กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🌐วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ 16 กันยายน 2565 หรือจะวัดกับ QM ก่อนรอบนึง🌐

• 2 replies
  • 775 views
*

CASE Forex

• 16,936
🌐วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันศุกร์ 16 กันยายน 2565 หรือจะวัดกับ QM ก่อนรอบนึง🌐

Type Price SL TP
Signal Buy 1.143-1.145 30-40 pip 120-140 pip

Signal Buy เมื่อวานไม่ได้ไม้ทุบลงมามือเปล่า .. วันนี้ก็เลยซนหาจังหวะสวยเทรนเล่นเสียหน่อย มาดูมุมองดีกว่า ว่าการสวนเทรนรอบนี้ใช้เหตุผลอะไรในการเข้า buy และจะสามารถเพียงพอจะให้กราฟกลับขึ้นไปหาจุดทุบเราได้หรือไม่ !!!

📌 แผนของการเทรดคือ 📌

ตามหัวข้อเล่นแผนการเทรดวันนี้คือ เราใช้โซนที่เป็นรูปแบบ QML ในการเข้าซื้อชัดๆเลย แถมยังเป็นแนวที่เกิด Demand zone ชัดอีกด้วยซึ่งมันก็มี 2 รูปแบบหากจะเข้าคือ วางกรอบวาง SL เล่นไปเลยตามสูตร กับ
.
    อีกแบบคือ รอให้เขายก Hi ยก Low ใน TF ที่ต่ำลงอาจจะ SL ไกลหน่อยหรือตกรถไม้สวยๆ..แต่ก็ไม่ต้องกลัวที่จะเสีย SL ง่ายๆ จากการทีเรารีบเข้าซื้อแบบสวนเทรน #แอดรอเล่นแบบ2

*** พอเจอจุดเข้าจากแท่งเทียนที่ Rejection แล้วก็อย่าลืมวางความเสี่ยงที่รับได้ SL ไว้เสมอ ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 16,936
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันศุกร์ 16 กันยายน 2565 จังหวะอันตราย!! ⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Buy 1650-1655 50-60 pip 300-350 pip

Signal Buy "วันนี้บอกเลยว่าสวนเทรน อันตรายมาจากเมื่อวานที่โมโหไม่มีไม้เข้าออเดอร์ (ล้อเล่นๆ)" ก็จากที่เมื่อวานกราฟก็ยังสามารถไหลลงต่อเนื่องไม่ได้จะหยุดพักตัวดีดไปหาจุดให้เราได้ทุบบ้างเลย จนตอนนี้ลงมาถึงโซนที่เรามีสิทธิที่น่าจะสวนเทรนได้บ้าง(ใครไม่มั่นใจก็ผ่านไปรอทุบดีกว่าชัวๆก็ได้ ดีกว่าแน่นอน) มาดูว่ามุมมองสวนเทรนของแอดจะเป็นประโยชน์ไหม...

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

จากแนวโน้มขาลงชัดเจน (วันนี้จุดสวนเทรนเราก็ต้อง Setup ชัดเจนจริงๆไม่งั้นตายฟรีง่ายเกินไป) จากภาพก็จะเห็นเทรนไลน์ + Fibo ที่แอดตีจากสวิงก่อนหน้าที่เขาจะทะลุมาซึ่งโซนนี้ก็เป็นโซน 161.8 แล้วด้วยซึ่งด้วยมุมมองเหล่านั้นจุดเข้าโซนนี้ก็จะเป็นเพียงโซนแนะนำเท่านั้น .....แต่อย่า อย่าเพิ่งรีบเข้าอย่าลืมเราสวนเทรนอยู่ สิ่งที่เราควรรอก็คือไอ้โซนราคาพวกนี้เนี่ยจะมีเจ้าเข้ามาเหวี่ยงราคาให้ Low TF เนี่ยสามารถกลับตัวได้ไหม? ยกตัวเองให้เห็นชัดๆได้หรือเปล่าถ้ามีก็ลุย วางSL แล้วก็ลุ้นหวยเออ ตามวันนี้ไปเลย #อย่าลืมว่ามันสวนเทรน #ใครเน้นปลอดภัยตามเทรนก็รอกราฟยกตัวไปหาSPZค่อยลุยก็ได้

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

CASE Forex

• 16,936
เขามีแต่ชิบหายการช่าง

นี้ชิบหายการเทรด พาสวนเทรน

xc8* xc8* xc8*

Setup มาก็พร้อมลุย ตอนนี้เกาะรอเจ้ามาช่วยปรับฐานราคาก่อนน