กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

🌞🏆วิเคราะห์ ราคาทองคำ GOLD จันทร์ 20 มิถุนายน 2565 สวนกองทุนวันนี้ จะ TP หรือ จะ SL 🏆🌞

• 37 replies
  • 3,767 views
*

admin

• 80,664
🌞🏆วิเคราะห์ ราคาทองคำ GOLD  จันทร์ 20  มิถุนายน 2565 สวนกองทุนวันนี้ จะ TP หรือ จะ SL 🏆🌞

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1845   
TP1:1820RR:
TP2:1810RR:
TP3:RR:
SL:1865  

Signal Date: 20/06/2565 12:21

🔔ราคาทองคำ วันนี้ล่าสุดยังอยู่ในแนวเดียวกับเมื่อวันศุกร์นะครับ โดยหลังจากกราฟเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมาขึ้นไปทำ High ได้ที่แนว 1857 ก่อนที่จะโดนสอยร่วงลงมาที่แนว 1833 จนเช้านี้มีแรงซื่้อกลับมาที่ แนว 1844 กราฟยังคง sideway ในแนวโน้มขาลงนะครับ จากสัปดาห์ที่แล้วที่กราฟลงไปได้ถึงแนว 1805จากข่าว การปรับอัตราดอกเบี้ยของ Fed และกลับขึ้นมาด้วยการ การอ่อนค่าของสกุลเงินดอลล่าห์ เรียกได้ว่าค่อนข้างผันผวนหนักมากจากสัปดาห์ที่แล้วครับ จากมุมมองของแอดมิน สัปดาห์นี้ภาพรวมยังคงเป็นแนวโน้มขาลงของกราฟใน TFDay นะครับ ส่วน H2 ยังอาจจะมีแรงซื้อเข้ามาบ้างแต่ยังไม่ได้ทำให้ Day เปลี่ยนมาเป็นแนวโน้มขาขึ้นได้ตอนนี้ การขึ้นมาตอนนี้เป็นเพียงแรงเทขายจาสกุลเงินดอลล่าห์เท่านั้น จึงทำให้ ทองคำแข็งค่าขึ้นมาได้ แต่ก็ยังไม่แข็งเท่ากับที่ ลงไปก่อนหน้า จนเกิดแท่ง Day master ขึ้น จากการเทวันเดียวจากราคา 1878 ลงมา 1808 ดังนั้นในทางเทคนิค การขึ้นมาล่าสุดจากวันพฤหัสบดีและศุกร์ คือการขึ้นมาเพียง fibo 61.8 หรือ 61.8 % เท่านั้นครับ ยังคงมีแรงเทขายที่เป็นแนวต้านพอที่จะกดดันราคาทองคำให้ปรับตัวลงได้อีก และเทรน ขาขึ้น ของ ดอลล่าห์ Index ยังเป็นขาขึ้น ที่แข็งแรงอย่างต่อเนื่อง ครับ และวันนี้มองแรงเทขายจากแท่ง Day เป็นหลัก และ MaCD ของ Day ที่ยังอยู่ใต้ Level 0 เป็นการบ่งบอกเทรนยังเป็นขาลงครับ แต่อย่างไรก็ตาม Stop loss จะไม่ไกลจากจุดเข้า Sell มากนะครับเนื่องจากเมื่อวานรอ Sell 1845-1850 นะครับ ด้านกองทุน SPDR วันศุกร์ก็ซื้อเข้ามาค่อนข้างเยอะ กว่า 11 ตันเลยทีเดียว นะครับ โดยภาพรวมถ้าวันนี้กราฟยังลงไม่ได้ในทางเทคนิคแล้วและกราฟยืนได้ในแดนบวก พรุ่งนี้ก็คงต้อง เข้า Buy ครับ แต่ วันนี้ ยังมีแนวรับที่สำคัญ ช่วง 1820 นะครับ ที่กราฟมีโอกาสจะลงไปทดสอบถ้ากราฟกลับตัวจากแนวนี้ได้กราฟอาจจะขึ้นแรงได้เช่นกันดังนั้น วันนี้ มอง Sell ลงไปหา แนวรับก่อนครับ แม้ว่าจะเป็นการสวนกองทุนก็ตาม ครับ

