กองทุน SPDR GOLD SHARES
ถือทองก่อนหน้า
ถือทองล่าสุด
0.00
*หน่วยตัน / ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
สถิติกองทุน SPDR
ราคาทองคำแท่ง 96.5%
ราคาอ้างอิงล่าสุดจากสมาคมค้าทองคำ
ครั้งที่
ราคาก่อนหน้า
ราคาล่าสุด
0
(หน่วย บาท*) / อัปเดตล่าสุดเมื่อวันที่ 13 ก.ค. 2566 เวลา 13:04 น.
สถิติราคาทองคำ ไทย

⏰🔔วิเคราะห์ ราคาทองคำ GOLD อังคาร 14 มิถุนายน 2565 Fedจะขึ้นดอกเบีั้ยคืนพรุ่งนี้พี่เทก่อนเลย🔔🔔

• 36 replies
  • 3,959 views
*

admin

• 80,648
⏰🔔วิเคราะห์ ราคาทองคำ GOLD อังคาร 14  มิถุนายน 2565 Fedจะขึ้นดอกเบีั้ยคืนพรุ่งนี้พี่เทก่อนเลย🔔🔔

ราคาทองคำ วันนี้ : Sell LimitPrice:1835   
TP1:1810RR:
TP2:1793RR:
TP3:RR:
SL:1860  

Signal Date: 14/06/2565 13:12

🔔ราคาทองคำ จากความผันผวนแบบสุดๆของตลาดเมื่อวานหลังจากกราฟขึ้นไปทำ High@1878 เมื่อวันศุกร์ ที่แล้วก่อนที่ เมือวานจะเทลงมาที่ Low ใหม่@1809 ก่อนที่เช้านี้จะเด้งขึ้นมาที่ช่วง 1830 เรียกว่าช่วงนี้ผันผวนกับแบบสุดๆ หลังจาก Forecast ของ Fed ได้ประกาศจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย จาก 1.00 % เป็น 1.5% แต่นักลงทุนทั้งหลายต่างมองกันว่า Fed จะขึ้นจริงๆ แบบ เซอร์ไพรส์ เป็น 1.75% คือรอบนี้ขึ้นเลย 0.75% ทำให้ Bondyield ทกตัวที่มีพุ่งสูงสุดในรอบ 30 ปี และอีกเหตุผลหนึ่งคือการขายทองคำเพื่อที่จะนำเงินไป พยุ่ง Margin Call ในตลาดหุ้นครับ ซึ่งเหตุการณ์นี้คเยเกิดขึ้นมาแล้วตอน เกิด Covid ตรงนัั้นคือ ข่าวครับส่วนทางเทคนิค แม้ว่ากราฟจะSwing high ได้แต่ก็ไม่ได้ช่วยอะไรมาก เทคนิคคือโดนราคาเททะลุทะลวงทุกแนวรับ ประกอบกับ Usd index พุ่งสูงขึ้นกว่า 105 ไปแล้วทำให้ อย่างที่เห็นครับกราฟทะลุทุกแนวรับ แผนการเทรดวันนี้ หลังจากกราฟทำ Low ใหม่ได้พรัอมกับ สัญญานขาลงของกราฟ และ การที่จะมีข่าว ปรับอัตราดอกเบี้ย ใน คืนวันพรุ่งนี้ ก็คงต้องหาแนวต้านเพื่อที่จะหาจังหวะในการเข้า Sell ครับโดยวันนี้ มองไปที่ Daily Pivot นะครับ สำหรับแนวต้าน วันนี้ และแนวนี้เป็นแนวที่เคยเป็นแนวรับมาก่อน ตอนนี้หลังจากโดนกราฟทะลุเข้ามาก็กลายเป็นแนวต้านไปแล้ว มองว่าการรอที่ ราคานี้ค่อนข้างจะได้เปรียบมากกกว่าครับ ส่วนกองทุน SPDR วันนี้ยังไม่เคลื่อนไหวนะครับคาดว่าน่าจะรอ ข่าวปรับดอกเบี้ยคืนพรุ่งนี้ก่อน ครับ วันนี้ ตั้ง Pending รอ Sell ครับ

