กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🌐วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคาร 6 กันยายน 2565 แรงซื้อเริ่มมาแล้วน่ะ!!🌐

• 4 replies
  • 1,019 views
*

CASE Forex

• 16,936
🌐วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันอังคาร 6 กันยายน 2565 แรงซื้อเริ่มมาแล้วน่ะ!!🌐

Type Price SL TP
Signal Buy 1.1500-1.1520 30-40 pip 140-180 pip

Signal Buy จากโซน Supply ที่เรารอเมื่อวานกลายเป็นว่ากราฟเขาขึ้นมาเก็บเอาตอนเช้า ซึ่งเหมือนกับกวาดออเดอร์นั้นล่ะ!! แต่ก็อย่างที่บอกหากเข้าโซนแต่รูปแบบการอ่อนแรงยังไม่มาเราก็คงไม่เข้ากันอยู่แล้ว และการที่กราฟพุ่งทะลุขึ้นแบบนี้มันก็มีนัยยะบางอย่างที่อาจจะเฉลยกับเราไปดูกันว่ายังไง?

📌 แผนของการเทรดคือ 📌

จากแนวโน้มที่กราฟ GBP/USD สามารถเบรคโครงสร้างขาลงของตลาดได้ แน่นอนไม่น่าจะธรรมดาแล้วล่ะ!! สำหรับรอบนี้ ถามว่ายืนยันได้เลยไหม? ว่าขึ้นจริงๆ ไม่รู้จ๊ะ ไม่รู้ ไม่รู้ 5555 แต่คุณสมบัติของการกลับตัวที่ดีก็คือการทำลายดาวเทียรี่ก่อน มิใช่หรือ ตอนนี้ก็ทำแล้ว เพราะงั้นหากกราฟย้อนกลับมาเราก็หาโซนนัยยะสำคัญ เท่านั้นเอง

อย่างตอนนี้ก็ Demand zone ไงค้างอยู่เมื่อคืนตั้งนานโซนเนี่ย 1.152 เนี่ย RBR จนทะลุไฮเรียบร้อย แถมโซนนี้ในอดีตก็ยังถือเป็น Horizon สำคัญด้วยนะ หากลงมาได้จริงๆรอบนี้ก็จะรอ Rejection หรือไปเช็ค Low TF กลับตัวคอนนเฟริมก็ตามสะดวก หา SL ให้เจอก็พอ

*** พอเจอจุดเข้าจากแท่งเทียนที่ Rejection แล้วก็อย่าลืมวางความเสี่ยงที่รับได้ SL ไว้เสมอ ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

wanons

• 300
จะลงมาโซน 1.152 ได้ไหมนะ เดี๋ยวข่าว usd 21.00 ออกมา คงได้ลุ้นกันอีก ตอนนี้ก็รอต่อไป  T*/-

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: wanons ที่ 06, กันยายน  2022, 07:22:50 PM
จะลงมาโซน 1.152 ได้ไหมนะ เดี๋ยวข่าว usd 21.00 ออกมา คงได้ลุ้นกันอีก ตอนนี้ก็รอต่อไป  T*/-
สำหรับ GU อาจจะมาไม่ถึงก็ได้ครับอยู่ห่างจากพวกมากเลย EU Gold Au ลงมาถึงโซนที่น่า งัดทั้งนั้นแล้ว GU ยังไม่มุดมาเลย  **11 **11
แต่ยังไงก็ได้แต่รอตามแผนครับ
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

wanons

• 300
อ้างจาก: CASE Forex ที่ 06, กันยายน  2022, 07:49:21 PM
อ้างจาก: wanons ที่ 06, กันยายน  2022, 07:22:50 PM
สำหรับ GU อาจจะมาไม่ถึงก็ได้ครับอยู่ห่างจากพวกมากเลย EU Gold Au ลงมาถึงโซนที่น่า งัดทั้งนั้นแล้ว GU ยังไม่มุดมาเลย  **11 **11

มาแล้วๆ จะถึงไหมนะ **spidey**

*

CASE Forex

• 16,936
อ้างจาก: wanons ที่ 06, กันยายน  2022, 08:11:19 PM
อ้างจาก: CASE Forex ที่ 06, กันยายน  2022, 07:49:21 PM

มาแล้วๆ จะถึงไหมนะ **spidey**
ตั้งป้อม 1.15200 ที่เดิมขอแบบเตะแล้วไปเลย  hulk*** hulk*** hulk***