✅✅#SPDRซื้อทองคำเพิ่ม ⬆️⬆️+ 11.60 ตัน ✅✅

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  18 มิถุนายน 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1075.54 ตัน

เดือนนี้  มิถุนายน 2565 เพิ่มขึ้น🟢🟢 + 5.73 ตัน

ปีนี้ 2565 เพิ่มขึ้น ✅✅ + 99.88 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider #ราคาทองคำวันนี้,#SPDR

🎯🏆เทรดทองคำ รับค่าพาร์ทเนอร์คอมมิชชั่นสูงถึง  40 ดอลลาร์ ต่อ1ล็อต ลงทะเบียนที่ https://www.forex4you.link/nty

🏆สถิติกองทุน SPDR : https://bit.ly/2KE162k
🥇สถิติราคาทองคำไทย:   http://bit.ly/383waCs
🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔

#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com

"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,664

วันนี้ Tradingcentral มองทางเดียวกันครับ ลงไปพักตัว แนว 1820 ก่อนนะ
Tho*/ Tho*/
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,664
☀️YLG_Update : 20 มิ.ย. ข่าวทองภาคเช้า📊
📣 Highlight: วันศุกร์  ทองปิดร่วง $17.20‼️เหตุดอลล์แข็ง‼️หลังบ BoJ ส่งสัญญาณเดินหน้าผ่อนคลายนโยบายการเงิน‼️ฉุดเยนอ่อน‼️➕ประธานเฟดมินเนอาโพลิสหนุนเฟดขึ้นดบ. 75 bps เดือนหน้า‼️กดทองร่วงเทส Low $1,833.83‼️แต่วิตกศก.สหรัฐเสี่ยงถดถอย‼️กดดันบอนด์ยีลด์ 10 ปีแกว่งใกล้ Low รอบสัปดาห์‼️สกัดช่วงติดลบทอง‼️ด้านกองทุน SPDR ถือทองเพิ่ม +11.60 ตัน
.
❌ วันศุกร์  ดัชนีดอลลาร์แข็งค่าขึ้น 0.87% แตะที่ 104.6960 หลังธนาคารกลางญี่ปุ่น (BOJ) ลงมติที่จะยังคงดำเนินนโยบายการเงินที่ผ่อนคลายต่อไปนั้น ได้ช่วยหนุนดอลลาร์สหรัฐดีดตัวขึ้นอย่างมาก #กดดันทองคำ
.
❌ นายเจอโรม พาวเวล ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) กล่าวในงานสัมมนาซึ่งเฟดจัดขึ้นในหัวข้อ "บทบาทในระดับโลกของสกุลเงินดอลลาร์" ว่า  เฟดมีความมุ่งมั่นที่จะสกัดเงินเฟ้อ ซึ่งเป็นสิ่งสำคัญสำหรับระบบการเงินระหว่างประเทศ #กดดันทองคำ
.
❌ นายคริสโตเฟอร์ วอลเลอร์ หนึ่งในผู้ว่าการเฟดให้คำมั่นในวันเสาร์ว่า เฟดจะใช้ทุกวิธีเพื่อต่อสู้กับภาวะเงินเฟ้อ พร้อมระบุว่า "หากข้อมูลเป็นไปตามที่คาดไว้ เขาจะสนับสนุนการขึ้นดอกเบี้ยที่มีขนาดใกล้เคียงกัน(75 bps)ในการประชุมเดือนก.ค." #กดดันทองคำ
.
❌ นายนีล แคชแครี ประธานธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) สาขามินเนอาโพลิส กล่าวว่า เขาลงมติสนับสนุนให้เฟดปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย 0.75% ในการประชุมสัปดาห์นี้ และเขาจะสนับสนุนให้เฟดปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยอีก 0.75% ในเดือนหน้า  #กดดันทองคำ
.
❌ Raphael Bostic ประธานเฟดแอตแลนตากล่าวเมื่อวันศุกร์ว่า  เขาสนับสนุนการขึ้นอัตราดอกเบี้ย 75 bps  ของเฟดในสัปดาห์ที่ผ่านมา พร้อมเสริมว่าการแก้ไขห่วงโซ่อุปทานกำลังจะเกิดขึ้นอย่างช้าๆ ชี้เฟดจะทำทุกอย่างเท่าที่ทำได้เพื่อให้เงินเฟ้อกลับมาอยู่ในระดับปกติ ซึ่งสำหรับเฟดจะต้องอยู่ที่ 2% #กดดันทองคำ
.
❌ Fed funds futures สะท้อนความน่าจะเป็น 78%
ที่เฟดจะปรับขึ้นดอกเบี้ย 75 bps ในเดือนกรกฎาคม และมีโอกาส 22% ที่เฟดจะขึ้นดอกเบี้ย 50 bps ในเดือนดังกล่าว  พร้อมกับสะท้อนการคาดการณ์ว่าเฟดจะขึ้นดอกเบี้ยสู่ระดับ 3.76% ภายในเดือนมีนาคมปีหน้าจากระดับ 1.58% ในปัจจุบัน  #กดดันทองคำ
