กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔴🚀วิเคราะห์ กราฟ EUR/USD จันทร์ 19 กันยายน 2565 Fibo 50 อยู่ที่ไหนมาให้ทุบไวๆเลยจ้า🔴🚀

• 5 replies
  • 2,582 views
*

admin

• 80,659
🔴🚀วิเคราะห์ กราฟ  EUR/USD จันทร์ 19 กันยายน 2565 Fibo 50 อยู่ที่ไหนมาให้ทุบไวๆเลยจ้า🔴🚀

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.0070 1.0130 0.9863 0.9800

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.0000
Daily Pivot=0.9997
Fibo 50 Daily=0.9990

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.0015 S1 = 0.9948
R2 = 1.0046 S2 = 0.9920
R3 = 1.0075 S3 = 0.9895
R4 = 1.0104 S4 = 0.9860
R5 = 1.0140 S5 = 0.9830

🎯🎯สวัสดีเช้าวันจันทร์ ครับผม จากวันศุกร์ที่่ผ่านมากราฟ วิ่งในกรอบ ของ Sideway ยังคงวนเวียน 1.0000 อย่างต่อเนื่อง ครับและแน่นอนครับกราฟวันศุกร์มีแรงซื้่อกลับมาจากการอ่อนค่าของสกุลเงินดอลล่าห์ สหรัฐทำให้ EURUSD กลับมายืนแนว 1.0000 ได้อีกครั้งแนวโน้มกราฟวันนี้ ยังไม่มีทิศทางที่เปลี่ยนแปลงแต่อย่างใด นะครับแนวโน้มหลักตอนนี้ยังเป็นแนวโน้มขาลงเป็นหลักครับ

🎯🎯แนวโน้มกราฟวันนี้เทรนหลักเป็นแนวโน้มขาลงทั้งหมดนะครับ จาก สัญญานทางเทคนิค จากกราฟ Day รูปที่ 1 วันนี้แอดมินใช้แท่ง Day และใช้เทคนิค Fibo 50 Day จากแท่ง Master นะครับ วันนี้มองจากแนว 50% ของแรงเทขายเป็นจุดในการเข้า Sell ครับ  จากรูปที่ 2 จนตอนนี้กราฟกลับลงมาพร้อมด้วยการกลับตัวของ ของ MACD H4 ที่ตอนนี้อยู่ในแนวโน้มขาลง ในทิศทางเดียวกันกับทุก Time Frame ว่ากันด้วย Downtheory กราฟมีแนวโน้มที่จะปรับตัวลงไปได้อย่างต่อเนื่องนะครับ โดยถ้ากราฟหลุด low 0.9860 ลงไปได้หลังจากนี้กราฟก็มีแนวโน้มที่จะลงไปได้ถึง 0.9700 ได้เช่นกันครับ ดังนั้นแผนการเทรดวันนี้ จึงเน้นไปที่การหาจังหวะในการเข้า Sell ต่อเนื่องนะครับ โดยมองว่ากราฟวันนี้จะ ทำ New Low ลงไป จาก Low เมื่อวานได้และลุ้นให้ Breakout ลงไปไดัถึง แนวรับ 0.9860 และ ลงไปได้ต่อเนื่องตามเทรนหลักขาลง ครับ

🎯🏆 แผนการเข้า Sell EU วันนี้ 🎯🏆 ใช้เทคนิค แท่ง Master Candle ที่ยังไม่โดนทำลาย และ สามารถกั้นแรงซื้อได้แล้ว ตอนนี้ก็จะ 4 แท่งแล้ว ครับ มองว่ากราฟจะ Swing ขึ้นไปทดสอบแนว 50% ของแรงเทขาย ทางเทคนิค ก่อนที่จะลงไปตามเทรนหลัก โดย ถ้าหากกราฟขึ้นไปถึง Stop loss ได้ก็ยังเป็นแนวโน้มขาลงนะครับดังนั้นวันนี้ มองกราฟจะ Swing ขึ้นไปได้ คือขึ้นไปให้ Sell เนื่องจาก มองว่าทองคำวันนี้จะฟื่นตัว และ USD จะมีแรงเทขายออกมา และจะทำให้ EUR กลับขึ้นไปให้ เข้า Sell ได้ครับผม

