กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

✅🔰วิเคราะห์ EUR/USD🔰 ศุกร์ 9 กันยายน 2565 New High จะไม่เหงาถ้า Breakout ไปด้วยกัน🔰✅

• 14 replies
  • 3,169 views
*

admin

• 80,404
✅🔰วิเคราะห์ EUR/USD🔰 ศุกร์ 9 กันยายน 2565 New High จะไม่เหงาถ้า Breakout ไปด้วยกัน🔰✅

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.0025 0.9950 1.0136 1.0176

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=1.0080
Daily Pivot=0.9990
Fibo 50 Daily=0.9979

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.0096 S1 = 1.0050
R2 = 1.0140 S2 = 1.0025
R3 = 1.0195 S3 = 0.9980
R4 = 1.0230 S4 = 0.9951
R5 = 1.0275 S5 = 0.9930

✅✅สวัสดีเช้าวันศุกร์ ครับผม หลังจากเมื่อวานกราฟ ลงมารับสวยๆ แต่ๆๆ ขาดจากจุดเข้าไป เล็กน้อยเท่านั้น นะครับ ก่อนที่จะบินหนักเช้านี้เรียกได้ว่ากราฟทางเทคนิคมาได้ตามแผนการเทรดกันเลยทีเดียว ตอนนี้ จากแนวโน้มล่าสุด หลังจาก ECB ประกาศ ปรับอัตราดอกเบี้ย ขึ้นอีก 0.75% และแม้ว่ากราฟจะ Swing หนักมากก็ตามแต่ก็ไม่ได้ทำให้แนวโน้มการกลับตัวเปลี่ยนแปลงไปเช้านี้กราฟกลับตัวขึ้นมาได้ตามแผนแล้วนะครับ แนวโน้มกราฟวันนี้ จุดเข้าไหนน่าสนใจติดตามกันได้กับวิเคราะห์ทางเทคนิค ครับ

✅👑แนวโน้มกราฟทางเทคนิค ✅👑 จากรูปที่ 1 จะเห็นว่าแผนเมื่อวานกราฟย่อลงไปรับที่แนวรับตามแผนนะครับแม้ว่าจะใกล้เคียงกับจุดเข้าเล็กน้อยก็ตาม ครับแต่ ก็คือว่ากราฟ มาตามแผนและบินขึ้น มาได้จากรูปแบบการกลับตัวแบบ Divergence MaCD กับ กราฟของราคานะครับ พร้อมกับการ Swing high ของกราฟที่ขึ้นมาตามหลักการ ของ Down theory โดยแผนการเทรดวันนี้แม้ว่ากราฟขึ้นมาร้อนแรงแต่เช้าจากการอ่อนค่าของสกุลเงินดอลล่าห์สหรัฐก็ตามแต่ก็น่าจะมีแรงเทขายทำกำไรออกมาให้เห็นบ้างนะครับสำหรับการย่อของกราฟจากนี้ เนื่องจาก กราฟสามารถยืนเหนือราคา 1.0000 ได้แล้วแม้ว่าจะ Sideway มาหลายวันก็ตาม วันนี้มองกราฟย่อลงมารับทีแนว Breakout ของกราฟ จาก ราคา High เมื่อวานนะครับ มองวันนี้ กราฟ จะย่อลงมาและขึ้นไปปิดบวกได้อย่างต่อเนื่องจนแท่ง Day ปิดบวกได้ครับ

✅🔔แผนการเข้า Buy วันนี้✅🔔 วิเคราะห์จุดเข้า Buy จากรูปที่ 2นะครับ โดยมองว่ากราฟจะกลับมาให้ Buy ที่แนว Breakout ของราคาเมื่อเช้าครับ ก่อนทีกราฟจะบินขึ้นไปทำ High ใหม่และปิดบวกด้วย แท่ง Day บวก โดยระยะยาวนั้น มองไปที่ กราฟ ที่ 1 นะครับ ตรงนี้จะเป็นการ Swing หาเป้าหมายของกราฟ ซึ่งอาจจะขึ้นไปได้ถึง Fibo 200-Fibo261.8 ได้ครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 1.0025 0.9950 1.0136 1.0176

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

• สามารถเปิดบัญชี XM เทรดแล้วรับรีเบต 3usd/lot ได้ที่ Rebate XM หรือ http://fxmade.vip

