กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🌐วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันจันทร์ 5 กันยายน 2565 ถือฆ้อนรอยาวๆเลย🌐

• 11 replies
  • 1,357 views
*

CASE Forex

• 17,196
🌐วิเคราะห์แนวโน้มกราฟ FOREX GBP/USD วันจันทร์ 5 กันยายน 2565 ถือฆ้อนรอยาวๆเลย🌐

Type Price SL TP
Signal Sell 1.1550-1.1580 30-40 pip 120-150 pip

Signal Sell จากการที่กราฟเปิด Gap แล้วทะลุลงมาก็บอกเลยเลยว่า ผลพวงมาจาก DXY ชัดๆที่ยังคงจะแข็งค่าอย่างต่อเนื่อง ซึ่งวันนี้ก็คงจะขึ้นไปปิด Gap แล้วลงได้เลยไหม? หรือจะขึ้นแล้วเลยไปอีกเพื่อไปเก็บโซนสำคัญ แล้วค่อยลงไม่รู้เช่นกัน รู้แค่ตอนนี้หากเราโฟกัส Sell ยังไงก็น่าจะปลอดภัยกว่า ....

📌 แผนของการเทรดคือ 📌

ตามมุมมองเลยข้างบน Gap เป็นโซนที่เรียกได้ว่าราคาสูง หากขายก็จะขายได้ราคาแพงๆ เพราะงั้นก็จะมีแถวๆ 1.1550++ โซนนี้ถือว่าเป็น Supply zone สำคัญเพราะมีการลงแบบ RBD ส่งผลให้เราเห็น Rejection ใน m30 นั้นเองเพราะงั้นพอ Rjt โดนทำลายก็แสดงว่ามีแรงทุบโซนนั้นรุนแรงให้กลับมาเป็นขาลงเช่นเดิมนั้นเอง ก็หวังว่าหากกราฟดันขึ้นไปวันนี้ โซนนี้ก็จะแสดงจังหวะกลับตัวให้เราได้วางออเดอร์แล้วกัน!!

*** พอเจอจุดเข้าจากแท่งเทียนที่ Rejection แล้วก็อย่าลืมวางความเสี่ยงที่รับได้ SL ไว้เสมอ ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

wanons

• 351
อ้างจาก: CASE Forex ที่ 05, กันยายน  2022, 03:17:29 PM

<table width="700" border="1" align="center" cellpadding="5" cellspacing="0" bordercolor="#D7D7D7">
  <tbody>
    <tr>
      <th scope="col"> </th>
      <th scope="col" style="font-size: 20px; color: #0000FF; text-align: center; padding: 5px;">Type</th>
      <th scope="col" style="font-size: 20px; color: #0000FF; text-align: center; padding: 5px;">Price</th>
      <th scope="col" style="font-size: 20px; color: #FF0000; text-align: center; padding: 5px;">SL</th>
      <th scope="col" style="font-size: 20px; color: #00D471; text-align: center; padding: 5px;">TP</th>
    </tr>
    <tr>
    <th scope="row" style="font-size: 22px; color: red; text-align: center; padding: 5px;">Signal</th>
        <td style="font-size: 22px; color: red; text-align: center; padding: 5px;">Sell</td>
        <td style="font-size: 22px; color: red; text-align: center; padding: 5px;">1.1550-1.1580</td>
        <td style="font-size: 22px; color: red; text-align: center; padding: 5px;"> 30-40 pip</td>
        <td style="font-size: 22px; color: red; text-align: center; padding: 5px;">120-150 pip</td>
    </tr>   
  </tbody>
</table>

Signal Sell จากการที่กราฟเปิด Gap แล้วทะลุลงมาก็บอกเลยเลยว่า ผลพวงมาจาก DXY ชัดๆที่ยังคงจะแข็งค่าอย่างต่อเนื่อง ซึ่งวันนี้ก็คงจะขึ้นไปปิด Gap แล้วลงได้เลยไหม? หรือจะขึ้นแล้วเลยไปอีกเพื่อไปเก็บโซนสำคัญ แล้วค่อยลงไม่รู้เช่นกัน รู้แค่ตอนนี้หากเราโฟกัส Sell ยังไงก็น่าจะปลอดภัยกว่า ....

📌 แผนของการเทรดคือ 📌

ตามมุมมองเลยข้างบน Gap เป็นโซนที่เรียกได้ว่าราคาสูง หากขายก็จะขายได้ราคาแพงๆ เพราะงั้นก็จะมีแถวๆ 1.1550++ โซนนี้ถือว่าเป็น Supply zone สำคัญเพราะมีการลงแบบ RBD ส่งผลให้เราเห็น Rejection ใน m30 นั้นเองเพราะงั้นพอ Rjt โดนทำลายก็แสดงว่ามีแรงทุบโซนนั้นรุนแรงให้กลับมาเป็นขาลงเช่นเดิมนั้นเอง ก็หวังว่าหากกราฟดันขึ้นไปวันนี้ โซนนี้ก็จะแสดงจังหวะกลับตัวให้เราได้วางออเดอร์แล้วกัน!!

