กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅👑วิเคราะห์ ทองคำ 👑✅GOLD พุธ 21 กันยายน 2565 ทุบต่อไป ตราบใดที่ยังขาลง✅

• 48 replies
  • 4,476 views
✅👑วิเคราะห์ ทองคำ 👑✅GOLD พุธ  21 กันยายน 2565 ทุบต่อไป ตราบใดที่ยังขาลง✅

Symbol Type Price SL TP1 TP2
GOLD Sell Limit 1670.6 1680.5 1655.6 1650.0

กราฟทองคำก็ยังคงปรับตัวลงอย่างต่อเนื่องเลยนะครับ ถึงแม้ว่ากราฟจะดีดตัวกลับขึ้นได้บ้างแต่สุดท้ายก็ยังไม่สามารถทำแพทเทิร์นกลับตัวขึ้นให้เห็น คาดว่ากราฟน่าจะลงมาทำ new low มาทดสอบแนวรับ 1650 ได้ในท่้ายที่สุด แต่จุดสำคัญคือการประกาศดอกเบี้ยของ FED ในคืนนี้นะครับว่าจะออกมายังไง คิดว่านักลงทุนน่าจะรอข่าวนี้กันแล้วกราฟน่าจะวิ่งทะลุจอได้เลยนะครับ แต่หากมองในมุมมองทางเทคนิคล้วนๆ แผนเทรดวันนี้ก็เหมาะกับการ sell ตามแนวโน้มไปก่อนครับ
Signal Date: 21/09/2565 12:23

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"

วันนี้ผมรับหน้าที่แทนท่านแอดมินชั่วคราวนะครับ เชิญเสวนาพูดคุยกันได้ตามสะดวกเลยครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

*

CASE Forex

• 17,135
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธ 21 กันยายน 2565 หากยังไม่ทะลุก็ยังมีความหวัง⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Buy 1657-1660 50-60 pip 200-240 pip

Signal Buy "เมื่อวานจังหวะสวยแค่ตอนทุบมา แต่จังหวะที่เรารอดักซื้อต้องบอกเลยรูปแบบกลับตัวไม่มาให้จริงๆ" แต่ในวันนี้เราจะขอให้โอกาสสำหรับจิตสวนเทรนของเราอีกครั้ง แต่มีสิทธิที่จะตกรถได้เช่นกัน แต่ยังไงคุ้ม RR แน่นอนจุดคัตทิ้งต่ำเหลือเกินมาลุ้นกันดีกว่า...

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

จากภาพจะเห็นว่าราคาแถวๆ 1664-1666 ที่เรารอซื้อนั้นไม่มีภาพของการยกตัวเพื่อกลับตัวเลยเน่ามากๆ แต่พอมองไปซ้ายมือก็ยังดีที่เรายังมีหวังกับ Demand zone ได้อยู่บ้างไม่มากก็น้อย ซึ่งก่อนหน้านี้ทองคำก็ได้สร้างแนวรับแข็งๆให้เห็นด้วยที่ราคา 1659 มีสิทธิสูงที่ทองคำ (ถ้าเขาจะขึ้น) อาจจะเหวี่ยงลงมาเก็บ SL ของราคาตรงนี้ก่อนพุ่ง....ก็เป็นได้ หากเหวี่ยงตัวลงมาหลัง 1 ทุ่ม(ตลาดเมกาเปิด) รอลุ้นได้เลยว่าจะพุ่งหรือเปล่าเพราะว่ายังไง SL ของภาพในวันนี้ก็คือ New Low สั้นนิดเดียว #คุ้มค่าbet

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณทุกท่านค่ะ..
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

.:KRACH:.

• 2,435
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

*

wanons

• 334
 *PIg** *PIg** *PIg** ไหลๆเลยค่ะ

โบรกเกอร์ FBS มีประเภทบัญชีเทรดให้เลือกหลากหลายเพื่อตอบโจทย์ลูกค้าทุกท่าน

ทางโบรกเกอร์ FBS นั้นมีประเภทบัญชีเทรดไว้รองรับลูกค้าหลากหลายประเภท เพื่อตอบโจทย์ความต้องการและเพื่อรองรับสไตล์การเทรดของลูกค้าแต่ละท่านให้ลูกค้าได้เลือกได้ด้วยตนเองตามความเหมาะสมของเงินทุนและสไตล์การเทรด โดยหากท่านเปิดบัญชีเทรดผ่านทางลิ้งค์บอร์ดเราจะได้รับ Auto รีเบต กลับคืนเข้าบัญชีเทรดของท่านทุกสัปดาห์