✅✅#SPDRไม่เปลี่ยนแปลง
✅✅
รายงานการถือครองทองคำแท่งของกองทุน SPDR Gold Share  14 มิถุนายน 2565

ทองคำแท่ง รวมในคลัง SPDRล่าสุด ✅✅ 1068.87 ตัน

เดือนนี้  มิถุนายน 2565 ลดลง🔻🔻 - 0.94 ตัน

ปีนี้ 2565 เพิ่มขึ้น ✅✅ + 93.21 ตัน

#ทองคำ,#ทองคำแท่ง,#กองทุนทองคำ,#ซื้อทอง,#spdrgoldtrust,#gold,#goldtrust,#goldshare,#ราคาทองคำ #traderider #ราคาทองคำวันนี้,#SPDR
🎯🏆เทรดทองคำ รับค่าพาร์ทเนอร์คอมมิชชั่นสูงถึง  40 ดอลลาร์ ต่อ1ล็อต ลงทะเบียนที่ https://www.forex4you.link/nty
🏆สถิติกองทุน SPDR :https://bit.ly/2KE162k
🥇สถิติราคาทองคำไทย:http://bit.ly/383waCs
🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔🔔
#ติดตามข่าวสาร Forex,ทองคำ กับ TRADERIDER
🌐🌐เวปไซต์ :www.traderider.com
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,648
"เอาชนะใจตัวเองให้ได้ ก่อนที่จะไปเอาชนะตลาด"

*

admin

• 80,648

Fed จะขึ้นดอกเบี้ยแน่ ครับพรุ่งนี้แต่จะเป็น 1.5% หรือ 1.75% นี่แหละ
ถ้า 1.75% ก็ทำให้ USD แข็งค่านะครับแต่ถ้าเป็น 1.50% จะทำให้ Usd อ่อนค่าเนื่องจาก น้อยกว่าคาดการณ์ของนักลงทุน ครับ
**6105** **6105**

*

CASE Forex

• 17,177
มาถึง Demand zone สำคัญแล้วสินะ ได้เวลาโฟกัส หน้า Buy เต็มกำลัง

xc4* xc4* xc4* xc4*
"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ
ไม่งั้นเราเองจะเป็นมะเร็ง..."

*

.:KRACH:.

• 2,447
 (TH)** (TH)** ขอบคุณครับแอด วันนี้พอแล้ว
กด buy 1824-1825 อย่างละไม้ ตั้งแต่เช้า ได้มาเกือบ 20$
ตอนนี้ขอนั่งดูน้องทอง ดูว่าจะเป็น buy เต็มตัวเปล่า   **Hip**  **Hip** 
< ^@_@^ >
เสน่ห์ของการเทรดคือการควบคุมความเสี่ยงและอดทนรอในจุดที่เหมาะสม

*

CASE Forex

• 17,177
⭐⭐วิเคราะห์ทอง ราคาทองคำ GOLD Forex วันอังคาร 14 มิถุนายน 2565 พี่ทองเขาจะตั้งล่ำสำเร็จหรือไม่!!⭐⭐

Type Price SL TP
Signal 1 Buy 1820-1824 40-50 pip 160-200 pip

Signal 2 Sell 1840-1845 40-50 pip 160-180 pip

Signal 3 Buy 1825-1830 40-50 pip 160-200 pip

Signal Buy หลังจากที่ทองคำมุดดินยาวๆ เราก็คาดการณ์ว่าเขาน่าจะมีการพักตัวให้ได้หา Rejection เล่นกับรอบพักตัวบ้าง กลายเป็นไม่มีจังหวะให้ได้เข้าเลย กราฟทองคำมุดดินต่อจนถึงจุดสำคัญที่สุดที่เรารอกันมาเกือบทั้งเดือนนั้นคือ Demand zone 1810-1820 เมื่อคืนเขาได้กระชากลงมาช่วงเช้ามืดเวลาบ้านเรา

