กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🔔[วิเคราะห์ ทองคำ] 🔔GOLD พุธ 22 มิถุนายน 2565 1800 จะแน่สักแค่ไหนพี่จะทุบไปหา 🔔🔔

• 61 replies
  • 5,939 views
*

admin

• 80,606
🔔[วิเคราะห์ ทองคำ] 🔔GOLD  พุธ 22  มิถุนายน 2565 1800 จะแน่สักแค่ไหนพี่จะทุบไปหา 🔔🔔

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1830   
TP1:1810RR:
TP2:1800RR:
TP3:RR:
SL:1850  

Signal Date: 22/06/2565 11:50

🔔 ราคาทองคำวันนี้ ล่าสุด มายืนต่ำกว่า ราคา 1830 ได้แล้วหลังจาก Sideway เหนือราคาแนวนี้มา 2 วันนะครับ เมื่อก่อนตรงนี้คือแนวรับแต่ก็ถือว่ายังรับไว้ได้อยู๋ราคายังไม่ได้ breakout แบบยืนต่ำกว่าลงไปได้แต่อย่างใด ดังนั้นจากแนวนี้ กราฟยังมีโอกาสจะ Swing กินตับได้พอสมควรนะครับ ภาพรวมใหญ่ตอนนี้ เทรน Day ของราคาทองคำเป็นแนวโน้มขาลงนะครับ หลังจาก Fed ประกาศอัตราดอกเบี้ยแล้วกราฟ ราคาทองคำ Swing ขึ้นไป ได้เพียงแนว 1857 เท่านั้น ยังขึ้นไปได้ไม่ถึง High ก่อนหน้าข่าว Fed ประกาศดอกเบี้ยที่แนว 1878 จะเห็นว่ากราฟเริ่ม Swing ต่ำลงเรื่อยๆ มองตาม down theory แล้วตอนนี้ น้ำหนักของราคาทองคำตอนนี้ มองไปในทิศทางของแนวโน้มขาลงมากกว่าครับและจากแผนการเทรดต่อเนื่องจากเมื่อวานล่าสุดที่ยังบวกลงมาอย่างต่อเนื่องทำให้กราฟตอนนี้ หลังจากลงมาต่ำกว่า 1830 ได้ ถ้า หลุด 1820 ได้จะเป็นการยืนยันแนวโน้มว่าจะมีโอกาสหลุดลงไปทดสอบแนวรับ ที่ 1800 ได้ในเร็วๆนี้นะครับดังนั้นแผนการเทรดวันนี้ แอมินมองจาก MaCD เป็นเทรนของขาลง ใน Day และ H4 กำลังจะตามมานะครับ และมองว่าเป้าหมายของกราฟมีโอกาสจะไปทดสอบ 1800 ได้ ในสัปดาห์นี้ แต่อย่างไรก็ตามในทางกลับกันถ้ากราฟกลับขึ้นไปเหนืออราคา 1857 ได้กราฟจะกลับตัวเป็นแนวโน้มขาขึ้นแล้วนะครับด้านกองทุน SPDR Gold Share เช้านี้ก็ เทขายทองคำ ออกมาเกือบ 2 ตัน ครับ ทำให้มีแนวโน้มราคาทองคำมีแนวโน้มปรับตัวต่ำลงต่อเนื่องไปได้ครับ

🍎🍎#SPDRเทขายทองคำ ⬇️⬇️- 1.74 ตัน 🍎🍎

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  22 มิถุนายน 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1073.80 ตัน

เดือนนี้  มิถุนายน 2565  เพิ่มขึ้น ✅✅ + 3.99 ตัน

ปีนี้ 2565 เพิ่มขึ้น ✅✅ + 98.14 ตัน

🎯🏆เทรดทองคำ : https://www.forex4you.link/

🏆สถิติกองทุน SPDR : https://bit.ly/2KE162k
🥇สถิติราคาทองคำไทย: http://bit.ly/383waCs

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,606

Tradingcentral มองทองคำ ทางเดียวกันครับวันนี้
Tho*/ Tho*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,606
อ้างจาก: admin ที่ 22, มิถุนายน  2022, 11:37:17 AM

Usd index นี่ขาขึ้นชัดๆนะครับแต่ให้ระวังการ กลับลงมาเทสเทรนไลน์ เส้นล่างก่อนนะครับ แต่ภาพรวมยังเป็นแนวโน้มขาขึ้น ครับ
**6105** **6105**

ขึุ้นเพื่อที่จะกดทองลงไปให้หน่อยนะ
**hulk3** **hulk3**

*

.:KRACH:.