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

ประเภทบัญชีเทรด FBS

1.Cent

2.Cent MT5

3.ECN

4.Micro

5.Standard

6.Standard MT5

7.Zero Spread

เปิดบัญชีเทรด FBS เพื่อรับ Auto Rebate ที่นี่ ==>> https://fbs.co.th/?ppk=xfbs

*********************************************************************************************
*********************************************************************************************

BDSwiss กลุ่มบริษัทที่ให้บริการด้านการเงิน เพิ่งเปิดตัวโปรแกรมแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ใหม่ ซึ่งช่วยให้ลูกค้าที่อยู่ภายใต้เขตอำนาจศาลเฉพาะได้รับประโยชน์จากรางวัลโบนัสสูงถึง €1,500 โดยการแนะนำเพื่อนและผู้ติดต่อให้กับแบรนด์ เครื่องมือแนะนำเพื่อน (Refer-a-Friend) ของ BDSwiss นั้นได้รับการออกแบบมาเพื่อเพิ่มคุณค่าแก่ประสบการณ์ของลูกค้ามากขึ้น ทำให้พวกเขามีโอกาสแบ่งปันความหลงใหลในการเทรดกับเพื่อนๆ และมีโอกาสได้รับรางวัลมากมาย

ลูกค้าที่มีสิทธิ์สามารถเริ่มต้นแนะนำเพื่อนของพวกเขาให้กับ BDSwiss และรับสิทธิประโยชน์จากโบนัสรางวัลสูงถึง €150 ต่อการแนะนำที่ประสบความสำเร็จ ลูกค้าสามารถรับรางวัลจากการแนะนำได้มากถึงสิบรางวัล ในขณะที่เพื่อนๆ ที่พวกเขาแนะนำนั้นจะได้รับสิทธิประโยชน์จากรางวัลโบนัส €20 และได้รับโอกาสในการเริ่มต้นเทรด CFD มากกว่า 1,000 รายการด้วยเงื่อนไขการเทรดที่ดีที่สุดในอุตสาหกรรม

โปรแกรมการแนะนำรูปแบบใหม่ของ BDSwiss นี้เป็นโปรแกรมที่ใช้งานได้ง่ายและใช้งานได้ฟรีสำหรับลูกค้าที่มีบัญชีที่ยืนยันแล้ว โดยที่ลูกค้าไม่จำเป็นจะต้องฝากเงินเข้าบัญชีเพื่อรับสิทธิประโยชน์จากโปรแกรม แต่จะต้องส่งเอกสารประจำตัวและกรอกแบบทดสอบความเหมาะสม

ปัจจุบันเครื่องมือแนะนำเพื่อนที่เพิ่งเปิดตัวนี้มีให้บริการเฉพาะลูกค้า BDSwiss ที่ลงทะเบียนภายใต้หน่วยงานกำกับดูแล FSC นอกสหภาพยุโรปเท่านั้นและลูกค้าสามารถเข้าถึงได้บนแดชบอร์ด ในการเริ่มต้นแนะนำ BDSwiss ลูกค้าจะต้องคัดลอกลิงก์การแนะนำเฉพาะที่พบในแดชบอร์ดของตนและเริ่มต้นแชร์ให้กับผู้ติดต่อของลูกค้า รายงานความคืบหน้าของของการแนะนำฉบับเต็มนั้นจะมีอยู่ในแดชบอร์ดของลูกค้า ทั้งนี้ลูกค้าจะสามารถโอนรางวัลที่ได้รับไปยังบัญชีการเทรดที่ต้องการได้

