองเห็นสัญญาณการกลับตัวด้วยแนวโน้มแพทเทิร์นราคา broadening falling wedge (แพทเทิร์นกลับตัว - แต่ยังไม่ยืนยัน) ที่อาจยกคู่นี้ขึ้นมาก่อนจบสัปดาห์

ซึ่งการที่คู่ EURUSD จะกลับตัวหรือลงต่อ อาจต้องขึ้นอยู่กับข้อมูล PMI ในวันนี้ (ซึ่งเป็นตัวเลขประมาณการเบื้องต้น) โดยจากรายงานครั้งก่อน ทั้งยุโรปและสหรัฐฯ เริ่มส่งสัญญาณหดตัว (ต่ำกว่าระดับ 50) โดยเฉพาะภาคบริการของสหรัฐฯ ที่คาดว่าจะยังคงหดตัวในรายงานของวันนี้

แนวรับสำคัญวันนี้อยู่ที่ 0.9800 ส่วนแนวต้านอยู่ที่ 0.9850, 0.9885
โบร๊กเกอร์แนะนำ: ใบอนุญาต FCA // Free Swaps ทุกบัญชี // Leverage 1:2000 // บัญชี ECN ไป-กลับแค่ $4

เปิดบัญชีกับ GMI https://bit.ly/FreeSwaps  [หากท่านใดสนใจรับรีเบท $7 ต่อล็อตทักข้อความได้ครับ]

น้องยังมีโอกาสขึ้นมาให้ sell ไหมครับแอดมิน  ยังไม่ได้ขึ้นรถเลย

*

admin

• 80,625
อ้างจาก: momoro505 ที่ 23, กันยายน  2022, 03:19:10 PM
น้องยังมีโอกาสขึ้นมาให้ sell ไหมครับแอดมิน  ยังไม่ได้ขึ้นรถเลย

น่าจะยากแล้ว ครับ เบรคแบบนี้ต้อง รอข่าวล่ะครับ
น่าจะเทเลยมากกว่า
Thor 3**

*

PoNgPk

• 6,097
คนละเรื่อง
ปี 2540 จอร์จ โซรอส เล่นนอกระบบ รบแบบกองโจร ซุ่มโจมตี
ปี 2565 เจอโรม พาวเวลล์ เล่นในเกมและเป็นผู้เดินเกม ขนมาทั้งกองทัพ!!!!
กองโจรกับกองทัพ รูปแบบต่าง ระดับต่าง

ตอนโน้น จรยุทธ์ของจอร์จ โซรอส เทขายเงินบาทขนาดมหึมา ทำให้ค่าเงินอ่อนมหากาฬ รัฐบาลไทยตัดสินใจ "สู้ค่าเงิน" : { เขาขาย เราซื้อ } --- เขาทุบให้อ่อน เรายื้อต้านให้แข็งคืน

ผลลัพธ์ครานั้น ก็อย่างที่เรายังฝังใจมิรู้ลืม เราพ่ายแพ้ย่อยยับ ตรึงค่าเงินไว้ไม่ไหว (ไม่เหลือดอลลาร์พอไปซื้อบาทสู้) สุดท้ายจึงต้องปล่อย "ลอยตัว" เงินบาท ให้มันอ่อนตามกลไกตลาด
เจ็บ
.
ตอนนี้ ไม่มีผู้ร้ายให้ตราหน้า ทว่าเป็นไปตามครรลองของนโยบายการเงินระดับชาติ
"เฟด" แบงก์ชาติอเมริกา ขึ้นดอกเบี้ยเร็วและแรง ระรัว (ยิ่งเขาขึ้น เงินดอลลาร์เขายิ่งแข็ง --- ค่าเงินเป็นสิ่งสัมพัทธ์ : เขาแข็ง คนอื่นอ่อน)
แบงก์ชาติยุโรป (แบงก์กลางของยูโรโซน) ขึ้นตาม แบงก์ชาติอังกฤษก็ขึ้น แบงก์ชาติอะไรๆ น้อยใหญ่แห่กันขึ้นเพื่อมิให้ค่าเงินตัวเองอ่อนสาหัสไปกว่านี้
"เฟด" ขึ้นหฤโหดหนักหนา แบงก์ชาติอื่นๆ ขึ้นไล่ไม่ทัน --- นั่นจึงทำให้ดอลลาร์แข็งสุดในรอบ 2 ทศวรรษ ทำสถิติแข็งแล้วแข็งอีก
เงินสกุลอื่นก็อ่อนแล้วอ่อนอีก
.
ทางแก้ 1. ขึ้นดอก 2. สู้ค่าเงิน
1. ขึ้นดอก : คือเล่นตามเกมเขา แต่อย่างที่บอก เขาเป็นผู้เดินเกม เขากำหนด เรารับมือทีหลัง เขาชิงลงมือก่อน เล่นยากมาก
2. สู้ค่าเงิน : ไม่อยากให้มาถึงคำนี้เลย ... ยังหลอกหลอนอยู่จิตใต้สำนึก
วานนี้ ญี่ปุ่นตบะแตก สู้ไปแล้ว --- สู้ครั้งแรก ตั้งแ ... ก็ตั้งแต่ปี 2541 ใช่แล้ว! นั่นแหละ ผลพวงจากวิกฤติต้มยำกุ้ง ปี 2540 จากบ้านเราน่ะแหละ
(ญี่ปุ่นไม่เลือกเดินข้อ 1. ก่อน แต่ข้ามไปเล่นข้อ 2. เลย)