• เปิดบัญชี Exness เทรดแล้วรับรีเบต 1.5usd/lot ได้ที่ http://bit.ly/2Hr8zz7

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404
☀️YLG_Update : 9 ก.ย. ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: ทองปิดลบ 10.8‼️แม้ยูโรแข็งหลัง ECB ขึ้นดอกเบี้ย 75 bps‼️หนุนทองเทส High 1,728‼️แต่แรงขายทำกำไรทองแน่นหลังทอง Overbought‼️➕บอนด์ยีลด์ 10 ปีฟื้น‼️รับคาดการณ์เฟดเร่งขึ้นดบ.‼️หลังพาวเวลล์ยันเฟดมุ่งมั่นคุมเงินเฟ้อ, ไม่รีบลดดบ.‼️➕Jobless Claims ดีเกินคาด‼️ฉุดทองร่วงกว่า $20 จากHigh สู่ Low $1,704‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองลดลง -2.90 ตัน
.
❌ นายเจอโรม พาวเวล ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) กล่าวว่า เฟดมีความมุ่งมั่น "อย่างแรงกล้า" ในการควบคุมเงินเฟ้อ และเฟดหวังว่าการบรรลุเป้าหมายดังกล่าวจะไม่ทำให้เกิดต้นทุนทางสังคมที่สูงเกินไป #กดดันทองคำ
.
❌ กระทรวงแรงงานสหรัฐเปิดเผยตัวเลขผู้ยื่นขอสวัสดิการว่างงานครั้งแรกลดลง 6,000 ราย สู่ระดับ 222,000 รายในสัปดาห์ที่แล้ว ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดในรอบ 3 เดือน และต่ำกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 240,000 ราย #กดดันทองคำ
.
❌ FedWatch Tool ของ CME Group บ่งชี้ว่า นักลงทุนให้น้ำหนักมากถึง 88% ที่เฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.75% สู่ระดับ 3.00-3.25% ในการประชุมวันที่ 20-21 ก.ย. และให้น้ำหนักเพียง 12% ที่เฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.50% #กดดันทองคำ
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์ปิดเพิ่มขึ้น 193.24 จุด หรือ +0.61%, ดัชนี S&P500 ปิด +0.66% และดัชนี Nasdaq ปิด  +0.60% โดยได้ปัจจัยหนุนจากแรงซื้อหุ้นกลุ่มธนาคารและกลุ่มเฮลธ์แคร์  #กดดันทองคำ
.
❌ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลเยอรมนีอายุ 2 ปีพุ่งขึ้นมากกว่า 20 bps สู่ระดับ 1.324% ซึ่งสูงที่สุดนับตั้งแต่ปี 2011 ขณะที่อัตราผลตอบแทนพันธบัตรเยอรมนีอายุ 10 ปีเพิ่มขึ้น 14 bps เป็น 1.71%  ดี หลัง ECB ได้ปรับขึ้นดอกเบี้ย 75 bps อย่างที่ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน #กดดันทองคำ
.
❌ นายชาร์ลส์ อีแวนส์ ประธานเฟดชิคาโก กล่าวเมื่อวันพฤหัสบดีการทำให้อัตราเงินเฟ้อสูงปรับตัวลงคือ "job one" และการที่จะทำให้เป็นเช่นนั้น  อาจเป็นการดีที่เฟดจะขึ้นดอกเบี้ยอีก 75  bps ในเดือนนี้  #กดดันทองคำ
.
❌ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีเพิ่มขึ้นสู่ระดับ 3.292% เพิ่มขึ้นจากระดับต่ำสุดในรอบ 4 เดือนที่ 2.516% ที่ลงไปทดสอบในวันที่ 2 ส.ค. แต่ถือต่ำกว่าระดับสูงสุดในรอบ 11 ปีที่ 3.498% หลังจากประธานเฟดกล่าวย้ำว่าเฟดให้ความสำคัญกับการแก้ไขปัญหาเงินเฟ้อ #กดดันทองคำ
.
❌ กองทุน SPDR ถือครองทองคำ -2.90 ตัน สู่ระดับ 968.15 ตัน  ทำให้ปี 2022 กองทุน SPDR ถือครองทองลดลง -7.51 ตัน #กดดันทองคำ
.
📌สรุปผลการประชุมธนาคารกลางยุโรป(ECB)ประจำเดือนก.ย. มีรายละเอียด  ดังนี้
.
   1️⃣ ECB มีมติปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยเงินฝากสู่ระดับ 75bps  และปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยรีไฟแนนซ์สู่ระดับ 1.25% รวมทั้งปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยเงินกู้สู่ระดับ 1.50% โดยมีผลบังคับใช้ในวันที่ 14 ก.ย.
.
    2️⃣ ECB  คาดว่าจะขึ้นอัตราดอกเบี้ยต่อไปในการประชุมหลายครั้งต่อจากนี้
.
⭕️ เงินยูโรแข็งค่าขึ้นสู่ระดับ 1.0050 ดอลลาร์  โดยฟื้นตัวจากระดับต่ำสุดในรอบ 2 ทศวรรษที่ 0.9864 ดอลลาร์ที่ลงไปทดสอบเมื่อต้นสัปดาห์ เนื่องจากนักเก็งกำไรซื้อยูโรเพื่อปิดทำกำไรจากสถานะ Short หลัง ECB ขึ้นดอกเบี้ย 75 bps ในการประชุมวานนี้#หนุนทอง
.
⭕️ ในช่วงเช้าของวันพฤหัสบดี สเตฟานี เมอร์ฟี สมาชิกสภาคองเกรสสังกัดพรรคเดโมแครต จากรัฐฟลอริดา นำทีมสมาชิกรายอื่น ๆ เดินทางเข้าพบกับประธานาธิบดีไต้หวัน ไช่ อิง-เหวิน ซึ่งกล่าวว่า การเยือนของคณะผู้แทนสหรัฐฯ นี้ "นำส่งการสนับสนุนอันแข็งแกร่งดังหินผาจากสภาคองเกรสมาให้ไต้หวัน" #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404

