กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสบดี 16 มิถุนายน 2565 สาธุด้วยพรแห่งวันที่ 16 พุ่งเถอะน่ะ⭐⭐

• 32 replies
  • 3,612 views
*

CASE Forex

• 17,183
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันพฤหัสบดี 16 มิถุนายน 2565 สาธุด้วยพรแห่งวันที่ 16 พุ่งเถอะน่ะ⭐⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Sell 1830-1835 40-60 pip 120-180 pip

Type Price SL TP
Signal 2 Buy 1808-1810 40-50 pip 160-200 pip

Signal Buy หลังจากเมื่อวานที่เราได้ทั้งซื้อขึ้นแถมทุบลง แล้วบางคนก็คงจะได้จังหวะสวยๆซ้ำไปอีกตอนข่าวตี 1 ส่วนแอดมินวางแผนไว้แต่ก็ไม่ได้เข้าซื้อมา เพราะกำลังโฟกัสผิดแผนตัวเองนั้นคือ มโนไปว่าไม้ทุบนั้นหรือกราฟจะลงต่อ กลายเป็นว่าปิดได้มานิดเดียวจากที่ข่าวดีดขึ้นมา เป็นคนอะนะ อารมณ์มันก็มาแทรกได้ตลอดเวลา (ใครอยากรู้ว่าวิเคราะห์อะไรไปย้อนอ่านเอา) วันนี้มาโฟกัสแผนที่ภาพบอกดีกว่าลงแล้วทำไมถึงอยากให้ขึ้น...

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

จากแนวโน้มตามข้อมูลที่เราศรัทธานั้นก็คืออยากให้ทองคำนั้นภาพใหญ่ขึ้น เราต้องเลือกมุมมองตรงนี้เพื่อมาหาข้อมูลสนับสนุนก่อน แอดมินเลือกแบบนั้นแล้วตอนนี้ก็เป็นจุด ทุบสำคัญของเมื่อวานที่ซ้ำลงมาอีกนั้นเอง 1830-1835 ซึ่งถามว่าทำไมถึงทุบซ้ำเพราะแรงดีดของกราฟหลังข่าวนั้นขึ้นไปโดนอีก 1 แนวต้านสำคัญ 1840 แล้วก็สามารถ Rejection ปิดกลับลงมายืนใต้ 1830 ได้อีกครั้งนั้นเอง

แล้วตอนนี้รูปแบบกราฟเราก็คาดหวังให้เขา ทำ Low-hi ต่ำลงในภาพเล็กๆเพื่อที่จะได้ทุบไปหาจังหวะ Buy ต่อไปนั้นเอง ซึ่งในมุมมองที่ก่อนหน้าได้บอกไปแล้วว่าถ้าขึ้น กราฟก็อาจจะลงได้ไม่เยอะเพราะงั้นทุบช่วงนี้ก็ต้องระวังเขาดีดเช่นกัน เพื่อที่จะนำไปสู่แนวโน้มขาขึ้นของทองคำที่เราคาดหวังไว้นั้นเอง

ซึ่งมุมมองที่จะหาจุดเข้าซื้อก็คือ Demand zone ของจังหวะข่าวเมื่อคืนนั้นละ หากมุดต่ำไปมากกว่านั้นก็ไม่ใช่ ดาวเทียรีที่สวย แต่ไม่ได้หมายถึงมันจะขึ้นไม่ได้ แต่ถ้าไม่หลุด Demand zone ที่วาดไว้มันก็จะสมบูรณ์และสวยกว่านั้นเองหากพุ่งรอบนี้อาจจะแรงก็อย่าพลาด!!

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

admin

• 80,650
🏆🏆วิเคราะห์ ราคาทองคำ GOLD  พฤหัสบดี 16  มิถุนายน 2565 Swing ขึ้นมาอีกนิดพี่ จะทุบให้มิดด้าม🏆🏆

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1846   
TP1:1810RR:
TP2:1790RR:
TP3:RR:
SL:1870  

Signal Date: 16/06/2565 13:10

🔔ราคาทองคำ ล่าสุดกลับมายืนที่แนวราคา 1830 หลังจากเมือวาน Fed ประกาศอัตราดอกเบี้ย ตามคาดการณ์ของนักลงทุนมาแล้ว ก็ตามคาดครับ 1.75% แต่มันก็ทำให้มันไม่เหนือความคาดหมาย ครับ จึงเกิดแรง Sell On Fact ออกมาทำให้ ราคาทองคำ Swing ลงไป เพียงแนว 1814 ตรง QM ก่อนจะดีดกลับขึ้นมา ทำ High ที่ 1840 หลังจากนั้นจึงย่อมาจนราคาปัจจุบันช่วง 1832 แนวโน้มกราฟตอนนี้ แอดมินมอง ไปที่ Day เป็นเทรนหลักนะครับ ตอนนี้เทรนของ Day เป็นแนวโน้มขาลงนะครับ ดังนั้น ตอนนี้จากระบบของแอดมิน เทรนของกราฟคือ แนวโน้มขาลงดังนั้น จึงต้องหาจังหวะในการเข้า sell นะครับโดยมองไปที่แนวต้านช่วง 1845-1850 ช่วงนี่้ครับ มองว่ากราฟจะ Swing ขึ้นไปอีก ประมาณแนวราคานี้แล้วจะเจอแรงเทขายออกมาอีกรอบ ครับ เพราะเป็นแนวต้านทีเป็นแนว Swing ครับ และก่อนหน้านี้ มีแรงเทขายออกมาจากวันจันทร์ที่ผ่านมาเนื่องจาก ข่าวการจะปรับอัตราดอกเบี้ย ของ Fed ราคาจึงร่วงลงมาถึง 1808 ทำให้ แรงเทขายตอนนี้มีมากกว่าแรงซือทางเทคนิค ครับ ดังนั้นวันนี้แม้ว่าข่าวFed จะประกาศออกมาแล้ว และไม่ได้ impact ไปมากกว่าเดิม รวมถึงแุถลงการณ์ของ Fed ที่จะปรับขึ้น อัตราดอกเบี้ยในการประชุม รอบต่อไป ของเดือนกรกฎาคม นี้ทำให้ มีแนวโน้มที่ นักลงทุน จะกังวลกับ การปรับอัตราดอกเบี้ยของ Fed ในรอบหน้าและหาจังหวะเทขายทำกำไร ราคาทองคำออกมาอีก ด้านกองทุน SPDR ก็ยังคงนิ่งนะครับสำหรับเมื่อวาน หลัง Fed ประกาศดอกเบี้ย

