กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔻🔔วิเคราะห์ ทองคำ 🔔GOLD อังคาร 28 มิถุนายน 2565 ช่วงนี้ตามกองทุน SPDR ไว้ก่อนได้เปรียบ🔔🔔

• 57 replies
  • 5,423 views
*

admin

• 80,660
🔻🔔วิเคราะห์ ทองคำ 🔔GOLD อังคาร 28  มิถุนายน 2565 ช่วงนี้ตามกองทุน SPDR ไว้ก่อนได้เปรียบ🔔🔔

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1830   
TP1:1805RR:
TP2:1790RR:
TP3:RR:
SL:1845  

Signal Date: 28/06/2565 11:09

🔔 ราคาทองคำวันนี้ ล่าสุด  กลับมายืน ต่ำกว่า 1830 ได้อีกครั้งหลังจากเมื่อวานโดนทุบมาแบบไม่ผ่านแนวต้าน 1840 เรียกได้ว่าตอนนี้วิ่งตาม Fibonacci ขาลงจากรูปภาพประกอบนะครับ โดยจากกราฟเมื่อวาน ราคาทองคำ ขึ้นไปแนว 1840 ก่อนทีจะลงมาได้ต่ำสุดที่่แนว 1820 แต่กราฟยังไม่สามารถ ที่จะทะลุผ่านแนวรับ 1816 ของ Low เมื่อวันศุกร์ได้นะครับ จากเทรนไลน์ของกราฟตอนนี้ก็ต้องบอกว่ากราฟเป็นแนวโน้มขาลงอย่างหนักหน่วงนะครับ เหตุ เพราะจาก high 1876 ลงมา 1804 และแม้ว่ากราฟจะย่อกลับขึ้นมาได้แต่ ก็ไม่สามารถทำ high ได้ยังทำให้กราฟราคาทองคำเป็นแนวโน้มขาลงตามหลักการของ Down theory จากสัญญาน Indicator MACD ในทุก Time Frame ยังคงเป็นแนวโน้มขาลงนะครับมองกราฟวันนี้ Swing มาทดสอบแนวต้าน 1830 แต่ไม่น่าจะผ่านไปได้เนื่องจาก High 1840 ล่าสุดคือไม่ใช่ High ใหม่พอที่จะปรับตัวเป็นขาขึ้นได้นะครับดังนั้น กราฟวันนี้มีแนวโน้มที่จะโดนทุบจากแนวนี้  ก่อนที่จะปรับตัวลงมาทดสอบแนวรับ 1800 ได้ โดยสัปดาห์นี้มองกราฟ Breakout 1816 ลงไปได้อีกครั้ง ครับ แม้ว่าช่วงนี้ สกุลเงินดอลล่าห์จะมีแนวโน้มเป็นขาลงก็ตามแต่ก็ไม่ได้มีผลกระทบกับ ราคาทองคำมากนัก ประกอบกับช่วงนี้ กองทุน SPDR เทขายออกมารัวๆกันเลยทีเดียว ครับทำให้ตอนนี้นราคาทองคำ จากแนวโน้มทางเทคนิค วันนี้แอดมินยังมองขาลง ครับ

🍎🍎#SPDRเทขายทองคำ ⬇️⬇️- 4.64 ตัน 🍎🍎

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  28  มิถุนายน 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1056.40 ตัน

เดือนนี้  มิถุนายน 2565  ลดลง 🔻🔻 -80.74  ตัน

ปีนี้ 2565 เพิ่มขึ้น ✅✅ + 85.38 ตัน

🎯🏆เทรดทองคำ : https://www.forex4you.link/

🏆สถิติกองทุน SPDR : https://bit.ly/2KE162k
🥇สถิติราคาทองคำไทย: http://bit.ly/383waCs