• 2,429
 (TH)**
น้องมาสูดอากาศที่ 1830 รอบหนึ่งแล้ว จะมาอีกไหมนิ  555+ 555+
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

*

admin

• 80,606
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 22, มิถุนายน  2022, 12:11:17 PM
(TH)**
น้องมาสูดอากาศที่ 1830 รอบหนึ่งแล้ว จะมาอีกไหมนิ  555+ 555+

ตั้งหล่อๆไว้ไม่มา ไม่เป็นไร น้า
**Hip** **Hip**

*

CASE Forex

• 17,119
อ้างจาก: admin ที่ 22, มิถุนายน  2022, 12:08:46 PM
อ้างจาก: admin ที่ 22, มิถุนายน  2022, 11:37:17 AM

Usd index นี่ขาขึ้นชัดๆนะครับแต่ให้ระวังการ กลับลงมาเทสเทรนไลน์ เส้นล่างก่อนนะครับ แต่ภาพรวมยังเป็นแนวโน้มขาขึ้น ครับ
**6105** **6105**

ขึุ้นเพื่อที่จะกดทองลงไปให้หน่อยนะ
**hulk3** **hulk3**

ใช่เลย จุดนี้กลับมาพุ่งแต่มองว่าอาจจะสวิงหลอกไฮแล้วย้อนกลับมา กวาดก่อนขึ้นจริงครับ  xc7* xc7*
ติดตามทำการบ้านต่อไปเพื่อสังคมของเรา  xc4*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

(TH)** (TH)** (TH)**...ขอบคุณค่ะ...
แหย่เล่นๆ วันละนิดละหน่อยก่อน.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Kaew Beer

• 1,169
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

CASE Forex

• 17,119
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธ 22 มิถุนายน 2565 สวยขนาดนี้กล้าจีบหรือเปล่า!!⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Sell 1840-1842 40-60 pip 300-360 pip

Signal Sell ต้องบอกว่าเมื่อวานลุ้นสนุกดี แต่ก็ต้องบอกว่าทรงนี้ตลาดคงยังสร้างความมั่นใจให้กับตลาดไม่ได้ เพียงแค่ดีดขึ้นไปแล้วยืน 1840 ไม่ได้นั้นก็เป็นจุดสำคัญแล้วว่ายังขึ้นไม่ได้ แล้วการขึ้นไม่ได้ของทองคำไปดูทรง DXY ที่ย้อนหัวกลับมาแล้วอีกยิ่งทำให้มองถึงการร่วงต่อของทองคำได้สูง เพราะขนาดปัจจุบันลงมาถึง DMZ สำคัญขนาดนี้ยังแช่นิ่งเลยแรงซื้อคงจะหมดแล้วล่ะ!! แต่มันอาจจะมีจังหวะสำคัญๆอีกรอบก่อนมุดลงไป (มุมมองส่วนตัวที่จะเทรด)

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

จากภาพจะเห็นได้ว่าแอดมินให้จังหวะ QMS ไว้เลยทำไมทุบตรงนั้น คำถามกลับคือ ถ้าSL แค่หัวของ Hi ตรงนั้น คุณเสียหายอะไร!! แทบไม่เสียอะไรเลยถ้าโดนยกเว้น OVT นะยกเว้นคนพวกนี้.. ก็ง่ายๆคือภาพใหญ่แอดมินมองย้อนกลับแล้วหลังจากดูทรงแรงพยายามขึ้นติดต่อกันมาหลายๆวัน เหมือนจะขึ้นโดนทุบทุกครั้ง เพราะงั้นอาจจะมีจังหวะที่สำคัญเพื่อลงแรงจริงๆ แล้วก็มาเป็นวันนี้ที่มองเห็นภาพสวยๆตรงนี้พอดี ก็หวังว่ามันจะเกิดขึ้นจริง..

เราไม่รู้หรอกรับความเสี่ยงได้ก็รอตลาดตอบเอา 'ไม่มโนเทรดน่ะจ๊ะ เทคนิคเทพประทานไม่เอาๆ จุดสำคัญกองทุนอะไรพวกนั้น มโน"

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

CASE Forex

• 17,119
อ้างจาก: CASE Forex ที่ 22, มิถุนายน  2022, 12:46:03 PM
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพุธ 22 มิถุนายน 2565 สวยขนาดนี้กล้าจีบหรือเปล่า!!⭐⭐

Signal Sell 1840-1842 40-60 pip 300-360 pip

Signal Sell ต้องบอกว่าเมื่อวานลุ้นสนุกดี แต่ก็ต้องบอกว่าทรงนี้ตลาดคงยังสร้างความมั่นใจให้กับตลาดไม่ได้ เพียงแค่ดีดขึ้นไปแล้วยืน 1840 ไม่ได้นั้นก็เป็นจุดสำคัญแล้วว่ายังขึ้นไม่ได้ แล้วการขึ้นไม่ได้ของทองคำไปดูทรง DXY ที่ย้อนหัวกลับมาแล้วอีกยิ่งทำให้มองถึงการร่วงต่อของทองคำได้สูง เพราะขนาดปัจจุบันลงมาถึง DMZ สำคัญขนาดนี้ยังแช่นิ่งเลยแรงซื้อคงจะหมดแล้วล่ะ!! แต่มันอาจจะมีจังหวะสำคัญๆอีกรอบก่อนมุดลงไป (มุมมองส่วนตัวที่จะเทรด)