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 1.0070 1.0130 0.9863 0.9800

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

• สามารถเปิดบัญชี XM เทรดแล้วรับรีเบต 3usd/lot ได้ที่ Rebate XM หรือ http://fxmade.vip

• เปิดบัญชี Exness เทรดแล้วรับรีเบต 1.5usd/lot ได้ที่ http://bit.ly/2Hr8zz7

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,659

จังหวะนี้ต้องขึ้นมาให้พี่ทุบแล้วล่ะ น้อง
TKo*) TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,659
☀️YLG_Update : 19 ก.ย. ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: วันศุกร์  ทองปิดบวก $10.82‼️อานิสงส์แรงซื้อ Buy the dip หลังทอง OS‼️ดอลลาร์ชะลอการแข็งค่าก่อนเฟดประชุมสัปดาห์นี้‼️บอนด์ยีลด์พักตัว‼️หลังเฟดเอ็กซ์เตือนศก.โลกชะลอตัวกระตุ้นคาดการณ์เงินเฟ้อชะลอ‼️หนุนทองฟื้นจาก Low รอบ 2 ปี 5 เดือนที่ $1,654‼️ปิดตลาดแดนบวก‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองลดลง -1.16 ตัน
.
⭕️ วันศุกร์  ดัชนีดอลลาร์ปิดทรงตัวแทบไม่เปลี่ยนแปลง  โดยร่วงลงจากระดับสูงสุดในระหว่างวันบริเวณ 110.26 ขณะที่นักลงทุนรอคอยผลการประชุมกำหนดนโยบายการเงินของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ในวันที่ 20-21 ก.ย.นี้ ซึ่งตลาดคาดการณ์ว่า เฟดอาจจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.75% - 1% เพื่อสกัดเงินเฟ้อ #หนุนทอง
.
⭕️ ในวันศุกร์  อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 2 ปี ปรับตัวลดลงจากระดับ 3.9% ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่ปี 2007 สู่ระดับ 3.848%ส่วนอัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีร่วงลงจาก High รอบ 3 เดือนสู่ระดับ 3.438% หลังบริษัทเฟดเอ็กซ์เกี่ยวกับการชะลอตัวของเศรษฐกิจโลกเนื่องจากอุปสงค์ที่ชะลอตัวลง  กระตุ้นคาดการณ์ที่อาจจะช่วยลดอัตราเงินเฟ้อ  และส่งผลให้อัตราดอกเบี้ยลดลงเร็วกว่าที่คาดไว้#หนุนทอง
.
⭕️เจ้าหน้าที่สาธารณสุขของสหรัฐเตือนไม่ให้ใช้ยาชนิดเดียวมากเกินไปในการรักษาโรคฝีดาษลิง
โดยระบุว่า หากไวรัสฝีดาษลิงมีการกลายพันธุ์แม้เพียงเล็กน้อย ก็จะทำให้การใช้ยาดังกล่าวไม่มีประสิทธิผล #หนุนทอง
.
⭕️สำนักข่าวรอยเตอร์รายงานว่า ประธานาธิบดีโจ ไบเดนผู้นำสหรัฐ เรียกร้องให้ปธน.วลาดิเมียร์ ปูติน ผู้นำรัสเซีย ไม่ใช้อาวุธนิวเคลียร์เชิงยุทธวิธีหรืออาวุธเคมีหลังจากที่กองทัพรัสเซียโดนยูเครนโต้กลับ #หนุนทอง
.
⭕️ วันศุกร์  ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลงลดลง 139.40 จุด หรือ -0.45% แตะระดับต่ำสุดในรอบ 2 เดือน ส่วนดัชนี S&P500 ปิด -0.72% และดัชนี Nasdaq ปิด -0.90% เนื่องจากการเตือนของบริษัทเฟดเอ็กซ์เกี่ยวกับการชะลอตัวของเศรษฐกิจโลก ทำให้นักลงทุนเทขายหุ้นออกมาเพื่อลดความเสี่ยง #หนุนทอง
.
❌กองทุน SPDR ถือครองทองคำลดลง -1.16 ตัน สู่ระดับ 960.85 ตัน  ทำให้ปี 2022 กองทุน SPDR ถือครองทองลดลง -14.81 ตัน #กดดันทองคำ
.
❌ ปอนด์ดิ่งลงต่ำกว่าระดับ 1.14 ดอลลาร์ในวันศุกร์ แตะระดับ 1.1351 ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดในรอบ 37 ปีเทียบดอลลาร์ในวันศุกร์ ท่ามกลางความกังวลเกี่ยวกับภาวะเศรษฐกิจถดถอยของอังกฤษ หลังยอดค้าปลีกต่ำกว่าคาดในเดือนส.ค. #กดดันทองคำ
.
❌ สำนักงานสถิติแห่งชาติอังกฤษ (ONS) เปิดเผยในวันศุกร์ว่า ยอดค้าปลีกของอังกฤษดิ่งลง 1.6% ในเดือนส.ค. เมื่อเทียบรายเดือน และเป็นการร่วงลงมากที่สุดนับตั้งแต่เดือนธ.ค.2564 ขณะที่นักวิเคราะห์คาดว่าลดลงเพียง 0.5% #กดดันทองคำ
.
❌ โกลด์แมน แซคส์ คาดการณ์ว่าอัตราผลตอบแทนพันธบัตรอายุ 10 ปีของสหรัฐจะเพิ่มขึ้นเป็น 3.75% ภายในสิ้นปี จากระดับ 3.45% ในปัจจุบัน และแตะระดับสูงสุดที่ 4.0% ในปี 2023 #กดดันทองคำ
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