ด้วยโบนัสสูงสุด €1,500 โปรแกรมการแนะนำของ BDSwiss ไม่ได้เป็นเพียงหนึ่งในโปรแกรมแนะนำเพื่อนที่มีกำไรมากที่สุดในอุตสาหกรรมเท่านั้น หากแต่ยังมีความโปร่งใสอย่างมากอีกด้วย เนื่องจากรางวัลโบนัสทั้งหมดจะสามารถถอนออกได้เต็มจำนวนเมื่อลูกค้าดำเนินการเทรดขั้นต่ำหกครั้งหลังจากอ้างสิทธิ์แล้ว โปรแกรมการแนะนำใหม่ของ BDSwiss นี้ได้รับการออกแบบมาเพื่อตอบสนองความต้องการของเทรดเดอร์ที่มีความเชี่ยวชาญด้านเทคโนโลยีในปัจจุบัน ทั้งยังเป็นโปรแกรมอัตโนมัติเต็มรูปแบบและนำเสนอประสบการณ์ดิจิทัลที่เหนือระดับ

เกี่ยวกับ BDSwiss Group: BDSwiss เป็นกลุ่มบริษัทด้านการเงินชั้นนำที่ให้บริการด้านการลงทุนฟอเร็กซ์และ CFD แก่ลูกค้ามากกว่าล้านรายทั่วโลก นับตั้งแต่ก่อตั้งขึ้นในปี 2012 BDSwiss ได้ให้บริการนำเสนอผลิตภัณฑ์ชั้นยอด, แพลตฟอร์มที่หลากหลาย, การคำนวณราคาที่เหนือกว่า และการดำเนินการที่รวดเร็วสำหรับตราสาร CFD อ้างอิงมากกว่า 1,000 รายการ BDSwiss Group ปฏิบัติตามกรอบการกำกับดูแลที่เข้มงวดและดำเนินการให้บริการระดับโลกภายใต้หน่วยงานที่แตกต่างกัน BDSwiss Group มีสำนักงานปฏิบัติการทั้งในยุโรปและเอเชีย ด้วยบุคลากรจำนวนกว่า 250 คน

สมัครเข้าร่วมโปรแกรม : https://dashboard.bdswiss.com

*

CASE Forex

• 17,135
รอมารับ อย่างใจเย็น ไม่ก็ตกรถ  xc8* xc8* xc8*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

อ้างจาก: CASE Forex ที่ 21, กันยายน  2022, 02:25:49 PM
รอมารับ อย่างใจเย็น ไม่ก็ตกรถ  xc8* xc8* xc8*

คิดว่า ไม่น่าตกรถค่ะ..แต่กลัวรถไปตกเหว ลงไปแล้วจะมุดเลยลงไปเลยมากกว่ามังคะ..เพราะข่าวช่วงตีหนึ่ง ตีหนึ่งครึ่ง คืนนี้ น่าจะแรงมาก xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

.:KRACH:.

• 2,435
 xc8* xc8* ข่าวแรงแบบนี้เตรียมพอร์ตเดโมพร้อม ส่วนของพอร์ตจริงรอพรุ่งนี้แล้วกัน ลุ้นมากเครียด  x*/2
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 21, กันยายน  2022, 04:21:30 PM
xc8* xc8* ข่าวแรงแบบนี้เตรียมพอร์ตเดโมพร้อม ส่วนของพอร์ตจริงรอพรุ่งนี้แล้วกัน ลุ้นมากเครียด  x*/2

ของเรา ได้อาศัย  sell 1705, 1706 ที่ฟลุค คว้ามาพอดี ถือมายาวๆ swap ก็บวก เทรดเลยไม่ค่อยเครียดเท่าไหร่ ยังไงก็ยังเหลือบวก 2 ไม้ นี้ แน่นอน.. **Hip**

*

CASE Forex

• 17,135
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 21, กันยายน  2022, 04:21:30 PM
ไปด้วยคนครับ  555+ 555+

*

admin

• 80,624
วันนี้ แอดรอทุบ 1700 ครับ
xc8* xc8* TKo*) TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

อ้างจาก: admin ที่ 21, กันยายน  2022, 06:22:42 PM
เอาแค่ 1700 นะ.หรือ 1680 ก็ได้..แต่อย่า 1705 นะ.. xc8* xc8*

*

admin

• 80,624
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 21, กันยายน  2022, 06:23:57 PM
อ้างจาก: admin ที่ 21, กันยายน  2022, 06:22:42 PM
เอาแค่ 1700 นะ.หรือ 1680 ก็ได้..แต่อย่า 1705 นะ.. xc8* xc8*

เผื่อ ระยะ Swing หน่อย ครับพี่ แต่ ลงแน่
Thor 3** Thor 3**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"