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,660

Tradingcentral วันนี้แม่นๆ หน่อยนะ
TKo*) TKo*)
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,660
☀️YLG_Update : 28  มิ.ย. ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: ทองปิดลบ $4.30‼️วิตก G-7จ่อแบนนำเข้าทองรัสเซีย‼️ดันทองเทส High $1,840.85‼️แต่ตัวเลขศก.สหรัฐ "ดีเกินคาด"‼️➕บอนด์ยีลด์พุ่งหลังดีมานด์ประมูลพันธบัตรซบเซา‼️กดทองร่วงทำ Low $1,820.5‼️แม้ดอลล์อ่อนสกัดช่วงติดลบ‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองลดลง -4.64 ตัน
.
❌ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีของสหรัฐฯ ปรับตัวเพิ่มขึ้นสู่ระดับ  3.22%  หลังจากการดีมานด์ในการประมูลพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 2 ปีและ 5 ปีวานนี้เป็นไปอย่างซบเซา #กดดันทองคำ
.
❌ ดีมานด์ในการประมูลพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 5 ปีมูลค่า 4.7 หมื่นล้านดอลลาร์เป็นไปอย่างซบเซา โดย Bid coverage ratio ที่เป็นมาตรวัดความต้องการครั้งนี้อยู่ที่ 2.28  ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่ก.พ. 2021 และต่ำกว่าค่าเฉลี่ยหกการประมูล 2.46% #กดดันทองคำ
.
❌ ดีมานด์ในการประมูลพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 2 ปีมูลค่า 4.6 หมื่นล้านดอลลาร์เป็นไปอย่างซบเซา โดย Bid coverage ratio ที่เป็นมาตรวัดความต้องการครั้งนี้อยู่ที่ 2.509 ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนมี.ค. และต่ำกว่าการประมูลเดือนที่แล้ว 2.607 และต่ำกว่าค่าเฉลี่ยหกการประมูล 2.63 #กดดันทองคำ
.
❌ กองทุน SPDR ถือครองทองคำ -4.64 ตัน สู่ระดับ 1,056.40 ตัน  ทำให้ปี 2022 กองทุน SPDR ถือครองทองเพิ่ม 80.74 ตัน #กดดันทองคำ
.
❌ สำนักข่าว IRNA ของทางการอิหร่านเปิดเผยว่า สหรัฐและอิหร่านจะจัดการเจรจาทางอ้อมที่กรุงโดฮา ซึ่งเป็นเมืองหลวงของกาตาร์ในวันพรุ่งนี้  #กดดันทองคำ
.
❌  นายดมิทรี เพสคอฟ โฆษกทำเนียบเครมลิน ไม่ได้แสดงความวิตกต่อรายงานที่ว่า กลุ่มประเทศ G7 เตรียมสั่งห้ามการนำเข้าทองคำจากรัสเซีย  ชี้ตลาดทองคำเป็นตลาดที่มีขนาดใหญ่ ซึ่งหากตลาดหนึ่งไม่น่าดึงดูด ก็ยังสามารถหันเหความสนใจไปยังตลาดอื่นที่เหมาะสมกว่าได้  #กดดันทองคำ
.
