กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

รีวิวการสอบผ่าน Firm พอร์ต 300,000$ ของ กองทุน Myforexfund ผ่านแล้วยืนยันเอกสารอย่างไร

• 3 replies
  • 4,512 views
*

admin

• 80,404
รีวิวการสอบผ่าน Firm พอร์ต 300,000$ ของ Myforexfund ผ่านแล้วยืนยันเอกสารอย่างไร

สวัสดี ครับ หลังจากสอบผ่าน Firm พอร์ต 300,000$ ของ Myforexfund จนได้ พอร์ต Real ของกองทุน มาเทรดแล้ว ก็ ได้ทำการแคปหน้าจอมาเพื่อเขียนรีวิวให้สำหรับหลายๆท่าน ที่อยากใช้ทุนน้อยในการสมัครและได้ ทุนที่พอเยอะ มาให้เทรดแล้วแบ่งกำไร กับกองทุน นะครับ โดย ท่านใดที่สนใจสอบ กองทุน ของ Myforexfund ที่ ถือว่าเป็นกองทุน ที่สอบง่ายที่สุดเงื่อนไขไม่ยุ่งยาก ก็สามารถเปิด พอร์ตผ่าน Link นี้ได้ครับ : สอบกองทุน Myforexfund Click : https://myforexfunds.com/?wpam_id=742224

โดยการสอบกองทุน ของ Myforexfund ขั้นตอนก็จะมี 2 phase ให้สอบ แล้วแต่ จะเลือกนะครับส่วนที่ Admin เลือกสอบนั้นเป็น พอร์ตที่ กองทุนมีให้สอบ ขนาดใหญ่ที่สุด คือ 300000$ ค่าสอบอยู่ที่ 1389$ เป็นโปรแกรม แบบ Evaluate นะครับ โดยหากสอบผ่านและทำการเทรด และถอนเงินครั้งแรกได้แล้ว ทางกองทุน จะคืนค่าสสมัครสอบมาให้ด้วย ครับ โดยเงื่อนไขการสมัคร สอบ นั้น โดยทุกกอง Phase 1 จะให้ทำกำไร ที่ 8.0% ของเงินทุน ส่วน Phase 2 นั้น ต้องทำกำไร 5% และในระหว่าง วันนั้นหากเทรดติดลบมากกว่า 5% และ ติดลบสะสมรวมมากสดได้ไม่เกิน 12%  คือ จริงๆแล้ว กองทุน ก็มี เงินให้ สำหรับ พอร์ต 300000$ แต่คือเงินจริง 36000$ ในการบริหารนั่นแหละครับ แถมภายใน 1 วันถ้าเทรดติด ลบแม้แต่ Equity ลดลงไป ลบ 15000$ แต่ ลากกลับมาปิดบวกได้ก็ ถือว่าตกแล้วนะครับ ดังนั้นก็ถือว่าต้องคำนวณ กันดีๆ สายลากไม่แนะนำกันเลยทีเดียว ครับFโดยก่อนจะเสียเงินสมัครสอบ ต้องพร้อม ครับ ไม่งั้นก็เสีย เงินฟรี ถูกใจ CEO ของ Firm ยิ่งนัก ถือว่าเป็นลูกค้าชั้นดีของเขา เลยทีเดียว ครับผม เอาล่ะมาว่ากัน ที่ การสอบผ่านแล้วต้องทำขั้นตอนการยืนยันเอกสาร การรอ ปุ่มต่างๆให้กดมีดังนี้ นะครับ ทีอยากทำให้ทุกท่านได้ศึกษา เนื่องจากหลายๆ ท่าน ที่อยาก สอบจะได้ทำขั้นตอนได้ถูกต้องจะได้ พอร์ต มาเทรดกันไวๆ ไม่งง ครับ

