กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔰🔰วิเคราะห์ EUR/USD🔰 พฤหัสบดี 8 กันยายน 2565 ECB จะปรับดอกเบี้ยเฮียจะได้เวลาบินแล้วนะ🔰🔰

• 15 replies
  • 3,837 views
*

admin

• 80,646
🔰🔰วิเคราะห์ EUR/USD🔰 พฤหัสบดี 8 กันยายน 2565 ECB จะปรับดอกเบี้ยเฮียจะได้เวลาบินแล้วนะ🔰🔰

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 0.9925 0.9870 1.0045 1.0096

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=0.9987
Daily Pivot=0.9961
Fibo 50 Daily=0.9943

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 1.0013 S1 = 0.9961
R2 = 1.0045 S2 = 0.9927
R3 = 1.0096 S3 = 0.9900
R4 = 1.0140 S4 = 0.9870
R5 = 1.0195 S5 = 0.9830

✅✅สวัสดีเช้าวันพฤหัสบดี วันประกาศ ดอกเบี้ยอัตราใหม่ ของ ECB และ ต้องรอฟังแถลงการณ์ ของประธาน ธนาคาร ECB ด้วย นะครับสำหรับวันนี ส่วนแผนการเทรดเมื่อวาน ก็ โดน Stop loss ไปตามระเบียบ นะครับ หลังจาก UsD อ่อนค่าหนักจากแรงเทขาย ทำกำไร ทำให้ USD นั้นอ่อนค่าอย่างหนักเมื่อเปรียบเทียบกับทุกสกุลเงิน และแนวโน้มกราฟเมื่อวานจากกาฟที่กราฟ Swing high ใหม่ได้ทำให้แผนการเทรดวันนี้เปลี่ยนแปลงไปนะครับจากแนวโน้มทางเทคนิคที่เห็นโดยแผนการเทรดวันนี้เป็นอย่างไรติดตามได้จากวิเคราะห์กราฟวันนี้ ครับ

✅👑แนวโน้มกราฟทางเทคนิค ✅👑 วิเคราะห์กราฟจากรูปที่ 1 นะครับ ก่อนอื่นต้องบอกว่า ตอนนี้ แนวโน้มของกราฟทางเทคนิค ปรับตัวขึ้นมาเป็นแนวโน้มขาขึ้น ได้เพียง Time Frame H1 นะครับ ส่วน H4 และ Day ยังคงเป็นแนวโน้มขาลงเหมือนเดิม โดยปกติ ถ้ามองไปที่ภาพใหญ่แล้วกราฟยังมีเทรนหลักขาลงอย่างต่อเนื่องนะครับ แต่หากวิเคราะห์จากรูปที่ 1 จะเห็นว่ากราฟได้เริ่มทำ Swing high ใหม่ได้แล้ว โดยเป็นการ ยก Low ยก High ด้วยและกราฟทางเทคนิค MaCD H1 ยัง ยก Low และ ยก high เช่นกันดังนั้น วันนี้ วิเคราะห์จากรูปนี้มีแนวโน้มสูงมากที่กราฟจะปรับขึ้นไปได้อีกนะครับ โดย ถ้าวิเคราะห์ ตามเทคนิค แผนการเทรดวันนี้ แอดมินจะรอกราฟย่อให้ลงมาต่ำกว่า Fibo 50 ของ Daily โดยวันนี้ จุดเข้า Buy จะอยู่ที่ fibo 61.8 ยังไม่ได้มองลงไปถึงการพักตัวที่ Fibo 23.6 นะครับ และ มี Stop loss ที่ แนว Swing low ของกราฟเมื่อวาน และจะรอเข้า Buy ขึ้นไปครับ โดยมองว่า จาก H1 ตรงนี้กราฟจะย่อตัวลงมาและปรับตัวขึ้นไปปิดบวกได้ต่อเนื่อง ครับ และเนื่องจากวันนี้ เป็นวันประกาศ อัตราดอกเบี้ย ใหม่และนโบาย การเงิน ของ ECB โดยวันนี้มองง่า ECB ไม่น่าจะทำ ให้ตกใจมากคิดว่า ดอกเบี้ยน่าจะตามคาดการณ์จึงทำให้ EUR อ่อนค่าลงก่อนจากแรง Sell on Fact นะครับ หลังจากนั้นจะถูกดันขึ้นไปด้วย นโยบาย ของ ECB ครับ ซึ่งก็น่าจะส่งผลดีกับ EUR ดังนั้นทีแนวโน้มมากที่กราฟจะ Swing แรง ครับ และก็อาจจะส่งผลให้กราฟ Swing ลงไปรับได้ถึงช่วง Fibo 23.6-fibo61.8 ของกราฟ Day เมื่อวาน โดยราคาประมาณ 0.9905-0.9925 ช่วงนี้ ครับ ช่วงนี้จะเป็นช่วงการรอเข้า buy ครับ แม้ว่าตอนนี้แนวโน้มกราฟเทรนหลักยังเป็นแนวโน้มขาลงอยู่ก็ตาม ครับ