.
❌ สัญญาน้ำมันดิบล่วงหน้า WTI ร่วงลงอย่างต่อเนื่อง ล่าสุดดิ่งลงกว่า 6% หลุดระดับ 110 ดอลลาร์ ขณะที่นักลงทุนวิตกว่าเศรษฐกิจโลกจะเข้าสู่ภาวะถดถอย หลังจากธนาคารกลางหลายแห่งได้พากันปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยเพื่อสกัดเงินเฟ้อ #กดดันทองคำ
.
⭕️ กองทุน SPDR ถือครองทองคำ +11.60 ตัน สู่ระดับ 1,075.54 ตัน  ซึ่งเป็นการถือครองทองคำเพิ่มในวันเดียวที่มากที่สุดนับตั้งแต่วันที่ 1 มี.ค. ทำให้ปี 2022 กองทุน SPDR ถือครองทองเพิ่ม 99.88 ตัน  #หนุนทองคำ
.
⭕️ อัตราผลตอบแทนพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐอายุ 10 ปีอยู่ใกล้ระดับต่ำสุดของสัปดาห์ในวันศุกร์  ร่วงลงจากระดับสูงสุดในรอบ 10 ปีบริเวณ 3.498% ที่ขึ้นไปทดสอบในวันอังคาร  หลังนักลงทุนเข้าซื้อพันธบับในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย  ท่ามกลางความวิตกว่าการขึ้นดอกเบี้ยอย่างแข็งกร้าวของเฟดจะส่งผลกระทบต่อการเติบโตทางเศรษฐกิจ #หนุนทอง
.
⭕️ นางเอสเธอร์ จอร์จ ประธานเฟดแคนซัสซิตี กล่าวเมื่อวันศุกร์ว่า  เธอไม่เห็นด้วยกับการขึ้นอัตราดอกเบี้ย 75 bps ในสัปดาห์ที่ผ่านทา เนื่องจากเธอ "มองว่าความเคลื่อนไหวดังกล่าวเป็นการเพิ่มความไม่แน่นอนของนโยบายการเงิน  ควบคู่ไปกับการที่เฟดเริ่มต้นลดงบดุล" #หนุนทอง
.
⭕️ นักเศรษฐศาสตร์ของแบงก์ออฟอเมริกา ซีเคียวริตีส์ (BofAS) คาดว่า มีโอกาสราว 40% ที่เศรษฐกิจสหรัฐจะเข้าสู่ภาวะถดถอยในปีหน้า ขณะที่อัตราเงินเฟ้อยังคงอยู่ในระดับสูงอย่างต่อเนื่อง #หนุนทอง
.
⭕️ Conference Board บริษัทวิจัยธุรกิจเปิดเผยผลสำรวจครั้งใหม่บ่งชี้ว่า ซีอีโอส่วนใหญ่ทั่วโลกคาดว่า เศรษฐกิจจะเข้าสู่ภาวะถดถอยหรือถดถอยแล้ว ซึ่งสะท้อนถึงมุมมองของบรรดาผู้นำธุรกิจที่ว่า แนวโน้มเศรษฐกิจจะซบเซามากขึ้น ขณะที่เงินเฟ้อยังคงพุ่งขึ้น
#หนุนทอง
.
⭕️ ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) รายงานในวันนี้ว่า การผลิตภาคอุตสาหกรรมโดยรวมของสหรัฐเพิ่มขึ้น 0.2% ในเดือนพ.ค. หลังจากพุ่งขึ้น 1.4% ในเดือนเม.ย.  #หนุนทอง
.
⭕️ วันศุกร์  ดัชนีดาวโจนส์ปิดลดลง 38.29 จุด หรือ -0.13%  และร่วงลงรายสัปดาห์คิดเป็นเปอร์เซ็นต์มากที่สุดในรอบหลายเดือน เนื่องจากนักลงทุนวิตกเกี่ยวกับแนวโน้มที่จะเกิดภาวะเศรษฐกิจถดถอย หลังจากธนาคารกลางทั่วโลกพยายามที่จะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยเพื่อสกัดกั้นเงินเฟ้อ  #หนุนทอง
.
⭕️ บิตคอยน์ร่วงลงต่ำกว่า 19,000 ดอลลาร์ในช่วงสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา  ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนธ.ค. 2020 จากความวิตกเกี่ยวกับภาวะชะลอตัวของเศรษฐกิจโลก #หนุนทอง
.
⭕️ ธนาคารแห่งประเทศไทย (ธปท.) รายงานว่า ยังไม่มีการประชุมคณะกรรมการนโยบายการเงิน (กนง.) นัดพิเศษ ภายหลังจากที่ธนาคารกลางสหรัฐฯ (เฟด) ปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยนโยบาย 0.75% ส่งผลให้อัตราดอกเบี้ยนโยบายอยู่ที่ 1.50-1.75% #กดดันเงินบาท #หนุนทองในประเทศ
.
📌 Conference Board เปิดเผยว่า ดัชนีชี้นำเศรษฐกิจ Leading Economic Index (LEI) ปรับตัวลง 0.4% ในเดือนพ.ค. สอดคล้องกับการคาดการณ์ของนักวิเคราะห์ หลังจากปรับตัวลง 0.4% เช่นกันในเดือนเม.ย.
.
Source : Infoquest, Reuters, Bloomberg, CNBC, SPDR, Kitco, Investing
#YLGResearch