*** พอเจอจุดเข้าจากแท่งเทียนที่ Rejection แล้วก็อย่าลืมวางความเสี่ยงที่รับได้ SL ไว้เสมอ ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

ลุ้น อยู่ว่าจะขึ้นไปปิด gap ก่อนลงมาได้ไหม xz55**

*

CASE Forex

• 17,196
อ้างจาก: wanons ที่ 05, กันยายน  2022, 03:20:41 PM

ลุ้น อยู่ว่าจะขึ้นไปปิด gap ก่อนลงมาได้ไหม xz55**

2 ปัจจัยครับพี่

ปิด gap แล้วร่วงต่อเลย (ถ้าจังหวะนี้อาจจะได้เห็นการดีดขึ้นแรงหลังจากทะลุ Low เลย)

กับอีกแบบขึ้นไปต่อเนื่องจนถึงโซน Supply ที่บอกแล้วค่อยๆลงทะลุ Low แล้วค่อยว่ากันใหม่พรุ่งนี้

เพราะดูจาก DXY ยังไงก็ต้องปิด gap เหมือนกันแต่จะเลยป้ายไหม อันนี้ตามไปทีละสเตปๆครับ  Ha)**
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

CASE Forex

• 17,196
ปิด gap ก่อนเพื่อนเลย55

EU AU ยังไม่ไปเลย ฮะโหล่

สงสัยตอนเพื่อนๆขึ้นเขาอาจจะไปหาจุดทุบก็เป็นได้  xc4* xc4*

*

wanons

• 351
อ้างจาก: CASE Forex ที่ 05, กันยายน  2022, 03:24:16 PM
อ้างจาก: wanons ที่ 05, กันยายน  2022, 03:20:41 PM

2 ปัจจัยครับพี่

ปิด gap แล้วร่วงต่อเลย (ถ้าจังหวะนี้อาจจะได้เห็นการดีดขึ้นแรงหลังจากทะลุ Low เลย)

กับอีกแบบขึ้นไปต่อเนื่องจนถึงโซน Supply ที่บอกแล้วค่อยๆลงทะลุ Low แล้วค่อยว่ากันใหม่พรุ่งนี้

เพราะดูจาก DXY ยังไงก็ต้องปิด gap เหมือนกันแต่จะเลยป้ายไหม อันนี้ตามไปทีละสเตปๆครับ  Ha)**

xc4* xc4*

*

wanons

• 351
สงสัยจะไม่ดันไปถึง 1.1550-1.1580 แล้วมั้งคะ

*

wanons

• 351
ยื้อมากมาย ไม่ไปไหนสักที 555 ลุ้นมาก ตอนนี้อยากให้ลงมาแล้ว ชนต้านแล้วก็ไม่ยอมลง **6004**

*

CASE Forex

• 17,196
ขึ้นไปอีหนูขึ้นไป  xc8* xc8* xc8*

*

CASE Forex

• 17,196
อ้างจาก: wanons ที่ 05, กันยายน  2022, 09:28:44 PM
ยื้อมากมาย ไม่ไปไหนสักที 555 ลุ้นมาก ตอนนี้อยากให้ลงมาแล้ว ชนต้านแล้วก็ไม่ยอมลง **6004**
ต้องใช้เวลาละครับ แต่เหมือนกำลังมา ผมก็ปิด gap รอบนึงแล้ว  555++

ตอนนี้งัดมาหวังมันไปหา จุดที่ 2 อยู่ เมื่อ DXY ยังไม่ปิด gap ก็ยังสวนลุ้นได้อยู่ อิอิ

*

wanons

• 351
อ้างจาก: CASE Forex ที่ 05, กันยายน  2022, 09:48:25 PM
อ้างจาก: wanons ที่ 05, กันยายน  2022, 09:28:44 PM
ต้องใช้เวลาละครับ แต่เหมือนกำลังมา ผมก็ปิด gap รอบนึงแล้ว  555++

ตอนนี้งัดมาหวังมันไปหา จุดที่ 2 อยู่ เมื่อ DXY ยังไม่ปิด gap ก็ยังสวนลุ้นได้อยู่ อิอิ

ดื้อดึง 555   **6105**

*

wanons

• 351
ขึ้นมาให้ทุบแล้วจ้า Tho*/

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: wanons ที่ 06, กันยายน  2022, 08:56:20 AM
ขึ้นมาให้ทุบแล้วจ้า Tho*/

ร่วงได้แล้วป่าว

**ธอร์ทุบ** **ธอร์ทุบ**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"