Myforexfund Phase 1

Phase 1 : กองทุนจะให้ พอร์ต Demo มา 300000$ ต้องทำกำไรให้ได้ 24000$ ภายใน 30 วันและขั้นต่ำการสอบคือ 10 วันเทรด   และถ้าทำกำไรได้ครบก่อนเทรดวันที่
              ครบ 10 วัน วันที่เหลือก็สามารถ เทรดไม้เล็กๆรอได้ พอเงื่อนไข ครบระบบ จะส่ง E-mail มาให้ ทราบและจะมีปุ่ม Upgrade เพื่อขอพอร์ต Phase 2 มาสอบ
            : ห้ามเทรดภายในวัน ติดลบ 15000$ และ ตลอดการสอบ ติดลบได้ไม่เกิน 36000$

์Note : เครื่องหมายวงกลมด้านบนหมายถึงจำนวนวันที่เหลือสำหรับการสอบเทรด ระบบ จะนับเวลาถอยหลังแบบ Countdown Phsae 1 คือเหลือเวลาสอบอีกเพียง 4 วันเท่านั้น

สอบผ่าน Verification Pass :จะได้รับ E-mail แจ้งให้ทราบว่า ผ่านแล้ว และ ให้เข้าไปกดปุ่ม Upgrade และระบบจะส่ง พอร์ตใหม่ทาง E-mail และใช้สอบ
                                Phase 2 ได้ทันที แบบไม่ต้องรอนาน

Myforexfund Phase 2

Remark : Phase 2 สอบผ่านตั้งแต่ 3 วันเทรดแรก เนื่องจากไม่นับเสาร์ อาทิตย์เป็นวันเทรด จึงต้องรอเทรดให้ครบ 5 วันเทรด ระบบถึงจะให้ผ่าน

Remark : เมื่อทำครบเงื่อนไขแล้วระบบจะส่ง E-mail แจ้งผ่านและขึ้นปุุ่ม Upgrade มาให้กด

Phase 2 : กองทุนจะให้ พอร์ต Demo มา 300000$ ต้องทำกำไรให้ได้15000 $ ภายใน 60 วัน และขั้นต่ำการสอบคือ 5 วันเทรด และถ้าทำกำไรได้ครบก่อนเทรดวันที่
              ครบ 5 วัน วันที่เหลือก็สามารถ เทรดไม้เล็กๆรอได้ พอเงื่อนไข ครบระบบ จะส่ง E-mail มาให้ ทราบและจะมีปุ่ม Upgrade เพื่อขอพอร์ต Phase 2 มาสอบ
            : ห้ามเทรดภายในวัน ติดลบ 15000$ และ ตลอดการสอบ ติดลบได้ไม่เกิน 36000$

์Note 1: เครื่องหมายวงกลมด้านบนหมายถึงจำนวนวันที่เหลือสำหรับการสอบเทรด ระบบ จะนับเวลาถอยหลังแบบ Countdown Phsae 2 คือเหลือเวลาสอบอีกมากถึง 55 วันแต่ถ้าสอบผ่านได้ครบตามเป้าหมายแล้ว

์Note 2 : ในกรณีที่ สอบผ่าน ทั้ง Phase 1 และ Phase 2 ก่อนวันเทรดขั้นต่ำ วันทีเหลือสามารถกด Lot น้อยๆ แล้วปิดออเดอร์ได้เพื่อให้ระบบนับวันเทรดที่เหลือ โดยเฉพาะในวันที่ครบกำหนด วันเทรดแอดมินเองเปิดออเดอร์ 2 ออเดอร์เพือให้ครบวันเทรด เนื่องจากสอบผ่านก่อนกำหนดวันเทรด หลายวัน พอวันที่ 5 เปิดออเดอร์ ได้ไม่ถึง 10 นาที ระบบ ของ Myforexfund ก็ปิดออเดอร์ ทั้งหมด ให้เองแล้วก็มี E-mail มาแจ้งว่าผ่าน Phase 2 แล้วให้เข้าไปกดปุ่ม Upgrade เพื่อเข้าสู่การได้รับบัญชี Real