จากภาพจะเห็นได้ว่าแอดมินให้จังหวะ QMS ไว้เลยทำไมทุบตรงนั้น คำถามกลับคือ ถ้าSL แค่หัวของ Hi ตรงนั้น คุณเสียหายอะไร!! แทบไม่เสียอะไรเลยถ้าโดนยกเว้น OVT นะยกเว้นคนพวกนี้.. ก็ง่ายๆคือภาพใหญ่แอดมินมองย้อนกลับแล้วหลังจากดูทรงแรงพยายามขึ้นติดต่อกันมาหลายๆวัน เหมือนจะขึ้นโดนทุบทุกครั้ง เพราะงั้นอาจจะมีจังหวะที่สำคัญเพื่อลงแรงจริงๆ แล้วก็มาเป็นวันนี้ที่มองเห็นภาพสวยๆตรงนี้พอดี ก็หวังว่ามันจะเกิดขึ้นจริง..

เราไม่รู้หรอกรับความเสี่ยงได้ก็รอตลาดตอบเอา 'ไม่มโนเทรดน่ะจ๊ะ เทคนิคเทพประทานไม่เอาๆ จุดสำคัญกองทุนอะไรพวกนั้น มโน"

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

อีกภาพเสริมระดับ Day expanding triangle คงขึ้นหรอก  xc8* xc8* xc8*

*

admin

• 80,606
อ้างจาก: CASE Forex ที่ 22, มิถุนายน  2022, 12:46:03 PM

ต้องไฝว้กันหน่อยแล้วล่ะ ท่านเทพ เคส วันนี้
Tho*/ Tho*/ **Hea** **Hea**

*

admin

• 80,606

จริงๆไม่ค่อยที่ จะชอบแท่งกราฟที่วิ่งแบบนี้เท่าไหร่นะครับสำหรับขา Sell เพราะ เหมือนกราฟรอข่าวอะไร สักอย่าง ถ้าเป็นข่าวดีๆ กับ ทองคำแล้วล่ะก็
มันจะเป็นแท่ง สวน breakout ขึ้นไปแท่ง ยาวๆ รวดเดียวได้ง่ายแบบไม่ค่อยมีเวลาให้คิดสักเท่าไหร่ คือแนวรับตอนนี้ ประมาณ 1820 นะครับ ที่เป็นจุดวัดใจ
เพราะมี แนว แท่ง Swing อยู่ตรงนี้เยอะ อาจจะมีแรงดันได้
pig 1** pig 1**

และก็...เกี่ยว sig แต่หัววัน..มันยังไงยังไงอยู่นาาาา..จะแถมเยอะ หรือจะเทยาวววววว..ล่ะนี่... xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

.:KRACH:.

• 2,429
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 22, มิถุนายน  2022, 02:48:09 PM
และก็...เกี่ยว sig แต่หัววัน..มันยังไงยังไงอยู่นาาาา..จะแถมเยอะ หรือจะเทยาวววววว..ล่ะนี่... xc8* xc8*
ลุ้มเหมือนกันครับคุณพี่  xc8* xc8*
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

*

Kaew Beer

• 1,169
อ้างจาก: admin ที่ 22, มิถุนายน  2022, 02:01:50 PM

จริงๆไม่ค่อยที่ จะชอบแท่งกราฟที่วิ่งแบบนี้เท่าไหร่นะครับสำหรับขา Sell เพราะ เหมือนกราฟรอข่าวอะไร สักอย่าง ถ้าเป็นข่าวดีๆ กับ ทองคำแล้วล่ะก็
มันจะเป็นแท่ง สวน breakout ขึ้นไปแท่ง ยาวๆ รวดเดียวได้ง่ายแบบไม่ค่อยมีเวลาให้คิดสักเท่าไหร่ คือแนวรับตอนนี้ ประมาณ 1820 นะครับ ที่เป็นจุดวัดใจ
เพราะมี แนว แท่ง Swing อยู่ตรงนี้เยอะ อาจจะมีแรงดันได้
pig 1** pig 1**
ผมมองแบบนี้เลยครับแอดฯ ที่ยังเข้าบายอยู่ตลอดที่มันย่อลงมา ถ้ายังไม่ทำโลใหม่ที่ต่ำกว่า 1806-1800 ลงไปได้ ผมก็ยังมองว่ามันจะไปข้างบนอยู่ครับ จุดวัดใจผมคือแนว 1806-1816 xc7*
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "