กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

💟⭐วิเคราะห์ กราฟ EUR/USD อังคาร 6 กันยายน 2565Gap โดนปิดแล้วก็ใช้ค้อนทุบให้มิดด้าม🔴💟

• 8 replies
  • 2,597 views
*

admin

• 80,404
💟⭐วิเคราะห์ กราฟ  EUR/USD อังคาร 6 กันยายน 2565Gap โดนปิดแล้วก็ใช้ค้อนทุบให้มิดด้าม🔴💟

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 0.9965 1.0035 0.9850 0.9830

ข่าวแดงที่น่าสนใจตามเวลาประเทศไทย

แนวโน้มกราฟ  H1=ขาขึ้น
แนวโน้มกราฟ  H4=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Day=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Week=ขาลง
แนวโน้มกราฟ  Month=ขาลง

***แนวสำคัญของกราฟประจำวันมีดังนี้ครับ***

ราคาปัจจุบัน=0.9958
Daily Pivot=0.9926
Fibo 50 Daily=0.9914

Resistance - แนวต้าน     Support - แนวรับ
R1 = 0.9972 S1 = 0.9926
R2 = 1.0005 S2 = 0.9905
R3 = 1.0035 S3 = 0.9880
R4 = 1.0080 S4 = 0.9850
R5 = 1.0125 S5 = 0.9810

🎯🎯สวัสดีเช้าวันอังคาร ครับผม เมือวาน กราฟ ทำ new Low ไปได้ตามแผนเพียงแต่ กราฟ ดัน Swing ขึ้นมาปิด Gap ได้แต่ ก็ ถือว่า มาให้เข้า Sell นะครับ และ เช้าวันนี้ก็ติดออเดอร์บวก ขา Sell กันอยู่พอสมควรนะครับ โดยเป้าหมาย ยังคงเป็นไปในทิศทางเดิม นะครับส่วน Signal เมื่อวันศุกร์ก็ถือว่า กราฟลงมาได้ ตามเป้นะครับแต่ เนื่องจากเมื่อวาน Volume กราฟไม่ค่อยมี ครับ กราฟจึงวิ่งไม่แรงมาก สำหรับวันนี้ ออเดอร์ที่ติดบวก ยังคงมองไปทีการหาจังหวะในการเข้า Sell ครับ

🍎🍎 แนวโน้มกราฟทางเทคนิค วันนี้ 🍎🍎 แนวโน้มกราฟต่อเนื่องจากเมื่อวาน นะครับ เทรนหลักของกราฟ เป็นขาลง ใน TF H4 และ Day รวมทั้ง week และ Month เมื่อวานกราฟลงไปทำ Low ที่ 0.9980 ถือเป็น low ใหม่อีกแล้วในรอบ 20 ปีครับ  โดยตอนนี้จากรูป ที่ 1 ทางเทคนิค เทรนหลักคือแนวโน้มขาลงโดยมี MaCD H4 เป็นเทรนที่กดดันตอนนี้ และ MaCD Day ก็ ยังสอดคล้องกัน ในทิศทางเดียวกันด้วย โดยภาพรวมแล้ว กราฟเป็นแนวโน้มขาลงในทุก Time Frame นะครับตอนนี้ และจากรูปที่ 2 จะเห็นกราฟ Week ที่ สัปดาห์ที่แล้ว ปิดแบบ แท่ง Doji หางยาวๆ บ่งบอกแรงเทขายที่เกิดขึ้นดังนั้น แม้ว่าสัปดาห์นี้ จะมีข่าว ECB จะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย และอาจจะส่งผลให้ EUR แข็งค่าได้ชั่วคราวจากกระแสของข่าวแต่สุดท้ายแล้วกราฟ ยังมีแนวโน้มจะ อ่อนค่า ลงต่อเนื่อง จากปัญหา อัตราเงินเฟ้อใน ยุโรป อันเนื่องจาก ราคา ก๊าซและพลังงานแพงขึ้นจาก การตัดท่อ ก๊าซ ของรัสเซียที่ส่งมาที่ ยุโรป ดังนั้นวันนี้ จึงมองไปที่การ หาจังหวะ ในการ Sell ต่อจาก signal เมื่อวานล่าสุดครับผม