🔻🔻#SPDRไม่เปลี่ยนแปลง🔻🔻

รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  16 มิถุนายน 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1063.94 ตัน

เดือนนี้  มิถุนายน 2565 ลดลง🔻🔻 - 5.87 ตัน

ปีนี้ 2565 เพิ่มขึ้น ✅✅ + 88.28 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider #ราคาทองคำวันนี้,#SPDR
🎯🏆เทรดทองคำ รับค่าพาร์ทเนอร์คอมมิชชั่นสูงถึง  40 ดอลลาร์ ต่อ1ล็อต ลงทะเบียนที่ https://www.forex4you.link/nty

🏆สถิติกองทุน SPDR :https://bit.ly/2KE162k
🥇สถิติราคาทองคำไทย:http://bit.ly/383waCs

🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,650

Tradingcentral บอกว่าจะขึ้นไปให้พี่ทุบอยู่นะ
Ha)** Ha)**
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..ทั้ง 2 ท่าน..

ขอเป็น sell ท่าน CASE แล้ว buy แล้วค่อย sell ท่านแอด แล้วกันนะคะ.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

*

.:KRACH:.

• 2,448
 (TH)** (TH)** ขอบคุณสำหรับการวิเคราะห์ครับ
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 16, มิถุนายน  2022, 01:46:42 PM
(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..ทั้ง 2 ท่าน..

ขอเป็น sell ท่าน CASE แล้ว buy แล้วค่อย sell ท่านแอด แล้วกันนะคะ.. xc8* xc8*

แผนไม่ค่อยจะตรงกันครับ ช่วงนี้
**Hea** **Hea**

*

CASE Forex

• 17,183
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 16, มิถุนายน  2022, 01:46:42 PM

เก็บให้หมดทุกดอกครับ ส่วนตัวผมเองก็เก็บแผนตัวเองได้ไม่ค่อยหมดเท่าไหร่  Pigig
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

*

admin

• 80,650

ไฮไลท์ข่าววันนี้อยู่ที่ 18.00 นะครับ GBP มีคาดการณ์ จะปรับอัตราดอกเบี้ย ครับ ถ้าขึ้น ตามคาดการณ์ก็อาจจะทำให้ GBP อ่อนลง ตาม Sell on fact แต่ถ้าขึ้นมา มากกว่าคาดการณ์ เป็น 1.50% แบบนี้ GBP แข็งค่าหนักครับ
TKo*) TKo*)

ข่าวด่วนจาก XM !

No More Swaps on Gold and more ! forever 🙂

UltraLow Account

we are live!

XM มีบัญชี Swap Free ตลอดกาลแล้วนะครับ

ไม่มีการคิด ค่า Swap ตลอดการถือ ออเดอร์

เฉพาะ บัญชีเทรด ประเภท Ultralow Spread เท่านั้น

Live แล้ว วันนี้

ป๊าดดดดดดด...สงสัยจะเข้าทางเราละ xc8* xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

วันนี้เพิ่งได้เข้ามา ไม่ทันซิกของใครเลย งื้ออ....เสียใจ

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 16, มิถุนายน  2022, 05:18:37 PM
ป๊าดดดดดดด...สงสัยจะเข้าทางเราละ xc8* xc8* xc8*

น่าจะไหล ลงล่ะครับวันนี้
Thor 3** Thor 3**

อ้างจาก: admin ที่ 16, มิถุนายน  2022, 05:44:57 PM
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 16, มิถุนายน  2022, 05:18:37 PM

น่าจะไหลแรงกว่านี้หน่อย..ไหลเบาไปนิดค่ะ..คงพัก เดี๋ยวไหลต่อ..ใช่มะคะ..  (TH)** (TH)**  xc8*

*

admin

• 80,650
อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 16, มิถุนายน  2022, 06:17:53 PM
อ้างจาก: admin ที่ 16, มิถุนายน  2022, 05:44:57 PM

น่าจะไหลแรงกว่านี้หน่อย..ไหลเบาไปนิดค่ะ..คงพัก เดี๋ยวไหลต่อ..ใช่มะคะ..  (TH)** (TH)**  xc8*

ประมาณนั้น ครับเทรนหลักยัง ลง จะ Swing high ไปก็โดนทุบร่วงเหมือนเดิม
**6105** **6105**

*

CASE Forex

• 17,183
 Ha)** Ha)** Ha)** Ha)**

ปิดเกมส์ขาลง  xc4* xc4* xc4*

รอเข้าแผน setup trade ขาขึ้นต่อปายยย  (หวังว่าจะมีแรงนะ555)

hulk*** hulk*** hulk***