กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

📌🏆วิเคราะห์ ราคาทองคำ GOLD ศุกร์ 17 มิถุนายน 2565 ลากไปไม่สุดต้องมุดลงดินแล้ว🏆📌

• 48 replies
  • 4,753 views
อ้างจาก: apakoaa ที่ 17, มิถุนายน  2022, 04:52:36 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 17, มิถุนายน  2022, 04:27:49 PM
ที่เทรดๆ มา มองแค่ทรงกราฟ ไม่มีเทคนิค หลักการ คำนวณไม่เป็น มองกว้างๆ โดยอาศัย sig และการวิเคราะห์จากที่นี่ประกอบ มิบังอาจบอกแนวทางใคร.. 555+

แต่ถ้าเอาที่ใจคิด  เส้นราคาวิ่งอยู่ระยะกลางๆ ไม่เด่นชัด แต่ค่อนไปทางบน น่าจะอยากบินก่อนรึเปล่า..แต่ยังไง พอ FED ขึ้นดอกจริง ก็คงโดนตบร่วงลงมาอีก..
อ้อ วันนี้ 19.45  ลุงพาวเวลจะออกมาพูดด้วยนะ..น่าจะเป็นตัวแปรสำคัญ ที่เดายาก..ว่าจะไปทางไหน

ขอบคุณค๊าฟ อย่างน้อยก็เพื่อเพิ่มความมั่นใจ  xc8*

กับพี่..อย่า อย่าได้มั่นใจ เพราะพอร์ตเพิ่งกระจุยไปเมื่อคืนที่กราฟพุ่งขึ้นตอนหลับ..วันนี้เลยต้องพักก่อนนี่ไง..แต่ก็แอบแหย่เล่นๆไป นิดๆหน่อยๆ พอแก้คันมือ 555+
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

apakoaa

• 1,471
อ้างจาก: admin ที่ 17, มิถุนายน  2022, 04:59:46 PM
เริ่มลงมาได้ 3$ แล้ว ลงไปอีก 20 เลยไป
TKo*) TKo*)

ขอลงไปสัก 23 เหรียญเลยครับ tp1 พอดี  Pigig
เบี้ยน้อย หอยน้อย ค่อย ๆ เก็บ

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: apakoaa ที่ 17, มิถุนายน  2022, 05:07:12 PM
อ้างจาก: admin ที่ 17, มิถุนายน  2022, 04:59:46 PM
เริ่มลงมาได้ 3$ แล้ว ลงไปอีก 20 เลยไป
TKo*) TKo*)

ขอลงไปสัก 23 เหรียญเลยครับ tp1 พอดี  Pigig

ต้องตาม Eu มาหน่อยนะครับ
**Hea** **Hea**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

CASE Forex

• 17,135
ส่วนตัวตอนนี้มีไม้ คา 1 ไม้ ที่มัน Rejection h1 เมื่อช่วงบ่าย แต่ความรู้สึกลึกๆคือ ไม่อยากเข้าตอนนั้นเลยเพราะ
อยากให้ลงไปกวาดข้างล่างก่อนชัวๆแบบนั้นจะพุ่งแรงกว่า

แต่ภาพมันมา เราก็ไม่รู้อะไรจะเกิดขึ้น ถ้าหลุดไปก็ๆไว้หาจังหวะใหม่ ไม่ก็ตกรถสำหรับขาลงไปเลย

มีแนวทางก็หาจุดตัดขาดทุน เล่นได้ยันลูกบวช แพ้ๆชนะๆ เอา RR มาคุม เด่วจังหวะไหนใช้ไม่ใช่ประสบการณ์มาเอง
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,626
วันนี้ค่อนข้างจะไม่สามัคคีกันเท่าไหร่นะ น้อง EU
%%22 %%22
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

ซอยเปิด buy +9$  , sell +30$ ตามแท่งเทียน ตุนไว้ก่อน ระหว่างรอถึง TP1  )2:
Trend is My Best Friend.

*

apakoaa

• 1,471
Tp1ต้องมาแล้วละครับ คืนนี้  Tho*/

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: joriahp ที่ 17, มิถุนายน  2022, 09:25:07 PM
ซอยเปิด buy +9$  , sell +30$ ตามแท่งเทียน ตุนไว้ก่อน ระหว่างรอถึง TP1  )2:

แผนดีมีลำใยไปกว่าครึ่งแล้ว ครับ
**Hip** **Hip**

*

admin

• 80,626
อ้างจาก: apakoaa ที่ 17, มิถุนายน  2022, 09:32:33 PM
Tp1ต้องมาแล้วละครับ คืนนี้  Tho*/

น้องบอกเลยว่า See you soonest

*

apakoaa

• 1,471
อ้างจาก: admin ที่ 17, มิถุนายน  2022, 09:36:12 PM
อ้างจาก: apakoaa ที่ 17, มิถุนายน  2022, 09:32:33 PM

น้องบอกเลยว่า See you soonest

รออยู่นะครับ  **Hip**

*

CASE Forex

• 17,135
ทองคำ H1 ปิด Rejection ในแบบขาลงแบบนี้ ในช่วงเวลาแบบนี้ด้วย มันไม่ใช่ ทรงของแรงยก Hi ยก low แล้วแต่เป็นทรง Low ต่ำ hi ต่ำลง กดด้วย Rejection สวนลงมาต่ำกว่า 1850 อีก

แถมนำร่วงด้วย EU GU กดอย่างต่อเนื่องไม่มีแรงซื้อใครนำร่องให้สบายใจเลย อดเข้าไปพวกนั้น

แต่ทองคำนี้สิทรงเหมือนเพิ่งเริ่ม set up ตอนนี้ SL hi สำคัญนั้นละปล่อยไหล หวังว่าจะลงไกลนะ ไหนๆก็ติด SMA 200 h4 ละ Rejection h1 สวยเกินห้ามใจไปทุบ xc4* xc4* xc4*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

.:KRACH:.

• 2,435
ทรงน้องเป็นแบบนี้ไม่กล้า buy แล้ว รีบปล่อยดีกว่า  %%22
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

*

CASE Forex

• 17,135
อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 17, มิถุนายน  2022, 10:03:03 PM
ทรงน้องเป็นแบบนี้ไม่กล้า buy แล้ว รีบปล่อยดีกว่า  %%22
ทรง USD index มีความอยากพุ่งสูงด้วยครับ SL ชัดๆเหนือ แท่ง h1 คืนนี้ผมขอ 2-3 R พอแรงๆรอบนึงปิดเกมส์   **6105** **6105**

*

admin

• 80,626
มารอบนี้ต้องแหย่ New low ได้แล้วนะ
TKo*) TKo*)

*

apakoaa

• 1,471
อ้างจาก: admin ที่ 17, มิถุนายน  2022, 11:45:16 PM
มารอบนี้ต้องแหย่ New low ได้แล้วนะ
TKo*) TKo*)

ลุ้นอยู่ครับ ขอให้มา Tho*/