Tradingcentral มองขึ้นนะครับผม
**hulk3** **hulk3** Hulk 2** Hulk 2**

*

wanons

• 300
ตั้ง buy limit รอเลยจ้า  g*/-

*

admin

• 80,404
💹🔔วิเคราะห์ ทองคำ 🔔GOLD  ศุกร์ 9 กันยายน 2565 ลงมารับพี่หน่อยค่อยบินไปพร้อมกัน  💹

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1714   
TP1:1735RR:
TP2:1745RR:
TP3:RR:
SL:1700  

Signal Date: 09/09/2565 12:00

🔔 ราคาทองคำวันนี้ ล่าสุด ถือว่ายืนเหนือ 1700 ได้อย่างแข็งแกร่ง แม้ว่าเมื่อวาน นี้ Powell จะออกมาแถลงการณ์ นโยบาย ทีอาจจะส่งผลให้การปรับอัตราดอกเบี้ยที่แข็งกร้าวมากขึ้นทำให้ ราคาทองคำร่วง ทันที จากดอลล่าห์ที่แข็งค่าแต่ สุดท้ายแล้วก็สู้แนวโน้มการกลับตัวไม่ไหว ครับจาก Divergence MACD ที่เกิดขึ้นและแน่นอนว่าเมื่อวานจะเห็นว่ากราฟได้พยายามลงไปทดสอบแนวรับ 1700 แล้วแต่ก็ยังลงไม่ถึง สุดท้ายก็บินกลับมาได้อย่างที่เห็น ครับ แนวโน้มกราฟวันนี้ ตามปกติของวันศุกร์ Volume การเทรดจะเยอะมากกว่าทุกวันนะครับ และแนวโน้มการกลับตัววันนี้ยังมีโอกาสที่กราฟจะปรับตัวขุึ้นไปได้ต่อเนื่อง จากการที่กราฟ เริ่มยก Low ยก High และการยืนเหนือ ราคา 1700 ได้อย่างต่อเนื่อง โดยที่ กราฟลงไป Swing ได้ที่ 1688 ก่อนที่จะเริ่มยก low ยก High ดังนั้น ถ้ายังไม่มข่าวใดๆมากระทบช่วงนี้ก็น่าจะมีแนวโน้มทีราคาทองคำจะปรับตัวขึ้นได้อย่างต่อเนือง ครับ แต่ก่อนที่จะชึ้นไป อาจจะตองย่อมาสะสมแรงก่อนขึ้นครับ โดยวันนี้มีแนวรับแนวต้านที่น่าสนใจดังนี้ครับ