*

Kaew Beer

• 1,169
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 20, มิถุนายน  2022, 12:42:13 PM
(TH)**

สวัสดี ครับ วันนี้ ค่อนข้างจะสวนกองทุน Lot ใหญ่ด้วย ครับ
*PIg** *PIg**

*

.:KRACH:.

• 2,454
< ^@_@^ >
ฝึกตัวเองให้เป็นแมว รอจับเหยื่อให้เป็น

ขอบคุณค่ะ.. (TH)** (TH)** (TH)**
มานั่งเชียร์และชม..อดไม่ได้ก็แหย่ๆบ้าง นิดๆ หน่อยๆ แก้คันมือ.. 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

Kaew Beer

• 1,169
อ้างจาก: admin ที่ 20, มิถุนายน  2022, 12:44:02 PM
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 20, มิถุนายน  2022, 12:42:13 PM
(TH)**

สวัสดี ครับ วันนี้ ค่อนข้างจะสวนกองทุน Lot ใหญ่ด้วย ครับ
ครับแอดฯ ถ้าช่วงบ่ายเด้งขึ้นมาไม่ผ่าน 1850 ผมก็เปิดเซลลงไปแถวๆ 1820-1815 แล้วหาจังวะบายขึ้นมาครับ ผมมองว่าอาทิตย์นี้น่าจะยังไซเวย์ในกรอบแถวๆ 1806-1860 หรือ 1865 กรอบใหญ่ครับ xc7*
" เย็นให้พอ รอให้ได้ "

*

admin

• 80,664

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: Kaew Beer ที่ 20, มิถุนายน  2022, 01:10:49 PM
อ้างจาก: admin ที่ 20, มิถุนายน  2022, 12:44:02 PM
(TH)**

ครับแอดฯ ถ้าช่วงบ่ายเด้งขึ้นมาไม่ผ่าน 1850 ผมก็เปิดเซลลงไปแถวๆ 1820-1815 แล้วหาจังวะบายขึ้นมาครับ ผมมองว่าอาทิตย์นี้น่าจะยังไซเวย์ในกรอบแถวๆ 1806-1860 หรือ 1865 กรอบใหญ่ครับ xc7*