admin

• 80,659

สัปดาห์นี้รู้กัน เพราะ Fed ประกาศอัตราดอกเบี้ย พุธนี้

📌 FedWatch Tool ของ CME Group บ่งชี้ว่า นักลงทุนให้น้ำหนัก 80%
คาดว่า Fed จะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.75% และอีก 20% ที่ Fed จะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 1.00%

🔹 ปัจจัยข้างต้นนี้ เป็นปัจจัยที่ผลักดันเงินดอลลาร์ในสัปดาห์ที่ผ่านมา และเป็นปัจจัยหลักที่กดดันดัชนีหุ้นสหรัฐ ราคาทอง และคู่สกุลเงินที่ถูกเทียบกับเงินดอลลาร์

👉 วันพุธ ตี 1 และ ตี 1 ครึ่ง ทั้งการประกาศอัตราดอกเบี้ยและการออกมาพูดของ Fed จึงมีความสำคัญมากๆต่อตลาดสัปดาห์นี้ ติดตามกันครับ
🔺🔺🔺🔺🔺🔺
🎊 ซื้อขายทองคำกับเรา Spread ที่ต่ำ
🔵 คลิกสมัครที่ https://my.roboforex.com/th/?a=ocob
👉👉สอบถามเพิ่มเติมที่
https://lin.ee/YZHlS1r
.........
💥 พิเศษ ! สำหรับ Trader ที่ทำกองทุน
$8,000 Up
เงื่อนไขพิเศษ ! เทรดทอง Free Swap
👉👉สอบถามเพิ่มเติมที่
https://lin.ee/YZHlS1r

*

admin

• 80,659
✅👑วิเคราะห์ ทองคำ 👑✅GOLD  จันทร์ 19 กันยายน 2565 จะBuy สวนเทรนเป็นไงเป็นกัน" ✅

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1660   
TP1:1686RR:
TP2:1700RR:
TP3:RR:
SL:1645  