❌ สมาคมนายหน้าอสังหาริมทรัพย์แห่งชาติของสหรัฐ (NAR) เปิดเผยว่า ดัชนีการทำสัญญาขายบ้านที่รอปิดการขาย (pending home sales) เพิ่มขึ้น 0.7% ในเดือนพ.ค. เมื่อเทียบรายเดือน หลังจากปรับตัวลงติดต่อกัน 6 เดือน สวนทางกับที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ว่าดัชนีจะลดลง 3.7% ในเดือนพ.ค. #กดดันทองคำ
.
❌ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยว่า ยอดสั่งซื้อสินค้าคงทนของสหรัฐ เช่น เครื่องบิน รถยนต์ และเครื่องจักรขนาดใหญ่ที่มีอายุการใช้งานตั้งแต่ 3 ปีขึ้นไป เพิ่มขึ้น 0.7% ในเดือนพ.ค. หลังจากเพิ่มขึ้น 0.4% ในเดือนเม.ย. #กดดันทองคำ
.
❌ ยอดสั่งซื้อสินค้าคงทนพื้นฐาน ซึ่งเป็นคำสั่งซื้อสินค้าทุนที่ไม่รวมเครื่องบิน และสินค้าด้านอาวุธ โดยเป็นสิ่งบ่งชี้แผนการใช้จ่ายของภาคธุรกิจ เพิ่มขึ้น 0.5% ในเดือนพ.ค. โดยสูงกว่าที่นักวิเคราะห์คาดการณ์ที่ระดับ 0.3% หลังจากเพิ่มขึ้น 0.3% ในเดือนเม.ย. #กดดันทองคำ
.
⭕️ ดัชนีดอลลาร์ซึ่งเป็นดัชนีวัดความเคลื่อนไหวของดอลลาร์เมื่อเทียบกับสกุลเงินหลัก 6 สกุลในตะกร้าเงิน ลดลง 0.24% แตะที่ระดับ 103.9390 #หนุนทอง
.
⭕️ นักวิเคราะห์จากธนาคารยูบีเอสกล่าวว่า นักลงทุนเริ่มวิตกกังวลว่าการที่เฟดส่งสัญญาณปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยในระดับที่รุนแรงขึ้นเพื่อสกัดเงินเฟ้อนั้น อาจจะส่งผลให้เศรษฐกิจสหรัฐเข้าสู่ภาวะถดถอย ซึ่งความกังวลดังกล่าวเป็นปัจจัยกดดันสกุลเงินดอลลาร์ #หนุนทอง
.
⭕️ นางคาดรี ซิมสัน หัวหน้าคณะกรรมาธิการพลังงานของสหภาพยุโรป (EU) กล่าวว่า EU ใกล้ที่จะเผชิญภาวะวิกฤตพลังงานจากการที่รัสเซียตัดการส่งก๊าซธรรมชาติมายัง EU #หนุนทอง
.
⭕️ ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขาดัลลัส เปิดเผยผลสำรวจระบุว่า ดัชนีชี้วัดกิจกรรมในภาคธุรกิจโดยรวมในรัฐเท็กซัสปรับตัวลงสู่ระดับ -17.7 ในเดือนมิ.ย. จากระดับ -7.3 ในเดือนพ.ค.  #หนุนทอง
.
⭕️ ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 62.42 จุด หรือ -0.20%, ดัชนี S&P500 ปิด -0.30% และดัชนี Nasdaq ปิด -0.72% จากแรงขายหุ้นเติบโต (Growth Stocks) ซึ่งเป็นหุ้นที่อ่อนไหวต่ออัตราดอกเบี้ย #หนุนทอง
.
📌 นายเจค ซัลลิแวน ที่ปรึกษาความมั่นคงแห่งชาติสหรัฐ เปิดเผยว่า ประธานาธิบดีโจ ไบเดน ผู้นำสหรัฐ และประธานาธิบดีสี จิ้นผิง ผู้นำจีน จะมีการเจรจากันในอีกไม่กี่สัปดาห์ข้างหน้า
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