ครั้งก่อน ญี่ปุ่นสู้ชนะ (ที่จริง หลักๆ เพราะอเมริกายื่นมือเข้าช่วย ตลาดจึงพลิกมาเชื่อมั่นต่อค่าเงินเยน)
ครั้งนี้ล่ะ? ประเมินว่าแบงก์ชาติญี่ปุ่น มีให้ใช้สู้ ถึง 1.1 แสนล้านดอลลาร์ เป็นอย่างน้อย
.
นั่นมันญี่ปุ่น --- เห็นๆ ว่า "ใครๆ" อย่าไปเทียบกับญี่ปุ่นเด็ดขาด คนละรุ่น

ที่กลัว คือ ญี่ปุ่นลุกขึ้นแล้ว หวั่นจะมีใครโดดลุกสู้ตาม
กระแสแบบนี้ชวนหวาดผวา ถ้า "ใครต่อใคร" พากันแห่ลุยตั้งแถวสู้

บทสรุปปี 2540 : พังทั้งแถบ
ปี 2565 : ไม่อยากคิด
TRADE RIDER

*

admin

• 80,625
EU เลย TP ไปไกลเลย ครับผม
**Hip** **Hip** **Hip**

*

admin

• 80,625
วิเคราะหไม่ถูกเลย กราฟ ไปหา TP หมดแล้ว
Thor 3** Thor 3**

อ้างจาก: admin ที่ 26, กันยายน  2022, 09:36:49 AM
วิเคราะหไม่ถูกเลย กราฟ ไปหา TP หมดแล้ว
อยากให้ขึ้นไปพักตัวบ้างครับ  ลงมาเยอะแล้ว

*

admin

• 80,625
อ้างจาก: momoro505 ที่ 26, กันยายน  2022, 09:47:51 AM
อ้างจาก: admin ที่ 26, กันยายน  2022, 09:36:49 AM
อยากให้ขึ้นไปพักตัวบ้างครับ  ลงมาเยอะแล้ว

ได้ Sell มาบ้างใหม ท่าน
**Hea** **Hea**

อ้างจาก: admin ที่ 26, กันยายน  2022, 09:54:29 AM
อ้างจาก: momoro505 ที่ 26, กันยายน  2022, 09:47:51 AM

ผมรอที่ซิกแอดครับ  แต่มาไม่ถึงก็เลยไม่ได้เข้าเลยครับ  ไม่กล้าเข้ากลางทางด้วยครับ

*

admin

• 80,625
อ้างจาก: momoro505 ที่ 26, กันยายน  2022, 09:56:34 AM
อ้างจาก: admin ที่ 26, กันยายน  2022, 09:54:29 AM

ผมรอที่ซิกแอดครับ  แต่มาไม่ถึงก็เลยไม่ได้เข้าเลยครับ  ไม่กล้าเข้ากลางทางด้วยครับ

วันนี้จะพาสวน ครับ จากแนวรับ Month เลยทีเดียว
**hulk3** **hulk3**