🎯🏆 แผนการเข้า Sell EU วันนี้ 🎯🏆 จากเทรนหลักขาลงตอนนี้แผนการเทรดจึงรอเข้า Sell โดยจุดเข้า Sell วันนี้มองไ โดยจุดเข้ามองไปที่ แนว จุดเข้า Sell เมื่อวานะครับแม้ว่ากราฟดูเหมือนจะขึ้นมาได้ร้อนแรงมากแต่เช้า ในทุกสกุลเงินเลยทีเดียว แต่ สุดท้าย กราฟจะลงไปตามเทรน ครับผมจนกว่า จะมี การประกาศ อัตรา ดอกเบี้ จริงๆ ของ ECB ในวัน พฤหัสบดี ครับถึงจะทราบว่า กราฟจะไปทางไหน ต่อ แต่ สุดท้ายแอดมิน มองว่ากราฟยังมีแนวโน้มปรับตัวลงต่อเนื่องตามเทรนหลักขาลงนะครับ

Type Price SL TP1 TP2
Signal 1 Sell Limit 0.9965 1.0035 0.9850 0.9830

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

(TH)** (TH)** (TH)**

• สามารถเปิดบัญชี XM เทรดแล้วรับรีเบต 3usd/lot ได้ที่ Rebate XM หรือ http://fxmade.vip

• เปิดบัญชี Exness เทรดแล้วรับรีเบต 1.5usd/lot ได้ที่ http://bit.ly/2Hr8zz7

"การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลให้รอบคอบก่อนตัดสินใจลงทุน"
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404

Tradingcentral ต้องสวนกันหน่อยแล้วนะ
Tho*/ Tho*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,404

👉 11:30 น. ธนาคารกลางออสเตรเลีย หรือ Reserve Bank of Australia ประกาศปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย คาดจะปรับขึ้นอีก 0.50% จากเดิมที่ 1.85% เป็น 2.35% เพื่อสกัดเงินเฟ้อ

🔹 โดยปัจจัยดังกล่าวส่งผลโดยตรงต่อเงิน AUD และ 2 ครั้งหลังสุดการปรับขึ้นดอกเบี้ย กลับสะท้อนถึงภาวะเศรษฐกิจของออสเตรเลียที่อาจถดถอยด้วย จึงส่งผลกดดันเงิน AUDUSD ทั้งสองครั้ง  อย่างไรก็ดีติดตามผลกัน
🔺🔺🔺🔺🔺🔺
🎊 ซื้อขายทองคำกับเรา Spread ที่ต่ำ
🔵 คลิกสมัครที่ https://my.roboforex.com/th/?a=ocob
👉👉สอบถามเพิ่มเติมที่
https://lin.ee/YZHlS1r
.........
💥 พิเศษ ! สำหรับ Trader ที่ทำกองทุน
$8,000 Up
เงื่อนไขพิเศษ ! เทรดทอง Free Swap
👉👉สอบถามเพิ่มเติมที่
https://lin.ee/YZHlS1r