✅🔔แผนการเข้า Buy วันนี้✅🔔 เนื่องจากมองรูปที่ 1 ยก Low ยก high มองเป็นการกลับตัวขึ้น และแผนการเทรดวันนี้วิเคราะห์จาก Daily High low นะครับ และ รอเข้า Buy ช่วง  Fibo 23.6-fibo61.8 ของกราฟ Day เมื่อวาน โดยราคาประมาณ 0.9905-0.9925 ช่วงนี้ โดยมี Stop loss New Low ส่วนเป้าหมาย คือ New high ขึ้นไปครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Buy Limit 0.9925 0.9870 1.0045 1.0096

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

• สามารถเปิดบัญชี XM เทรดแล้วรับรีเบต 3usd/lot ได้ที่ Rebate XM หรือ http://fxmade.vip

• เปิดบัญชี Exness เทรดแล้วรับรีเบต 1.5usd/lot ได้ที่ http://bit.ly/2Hr8zz7

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,646
☀️YLG_Update : 8 ก.ย. ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: ทองปิดพุ่ง 16.60‼️อานิสงส์ดัชนีดอลลาร์อ่อนค่าจาก High รอบ 20 ปี‼️➕ยูโรแข็งรับคาดการณ์ ECB จ่อขึ้น 75 bps วันนี้‼️➕บอนด์ยีลด์ 10 ปีพักตัว‼️➕แรงซื้อ Buy the  Dip ‼️หนุนทองพุ่งแรงจาก Low $1,691.10‼️เทส High 1,719.37‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองไม่เปลี่ยนแปลง
.
⭕️ ยูโรแข็งค่าเมื่อเทียบกับดอลลาร์สหรัฐ ในการซื้อขายที่ตลาดปริวรรตเงินตรานิวยอร์กในวันพุธ (7 ก.ย.) โดยได้แรงหนุนจากการคาดการณ์ที่ว่า ECB จะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.75% ในการประชุมวันนี้ #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน ลดลง 0.34% แตะที่ระดับ 109.8400 จากแรงเทขายทำกำไรหลังดัชนีดอลลาร์แตะระดับสูงสุดในรอบ 20 ปีครั้งใหม่ที่ 110.79  #
.
⭕️ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปี ร่วงลงสู่ระดับ 3.267% หลังจากแตะระดับสูงสุดในรอบ 3 เดือนที่ 3.365%  ก่อนที่นายเจอโรม พาวเวลล์ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ(เฟดด) มีกำหนดจะแถลงในวันพฤหัสบดีนี้ #หนุนทอง
.
⭕️ ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขาแอตแลนตา เปิดเผยว่า แบบจำลองคาดการณ์ GDPNow ล่าสุดแสดงให้เห็นว่า เศรษฐกิจสหรัฐขยายตัว 1.4% ในไตรมาส 3  ตัวเลขคาดการณ์ดังกล่าวต่ำกว่าระดับ 2.6% ที่มีการระบุก่อนหน้านี้ #หนุนทอง
.
❌ นางลาเอล เบรนาร์ด รองประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) กล่าวว่า เฟดจะยังคงใช้นโยบายคุมเข้มทางการเงินต่อไปเป็นระยะเวลานานเท่าที่จะทำได้เพื่อสกัดเงินเฟ้อให้อ่อนตัวลง  #กดดันทองคำ
.
❌ นางซูซาน คอลลินส์ ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด)สาขาบอสตันกล่าวในการสัมภาษณ์สื่อครั้งแรกของเธอว่า การลดอัตราเงินเฟ้อเหลือ 2% เป็น "Job One" ของเฟด และ "ยังมีสิ่งที่ต้องทำอีกมาก" #กดดันทองคำ
.
❌ ดัชนีดาวโจนส์เพิ่มขึ้น 435.98 จุด หรือ +1.40%, ดัชนี S&P500 ปิด+1.83% และดัชนี Nasdaq ปิด +2.14% หลังจากอัตราผลตอบแทนพันธบัตรสหรัฐปรับตัวลง ซึ่งช่วยหนุนแรงซื้อหุ้นกลุ่มเติบโต (Growth Stock) รวมถึงหุ้นกลุ่มเทคโนโลยี และแรงซื้อหุ้น Defensive ซึ่งเป็นหุ้นที่ปลอดภัยและสามารถต้านทานวัฎจักรทางเศรษฐกิจได้ดี #กดดันทองคำ
.
❌ ปอนด์ดิ่งลงแตะ 1.141 ดอลลาร์ ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่ปี 1985 ท่ามกลางความกังวลเกี่ยวกับการพุ่งขึ้นของเงินเฟ้อ และภาวะเศรษฐกิจที่อ่อนแอของอังกฤษ  #กดดันทองคำ
.
❌ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยในวันนี้ว่า ตัวเลขขาดดุลการค้าสหรัฐลดลง 12.6% สู่ระดับ 7.06 หมื่นล้านดอลลาร์ในเดือนก.ค.  #กดดันทองคำ
.
❌ FedWatch Tool ของ CME Group บ่งชี้ว่า นักลงทุนให้น้ำหนัก 77% ที่เฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.75% สู่ระดับ 3.00-3.25% ในการประชุมวันที่ 20-21 ก.ย. และให้น้ำหนัก 23% ที่เฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.50%  #กดดันทองคำ
.
❌ กองทุน SPDR ถือครองทองคำ -2.03 ตัน สู่ระดับ 971.05 ตัน  ทำให้ปี 2022 กองทุน SPDR ถือครองทองลดลง -4.61 ตัน #กดดันทองคำ
.
❌ ประธานาธิบดีวลาดิเมียร์ ปูติน ผู้นำรัสเซีย กล่าวว่า รัสเซียจะระงับการจัดส่งพลังงานโดยสิ้นเชิงให้แก่ชาติตะวันตก หากมีการใช้มาตรการกำหนดเพดานราคาน้ำมันของรัสเซีย #กดดันยูโร #กดดันทองคำ
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,646