Signal Date: 19/09/2565 11:36

🔔🔔  ราคาทองคำวันนี้ล่าสุดอยู่ที่ระดับ 1660-1670 ถือว่ากระเตื้องขึ้นมาบ้างเล็กน้อยนะครับแต่แผนการเทรดจากวันศุกร์ก็ยังคงบวกมาสวยๆ อีกแล้ว ตอนนี้บวกมากกว่า 12$ ทองแล้วนะครับแต่ ถือว่า ตามแผนแต่วันนี้แอดมิน มอง Swingเล็กๆ จาก M15 ในแบบ ที่สวนเทรนสุดๆ ใครใจไม่ถึง ผ่านเลย นะครับ เนื่องจากวันนี้ แอดมิน มอ QM จาก Swing M15 โดยกราฟ ได้ เกิด Swing ย่อยขึ้นครับแม้ว่า Trend หลักจะเป็นเทรนขาลงอย่างหนัก ในแบบ หลุดเทรนก็ตามแต่ แอดมินยังมองว่ากราฟอยากจะกลับไปดสอบแนวต้าน ช่วง 1695-1700 ช่วงนี้ครับ โดยช่วงนี้คือช่วงเริ่มต้นของแรงเทขาย นะครับและ จาก Swing M15 ทีเ่กิดขึ้นก็พอจะมีแนวโน้มที่กราฟจะกลับตัวขึ้นมาจุดเข้า  Sell นี้ได้ครับ โดยสัปดาห์นี้ แน่นอนว่ากราฟจะค่อนข้างผันผวนหนักนะครับเนื่องจาก Fed นั้น จะประกาศ อัตราดอกเบี้ยจริงๆแล้วหลังจาก หลาย ฝ่าย มโนกันมานานจะได้เลิก มโนกันเสีย ทีจะประกาศเท่าไหร่นั้น รู้กัน คืนวันพุธนี้ครับ โดยวันนี้กราฟมีแนวรับ แนวต้านที่น่าสนใจดังนี้ครับ

Resistance : แนวต้านอยู่ที่ 1680 และ 1700 

Daily pivot@1670

Support :แนวรับ ที่ 1660 และ 1640

🔔🔔 วิเคราะหจากกราฟทางเทคนิค จากรูปจะเห็นว่ากราฟ ใน Time Frame M15 จาก รูปภาพที่แนบนะครับ แอดมิน มองว่ากราฟ ได้ Swing high ขึ้นมาและ MACD ก็อยู่ด้านบน ด้วย ครับ แม้ว่า Time Frame อื่นจะลงอย่างหนักก็ตามนะครับแต่ จุดเข้า buy วันนี้คือ แนว 1660 และ Stop loss เพียง 1650 เท่านั้นก็ ถือว่าคุ้มที่ต้องเสี่ยง ครับ ผม เพราะ Risk ต่อ Reward ค่อนข้างที่จะดีครับ และแม้ว่า วันศุกร์ที่ผ่าน มากองทุน จะเทขายอีกแล้วก็ตามเรียกได้ ว่าวันนี้สวนกันทุกแนวจริงๆครับ อย่างไรก็ตาม สำหรับ Trend Follower ไม่ต้องตามแอดมินนะครับ หรืออาจจะ ถือ Sell จาก Signal วันศุกร์ 1680 ลงไปหา TP ก็ตามสะดวกครับผม

###โดยถ้ากราฟขึ้นไปได้ตามแผน ก็ให้รอ Sell@1700ได้นะครับ ตรงนี้ ถ้าไม่โดนข่าว ก่อนทางเทคนิคมีร่วงแรง ครับ

🔴🔴#SPDRเทขายทองคำ 🔻⬇️- 1.16 ตัน 🔴🔴

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  17  กันยายน 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 960.85  ตัน

เดือนนี้  กันยายน 2565  ลดลง 🔻🔻 - 15.41   ตัน

ปีนี้ 2565 ลดลง 🔻🔻- 14.81 ตัน

🎯🏆เทรดทองคำ : https://www.forex4you.link/

🏆สถิติกองทุน SPDR : https://bit.ly/2KE162k
🥇สถิติราคาทองคำไทย: http://bit.ly/383waCs

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com

*

admin

• 80,659
EU ไม่ถึงแนวทุบนะครับ ร่วงมาซะก่อน
TKo*) TKo*)