*

admin

• 80,404
☀️YLG_Update : 6 ก.ย. ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: ทองปิดลบ 1.9‼️ความวิตกเกี่ยวกับวิกฤตพลังงานในยุโรป‼️ฉุดยูโรอ่อนทำ Low รอบ 20 ปีครั้งใหม่‼️กดทองร่วงเทส Low $1,707‼️ท่ามกลางปริมาณการซื้อขายเบาบางเหตุตลาดสหรัฐปิดทำการ‼️แต่นลท.เก็งเฟดชะลอขึ้นดบ.‼️พยุงทองยืน $1,700‼️เช้านี้ทองพุ่งผ่าน High วันศุกร์เทส  $1,726.78‼️ก่อนแรงขายทกำไรฉุดทองลดช่วงบวก‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองไม่เปลี่ยนแปลง
.
❌ ยูโรดิ่งลงแตะระดับ 0.988 ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดในรอบ 20 ปีครั้งใหม่ ท่ามกลางความวิตกเกี่ยวกับวิกฤตพลังงานในยุโรป  หลังก๊าซพรอม ซึ่งเป็นบริษัทพลังงานรายใหญ่ของรัสเซีย ได้ประกาศระงับการส่งก๊าซไปยังยุโรปผ่านท่อส่งนอร์ด สตรีม 1 อย่างไม่มีกำหนด #กดดันทองคำ
.
❌ เงินปอนด์อ่อนค่าเมื่อเทียบกับดอลลาร์ในวันจันทร์ หลังจากที่พรรคอนุรักษ์นิยมประกาศว่านางลิซ ทรัสส์ รัฐมนตรีต่างประเทศอังกฤษ ก้าวขึ้นเป็นนายกรัฐมนตรีคนใหม่ของอังกฤษตามคาด หลังประสบชัยชนะในการแข่งขันชิงตำแหน่งหัวหน้าพรรคอนุรักษ์นิยมของอังกฤษ  #กดดันทองคำ
.
❌ แหล่งข่าวเปิดเผยว่า กลุ่มประเทศผู้ส่งออกน้ำมัน (โอเปก) และชาติพันธมิตร หรือโอเปกพลัส ได้มอบอำนาจให้เจ้าชายอับดูลาซิส บิน ซัลมาน รัฐมนตรีพลังงานซาอุดีอาระเบีย และเป็นประธานโอเปกพลัสสามารถเรียกประชุมโอเปกพลัสได้ทุกเวลาเพื่อรักษาเสถียรภาพของตลาดน้ำมัน  #กดดันทอง
.
⭕️ กระทรวงการต่างประเทศรัสเซียประกาศห้ามชาวอเมริกันจำนวน 25 คนเดินทางเข้าประเทศเพื่อตอบโต้มาตรการคว่ำบาตรของสหรัฐ ผู้ที่อยู่ในรายชื่อถูกสั่งห้ามเดินทางเข้าประเทศรัสเซียประกอบด้วยสมาชิกสภาคองเกรสนักธุรกิจ ผู้เชี่ยวชาญ รวมทั้งนางจีนา ไรมอนโด รัฐมนตรีพาณิชย์สหรัฐ #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์ พุ่งแตะระดับ 110.27 ในระหว่างการซื้อขายวานนี้ ซึ่งเป็นระดับแข็งแกร่งที่สุดนับตั้งแต่เดือนมิถุนายน 2002 เนื่องจากค่าเงินยูโรร่วงลง  ก่อนจะลดช่วงบวกและปิดลดลง 0.09% ที่ 109.788 #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนี STOXX 600 ปิดที่ 413.39 จุด ลดลง 2.58 จุด หรือ -0.62% ในวันจันทร์ (5 ก.ย.) หลังจากรัสเซียยุติการส่งก๊าซผ่านท่อนอร์ด สตรีม 1 ไปยังยุโรป ซึ่งทำให้เกิดความวิตกเกี่ยวกับราคาพลังงานและการขยายตัวทางเศรษฐกิจ ตลอดจนกระตุ้นให้รัฐบาลต่าง ๆ ประกาศมาตรการฉุกเฉิน  #หนุนทอง
.
⭕️ กลุ่มประเทศผู้ส่งออกน้ำมัน (โอเปก) และชาติพันธมิตรหรือโอเปกพลัส ได้เสร็จสิ้นการประชุมในวันนี้แล้ว โดยที่ประชุมมีมติลดกำลังการผลิต 100,000 บาร์เรล/วันในเดือนต.ค.  เพื่อพยุงราคาน้ำมันในตลาดโลก #หนุนน้ำมัน #หนุนทอง
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

admin

• 80,404
🚨👑วิเคราะห์ ทองคำ 👑GOLD  อังคาร 6 กันยายน 2565 อย่าถึงกลับตัวลงไปทัวร์แกนโลกก่อน🚨🚨

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1723   
TP1:1705RR:
TP2:1690RR:
TP3:RR:
SL:1745  

Signal Date: 06/09/2565 10:31

🔔 ราคาทองคำวันนี้ล่าสุด New high Daily กันแต่เช้า ที่ 1726.73 และ Stop loss กันไป แบบ สั้นๆ ตามระเบียบจากแผนการเทรดเมื่อวานนะครับ แต่ไม่ได้เหนือความคาดหมายนะครับ stop loss ป้องกันการ ลากเท่านั้น ครับ วันนี้ แนวโน้มทางเทคนิคเทรนหลักยังเป็นขาลงต่อเนื่อง ครับ และการ Swing มา high 1726 ก็ยังถือเป็นการพักตัวทางเทคนิค เท่านั้น นะครับ แนวโน้มหลัก ยังเป็นขาลง โดย Low ล่าสุดคือ 1688 ถือว่าเป็น Low ใหม่ ตามหลักการ ของ Down theory ที่ มองจาก M30 โดยเป้าหมายรอบนี้มองไปที่ การลงไปทดสอบแนวรับ 1680 รอบที่ 4 ของราคาทองคำ และถ้า ผ่านลงไปได้กราฟจะมีโอกาสปรับตัวลงแรงนั้นสูงมากครับ  ครับอันเนื่องจาก แนวโน้มการขึ้นรอัตราดอกเบี้ย ของ Bank ทั่วโลกเริ่มมาต่อเนื่อง เนื่องจากอัตราเงินเฟ้อที่สูงขึ้น ครับ แต่อย่างไรก็ตาม ครับ ส่วนหลักคือแนวโน้มขาลงของราคาทองคำ นั่นเอง ครับ ดังนั้น แผนการเทรดวันนี้ อาจจะเข้า ต่ำกว่า Stop loss เมื่อวาน แต่ เนื่องจาก Stop loss วันนี้ 1745 อยู่เหนือ Swing ก่อนหน้าดังนั้นมีช่องให้กราฟวิ่งอีกไกล ครับและมองว่าวันนี้กราฟจะปิดลบ จาก forecast การปรับอัตราดอกเบี้ยของ EUR และ CAD นอกจากนั้นเทรนหลักของกราฟยังเป็นขาลงจึงน่าจะกดดันให้กราฟกลับลงไปทดสอบแนวรับ 1700 ได้อีกครั้ง ครับ