Tradingcentral มองขึ้นนะครับวันนี้
**Hea** **Hea**

*

admin

• 80,646
✅🔔วิเคราะห์ ทองคำ 🔔GOLD  พฤหัสบดี 8 กันยายน 2565 Powell จะแถลงวันนี้บินสิพี่ยืนเหนือ 1700ได้แล้ว ✅

ราคาทองคำ วันนี้ : Buy LimitPrice:1700   
TP1:1735RR:
TP2:1745RR:
TP3:RR:
SL:1685  

Signal Date: 08/09/2565 11:11

🔔 ราคาทองคำวันนี้ ล่าสุด กลับมายืนเหนือ 1700 ได้แล้ว นะครับ หลังจากเมื่อวานโดนสับขาหลอกกันไป แต่ก็ยังไม่ Stop loss นะครับ ครับหลังจากเมื่อวาน กราฟ ราคาทองคำ พยายาม ที่ จะ Swing Low แต่ ก็ทำไม่ได้ กราฟ Low ล่าสุดลงไปเพียง 1688 ได้เท่านั้นก่อนจะโดนแรงเทขายทำกำไร ใน UsD ออกมาทำให้ ราคาทองคำแข็งค่าขึ้นหนักจนมายืนเหนือ ราคา 1700 ได้ แถมยังทำ High แบบ Swing high ได้ที่ 1719 ก่อนทีจะย่อลงมาเช้านี้ช่วง 1713 เรียกว่า วันนี้ Swing ก่อนข่าวประกาศกันเลยทีเดียวเชียว ครับ
          วันนี้แนวสำคัญ ของกราฟ ราคาทองคำ