สอบผ่าน Verification Pass :จะได้รับ E-mail แจ้งให้ทราบว่า ผ่านแล้ว และ ให้เข้าไปกดปุ่ม Upgrade และระบบจะส่ง พอร์ตใหม่ทาง E-mail และใช้สอบ

**************************************************************************************************************

ขั้นตอนการยืนยันตัวตนและการ Upgrade บัญชี Myforexfund Live Account

หลังจากสอบผ่าน Myforexfund Phase 2 และได้รับ E-mail ยืนยันว่าผ่าน แน่นอนแล้วจะมีขั้นตอนดังต่อไปนี้

1.เข้าสู่หน้า Dashboard myforexfund เพื่อเข้าสู่กระบวนการ Upgrade
2.การเซนต์ สัญญา กับ Myforexfund และการส่งเอกสารยืนยันตัวตน KYC
3.เงื่อนไขหลังจากการได้ Live Account

1.เข้าสู่หน้า Dashboard myforexfund เพื่อเข้าสู่กระบวนการ Upgrade

เมื่อเข้าสุ่หน้า Dashboard แล้วเราจะเห็น History การสอบของเรา นะครับ ตั้งแต่ Phase 1 จนถึง Phase 2 จากนั้นมุมขวาบนเราจะเห็นปุ่ม Upgrade ครับให้ทำการกดปุ่มนี้เพื่อ รับ พอร์ต Live โดยข้อมูลของ พอร์ต Live จะถูกส่งไปให้ทาง E-mail นะครับ แต่ เรายังไม่สามารถที่จะเทรดได้เพียงแต่ สามารถ Login ได้ แต่ถ้าเรา ทำการ ยืนยันเอกสาร KYC แล้ว ก็จะสามารถเทรดทำกำไรได้เลย ครับ

เมื่อทำการกดปุ่ม Upgrade แล้วระบบจะขึ้นมาให้เรายืนยันในการเข้าสู่ Phase Live Account ตรงนี้ให้กด "Yes"

หลังจากนั้นเราจะได้ ใบ Certificate จาก Myforexfund และ จะมีปุ่มยืนยันตัวตน AML/KYCverification และทำการ เซนต์สัญญากับกองทุน ถึงเงื่อนไขการเทรด Live Account ให้ทำการส่งเอกสารหรือ Upload เอกสารเข้าไปเพื่อ

โดยแต่ละจุดตามรูปมีความหมายดังนี้

A1 : หมายเลข Live Account สำหรับการเทรด โดย Password และ Server จะถูกส่งไปทาง E-mail
A2 : ปุ่ม Download ใบ Certificate จาก Myforexfund ว่าเราสอบผ่านและเป็นเทรดเดอร์ ของกองทุน (ตรงนี้เราเอาไว้โชว์ชาวบ้านเขาได้
A3 : AML/KYCverification เป็นปุ่มให้กรอกข้อมูลส่งเอกสาร เซนต์สัญญากับ กองทุนและ ยืนยันตัวตน

2.การเซนต์ สัญญา กับ Myforexfund และการส่งเอกสารยืนยันตัวตน KYC

เมื่อ เราทำการกดปุ่ม Upgrade จะมี E-mail ส่งหนังสือสัญญาการเป็นคนเทรด ให้กับกองทุน โดยหนังสือสัญญาของ Myforexfund จะมีทั้งหมด 7 หน้า ซึ่งผู้ที่สอบผ่านทุกท่าน จะได้รับหนังสือสัญญา ที่เหมือนกันทุกคน แต่ การเซนต์สัญญา จะเซนต์เพียงแค่ หน้า ที่ 1 กับ หน้าที่ 7 เท่านั้น โดย เราต้องหาพยานมาเซนต์ รับรองเราด้วย สามารถรบกวนคนใกล้ ชิด พ่อแม่ เพื่อน พี่ น้องญาติ หรือคนใกล้ชิด มาเซนต์ รับรองให้ได้ทั้งหมด นะครับ โดยในที่นี้จะ บอกจุดที่ ต้องเซนต์และไม่ต้องเซนต์ก่อนแสกน ส่ง Myforexfund เพื่อที่จะได้ทำให้ถูกต้องครั้งเดียวจบนะครับ โดยการเซนต์มีดังรูปตามนี้ ครับ