admin

• 80,660

YLG มองแบบนี้ครับ วันนี้
(TH)** (TH)**

*

CASE Forex

• 17,196
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคาร 28 มิถุนายน 2565 จัดเน้นๆที่ 1830⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Sell 1828-1830 60-80 pip 360-380 pip

Signal Sell หลังจากเมื่อวานฟรุคลงมาแปะๆตามสั่งแล้ว วันนี้ก็ต้องบอกว่าราคาทองคำนั้นลงมาแบบค้างเลยเมื่อเข้าโซนแนวรับเดิม 1820 นั้นก็มีความเป็นได้สูงที่เขาไม่ยอม Rejection กลับไปในทันทีหมายถึงว่าแรงนั้นหมดแล้วสำหรับขาขึ้นในแนวรับเดิมๆ (การคาดการณ์เท่านั้น..) แต่สิ่งที่เราโฟกัสใหม่ควรจะเป็นจังหวะในการทุบของวันนี้มากกว่าซึ่ง ไปดูกันดีกว่าแอดมินมองยังไง?

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

จากภาพรวมของ Day ก็ต้องบอกว่าเมื่อวานแรงทุบเข้ามาสนับสนุนได้อย่างดีและวันนี้ก็เช่นกัน จุดทุบจะเห็นว่าจากภาพโซนที่รอ Rejection หรือการปรับตัวลง เรารอที่แนว Horizon line แนวนอนที่เคยเป็นแนวรับ-ต้านในอดีต ที่โคตรแข็งแรง เพราะอะไรดูลักษณะการดีดสิ สุดยอดไปเลยไหมฮ่าๆๆ แต่ถ้าจะทุบจุดนี้ก็อย่างที่บอก Rejection ต้องชัดเหวี่ยงปิดตัวชัดเจน ไม่ใช่ขึ้นไปแล้วแช่นานๆ ไม่ได้ปิดแท่งอะไรเลย แบบนั้นมีโอกาสจะกลับขึ้นไปหา 1840 อีกครั้งซึ่งเราไม่ต้องการแล้ว อยากให้ลงแล้วจร้าา... หาจุดวางความเสี่ยงแล้ว Bet ขึ้นหรือลงตลาดตอบเอง!!

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

.:KRACH:.

• 2,451
 (TH)** ได้บทวิเคราะห์สองคนแล้ว ตั้งซิกได้  **Hip**
< ^@_@^ >
ฝึกตัวเองให้เป็นแมว รอจับเหยื่อให้เป็น

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..
วันนี้เข้ามาตอนเช้าๆ ปิดไปซะแล้ว เสียดาย..อด buy ไปหา sig เลย.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 28, มิถุนายน  2022, 11:54:42 AM
(TH)** ได้บทวิเคราะห์สองคนแล้ว ตั้งซิกได้  **Hip**

สวัสดีครับผมมองทางไหนบ้าง ครับ มีเทคนิคไหนมาเสริมบ้าง ครับ

**Hip** **Hip**

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 28, มิถุนายน  2022, 11:55:35 AM
(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..
วันนี้เข้ามาตอนเช้าๆ ปิดไปซะแล้ว เสียดาย..อด buy ไปหา sig เลย.. xc8* xc8*

สวัสดีครับผม อยากไฝว้ แต่เช้าเลยวันนี้
ยังถือต่อ ครับเมื่อวานลุ้น 1800
))/* ))/*

*

.:KRACH:.

• 2,451
อ้างจาก: admin ที่ 28, มิถุนายน  2022, 11:58:03 AM
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 28, มิถุนายน  2022, 11:54:42 AM

สวัสดีครับผมมองทางไหนบ้าง ครับ มีเทคนิคไหนมาเสริมบ้าง ครับ

แผนผมคือรอบาย จะดูว่ามันจะมาหยุดประมาณโซนไหน ระหว่างนี้หาจังหวะทุบรอไป  (TH)** (TH)**
< ^@_@^ >
ฝึกตัวเองให้เป็นแมว รอจับเหยื่อให้เป็น

โปรโมชั่น โบรกเกอร์ XM Global

โบนัสเงินฝาก 100%  สูงสุด 500$ สำหรับการฝากเงินครั้งแรก

ระยะเวลาโปรโมชั่น วันที่ 1 มิถุนายน 2565 ถึง วันที่ 30 มิถุนายน 2565

เปิดบัญชีรับโบนัส : https://clicks.pipaffiliates.com/c?c=76306&l=th&p=6

*

Kaew Beer

• 1,169
 ขอบคุณครับ  (TH)**
เมื่อวานบายเพิ่มแถวๆ1822 เครียออเด้อหมดละครับ ตอนนี้รอดูทรงกาฟไปก่อน xc7*
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 28, มิถุนายน  2022, 12:05:15 PM
อ้างจาก: admin ที่ 28, มิถุนายน  2022, 11:58:03 AM

แผนผมคือรอบาย จะดูว่ามันจะมาหยุดประมาณโซนไหน ระหว่างนี้หาจังหวะทุบรอไป  (TH)** (TH)**

ขอบคุณครับ เมื่อวานไม่ทำ Low วันนี้ ก็ดีดมาให้ท่าน ครับแต่ผมก็กลัวจะกลับตัวอยุ่เหมือนกัน
**6105** **6105**

*

admin

• 80,660
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 28, มิถุนายน  2022, 01:05:05 PM
ขอบคุณครับ  (TH)**
เมื่อวานบายเพิ่มแถวๆ1822 เครียออเด้อหมดละครับ ตอนนี้รอดูทรงกาฟไปก่อน xc7*

ผมขอ breakout ลงนะครับ
)2: )2:

*

apakoaa

• 1,471
ขอบคุณครับ รออยู่ที่ Sig นะครับ  (TH)**
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