Resistance : แนวต้านอยู่ที่ 1725 และ 1740-1745

Daily pivot@1709

Support :แนวรับสำคัญ ที่ 1700 และ 1690 

🔔🔔 วิเคราะหจากกราฟทางเทคนิค หลังจากกราฟ ราคาทองคำลงมาเทสแนว 1680-1690 รอบที่ 4 แล้วไม่ผ่านแถมยังมีแรงซื้อกลับเข้ามาอีกอันเนื่องจาก USD อ่อนค่าหนักเข้าไปด้วย มองไปที่ กราฟทางเทคนิค ที่ H1 วันนี้ กราฟ ได้ Swing high ไปแล้วเมื่อคืน พร้อมๆกับ การทำ High ของ MACD ใน H1 นะครับแม้ว่า ใน H4 กราฟจะยังคงเป็นแนวโน้มขาลงได้อยู่ก็ตามแต่กราฟตอนนี้ มีโอกาสที่จะปรับตัวขึ้นสูงมากตามสัญญานทางเทคนิค วันนี้มองว่ากราฟจะ Swing ลงไปทดสอบแนวรับ 1700 ช่วงนี้ครับก่อนที่จะปรับตัวขึ้นไป เนื่องจากกราฟ มีสัญญานของการกลับตัวขึ้นครับ และมองว่า วันนี้ หลังจาก ประกาศแถลงการณ์นโยบาย ของ ECB และ Powell แล้ว USD จะเริ่ม อ่อนค่า ครับ ด้านกองทุน SPDR เมือวานก็โดนสับขาหลอกมานะครับ กราฟ Swing Low ได้แต่ไม่เทต่อ ครับ และปีนี้ กองทุน ก็ติดลบเป็นเดือนแรกของปีด้วย อาจจะได้ซือเข้ามาเยอะขึ้น ครับ หลังจากนี้ถ้ากราฟยืนเหนือ 1700 ได้

✅✅#SPDRไม่เปลี่ยนแปลง ✅✅

ทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  8 กันยายน 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 971.05 ตัน

เดือนนี้  กันยายน 2565  ลดลง 🔻🔻 - 5.21 ตัน

ปีนี้ 2565 ลดลง 🎯🔻 - 4.61 ตัน

🎯🏆เทรดทองคำ : https://www.forex4you.link/

🏆สถิติกองทุน SPDR : https://bit.ly/2KE162k

🥇สถิติราคาทองคำไทย: http://bit.ly/383waCs

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider
🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com

*

admin

• 80,646
ECB ประกาศขึ้นอัตราดอกเบี้ย เป็น 1.25% ตามคาดการณ์

*

admin

• 80,646

*

Kaew Beer

• 1,169
Eu เทได้โหดมากครับ เสียดายปิดหนีไปก่อนหน้าชะก่อน x*/2
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

wanons

• 342
ลุ้นข่าว จะดึงลงมาอีกไหม Ha)**

*

wanons

• 342
ชน fibo 50 แล้วเด้งมา 2 รอบแล้ว ไม่มาถึง signal ซะที  x*/2

*

admin

• 80,646
อ้างจาก: wanons ที่ 08, กันยายน  2022, 09:22:01 PM
ชน fibo 50 แล้วเด้งมา 2 รอบแล้ว ไม่มาถึง signal ซะที  x*/2

ได้แต่บอก ว่าเฉียดมาก แต่เด้งแล้ว ขาด 5 pips
)2: )2:

*

admin

• 80,646
กลับตัวอย่าง เป็นทางการ แล้ว นะ EU
**Hip** **Hip** **hulk3** Hulk 2** Hulk 2**

*

admin

• 80,646
บินให้ ว่อนกันแต่เช้าเลย ครับ

*

wanons

• 342
อ้างจาก: admin ที่ 09, กันยายน  2022, 07:43:25 AM

ปิด buy ไปเมื่อคืน ง่วงนอน ไม่อยากถือข้ามคืน เช้านี้วิ่งไป tp เลย 555 ))/*

*

admin

• 80,646
อ้างจาก: wanons ที่ 09, กันยายน  2022, 08:05:44 AM
อ้างจาก: admin ที่ 09, กันยายน  2022, 07:43:25 AM

ปิด buy ไปเมื่อคืน ง่วงนอน ไม่อยากถือข้ามคืน เช้านี้วิ่งไป tp เลย 555 ))/*

มาตามแผน ครับ บินกันต่อไปวันนี้
Hulk 2** **hulk3**