Resistance : แนวต้านอยู่ที่ 1725 และ 1740-1745

Daily pivot@1709

Support :แนวรับสำคัญ ที่ 1715 ม1700 และ 1690 

🔔🔔 วิเคราะหจากกราฟทางเทคนิค ว่ากันตามหลักการของ Downtheory และ Divergence ในการยืนเหนือราคาแนวรับ 1700 ได้พร้อมกับการเริ่มปรับตัวเป็นเทรนขาขึ้น ของ MACD H4 แนวโน้มการปรับตัวขึ้นนี้มีโอกาส ที่จะปรับขึ้นได้ต่อเนื่องนะครับ แผนการเทรดวันนี้รอย่อมาหาแนว Daily Pivot ครับแล้วเข้า Buy ที่จุดนี้ โดยมองว่าวันนี้กราฟจะขึ้นไปทำ New high เหนือ 1728 ที่เป็น High ของเมื่อวานได้ครับ ด้านกองทุน SPDR แม้ว่า เช้านี้จะเทขายออกมาอีกแล้วแต่ ก็ไม่น่าจะมีผลกับ ราคาทองคำมากนักครับ สำหรับช่วงนี้

🔻🔻#SPDRเทขายทองคำ - 2.90 ตัน 🔻🔻

ทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  9 กันยายน 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 968.15 ตัน

เดือนนี้  กันยายน 2565  ลดลง 🔻🔻 - 8.11 ตัน

ปีนี้ 2565 ลดลง 🎯🔻 - 7.51ตัน

🎯🏆เทรดทองคำ : https://www.forex4you.link/

🏆สถิติกองทุน SPDR : https://bit.ly/2KE162k

🥇สถิติราคาทองคำไทย: http://bit.ly/383waCs

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider
🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: wanons ที่ 09, กันยายน  2022, 11:57:16 AM
ตั้ง buy limit รอเลยจ้า  g*/-

มารับพี่หน่อยเดี๋ยวพอร์ตเหงา
g*/- g*/-

*

CASE Forex

• 16,936

ขอรอราคาเดิม 1.000

จากจังหวะเมื่อคืนเลยที่ดีดลงได้ แต่สุดท้ายก็ขึ้นมาทำ RBR Demand zone ชัดเจน กลับมาดีดแรงๆเลยน่ะลูกพี่  Hulk 2** Hulk 2**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

อ้างจาก: CASE Forex ที่ 09, กันยายน  2022, 02:56:59 PM

ขอรอราคาเดิม 1.000

จากจังหวะเมื่อคืนเลยที่ดีดลงได้ แต่สุดท้ายก็ขึ้นมาทำ RBR Demand zone ชัดเจน กลับมาดีดแรงๆเลยน่ะลูกพี่  Hulk 2** Hulk 2**
[/quote
รอตรงนี้เหมือนกันครับ  แต่จะมารับไหมนะ

*

wanons

• 300
จะลงมาไหม วันนี้พุ่งขึ้นตลอดเลย Ha)**

*

CASE Forex

• 16,936
ไม่มาก็รอจนกว่าจะเจอจุดที่ใช้ถัดไป แต่จะไม่ fomo รีบโดดขึ้นรถแน่ๆ  กลัว  xz55** xz55** xz55**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

wanons

• 300
อ้างจาก: CASE Forex ที่ 09, กันยายน  2022, 03:40:26 PM
ไม่มาก็รอจนกว่าจะเจอจุดที่ใช้ถัดไป แต่จะไม่ fomo รีบโดดขึ้นรถแน่ๆ  กลัว  xz55** xz55** xz55**

ค่อยๆลงมาแล้วค่ะ  Ha)**

*

admin

• 80,404
ขึ้นรถแล้ว เตรียมบิน
Hulk 1** Hulk 1**

*

wanons

• 300
อ้างจาก: admin ที่ 09, กันยายน  2022, 08:18:48 PM
ขึ้นรถแล้ว เตรียมบิน
Hulk 1** Hulk 1**

ยังไม่ได้ขึ้นเลยค่ะ จะตกรถไหมเนี่ย 555

*

admin

• 80,404
EU เปิด Gap แต่เช้า แต่ ยัง ไม่ปิด Gap นะครับ
TKo*) TKo*)

*

wanons

• 300
อ้างจาก: admin ที่ 12, กันยายน  2022, 06:58:50 AM
EU เปิด Gap แต่เช้า แต่ ยัง ไม่ปิด Gap นะครับ
TKo*) TKo*)

รอรถมารับ จุดนัดพบค่ะ Ha)**