หลังจากเซนต์ สัญญา ตามรูปด้านบนแล้ว แนะนำให้แสกน เอกสารทั้งหมด 7 หน้าเข้าไปด้วย นะครับ โดยเรียงลำดับ จาก 1-7 จากนั้นแสกนเป็นไฟล์ PDF แล้วทำการส่งยืนยันในขั้นตอน ตามด้านล่างนี้ครับ

ขั้นตอนการ Upload เอกสาร KYC ยืนยันตันตนเพื่อการเป็น เทรดเดอร์ของกองทุน Myforexfund

1.กดปุ่ม AML/KYCverification เพื่อเริ่มขั้นตอน KYC

2.จากรูปหน้านี้ให้ทำการ ติัก เครื่องหมายถูก ✅ I agree to the processing personal data as described in the consent to personal data processing จากนั้นให้ทำการกด NEXT

3.หน้านี้เป็นการอัพโหลด Passport ของเรานะครับสำหรับคนไทยแนะนำ ให้ใช้ Passport นะครับเพราะเป็นเอกสารที่เป็นที่ยอมรับจากทั่วโลกคือ ต่างประเทศเข้าใจง่ายครับ ส่วนตัวแอดมินยังไม่เคย อัดโหลด บัตรประชาชน นะครับ โดยบนสุดให้เลือก ประเทศ ในที่นี้เราเลือก Thailand โดยหน้านี้ ตรงปุ่ม ให้เลือก กด Passport จากนั้นทำการ Upload ไฟล์รูป Passport ของเรา เข้าไป โดยรูปต้องชัดเจนนะครับเพราะ ทาง Myforexfund จะใช้ระบบ AI เป็นตัวอ่านหน้า Passport ครับ

3.1 หลังจากนั้น ระบบจะบังคับให้ ทำการ Continue as your phone หมายถึงให้เราไป Login myforexfund เพื่อทำการ KYC โดยใช้มือถือ เนื่องจาก ระบบต้องการให้เราถ่ายรูปหน้าจริงๆของตัวเรา หรือ การ Selfie ในตอนนั้น แบบ Real time นะครับตรงนี้ Admin แคปหน้าจอไม่ทัน ครับ เอาเป็นว่าให้เตรียมมือถือให้พร้อม ครับ โดยหลังจากถ่ายรูปเราแล้วระบบจะพาเราไปยังหน้ายืนยัน E-mail

4.ขั้นตอนการยืนยัน E-mail ให้ กรอก E-mail ให้ตรงกับที่เราใช้สมัคร Myforexfund ตามรูป จากนั้น ระบบจะขึ้นให้กด Send your Verification Code

4.1 เข้าไปตรวจสอบ E-mail จะเห็น mail ชื่อ myforexfund e-mail verification จากนั้นให้นำ code ตัวเลข 4 หลักเข้าไปกรอก ใน การยืนยัน Dashboard ของ myforexfund

4.2เมื่อกรอก Code 4 หลักแล้ว ระบบก็จะขึ้นว่า Well Done your e-mail address is verified จากนั้นระบบ จะพาเข้าสู่ขั้นตอนการยืนยัน เอกสารยืนยันที่อยู่

5. ขั้นตอนการเอกสารยืนยันที่อยู่ โดยในที่นี้แอดมินแนะนำให้ Bank Statement นะครับ ส่วนตัว Admin แล้วไปขอ จาก ธนาคาร เพราะสามารถให้ ธนาคารใส่ ที่อยู่เราเป็นภาษา อังกฤษได้ ครับแม้แต่ชื่อก็เป็นภาษาอังกฤษได้ จะได้ผ่านง่ายๆ ครับ ส่วนท่านใดบอกว่า Statement ออนไลน์ได้ ตรงนี้ Admin ยังไม่ได้ลองนะครับ จึงไม่อาจจะรับประกันว่าใช้ได้