มองแนวรับ 1820 ครับ แนวนี้จะมีเด้งหรือ เปล่าแต่ก็ขอให้ลงมาก่อนครับ ระยะยาว คงต้องขึ้นแต่ ว่าจะลงไปพักตัวที่ไหน แค่นั้นแหละครับตอนนี้
**6105** **6105**

*

apakoaa

• 1,471
 (TH)** ขอบคุณครับ
ใจนึงว่าจะรอช้อนตรงqm h1 ไม่รู้ช้อนจะหักรึเปล่า  xc8*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

admin

• 80,664
อ้างจาก: apakoaa ที่ 20, มิถุนายน  2022, 01:52:17 PM
(TH)** ขอบคุณครับ
ใจนึงว่าจะรอช้อนตรงqm h1 ไม่รู้ช้อนจะหักรึเปล่า  xc8*

ผมก็รอๆ อยู่ครับ ถ้ามา นะ ต้องเด้งสิครับ
TKo*) TKo*)

*

CASE Forex

• 17,214
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ 20 มิถุนายน 2565 ลงมาตามแผนตอนนี้เตรียมพุ่งจร้า⭐⭐

Type Price SL TP
Signal Buy 1836-1840 40-60 pip 240-300 pip

Signal Buy ใครที่ติดตามเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา จะได้เห็นว่ามุมมองของวันศุกร์คือการที่กราฟทองคำมีสิทธิจะย่ออีก 1 Step ถึงจะสามารถสร้างฐานการพุ่งของทองคำได้อีกครั้ง ซึ่งในวันจันทร์ก็สามารถทำได้จริงๆ แต่จะสามารถขึ้นได้จริงๆไหม? ไม่สามารถตอบได้แต่ตลาดจะเฉลยให้เอง เรามีหน้าที่รับรู้ความเสี่ยงเท่านั้น!! แล้วก็ Bet กับมุมมองที่เราเลือกจากนั้นก็ลุย ส่วนแผนการเทรดที่วิเคราะห์ก็คงอยู่ในมุมมองเดิม เพราะภาพเพิ่งจะเริ่ม

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

ภาพรวมหลักๆของทองคำยังไงเราก็ต้องระแวงมันกลับไปลงอยู่แล้วไม่ผิด แต่หลังจากที่มีแรงยกขึ้นมาได้เมื่อวานก็ยังแสดงให้เห็นว่าทองยังมีความเชื่อมั่นจากตลาดที่จะดีดขึ้นได้ตลอดเวลา ซึ่งเรามองจาก Day นั้นละที่ปิดบวกขึ้นมาแล้ววันนี้ก็เอา Demand zone + Support line ในอดีตมาช่วยซึ่งก็เมื่อมองย้อนไปก็โซนนี้เนี่ยละ 1835-1840 เป็นแนวเส้นแนวนอน horizon line ที่มีการทดสอบทั้งแนวรับ-แนวต้านเยอะๆ
.
    ก็หวังว่าทองคำเขาจะย้อนกลับมาแล้วก็ปิด Rejection สวยให้เราได้ Buy ตามน้ำตลาดเมื่อวานเท่านั้นเอง... ส่วนหากขึ้นไปถึง 1865-1870 แล้วจะสามารถลงได้ไหมก็ต้องไปเช็ครูปแบบกลับตัวอีกที เพราะวันนี้วันศุกร์อะไรก็เกิดขึ้นได้อาจจะกระชากทะลุไปไกลเลยก็ได้ ใครจะสุ่มๆเดาๆทุบตรงโซนบน ถ้าไม่รอ Rejection ก็ห้ามเกิน Hi สูงสุด
.
    กำหนดความเสียหายได้จะเล่นอะไรก็เล่นไปเถอะ ไม่ต้องไปพึ่งพาสเตปเทพประธานที่ไหนที่เขาเอามาหลอกชาวบ้านว่าชนะแน่ๆหรอก ถ้ามีไอ้นั้นไม่เอามาบอกหลอกชนะโซรอสไปแล้ว #Copyคนอื่นมาแล้วมาบอกต่อแค่นั้นละ

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

CASE Forex

• 17,214
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

apakoaa

• 1,471
อ้างจาก: CASE Forex ที่ 20, มิถุนายน  2022, 02:26:19 PM
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันจันทร์ 20 มิถุนายน 2565 ลงมาตามแผนตอนนี้เตรียมพุ่งจร้า⭐⭐