แล้วก็ดีดขึ้นอย่างแรงในทันทีก็เป็นข้อสังเกตุได้อย่างดีว่าจุดที่เรามองนี้มีความสำคัญจริงๆ ไม่ได้มั่ว แต่...จะมีความสามารถดันกราฟขึ้นอย่างที่เราคาดการณ์ไหม? ต้องมาติดตามการวิ่งของสัปดาห์นี้เนี่ยละ..

📌"แผนการเทรดวันนี้กัน"📌

จังหวะการเข้าทองคำไม่มีอะไรมากเลยจากภาพเหมือนจะเหมือน 3 รอบการเล่นจังหวะแรก (อาจจะไม่เกิดก็ได้) แต่มุมมองคือให้เขากลับไปเก็บแนวรับสำคัญย่อยๆอีกครั้งก่อนจะดีดไปหาแนวต้านสำคัญอย่าง 1840-1845 ที่เป็นรอบทาง Fibo ด้วยที่ 38.2-50 ของสวิงที่ลงมาล่าสุด แต่มันไม่ใช่จุดสำคัญมีแค่นั้นมันเป็น แนวรับ-แนวต้านสำคัญของอดีตที่มาตกกระทบหลายๆอย่างด้วย ย้อนไปเช็คดูนะ

แล้วจุดนี้ก็กลายเป็นจุดที่อาจจะโดนทุบได้เป้าหมายก็เหมือนกับว่าจะกลับไปสู่ จังหวะแรกถ้ากราฟจังหวะแรกดันขึ้นมาได้จริงๆนั้นก็หมายถึงแรงแถวๆนั้นน่าจะมีแรงซื้อขึ้นมาได้สูงมากก็อาจจะเป็น Demand zone ย้อยๆไว้รองรับขาลงของจังหวะที่ 2 นั้นเอง แล้วทำไมต้องรองรับได้ก็เพราะถ้าเราเชื่อว่าทองคำจะขึ้นแล้ว (มุมมองที่จะ Bet) กราฟทองคำก็ไม่ควรมุดต่ำกว่าช่วงนี้แล้วต้องยก Low ยก hi ให้สำเร็จแล้วนั้นเอง..

*** ทำตามแผนและวางเงินที่เสียไว้ก่อนเสมอ***

ขอให้ทุกท่านนะครับโชคดีมีกำไรทุกท่าน ครับ ขอกำไร ทั่วหน้าทุกท่านนะครับ
เชิญเสวนาแลกเปลี่ยนมุมมองการเทรดกันได้ตามสะดวกครับ
หากมีข้อแนะนะประการใดก็ยินดี น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ อยากให้ทุกท่าน แบ่งปันความรู้ร่วมกันครับ

"...มนุษย์บางคนมีปากเหมือนท่อไอเสีย
เขาจำเป็นต้องระบายของเสียในสมองออกมาทางปาก
ไม่เช่นนั้นเขาจะรู้สึกว่าตัวเองไม่สามารถเคลื่อนที่ต่อไปข้างหน้าได้
โปรดอย่ารับไอเสียจากท่อนั้นมาใส่ใจ

โปรโมชั่น โบรกเกอร์ XM Global

โบนัสเงินฝาก 100%  สูงสุด 500$ สำหรับการฝากเงินครั้งแรก

ระยะเวลาโปรโมชั่น วันที่ 1 มิถุนายน 2565 ถึง วันที่ 30 มิถุนายน 2565

เปิดบัญชีรับโบนัส : https://clicks.pipaffiliates.com/c?c=76306&l=th&p=6

ดูซิว่าวันนี้คุณพี่เขาจะเอาไง

(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..

อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 14, มิถุนายน  2022, 02:42:44 PM
(TH)** (TH)** ขอบคุณครับแอด วันนี้พอแล้ว
กด buy 1824-1825 อย่างละไม้ ตั้งแต่เช้า ได้มาเกือบ 20$
ตอนนี้ขอนั่งดูน้องทอง ดูว่าจะเป็น buy เต็มตัวเปล่า   **Hip**  **Hip** 

เรากดมาตั้งแต่ตื่นนอน ทันตรงไหน ใส่ตรงนั้น มาเลย ตอนนี้ $80 กว่าละ ยังไม่ปิด จะลองถือดู เพราะปิดทีไรโดนทองหลอกให้ขายหมูมาตลอด.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
" OVT โอเวอร์เทรดตลอด "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 14, มิถุนายน  2022, 03:45:40 PM
(TH)** (TH)** (TH)**..ขอบคุณค่ะ..

อ้างจาก: แมงเม่าผจญภัย ที่ 14, มิถุนายน  2022, 02:42:44 PM

เรากดมาตั้งแต่ตื่นนอน ทันตรงไหน ใส่ตรงนั้น มาเลย ตอนนี้ $80 กว่าละ ยังไม่ปิด จะลองถือดู เพราะปิดทีไรโดนทองหลอกให้ขายหมูมาตลอด.. xc8* xc8*

แอบรอลอกอยู่นะจ๊ะ เธอไม่รู้บ้างเลย 🎵🎵

**Hip**

อ้างจาก: 402เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 14, มิถุนายน  2022, 04:02:27 PM

แอบรอลอกอยู่นะจ๊ะ เธอไม่รู้บ้างเลย 🎵🎵

**Hip**
คิดผิด คิดใหม่ได้นะคะ..ว่าจะไม่อวดพอร์ตใครแล้วนะ เพราะอวด ใกล้กับ อด จัง.. 555+
เมื่อคืน เผลอหลับยาว ตื่นเช้ามาโดนไปหลายอยู่ค่ะ..แต่ยังดี พอร์ตไม่พัง ยังมีทุนเหลือให้เทรด.. xc8* xc8*
2 อย่าง ที่เป็นปัญหา..จะหาข้อมูล ถาม หรือปรึกษาใครก็ไม่ได้ ต้องแก้ไขด้วยตัวเอง
" ความโลภ ได้ตามที่ควรจะได้แล้วไม่พอ "
แก้ไขได้เมื่อไหร่ พอร์ตจะใหญ่ กำไรจะอยู่นาน..

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 14, มิถุนายน  2022, 04:19:45 PM
อ้างจาก: 402เทรดเดอร์สายเขียว ที่ 14, มิถุนายน  2022, 04:02:27 PM

**Hip**
คิดผิด คิดใหม่ได้นะคะ..ว่าจะไม่อวดพอร์ตใครแล้วนะ เพราะอวด ใกล้กับ อด จัง.. 555+
เมื่อคืน เผลอหลับยาว ตื่นเช้ามาโดนไปหลายอยู่ค่ะ..แต่ยังดี พอร์ตไม่พัง ยังมีทุนเหลือให้เทรด.. xc8* xc8*

xc4* xc4*

*

CASE Forex

• 17,177
 Hulk 2** Hulk 2** Hulk 2**

ไปให้ถึงจุดทุบ เด่วนี้  xc4* xc4* xc4*

เมื่อวาน..ขายทอง พยุงราคาหุ้น..จนราคาทองร่วง
วันนี้ ระวัง ซื้อทอง เพื่อพยุงราคาทอง บ้างนะคะ... 555+

อ้างจาก: Lil Mayfly ที่ 14, มิถุนายน  2022, 05:08:10 PM
เมื่อวาน..ขายทอง พยุงราคาหุ้น..จนราคาทองร่วง
วันนี้ ระวัง ซื้อทอง เพื่อพยุงราคาทอง บ้างนะคะ... 555+

ผม Buy ไป 1 ไม้ละครับ ลอกการบ้าน  xc8*