5.1 เมื่อทำการ Upload เอกสารยืนยันที่อยู่ ตามรูปแล้ว ให้ทำการ ติ๊ก ✅ เครื่องหมายถูก จากนั้นให้ทำการกด Next ครับ

5.2 หลังจาก Upload เอกสาร ยันยีนตัวตน Passport เอกสารยืนยันที่อยู่ Bank Statement รวมทั้ง Selfie หน้าเรา และ สัญญาการเป็นเทรดเดอร์ กองทุน Myforexfund แล้ว ก็จะเข้าสู่หน้านี้ ระบบจะแจ้งว่าเราทำอะไรไปแล้ว บ้างครบใหม ถ้าขาดระบบจะแจ้งให้เราทำเพิ่มเครับ หลังจากนั้นให้ทำการ กด Next ตามรูป

6.Account Verification Approve เราจะได้รับ E-mail แจ้งว่าการยืนยันตัวตนของเราผ่านทุกขั้นตอนแล้ว โดย ระบบจะเป็นการตรวจสอบ เอกสาร โดยใช้ AI นะครับ คือระบบจะอนุมัติ ทันทีหลังจาก Upload เอกสารถูกต้องทั้งหมด ซึ่ง Admin เองก็ค่อนข้างตกใจกับ การยืนยันเอกสารของ ระบบ Myforexfund ครับ หลังจากนี้ ก็สามารถเทรด พอรต Live ที่ myforexfund ส่งมาให้ ครับ

โดยหากได้กำไร ก็จะมีปุ่ม payout หรือการถอนกำไร ในแต่ละรอบออกมาครับ โดย การแบ่ง ผลกำไร จะเป็น อัตราส่วน
Proptrader ของ Myforexfund จะได้รับกำไร 85%
Myforexfund จะเก็บไว้เอง 15%

เช่น เทรดได้กำไร 10000$

Proptrader ของ Myforexfund จะได้รับกำไร 8500$
Myforexfund จะเก็บไว้เอง 1500$

การถอนเงิน โดยส่วนมากจะถอนผ่าน Deel.com และนักเทรดส่วนมากจะถอน จาก Deel เข้า wise เนื่องจาก ค่าธรรมเนียมที่ถูกกว่า โดยการถอนเงินครั้งแรก Proptrader จะได้รับค่าสมัครสอบคืนมาด้วย นะครับแต่ ถ้าการเทรด Live แล้วไม่เคยถอนเลยก็จะไม่ได้รับ เงินค่าสมัครสอบส่วนนี้คืนครับ

ซึ่งหลังจากนี้ Admin จะมาแนะนะ การสมัคร Deel กับ wise ต่อไป และจะกลับมาเขียน วิธีการ ถอนกำไรจาก Myforexfund ให้ได้ชมกันด้วย ครับ

ท่านใดที่สนใจสอบ กองทุน ของ Myforexfund ที่ ถือว่าเป็นกองทุน ที่สอบง่ายที่สุดเงื่อนไขไม่ยุ่งยาก ก็สามารถเปิด พอร์ตผ่าน Link นี้ได้ครับ : สอบกองทุน Myforexfund Click : https://myforexfunds.com/?wpam_id=742224

กราบขอบพระคุณทุกท่านที่ติดตามอ่านครับ

(TH)** (TH)** (TH)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 16,936
 Ha)** Ha)** Ha)**

สุดยอดเลยครับ หัวหน้าเผ่า

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,404
มีอัพเดทเพิ่มเติมแล้วนะครับ ลองเข้าไปอ่านกันได้เลย
TKo*) TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"