<table width="700" border="1" align="center" cellpadding="5" cellspacing="0" bordercolor="#D7D7D7">
  <tbody>
    <tr>
      <th scope="col">&nbsp;</th>
      <th scope="col" style="font-size: 20px; color: #0000FF; text-align: center; padding: 5px;">Type</th>
      <th scope="col" style="font-size: 20px; color: #0000FF; text-align: center; padding: 5px;">Price</th>
      <th scope="col" style="font-size: 20px; color: #FF0000; text-align: center; padding: 5px;">SL</th>
      <th scope="col" style="font-size: 20px; color: #00D471; text-align: center; padding: 5px;">TP</th>
    </tr>
    <tr>
    <th scope="row" style="font-size: 22px; color: green; text-align: center; padding: 5px;">Signal </th>
        <td style="font-size: 22px; color: green; text-align: center; padding: 5px;">Buy</td>
        <td style="font-size: 22px; color: green; text-align: center; padding: 5px;">1836-1840</td>
        <td style="font-size: 22px; color: green; text-align: center; padding: 5px;">40-60 pip </td>
        <td style="font-size: 22px; color: green; text-align: center; padding: 5px;"> 240-300 pip</td>
    </tr>   
  </tbody>
</table>

Signal Buy ใครที่ติดตามเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา จะได้เห็นว่ามุมมองของวันศุกร์คือการที่กราฟทองคำมีสิทธิจะย่ออีก 1 Step ถึงจะสามารถสร้างฐานการพุ่งของทองคำได้อีกครั้ง ซึ่งในวันจันทร์ก็สามารถทำได้จริงๆ แต่จะสามารถขึ้นได้จริงๆไหม? ไม่สามารถตอบได้แต่ตลาดจะเฉลยให้เอง เรามีหน้าที่รับรู้ความเสี่ยงเท่านั้น!! แล้วก็ Bet กับมุมมองที่เราเลือกจากนั้นก็ลุย ส่วนแผนการเทรดที่วิเคราะห์ก็คงอยู่ในมุมมองเดิม เพราะภาพเพิ่งจะเริ่ม

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

ภาพรวมหลักๆของทองคำยังไงเราก็ต้องระแวงมันกลับไปลงอยู่แล้วไม่ผิด แต่หลังจากที่มีแรงยกขึ้นมาได้เมื่อวานก็ยังแสดงให้เห็นว่าทองยังมีความเชื่อมั่นจากตลาดที่จะดีดขึ้นได้ตลอดเวลา ซึ่งเรามองจาก Day นั้นละที่ปิดบวกขึ้นมาแล้ววันนี้ก็เอา Demand zone + Support line ในอดีตมาช่วยซึ่งก็เมื่อมองย้อนไปก็โซนนี้เนี่ยละ 1835-1840 เป็นแนวเส้นแนวนอน horizon line ที่มีการทดสอบทั้งแนวรับ-แนวต้านเยอะๆ
.
    ก็หวังว่าทองคำเขาจะย้อนกลับมาแล้วก็ปิด Rejection สวยให้เราได้ Buy ตามน้ำตลาดเมื่อวานเท่านั้นเอง... ส่วนหากขึ้นไปถึง 1865-1870 แล้วจะสามารถลงได้ไหมก็ต้องไปเช็ครูปแบบกลับตัวอีกที เพราะวันนี้วันศุกร์อะไรก็เกิดขึ้นได้อาจจะกระชากทะลุไปไกลเลยก็ได้ ใครจะสุ่มๆเดาๆทุบตรงโซนบน ถ้าไม่รอ Rejection ก็ห้ามเกิน Hi สูงสุด
.
    กำหนดความเสียหายได้จะเล่นอะไรก็เล่นไปเถอะ ไม่ต้องไปพึ่งพาสเตปเทพประธานที่ไหนที่เขาเอามาหลอกชาวบ้านว่าชนะแน่ๆหรอก ถ้ามีไอ้นั้นไม่เอามาบอกหลอกชนะโซรอสไปแล้ว #Copyคนอื่นมาแล้วมาบอกต่อแค่นั้นละ

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

เกี่ยวแล้ว จะเด้งไหมหนอ  xc7*
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