🔴🔴#SPDRไม่เปลี่ยแปลง🔴🔴

ทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  5 กันยายน 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 973.08 ตัน

เดือนนี้  กันยายน 2565  ลดลง 🔻🔻 - 3.18ตัน

ปีนี้ 2565 ลดลง 🎯🔻 - 2.58 ตัน

🎯🏆เทรดทองคำ : https://www.forex4you.link/

🏆สถิติกองทุน SPDR : https://bit.ly/2KE162k

🥇สถิติราคาทองคำไทย: http://bit.ly/383waCs

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider
🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com

*

PoNgPk

• 6,073
ดอลลาร์แข็งค่าเทียบสกุลเงินหลักในวันนี้ ขานรับดัชนีภาคบริการของสหรัฐที่ปรับตัวขึ้นในเดือนส.ค.

ณ เวลา 22.34 น.ตามเวลาไทย ดอลลาร์แข็งค่า 1.65% สู่ระดับ 142.91 เยน ขณะที่ยูโรปรับตัวขึ้น 1.50% สู่ระดับ 141.66 เยน และดีดตัว 0.111% สู่ระดับ 0.992 ดอลลาร์ ส่วนดัชนีดอลลาร์ ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน บวก 0.3% สู่ระดับ 110.16

สถาบันจัดการด้านอุปทานของสหรัฐ (ISM) เปิดเผยว่า ดัชนีภาคบริการของสหรัฐปรับตัวขึ้นสู่ระดับ 56.9 ในเดือนส.ค. สวนทางนักวิเคราะห์ที่คาดว่าจะลดลงสู่ระดับ 55.5 จากระดับ 56.7 ในเดือนก.ค.

ดัชนีภาคบริการของสหรัฐได้รับแรงหนุนจากการเพิ่มขึ้นของคำสั่งซื้อใหม่และการจ้างงาน

ดัชนียังคงอยู่เหนือระดับ 50 ซึ่งบ่งชี้ถึงการขยายตัวของภาคบริการ

ทั้งนี้ ดัชนีภาคบริการของ ISM ประกอบด้วยอุตสาหกรรม 17 กลุ่ม ซึ่งรวมถึงอสังหาริมทรัพย์ การขนส่ง การก่อสร้าง และเหมืองแร่

นอกจากนี้ ดอลลาร์ยังได้แรงหนุนจากการคาดการณ์ที่ว่าธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) จะเร่งปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยเพื่อสกัดเงินเฟ้อ

นักลงทุนเพิ่มการคาดการณ์ที่ว่าเฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.75% ในการประชุมกำหนดนโยบายการเงินในเดือนนี้ หลังการเปิดเผยตัวเลขดัชนีภาคบริการของสหรัฐในวันนี้

ล่าสุด FedWatch Tool ของ CME Group บ่งชี้ว่า นักลงทุนให้น้ำหนัก 74.0% ที่เฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.75% สู่ระดับ 3.00-3.25% ในการประชุมวันที่ 20-21 ก.ย. และให้น้ำหนัก 26.0% ที่เฟดจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.50%

โดย ก้องเกียรติ กอวีรกิติ
TRADE RIDER

*

admin

• 80,404
ลำใย ลำใย แล้วก็ลำใยเต็มเข่งเลย ครับพีน้อง
TKo*) TKo*)

*

wanons

• 300
อ้างจาก: admin ที่ 06, กันยายน  2022, 11:25:33 PM
ลำใย ลำใย แล้วก็ลำใยเต็มเข่งเลย ครับพีน้อง
TKo*) TKo*)

T*/- T*/- T*/-

*

admin

• 80,404
อ้างจาก: wanons ที่ 06, กันยายน  2022, 11:47:37 PM
อ้างจาก: admin ที่ 06, กันยายน  2022, 11:25:33 PM
TKo*) TKo*)

T*/- T*/- T*/-

ยังไม่ถึง TP ครับ แต่บวกเยอะแล้ว เอา Stop loss กั้นไว้นะ
**Hip** **Hip**